Guest viewing is limited

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
các pro nuôi sáo cho em hỏi chính xác là tháng máy có chim sáo đen non? nên mua sáo đen non từ lúc nào còn đỏ lỏm hay đã biết bay châm được?

Hôm nay lượn lờ hàng chim và đã thấy sáo đen non rồi nhé ! Ảnh đây

Giá các em sáo đen giao động từ 200-250k/1 em ! Chúc các bạn mua được em sáo ưng ý ! :a31:

thegioikodu

Thành viên mới
SVC$
0
Anh sturnut cho e hỏi tí e có con chim sáo nâu nuôi cũng gần 3 tháng rùi , e nó giờ đang thay lông rùi , đã biết huýt sáo và e đã mang ra tiệm nhờ lột lưỡi 1 lần rùi nhưng e nó chưa nói gì chỉ lâu lâu mới huýt sáo thui , bây giờ tập nói được chưa vậy , có cách nào cho e nó học nói nhanh nhất kg vậy , thank bác nhiều mong tin bác

hungla

Thành viên mới
SVC$
0
con sáo nhà mình bắt từ lúc biết mổ cám rồi,mà tới giờ vẫn hơi nhát,cho cám ướt lên tay,vẫn mổ bt,chăm cũng đc gần tháng rồi chứ đâu ít

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Anh sturnut cho e hỏi tí e có con chim sáo nâu nuôi cũng gần 3 tháng rùi , e nó giờ đang thay lông rùi , đã biết huýt sáo và e đã mang ra tiệm nhờ lột lưỡi 1 lần rùi nhưng e nó chưa nói gì chỉ lâu lâu mới huýt sáo thui , bây giờ tập nói được chưa vậy , có cách nào cho e nó học nói nhanh nhất kg vậy , thank bác nhiều mong tin bác
Đang thay lông rồi thì dạy nói được rồi. Lột lưỡi thì mình thấy không cần thiết vì lột lưỡi thì khoảng 2 tháng lại phải lột một lần vừa làm chim bị đau và nhát đi nhiều. Quan điểm của mình là nói hay hay dở là tùy cá thể thôi, không phải do lột lưỡi, sáo của mình không lột lưỡi nói vẫn rất sõi, rõ ràng. Muốn dạy nhanh thì thu âm từ cần dạy rồi phát cho em nó nghe mỗi ngày 1-2 tiếng đồng hồ, thời gian vào sáng sớm hoặc chiều tối. Nếu không sắp xếp được thì dạy lúc nào cũng được, miễn sao khi tiếp xúc với em nó thì nói từ cần dạy. Chúc bạn có em sáo nói tốt !
:a04:

thegioikodu

Thành viên mới
SVC$
0
Đang thay lông rồi thì dạy nói được rồi. Lột lưỡi thì mình thấy không cần thiết vì lột lưỡi thì khoảng 2 tháng lại phải lột một lần vừa làm chim bị đau và nhát đi nhiều. Quan điểm của mình là nói hay hay dở là tùy cá thể thôi, không phải do lột lưỡi, sáo của mình không lột lưỡi nói vẫn rất sõi, rõ ràng. Muốn dạy nhanh thì thu âm từ cần dạy rồi phát cho em nó nghe mỗi ngày 1-2 tiếng đồng hồ, thời gian vào sáng sớm hoặc chiều tối. Nếu không sắp xếp được thì dạy lúc nào cũng được, miễn sao khi tiếp xúc với em nó thì nói từ cần dạy. Chúc bạn có em sáo nói tốt !
:a04:

Thank bác , e đang thu âm lại rùi bỏ em nó vào phòng cho yên tĩnh rùi mở thu âm cho em nó nghe hi vọng em nó nói được sớm

tuanfin

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bác, em mới nhập môn được 2 tuần, có kèm hình, các bác xem giúp em nó là nâu hay đen nhé.
Em này rất dạn, suốt ngày lẽo đẽo theo em chứ ko bay đi mất, em nó tự mổ sâu ăn nhưng lại không mổ cám, không hiểu tại sao ?. Em mua sâu khoan trắng (hoặc ngả nâu, nhỏ hơn đầu đũa một chút) cho em nó ăn và nó rất thích, em thấy sâu hơi to và còn sống, không biết như vậy có tốt không ? mong các bác chỉ giáo giúp nhé. Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Em này là sáo đen 100% rồi, tướng tá cũng được đấy! Sâu bạn cho là superworm, cũng tốt nhưng nên cho ăn thêm dế và cào cào nữa. Tập cho chim mổ cám thì nên mua sâu quy (loại nhỏ hơn) trộn với cám ướt cho em nó mổ, dần dần sẽ tự mổ cám thôi. Mà mép em nó còn non thế kia thì vẫn chưa tự mổ cám được đâu, cứ từ từ rồi em sẽ biết mổ cám thôi mà, chịu khó bón cám đều đặn thôi.

svcbs

Thành viên mới
SVC$
0
ai bbiết sáo đen mỏ trắng bán ỏ đâu không? thử nuôi 1 em mỏ trắng xem thế nào?

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
ai bbiết sáo đen mỏ trắng bán ỏ đâu không? thử nuôi 1 em mỏ trắng xem thế nào?

Đợt này chưa thấy sáo mỏ ngà. Chọn được em sáo mỏ ngà đẹp khó hơn sáo mỏ vàng nhiều. Chúc bạn tìm được em sáo ưng ý !

tuanfin

Thành viên mới
SVC$
0
Em này là sáo đen 100% rồi, tướng tá cũng được đấy! Sâu bạn cho là superworm, cũng tốt nhưng nên cho ăn thêm dế và cào cào nữa. Tập cho chim mổ cám thì nên mua sâu quy (loại nhỏ hơn) trộn với cám ướt cho em nó mổ, dần dần sẽ tự mổ cám thôi. Mà mép em nó còn non thế kia thì vẫn chưa tự mổ cám được đâu, cứ từ từ rồi em sẽ biết mổ cám thôi mà, chịu khó bón cám đều đặn thôi.

Cám ơn bác Sturnus nhiều nhé. Tiện thể cho em hỏi khi cho em nó ăn dế mình có cần phải ngắt chân và giết chết con dế không các bác ? Em sáo nhà em thì tự mổ dế được rồi nhưng em vẫn lo.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cám ơn bác Sturnus nhiều nhé. Tiện thể cho em hỏi khi cho em nó ăn dế mình có cần phải ngắt chân và giết chết con dế không các bác ? Em sáo nhà em thì tự mổ dế được rồi nhưng em vẫn lo.

Bạn cứ để nguyên con dế sống cho em nó xơi đi, làm sao càng gần tự nhiên càng tốt. Nếu con dế to quá thì vặt bớt phần gai ở càng đi thôi là được rồi. Sáo mỏ khỏe lắm, cặp một phát dế chết đứ đừ ngay ấy mà. :a45:

phamkhang

Thành viên mới
SVC$
0
chủ thớt cho mình hỏi.cách nuôi và chế độ ăn như thế nào là tốt.vừa rồi mình cũng mua 1 em về nuôi.1 thời gian thì bị liệt chân và chết.hix

bang_binhduong

Thành viên mới
SVC$
0
cho mình hỏi mình mới tập nuôi sáo mà không biết có phải mua được sáo đen không. chủ tiệm bán chim nói sao mình là sáo đen và được 2 tháng tuổi rồi. cho mình hỏi lun là mình thả sáo ra ngoài thì nó bay được ghê lắm, khó khăn lắm mới bắt lại được. không biết như vậy là mấy tháng tuổi rồi

bang_binhduong

Thành viên mới
SVC$
0
thêm nữa là mới mua hôm qua về mà hôm nay cứ gặp mình là kêu inh ỏi, thức ăn thì không chịu tử mổ trong hũ mà mình cứ phải bóp nát lại rồi đút thì mới chịu mổ, còn nước thì tự biết uống được. không biết sáo mình bao tuổi rồi các bác nhỉ

svcbs

Thành viên mới
SVC$
0
Sáo mỏ ngà nó phân bố ổ đâu? Không biết ở đâu có bán sáo mở ngà ở lạng sơn có không? Sáo mở ngà nói tốt hơn hay sáo mở vàng nói tốt hơn?

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáo đen mỏ ngà có vùng phân bố giống sáo đen mỏ vàng, chủ yếu ở phía Bắc. Khu vực Lạng Sơn chắc chắn có sáo đen mỏ ngà. Hai loại này theo mình thì nói cũng ngang cơ, một số người nói sáo mỏ ngà nói tốt hơn. Thân ! :a26:

tuan_chay

Thành viên mới
SVC$
0
bạn đánh giá giúp mình về em sáo này nhé:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

htyn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình thấy anh em nuôi ham quá mới đi mua về. bà chủ nói 5 ngày nữa biết mổ. mình lựa con chân to nhất, to con, mỏ dài đầu bự nhất chuồn như a e nói. ae xem rồi nhận xét dùm mình. 180k mình trả giá còn 160k

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con mắt nó bị sao vậy , nhìn không được rõ . thấy mắt nó đuc đục , hay mình nhìn lầm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom