Guest viewing is limited

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có anh em nào rành về hoành hoạch má trắng xin chỉ mình về cách phân biệt trống mái? với lại mình cũng vừa mua được 1 em, nuôi từ con lên rất dạng người nhưng mà lông của nó xơ xác lắm mà no chưa chịu thay lông. mấy anh em nào biết cách xin chỉ giúp để cho thay lông nhanh. xin cảm ơn!
Chào bạn ! Mình cũng ko rành về loại má trắng but nghe nói là con trống cái vệt đen trên đầu nó rõ và đậm còn con mái thì vẹt đen đó màu dợt hơn và râu con trống dài hơn con mái, ngoài ra so sánh giữa 2 con thì con trống chân to đầu to hơn con mái và giọng kêu con trống cũng to hơn con mái. Vài lời cùng bạn. Chúc bạn vui !

quanhquachmo

Thành viên mới
SVC$
0
Các bạn ơi cho mình hỏi quành quạch líu phân biệt trống ra sao vậy bạn ?

bạn chú ý: viết bài đầy đủ dấu tiếng việt nhé-thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
à nếu vậy thì bạn nên cho chim ăn nhiều trái cây vô, uốm cho chim thây lông nhanh thì nạn chỉ cần cho chim ăn 1 tý trứng kiến có nhưng vậy thì em nó sẽ ra nhanh hơn. trái cây cũng chứa nhiều chất bổ, khi chim ra lông vừa cứng thì bạn chỉ cần cho em nó ăn sâu khô là bảo đảm ok

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quành quạch cũng như loài chim khác thôi,con trống bao giờ nhìn cũng đẹp,sặc sỡ hơn con mái.( Trừ 1 số trường hợp khác nhé).Lúc nó líu( sổ giọng) chim trống âm tiết sẽ dài và luyến láy hơn( cái này thì hầu như chim trống nào cũng vậy.hi).Chim này dễ nuôi,cứ 1 trái cà chua khoét nửa phần ruột đổ ít cám vào,chuối trộn cám cũng được.Rất mau vào cám,dễ nuôi,dễ bẫy.Bữa về Bình Phước thấy anh kia bẫy dính 1 con chưa thèm gỡ,đợi dính 2 con,2 bên mới gỡ,4 lần như vậy.hic...

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
à bây gời mình xin hỏi ae thế này, nhà mình cũng có 1 em trống nuôi từ nhỏ bây giờ thả là bay về hút gió là kêu( chim non quen tiếng hút gió khi cho ăn) bây giờ chim cũng khá khá lớn. mình xin hỏi khi nào chim khi đồng mồi được vậy, trong quá trình nuôi cần chế độ chăm sóc ra sao

quanghuynh_eng

Thành viên mới
SVC$
0
Sau một thời gian nuôi và luyện tập kết quả là đây, xin được chia sẽ cùng anh em :
^^ nhìn thích quá pác ạ!..e cũng đang nuôi một chú quạch như pác đấy..mới nhí nha nhí nhõm pik bay thôi..e sẽ cố gắng chăm nó lên..hj. mỗi tội e nó ăn như hạm vậy!..:)) khiếp... e fong nó làm "Đội trưởng đội chống thiu" luôn.. Ko rãnh lắm chứ ko cho nó ăn cả ngày nó cũng ăn được nữa.. chúc mừng pác nhé!..@_<

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn quanghuynh_eng! Cố gắn chăm sóc thời gian nửa bạn sẽ tận hưởng được niềm vui đi bẩy nhé. Tốt nhất bạn để chim một mùa cứng nhé cho vào lụp mang ra rừng sẽ thấy em nó thể hiện. Thân !

vlnew

Thành viên mới
SVC$
0
[/QUOTE]

a phong ơi con hh của a sau rồi, e củng đang nuôi 1 đôi chim non dạng lắm, thay lông gần xong rồi mà chưa thấy kêu nhiều, không bít phân biệt trống mái sau nủa nhìn con nào củng như con nào:a43:, mà trống, mái con nào kêu nhiều:a21:, có ghé qua trả lời dùm e nha đồng hương.thank trước.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom