Guest viewing is limited

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Phải công nhận Cụ có cái AVIARY lớn nhất thế giới rùi ,chúc mừng Cụ Batman V nha :a15:

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cụ này đúng là mát tay thật. Chúc mừng nhé ! Cụ để ý thử lứa này chúng nuôi con ra sao. Lần thứ hai này chúng vẫn làm tổ chổ củ hả bác?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hoá ra tui nói chừng mà lại đúng chóc cụ người dơi nhỉ? Cụ quả là mát tay nuôi chim mà thả ra nó cũng chẳng thèm bỏ đi lại còn quanh quẩn bên nhà lập gia đình, xây tổ ấm, hay thiệt. Thế thỉnh thoảng tụi nó có ghé thăm cụ xơi vài món đặc sản cám của cụ làm không, cụ có chăm tụi nó nữa không hay là mặc kệ cho chúng tự cung tự cấp? Chúc mừng cụ nhé. Thân

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Hoá ra tui nói chừng mà lại đúng chóc cụ người dơi nhỉ? Cụ quả là mát tay nuôi chim mà thả ra nó cũng chẳng thèm bỏ đi lại còn quanh quẩn bên nhà lập gia đình, xây tổ ấm, hay thiệt. Thế thỉnh thoảng tụi nó có ghé thăm cụ xơi vài món đặc sản cám của cụ làm không, cụ có chăm tụi nó nữa không hay là mặc kệ cho chúng tự cung tự cấp? Chúc mừng cụ nhé. Thân
Dạ không còn chu cấp nữa, có gia đình thì phải để chúng tự bươn chải kiếm sống thôi, lâu lâu ghé xin vài quả nhãn lồng thì được.:a01:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cụ này đúng là mát tay thật. Chúc mừng nhé ! Cụ để ý thử lứa này chúng nuôi con ra sao. Lần thứ hai này chúng vẫn làm tổ chổ củ hả bác?
Lần đầu làm trên cây trứng cá.
Lần này thấy tha rác về cây liễu trong trường mẫu giáo, chắc chúng nó muốn con cái có học từ trứng học ra

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáng nay khách lại kéo đến giao lưu nguyên 1 bầy. Trong lòng thành phố mà tìm được những hình ảnh thế này thì thật là không phải dễ, cũng đáng công mình đi rừng bẫy chim rồi mang về nhà thuần, thuần xong rồi thả lắm chứ :a44:

Cheo leo đầu ngói :

Zoom lại gần : Con này không phải mình thả mà là con của nó, mồng không được cao ráo như cha nó :

Còn đây là cha của nó :

Vũ điệu tình yêu của con cha ...trong khi con mẹ thì đang rỉa lông...gì gì ấy :

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáng nay mới 6h sáng đám Chào Mào sau nhà lại kêu inh ỏi :a40:
Nằm nướng thêm tí chờ đồng hồ báo thức reo rồi mắt nhắm mắt mở đi ra WC, tuy vẫn còn buồn ngủ nhưng vẫn thoáng thấy 1 bóng đen xẹt ngang ban công...Ra nghe ngóng thì thấy hình như có kẻ lạ xâm nhập đang đứng đâu đó trên mái nhà sổ giọng, thế là lại lấy đồ nghề ra cho chim mồi vào tập dợt, 10 phút sau thì em nó xuất hiện, đảo qua lồng con chim Bình Phước 1 mùa đấu vài chiêu, bung cánh, sổ vài giọng rồi sàng qua lụp có em mồi đang re cánh... thế có hình ảnh cập nhật topic "Khách đến thăm nhà sáng nay" :

Theo quan sát sơ bộ thì lông mới, màu lông này thì không phải chim rừng, có lẽ ít nhất cũng 1 mùa lồng, lông vừa xong chưa om lắm, chắc ai nuôi cho tắm rồi xổng đây mà.:a20:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác. đúng là cái số của bác nó thế. mát tay thật

hoalong89bg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác bẫy được chú chim may mắn!.....:a01::a01::a01::a01:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Cập nhật "khách đến thăm nhà" :
Ngày 29/11/2011 đang trên đường đi công tác tỉnh thì thằng cháu ở nhà alo : " Chú ơi có con chim nó bị sập trong lồng bẫy chú treo sau nhà, cháu kêu bà ra gỡ rồi bỏ vô lồng tắm, bỏ cám bỏ nước vào đấy rồi" :a16:
Sau 2 ngày công tác thì về thấy em nó do nhảy thúc liên tục trong lồng tắm bằng sắt nên đầu thì không sao nhưng nguyên cái ót ( sau cái mào) bị trụi lông và trầy chảy máu, thêm cái nữa là chân hơi bị đau...tội nghiệp thật, ai bảo ghé thăm nhà lúc mình đi công tác :

Nhưng chưa hết, tối hôm nay, tức là mới cách đây vài giờ, do vừa đi công tác về nên việc hơi nhiều, nán lại cty làm và về đến nhà lúc 7h tối...bước vào nhà thì đánh hơi thấy có mùi khách đến thăm nữa :a01:, nói thế thôi chứ cái tật đã gài lụp sau nhà rồi thì cứ đi làm về kiss vợ kiss con mỗi đứa 1 cái xong là ra sau thăm cái lụp :a27: :
Thấy lụp lại sập 1 bên...mang xuống thì thấy lại thêm 1 "vị khách" sa chân, chú này được cái tướng to đẹp, yếm gần khít, mặt *** bặm trợn, có râu mép nữa :

Này thì yếm nhé :

Có lẽ do nhảy vào từ trưa nên lông lá hơi xơ xác, cho vào lồng là tìm cóng nước uống ngay.

Vợ bảo : Cứ có khách đến đều đều thế này thì khỏi cần đi Bình Phước cho xa xôi anh nhỉ :a17:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác may mắn nhỉ? Được vợ chiều nữa.hi.Bữa nào đi Bình Phước cho em theo với.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Èo làm ăn khá quá ri thì phải rửa chi chớ, im mãi cũng kỳ hihi.

Vâng, nhưng vẫn mê đi xa đánh bẫy tuy mệt nhưng thú vị cụ Batmanv nhỉ!

chúc mừng nhé thua 1 mà lời hai cũng ok hihi

thân,

Bạch Đề

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Một bài phóng sự thật hấp dẫn, quánh dấu cái để tiếp tục theo dõi topic này :a12:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Èo làm ăn khá quá ri thì phải rửa chi chớ, im mãi cũng kỳ hihi.

Vâng, nhưng vẫn mê đi xa đánh bẫy tuy mệt nhưng thú vị cụ Batmanv nhỉ!

chúc mừng nhé thua 1 mà lời hai cũng ok hihi

thân,

Bạch Đề

Vâng anh, ở nhà thế này đâu phải là đánh bẫy, cái này là lượm chim sẩy thì đúng hơn.
Đi rừng treo lên rồi ngồi rình coi nó đấu đá mới thích, còn ở nhà chỉ còn cái cảm giác thích thích lúc...cầm con chim ra thôi à
Hiện nhà đang overload, để thẩm định xem mấy vị khách này có tiềm năng hay không rồi tính :a01:

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
không thấy ai chơi Chào Mào Bình Phước bổi già nhỉ - anh em bình dương toàn kiếm chim to ép giọng
hay anh em mình chuyển qua chơi hết Bình Phước cho nó máu anh nhi?

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
không thấy ai chơi chào mào Bình Phước bổi già nhỉ - anh em bình dương toàn kiếm chim to ép giọng
hay anh em mình chuyển qua chơi hết Bình Phước cho nó máu anh nhi?

:a24: Nói bé bé mồm thôi, la to quá người ta kéo nhau lên đấy bẫy chim già thì mình hết chỗ mà đi bẫy đấy :a17:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Như đã nói trong topic bẫy Chào Mào 1/5/2012
Sau khi đi bẫy về thì sáng hôm sau thấy có khách ghé thăm :

2 ngày sau liên tục để ý thì thấy em nó ngày nào cũng ở dưới cây trứng cá trước nhà, sáng treo mồi ra ban công là em nó bay ra đấu giọng rồi đứng trên ngọn cây sung phơi nắng :

Thế là sáng nay quyết tâm thức dậy từ 6h sáng cho mồi qua lụp, chưa kịp đánh răng rửa mặt là chạy xuống nhà để xe, luồn tay qua song cửa sắt treo lụp lên cây trứng cá, mồi vừa kêu 2 tiếng là em nó về ngay lụp, sau vài phút đấu giọng, nhá cánh với chim mồi thì em nó đã nằm im trong lưới, thế là chỉ sau chưa đầy 10 phút, BatmanV đã hiên ngang xách lụp lên lầu (Nhà ở tận lầu 4) trong ánh mắt ngưỡng mộ của bà con chung cư ( Quái sao cái anh này tài thế, sáng sớm xách chim ra treo tí xíu là bắt được thêm con chim rồi :a44:) :

Dấu tích chứng minh chim này sổng chuồng :

Nhìn mặt *** xấu xí vậy chứ cũng đấu và đổ giọng ác lắm, không biết nhà ai làm xổng đây nữa. Nhà mình thì lại hết lồng, thế là đành cho em nó vào chung lồng với em bổi Bình Phước, từ từ rồi tính tiếp.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác sát chim thật.hi.Cứ bẫy được chim là vui rồi,còn hay dở mình tính sau.Chúc mừng bác nhé.Nhà bác có gì hay mà sao hay có khách thăm thế nhỉ???

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác sát chim thật.hi.Cứ bẫy được chim là vui rồi,còn hay dở mình tính sau.Chúc mừng bác nhé.Nhà bác có gì hay mà sao hay có khách thăm thế nhỉ???

Bạn nhìn sơ qua thì thấy rồi đấy.
Sau nhà : chủ nhà đã cố tình trồng 1 dàn nhãn lồng xum xuê tạo bóng mát và ra trái chín vàng câu khách, bên dưới sân sau lại có sẵn cây trứng cá
Trước nhà : cafe sân vườn có 2 con Chào Mào ( 1 của mình và 1 của chủ quán), kế đến là cây sung lúc nào cũng có trái đỏ mọng, rồi lại có 1 cây trứng cá xum xuê.
Nói chung là phong cảnh hữu tình, đất lành chim đậu thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom