Guest viewing is limited

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Việc Teen nuôi chim cảnh là việc cũng chẳng xa lạ ji so với nhìu người. Không những vậy còn có những teen nuôi chim rất pro: (chuatebongtoi , TeenYeuChimHot , chopmao1995 ,... ). Nhưng có những hạn chế "quá quắt" mà việc nuôi chim của teen cũng bị giảm sút nhưng mặc dù vậy tình yêu thì hok dảm tí nào :( Hà hà ...)

1- Người lớn khuyến khích nhưng lại chả đáp ứng nguyện vọng của những teen mê chim tí nào .
2- Cái giá phải trả là quá đắt so với cái thứ mà teen muốn ( Cái này khó lắm , kinh tế thề eo hẹp , mỗi sáng có 5k thì làm ăn giề ? ăn sáng còn chả bõ nữa là ..hix hix )
3- Việc nuôi chim cảnh lại có những "kẻ" săm soi quá mức .( Mấy bà hàng xóm đáng ghét ; .....)
.....

Hị hị , ý kiến của em chỉ có vậy teen nào thấy hay ho thì cổ vũ nhiệt tình nhé . Có ý kiến gì còn thiếu các teen bỏ sung thêm nhá .... Cái này chắc chắn chính xác với tâm lý và nguyện vọng của Teen đó ...!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

boyhue81

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Việc Teen nuôi chim cảnh là việc cũng chẳng xa lạ ji so với nhìu người. Không những vậy còn có những teen nuôi chim rất bro(chuatebongtoi , TeenYeuChimHot , chopmao1995 ,... ). Nhưng có những hạn chế "quá quắt" mà việc nuôi chim của teen cũng bị giảm sút nhưng mặc dù vậy tình yêu thì hok dảm tí nào :( Hà hà ...)
1- Người lớn khuyến khích nhưng lại chả đáp ứng nguyện vọng của những teen mê chim tí nào .
2- Cái giá phải trả là quá đắt so với cái thứ mà teen muốn ( Cái này khó lắm , kinh tế thề eo hẹp , mỗi sáng có 5k thì làm ăn giề ? ăn sáng còn chả bõ nữa là ..hix hix )
3- Việc nuôi chim cảnh lại có những "kẻ" săm soi quá mức .( Mấy bà hàng xóm đáng ghét ; .....)
.....
Hị hị , ý kiến của em chỉ có vậy teen nào thấy hay ho thì cổ vũ nhiệt tình nhé . Có ý kiến gì còn thiếu các teen bỏ sung thêm nhá .... Cái này chắc chắn chính xác với tâm lý và nguyện vọng của Teen đó ...!!

Những ý kiến của em cũng đúng phần nào, vì anh đã trải qua thời kì đó như em. CŨng mê lắm. Và rất là khen ngợi về suy nghĩ, ngôn từ trong bài viết tương đối tốt so với lứa tuổi của em. Cố gắng lên em nhé. Good luck!

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thên cái thứ 4 nè : đó là khi mang đi chơi mọi người chú ý quá nên hơi ngượng...

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thân chào!
Ngày xưa mình nuôi chim từ khi còn đi học, đừng nói là cái nhìn của người ngoài mà gia đình mình cũng không thích lắm , nhưng rồi thấy mình cũng không chơi gì bậy nên cho phép chơi nhưng nói thiệt lúc đó muốn mua con chim hay mua cái lồng cũng đắn đo lắm vì học sinh làm gì có tiền mà mua .nhưng đủ mọi cách nhịn quà sáng , tiền để dành và từ đó nuôi được con sáo, con cu gáy và dần dần chơi họa mi , chòe than cho đến bây giờ chơi cả vành khuyên. Ngẫm nghĩ nhớ lại chuyện hồi nhỏ còn là học sinh chơi chim thì cũng vui vui. thân!

doantuyet03

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng như Teen nói đó khi mang chim theo họ nhìn mình cứ như là sinh vật lạ vậy. Lúc đầu thì hơi ngượng nhưng vì mê quá lên rồi cũng quen.

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thân chào!
Ngày xưa mình nuôi chim từ khi còn đi học, đừng nói là cái nhìn của người ngoài mà gia đình mình cũng không thích lắm , nhưng rồi thấy mình cũng không chơi gì bậy nên cho phép chơi nhưng nói thiệt lúc đó muốn mua con chim hay mua cái lồng cũng đắn đo lắm vì học sinh làm gì có tiền mà mua .nhưng đủ mọi cách nhịn quà sáng , tiền để dành và từ đó nuôi được con sáo, con cu gáy và dần dần chơi họa mi , chòe than cho đến bây giờ chơi cả vành khuyên. Ngẫm nghĩ nhớ lại chuyện hồi nhỏ còn là học sinh chơi chim thì cũng vui vui. thân!
Hị hị , cũng công nhận rằng anh nói rất đúng . Nếu các teen không chơi gì vô bổ , bị lôi kéo vào những thói hư ,... hoặc nhờ những chú chim này mà các teen ngoan lên , chăm chỉ lên thì việc nuôi chim cảnh cũng chả đáng ngại gì nhưng sở thích nó cũng có giới hạn , hok nên lạm dụng chim cảnh quá .Ai mà chả có tham vọng , muốn nhìu ,em cũng vậy đấy chứ nhưng cũng chả dám ôm đồm nhiều , thả hết vào aviary cho dễ chăm . Quan trọng là để thư dãn , để biết yêu thiên nhiên , biết yêu động vật , hòa đồng và luôn vui vẻ , hoạt bát .... chứ hok phải là cứ chạy ào ào theo phong trào rồi được 2-3 tháng lại bỏ , làm vậy chán lắm mà tiền của thì cũng hok ít . ..
Vài dòng nếu sai anh em lượng thứ !!:a24::a24:

nhsangvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehhe em cũng là teen mớ vào nghề nè !!! hổi đó giờ nuôi cá ko a2 ! hiện tại chư8a co con nào hết . đang tìm mua !

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
khi đi dợt thì mọi người xung quanh hay nhìn lắm và hình như có chút khinh thường á.( mấy đứa nhóc này biết gì mà nuôi chim và chắc chim của tụi nó cũng chẳng hay đâu :a09::a09::a09:) thấy ngại và tức lắm mọi người à.
nhưng khi nuôi chim mà được nghe chim hót ,được đi bẩy thì quá đã phải không .

nhsangvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mà có tiền mua con choè lửa loại vip thì đi dợt mọi người sẽ nhìn em !! thất là sướng nhỉ

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi đi dợt thì mọi người xung quanh hay nhìn lắm và hình như có chút khinh thường á.( mấy đứa nhóc này biết gì mà nuôi chim và chắc chim của tụi nó cũng chẳng hay đâu :a09::a09::a09:) thấy ngại và tức lắm mọi người à.
nhưng khi nuôi chim mà được nghe chim hót ,được đi bẩy thì quá đã phải không .
HÝ hÝ , Cái này quá đúng và khỏi phải nói !!:a20::a20:

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo bản thân mình nghĩ khi đã bước vào thú chơi tao nhã này thì chuyện phân biệt lứa tuổi không phải thứ thiết yếu hàng đầu đâu, lứa tuổi nào chơi cũng được cả…cái chính ở đây là phải có lòng đam mê thực sự cơ, ở đây mình không nói là đam mê là suốt ngày chim với chuột để cha mẹ la rầy mà sao lãng việc chính là học đâu nhé!!
Với lứa tuổi TEEN thú chơi này chỉ dành vào lúc thời gian rãnh rỗi thôi, chơi cho nó nhẹ cái đầu... không nên chuyên tâm vào nó quá thì lại hỏng hết...
Còn chuyện đến Hội quán dợt chim mà ngại ngùng, mắc cỡ…mình nghĩ cái này không phải bận tâm nhiều, bạn thử mang chú chim chiến, quý của mình đến thử xem, các bác ấy phải lác mắt nhìn thoáng phục ấy chứ
Nghiệp chơi còn dài, các bạn cũng không cần phải vội vã đâu…
Chopmao1995

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hề Hề mình cũng mới có 17-18 tuổi đầu nè :a04: mới đầu chơi chim bố thì khuyến khích còn mẹ thì bảo chim mới chóc còn đòi đem mấy con chim mình vào quay nữa chứ :a36: nhưng dù sao là teen chúng quan trọng nhất vẫn là học tập những lúc rảnh dỗi thì mình chơi chẳng ai cấm cả đây là thú vui bổ ích mà :a27:

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo bản thân mình nghĩ khi đã bước vào thú chơi tao nhã này thì chuyện phân biệt lứa tuổi không phải thứ thiết yếu hàng đầu đâu, lứa tuổi nào chơi cũng được cả…cái chính ở đây là phải có lòng đam mê thực sự cơ, ở đây mình không nói là đam mê là suốt ngày chim với chuột để cha mẹ la rầy mà sao lãng việc chính là học đâu nhé!!
Với lứa tuổi TEEN thú chơi này chỉ dành vào lúc thời gian rãnh rỗi thôi, chơi cho nó nhẹ cái đầu... không nên chuyên tâm vào nó quá thì lại hỏng hết...
Còn chuyện đến Hội quán dợt chim mà ngại ngùng, mắc cỡ…mình nghĩ cái này không phải bận tâm nhiều, bạn thử mang chú chim chiến, quý của mình đến thử xem, các bác ấy phải lác mắt nhìn thoáng phục ấy chứ
Nghiệp chơi còn dài, các bạn cũng không cần phải vội vã đâu…
Chopmao1995
Hè , cái này hay quá , đúng là cái thú này hay thật , vừa thú vị , quấn hút mà chả hiểu sao mình lại thích nữa ... lạ thiệt . Dù vậy chơi thì phải hết mình nhưng cũng không được quên việc hàng đầu là học đâu nhé . Cố gắng học tập thật tốt để theo đuổi SVC thật dài !!:a44::a20:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a21: ngoài mấy điều trên em xjn góp thêm ý kiến đó là một số người chơi chim joi khá là khjnh thường teen khj teen mang chim đi dợt hoặc là mang đj bẫy vì họ nghj~ teen ko có khả năng nuôi chim và không có tính cẩn thận cho nên họ có vẻ xem thường :a43: em nói có ji` ko đúng mong các anh các bác thaz thứ:a01:

toiyeuchimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn tuổi teen ko bằng thằng cò nhà mình nó mới 14 tuổi mà đã có rất nhiều thành tích về bẫy chim:
trong một tháng nghỉ hè nó bẫy dc 37 con chim khuyên và 12 con Chào Mào bổi 6 con choe than và 2 con hoạ mi nhà ai bị sổng nữa tổng cộng 1 tháng nó bẫy dc 57 chú chim các loại hihihi có thàng con sát chim bổi cũng vui mình mua chim mồi cho nó bẫy:a01::a01::a01:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a04: bạn bẫy chim Chào Mào ít hơn mình rồi mình không bẫy than và khuyên mà mình bẫy chim chào mào, tiểu mi, ốc mít :a39: rieng chào mào thì mình đánh đươc nhìu lắm còn ốc mít thì không biết bao nhiêu cho đủ:a16:nếu bạn ở bảo lộc thì liên hê với mình qua yahoo susjnhox nếu thích ốc mít mình có thể tặng bạn một chú để nuôi:a26:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hì hì em cũng máu chơi chim lắm nhưng mà hình như mấy đàn anh có nhiều kinh nghiệm lại ko muốn chơi chung hay sao ấy (vì tuổi chỉ=con cháu mấy ổng)
Híc hic chán

xi_thuyvan_hue

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đừng khoe mẽ, Đừng khoác lác, Đừng đắc ý, Đừng tự ty.Hãy TỰ TIN vì mình là chính mình.CHƠI THÌ HIỂU!!!!!

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
hj hj không riêng gì teen, nói chung học sinh, sinh viên đều có chung cái nỗi khó như vậy, times, moneys... đều là nỗi lo chung, mình chứ chăm ngoan học giỏi thì chơi cái gì cũng đâu có ai cấm, không quá đà là đc rồi hj hj bây giờ học là nhiệm vụ hàng đầu mà lỵ. cứ học hành oke là khỏi lo bị rầy luôn á! chúc mạnh giỏi!

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chủ yếu là đam mê thui, hồi nhỏ cũng mê chơi chim, nhưg vì kiunh tế + ông già bắt học hành là chính, nên hạn chế, còn giờ đi làm có dư giả, củng cố quay lạ niềm đam mê của mình :a08:.nhưng ặc lại có thêm vợ, cứ nhằn anh này mê chim hơn em :a42:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom