Guest viewing is limited

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Oạch sáng nay thấy cái mục "Khách đến thăm..." của cụ hiện lên là vào ngay vì biết cụ đã đưa tin hôm đi làm em nó đến cụ treo bẫy ra rồi vẫn đi....Nghĩ ngay vị khác này giờ chắc là đã thành người nhà nên vào xem ngay, quả đúng thật. Chúc mừng cụ cái đã nhé. Thân

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
a Tuấn ơi! nhà e có mấy lon sữa này. a Tuấn tính thế nào nhỉ ka ka

thân

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Từ lúc cây trứng cá sau nhà bị chặt thì khách ghé thăm nhà thưa hẳn.
Chiều tối hôm qua đi làm về sớm, ra sau nhà ngắm cảnh thì tai nghe loáng thoáng có tiếng Chào Mào xa xa, thế là giăng bẫy và sáng dậy sớm treo mồi ra sau nhà test thử, sau 1 lúc hót thì 2 con mồi bắt đầu ché, thì ra là đây :

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/3dBHkWVyg-0" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
Được 1 lát thì em nó bay đi đâu mất, không biết chiều nay về có cái gì nằm trong lụp không :a04:

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi hi ! Cụ Người Dơi này sướng ta khách đến thăm nhà hoài !Mà ông tóm khách miết rồi phòng ốc đâu cho ở hết .Chiều nay về thế nào cũng có ít tặng phẩm rồi ! :a24: :a01::a01:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi hi ! Cụ Người Dơi này sướng ta khách đến thăm nhà hoài !Mà ông tóm khách miết rồi phòng ốc đâu cho ở hết .Chiều nay về thế nào cũng có ít tặng phẩm rồi ! :a24: :a01::a01:
Cụ chỉ được cái nói đúng, nhà nuôi 4 đứa chật lắm rồi, mà lại toàn hàng VIP: 1 đứa mồi là chim của mình, 1 đứa là chim cụ Đề, 1 đứa là chim cụ DTH, 1 đứa là chim vợ. Phơi nắng cũng phải luân phiên, tắm cũng luân phiên, ở trong nhà hay ở ngoài hiên cũng phải luân phiên. Nên giờ mà có khách đến chắc phải đưa lên làm tặng phẩm thôi

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hic khách này sao nhìn tội nghiệp thế này?

Vào đoàn tụ tí mà không yên.. :D bị chủ nhà làm dữ!

Chim mồi thay lông hay sao mà lông lá te tua thế cụ Dơi?

Đề

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
hic khách này sao nhìn tội nghiệp thế này?

Vào đoàn tụ tí mà không yên.. :D bị chủ nhà làm dữ!

Chim mồi thay lông hay sao mà lông lá te tua thế cụ Dơi?

Đề
Chẳng hiểu sao 2 con mồi tự dưng chả con nào chịu tắm, chỉ khoái thọc đầu quậy cóng nước thôi. Nên 2 con mồi con nào lông cũng xấu hết.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi cái này cũng dễ mà cụ!

Mỗi lần đổ nước vào thấy cụ cậu bắt đầy "khoái thọc đầu" thì cho nó vảy tí nước rồi rút cái cóng nước ra.
Cho vào cái chén (hoặc vật gì vừa vào cửa lồng cở bằng cái chén). Có nước nhé!
Trong cơn khoái tắm nó sẽ nhảy vào tắm. (Chiêu này ok nhưng dễ bị hư lồng).
Chỉ cho tắm vậy vài lần.... sang qua lồng tắm phần lớn sẽ tắm.
Có thể lần đầu không tắm... nhưng lần nhì ba sẽ tắm.

thân mến,

Đề

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi cái này cũng dễ mà cụ!

Mỗi lần đổ nước vào thấy cụ cậu bắt đầy "khoái thọc đầu" thì cho nó vảy tí nước rồi rút cái cóng nước ra.
Cho vào cái chén (hoặc vật gì vừa vào cửa lồng cở bằng cái chén). Có nước nhé!
Trong cơn khoái tắm nó sẽ nhảy vào tắm. (Chiêu này ok nhưng dễ bị hư lồng).
Chỉ cho tắm vậy vài lần.... sang qua lồng tắm phần lớn sẽ tắm.
Có thể lần đầu không tắm... nhưng lần nhì ba sẽ tắm.

thân mến,

Đề

Sao cực thế nhỉ, tắm mà cũng ép nữa, Mấy cụ ghi 1 cái bảng " nếu chú em tắm thì thưởng cho một cô gái đẹp " thế là nó tắm ngay :a01:
Các cụ làm theo cách anh Bạch Đề là ok ngay đó, mình cũng đã áp dụng chiêu này mà giờ em nó tắm như tắm tiên vậy đó. Nếu tắm trong lồng nuôi thì phải thay bố lồng bằng vỉ inox đảm bảo không hư nữa.
Chúc bác thành công cho em nó tắm.

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Mấy nay có khách đến thăm nhà nhưng do diễn đàn khó vào quá nên không up lên được, hôm nay mới up, tình hình là em nó không có duyên với mấy anh Chào Mào nhà mình nên bẫy kiểu gì cũng không vào, chỉ đứng ngoài làm duyên rồi...thôi :

Giọng khá to, chắc tiếng nhưng không nghe sổ dài, nghi là mái nhưng nhìn hình thì thấy hình như trống, mà là chim tơ - chim con nuôi lên nên dạn người + không biết sổ

dhkhanh84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chắc chim má trắng, nhìn quả đầu thấy cũng bong tróc mà bác người dơi

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáng nay 1 đoàn khách ghé thăm nhà làm cả nhà rộn ràng tiếng hót - ché :

Tướng em này nhìn tốt quá

Phía trước :

Tung cánh bay lên rượt đuổi đánh cặp còn lại :

Bên cây bên này thì cặp khác :

1 mào đinh + 1 mào dày :

4 em chỉ ghé thăm tí rồi đi, 2 ngày liền đều như thế, hy vọng ngày mai lại ghé

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáng nay 1 đoàn khách ghé thăm nhà làm cả nhà rộn ràng tiếng hót - ché :

Tướng em này nhìn tốt quá

Phía trước :

Tung cánh bay lên rượt đuổi đánh cặp còn lại :

Bên cây bên này thì cặp khác :

1 mào đinh + 1 mào dày :

4 em chỉ ghé thăm tí rồi đi, 2 ngày liền đều như thế, hy vọng ngày mai lại ghé

Hy vọng mai ghé và mốt có hình 1... 2... con bị tóm đây =))

Cặp ni trên là mái dưới là trống đây...

Chúc mai may mắn nhé!

Bạch Đề

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Híc nhìn cặp chim đẹp quá cụ người dơi ạ. Cụ cố gắng mời các em ấy ghé qua chơi lần nữa rồi sau đó dọn nhà về chỗ cụ ở luôn thì tốt hihi. Mà quota của cụ dạo này có được cấp thêm không, nếu không cụ mời được chuyển về đây mình nuôi dùm. Thân

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
A ... trướng cá mất rồi nhưng nay lại có cây khác rồi à ... ! Đất lành chim đậu ...

Chúc mừng cụ , lại có cái để rình rồi hehehehehe !

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
@hieumap : mấy cây này phía trước nhà, ngay quán cafe nên "khách" chỉ ghé ngang qua chọc ghẹo tí rồi đi chứ không trụ lại lâu để mà mình "mời" vào nhà được. Cây dưới hình như không phải là cây bằng lăng nhưng nó nở hoa đẹp lắm, hoa nó ra thành từng tầng nhìn lạ, để hôm nào hoa nở em lại làm vài tấm cho anh xem
@cụ sir : Nhà em đang bị cắt quota xuống nên có khách nào ghé lại cũng phải mang đi chỗ khác thôi ạ

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm này trời SG trở gió, chiều đi làm về nhìn ra sau ban công nhà thì xanh mặt, vì gió lớn quá làm rớt thanh ngang treo lồng, 2 lồng chim 1 cái lật ngang 1 hướng, còn trên lụp thì có 1 cục đen thui đang dãy dụa...tiêu rồi, chắc chim nhà bị rớt lồng bay ra rồi dính bẫy rồi. Điểm danh lại quân số trong nhà : 2 mồi còn đủ, Bạch đề có mặt, Khe Sanh cũng còn, ...thế là nhẹ nhõm lấy điện thoại ra ghi lại hình ảnh "khách đến thăm nhà":

Vị khách này tướng tá khá đẹp, mào cao ráo, dài đòn, mặt hung dữ:

Lông lá khá đẹp, thả vào lồng ăn miếng cà chua lấy sức sau nguyên ngày nằm lụp ( chả biết dính lúc nào) nghe chim mồi hót đã trả lời lại, xáp mồi vào thử đã dở cánh lên gây chiến :a37:, coi bộ khách VIP ghé nhà rồi

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác chủ topic nhà ở sg quận mấy vậy. sg mà còn nhìu cm chắc ở ngoại thành bác nhỉ. chúc mừng bác bẫy được chim hay

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
bác chủ topic nhà ở sg quận mấy vậy. sg mà còn nhìu cm chắc ở ngoại thành bác nhỉ. chúc mừng bác bẫy được chim hay

Saì gòn cho dù ngoại thành theo mình biết thì cũng chả còn nhìu Chào Mào đâu. Còn mình thì ở Gò Vấp, chủ yếu chim bắt được là do càng ngày Sài gòn càng nhiều người nuôi chào mào, mà nuôi nhiều thì xổng nhiều, xổng loanh quanh nhà thì nghe đám chim mồi nhà dụ dỗ cũng bay lên và... từ khách ghé thăm trở thành định cư thôi.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Saì gòn cho dù ngoại thành theo mình biết thì cũng chả còn nhìu chào mào đâu. Còn mình thì ở Gò Vấp, chủ yếu chim bắt được là do càng ngày Sài gòn càng nhiều người nuôi chào mào, mà nuôi nhiều thì xổng nhiều, xổng loanh quanh nhà thì nghe đám chim mồi nhà dụ dỗ cũng bay lên và... từ khách ghé thăm trở thành định cư thôi.

hì. tưởng chim trời chứ. giờ nhìu người nuôi nên cũng sổng nhìu. với lại giờ có nhìu người bỏ tiền mua cm bổi về phóng sinh nên cũng có cm bẫy chơi. trước mình ở sg q10 nhà nuôi mấy em, cũng có chim mồi nhưng nghĩ sg làm gì có chim mà sắm lồng bẫy nhưng lâu lâu cũng có vài chú ghé thăm và mình cũng cho nhập hộ khẩu vài em bằng cách bỏ chim mồi trong nhà rùi mở cửa cột 1 sợi dây trên cửa núp 1 chỗ chờ em cm ngoài trời bay vào nhà đấu với chim mổi từ từ kéo cửa lại và lùa bắt em nó..............lùa loanh quanh phòng mệt vãi luôn, mồ hôi ròng ròng 1 hổi cũng chụp được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom