Guest viewing is limited

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
bạn nuôi tầm 1t nữa là em nó bit mổ à, nhớ coi chừng chó mèo hay con nit nha(có chút kn vì đã bị 1 lần) tiêu em đó tội lắm.
anh sturnus lâu rùi mới thấy on nha, ẩn hoài à. mấy em sáo ở nhà sao rùi bửa nào làm seri ảnh lên cho ae chiêm ngưỡng đi!

Mấy em sáo vẫn bình thường, hồi này đang phải đi sơ tán với lại đang thay lông xơ xác lắm, để thay lông xong phải làm một show mới được ! :a31:

olacthieno

Thành viên mới
SVC$
0
Mình là mem mới, mong các pác chỉ giáo:a04: . Chẳng là mình có 1 em sáo nâu, tới giờ nuôi cũng dc 2 năm hơn, tính từ thời điểm em nó lỡ dại ...bay vào nhà mình :a04: . Em nó cũng nói được vài từ, nhưng ko hiểu sao dạo này em nó hay mổ chân, mổ điên cuồng luôn. Cứ tới gần ghẹo cho em nó nói là y như rằng, nói dc vài 3 tiếng là mổ chân, có hôm mổ tới chân chảy máu đầm đìa. Mình không hiểu em nó bị vấn đề, hay bệnh hoạn gì không. Mong các pác tư vấn giúp. Thanks nhiều:a12:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn nuôi em nó được 2 năm, chưa kể trước đó nữa thì em sáo của bạn khá già rồi. Em nó tự mổ chân, lại mổ tới chảy máu thì hẳn là phải có nguyên nhân. Có thể giữa các kẽ chân, kẽ lớp vảy sừng có nấm hay rệp ký sinh gây ngứa ngáy, khó chịu hoặc bản thân lớp vảy sừng ở chân quá dày làm em nó khó chịu. Bạn thử bắt em nó ra kiểm tra kỹ thử xem, mình nghiêng về trường hợp 1 !

doan.thuan

Thành viên mới
SVC$
0
mấy a cho e hỏi, con sáo nó ăn cám trứng hạt to như khi ngta bán, hay cho ăn loại xay nhuyễn ra có được k ạ, dạng bột đó

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
mấy a cho e hỏi, con sáo nó ăn cám trứng hạt to như khi ngta bán, hay cho ăn loại xay nhuyễn ra có được k ạ, dạng bột đó
Sáo nên cho ăn cám hạt em ạ. Cám hạt sáo sẽ dễ ăn hơn nhiều, chứ cám bột thì em nó mổ đến bao giờ mới đầy diều được.

doan.thuan

Thành viên mới
SVC$
0
cám ơn a, em có mua bịch cám ớt, cho sáo ăn thì ra phân màu đen thui thùi lùi nhưng được cái khô, mà có vẻ nó ăn ít, nhưng e ngại cho ăn chuối vì nó sẽ đi phân lỏng chứ không được khô. vậy có nên cho ăn cám và chuối chung với nhau k ạ, e sợ nó mê ăn chuối k thèm ăn cám

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
cám ơn a, em có mua bịch cám ớt, cho sáo ăn thì ra phân màu đen thui thùi lùi nhưng được cái khô, mà có vẻ nó ăn ít, nhưng e ngại cho ăn chuối vì nó sẽ đi phân lỏng chứ không được khô. vậy có nên cho ăn cám và chuối chung với nhau k ạ, e sợ nó mê ăn chuối k thèm ăn cám
Cứ cho ăn kèm đi em ạ, nên cho ăn thêm các loại hoa quả khác và sâu bọ, cào cào, dế, thịt...nữa, sáo nó ăn tạp mà.
Ăn chuối và một số loại quả thì phân lỏng là điều đương nhiên vì các loại quả này hàm lượng nước cao, không vấn đề gì đâu, chỉ có điều dọn lồng hơi cực :a28:

tqvuongbk@gmail.com

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn! mình có mua 1 em sáo đen, nhưng khi đem về thì phát hiện em nó cứ đứng 1 chân, mình bắt ra thì thấy chân phải của nó bị sưng ngay cổ của bàn chân, mình đã chữa trị bằng cách bôi thuốc Cortibion đã 1 tháng rồi mà không thấy bớt, nay thấy chân em nó yếu lắm di chuyển rất khó khăn. mong các bạn có cách gì hay chỉ giúp mình với. cám ơn rất nhiều!!!

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hic, hôm nay mới biết 2 em sáo của mình bảo vệ chủ rất ác!
Số là hôm nay thả 2 em nó ra ngoài một tý, một em bĩnh lên đầu mình thế là bà xã mình mới lấy giấy lau. 2 em nó đang đậu trên tay mình thấy thế tưởng là "đại ca" bị đánh thế là lần lượt xông vào tấn công bà xã miềng ... hic hic... làm mình phải hứng chịu hậu quả ...! :a36::a09:

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hai em sáo của mình (Tồ & Tẹt) 3 năm tuổi ! Tiếc là clip này hai em nó chưa ngoan lắm vì thả ra rồi không chịu nói, hôm nào post clip nói sau vậy ! :a31:

<object width="560" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9XNhVY_QrWM?hl=en_US&version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9XNhVY_QrWM?hl=en_US&version=3" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Nói nhưng mà thấy quay phim nên em nó ngại không nói nhiều :a39: Đợi vài lần cho em nó sung đã :a06:
<object width="560" height="315"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/P--XhAyj1D8?hl=en_US&version=3"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/P--XhAyj1D8?hl=en_US&version=3" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Lại bắt đầu một mùa chim non nữa, sáo nâu non có nhiều, sáo đen chưa thấy đâu. Năm nay có vẻ chát hơn năm ngoái, sáo nâu nó đòi tận 150k, Yểng vẫn thế 1800k. Chúc các bác nhanh tay kiếm được em sáo ưng ý !

duongvancuong

Thành viên mới
SVC$
0
nhà tui có 1 em sáo nâu đang biết nói nhờ các cảo thủ nuôi chim sáo nâu chỉ vs vài chiu để nó nói nó ăn gì ? và nó ăn gì ?

hungla

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác.tới mùa sáo rồi.e cũng đang muốn tìm mua 1 e sáo đen non về chăm từ nhỏ cho quấn người,nhưng không biết chọn sáo non như thế nào,e rất mong bác nào rành và rảnh,trước là mời bác cf giao lưu,sau là lựa giúp e 1 chú :a01:
rất mong các bác giúp đỡ,không nhanh hết mùa chim non thì phí
bác nào giúp được inbox e số alo.e sẽ liên lạc lại
thân chào !

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáo non thì cứ dáng cao đầu to chân to kêu to túm lại là cái gì cũng to, trông dữ tướng là ok đực tới 80% rồi. Sáo thì bạn nên nuôi sáo đen (mỏ vàng hay mỏ ngà đều được) sẽ nhanh nói và nói sõi hơn sáo nâu. Sáo đen thì giờ này chưa có đâu, chắc phải ~1 tháng nữa mới có, cứ bình tĩnh ! :a31:

hungla

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn bác Starnus nhiều,chờ thêm 1 tháng nữa cũng ko sao :a01:

binhnhot1990

Thành viên mới
SVC$
0
mấy a cho e hỏi sáo minh mua lúc nó được 2thangs tuổi rùi về nó khôn hok zậy,sáo người ta nuôi từ nhỏ ak rùi em mua về

svcbs

Thành viên mới
SVC$
0
các pro nuôi sáo cho em hỏi chính xác là tháng máy có chim sáo đen non? nên mua sáo đen non từ lúc nào còn đỏ lỏm hay đã biết bay châm được?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom