Guest viewing is limited

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Hello Bình!
Lâu rồi không gặp ông bạn và anh em Hội có khỏe không? Chủ nhật hàng tuần vẫn tổ chức dượt chim đều đặn đấy chứ?
Tớ ra Tết xong bận quá, công việc nhiều, chim cò bỏ bê hỏng hết cả rồi. Giờ còn nhõn mỗi 2 chú Mi & 1 chú Gáy, lại đang thay lông kém lửa không dám mang ra cội dượt.
Chủ nhật tới thong thả tớ qua chơi, giao lưu, xem chim cò của anh em vậy. Cho tớ hỏi thăm sức khỏe của anh em Hội dượt nhé.
Hẹn gặp lại sau
Cám ơn ông bạn, mất tăm mất tích cả nửa năm giờ mới thấy xuất hiện. Bận rộn gì mà để chim hỏng hết vậy??? Vậy là có tội đấy nhé. Ko nuôi được thì chia cho Hiếu và anh em khác nuôi chứ ai lại để hỏng thế. OK CN ông sang đi, anh em vẫn dượt chim và dượt chai đều đều mà.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Đã lâu lắm rồi box Hà Đông bị quên lãng, hôm nay có chút thời gian vào khai quật lại, anh em vào giao lưu cho vui nhé

Dưới đây là ảnh dượt của hội Hà Đông tuần vừa rồi

hôm qua máy HTC được rửa bằng cả 100 quá trứng cút nên ảnh nét hơn các bác nhỉ.Em post lên các **** đi nhé.Chú NGỰA đâu!vào viết vài bài bình loạn cho anh em thưởng thức

---------- Post added at 11:13 AM ---------- Previous post was at 11:12 AM ----------

Chú xem hộ anh con này giá được bao nhiêu??? Anh đang định sút đây.

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:13 AM ----------

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Hội Hà Đông nhìu Mi khủng wá :a20:

Cụ Thanh dạo này chuyển sang nui các quan Võ rùi à ?

Hé....... Hé.......... :a01:

Thân.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Hội Hà Đông nhìu Mi khủng wá :a20:

Cụ Thanh dạo này chuyển sang nui các quan Võ rùi à ?

Hé....... Hé.......... :a01:

Thân.
Cám ơn cụ Diabay đã ghé thăm. Mi hiện giờ thay lông hết nên anh em ém quân ở nhà, chỉ có những con nào thay sớm thì xuất quân thôi.
Dạo này cụ bận gì mà không thấy giao lưu chim cò vậy? Hội Đống Đa cũng ko thấy cụ ra.

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu lắm rồi boyht mới xuất hiện tham gia cùng anh em. Bác hoamirung phải chịu khó post ảnh nhiều của hội lên để anh em thấy được sự phát triển của anh em. thank anh.

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu quá em không vào mạng ,công nhận bác bình và bác tạ hiền,cùng một số anh em ở hà đông ...lãnh đạo hội chim hà đông phát triển thật.nhiều chim đẹp quá ,chúc hội hà đông ngày càng nhiều chim hay.bác bình cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe tới toàn thể anh em hà đông nhé

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
hội chim hà đông đúng là hội tụ và đam mê , thích thật

Cám ơn bạn đã có lời hay ý đẹp tới hội Hà Đông.

lâu quá em không vào mạng ,công nhận bác bình và bác tạ hiền,cùng một số anh em ở hà đông ...lãnh đạo hội chim hà đông phát triển thật.nhiều chim đẹp quá ,chúc hội hà đông ngày càng nhiều chim hay.bác bình cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe tới toàn thể anh em hà đông nhé

Chú Giang dạo này mất tăm, Hà Giang là vựa chim Hoạ Mi, bọn anh toàn hàng lởm khởm mà chú. Cám ơn chú nhiều, thỉnh thoảng ghé thớt Hà Đông chơi nhé,

theanh189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Giấy Mời
Dự lễ thành lập CLB chim Họa Mi hót thành phố Thái Bình
Kính gửi: - Ban lãnh đạo Hội họa mi Hà Đông
- Cùng toàn thể hội viện hội họa mi Hà Đông
Được sự nhất trí của Hội sinh vật cảnh tỉnh Thái Bình, CLB chim Họa Mi hót thành phố Thái Bình tổ chức lễ ra mắt CLB vào ngày 10/10/2010.
Thời gian: 9 giờ ngày 10tháng 10 năm 2010.(địa điểm xin thông báo cụ thể sau)
Trân trọng kính mời các bạn tới dự lễ ra mắt CLB, sự hiện diện của các bạn là niềm vinh hạnh đối với chúng tôi. Chúng tôi hân hạnh được đón tiếp!
Thay mặt CLB
Hội viên: Vũ Thế Anh​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0

Giấy Mời
Dự lễ thành lập CLB chim Họa Mi hót thành phố Thái Bình
Kính gửi: - Ban lãnh đạo Hội họa mi Hà Đông
- Cùng toàn thể hội viện hội họa mi Hà Đông
Được sự nhất trí của Hội sinh vật cảnh tỉnh Thái Bình, CLB chim Họa Mi hót thành phố Thái Bình tổ chức lễ ra mắt CLB vào ngày 10/10/2010.
Thời gian: 9 giờ ngày 10tháng 10 năm 2010.(địa điểm xin thông báo cụ thể sau)
Trân trọng kính mời các bạn tới dự lễ ra mắt CLB, sự hiện diện của các bạn là niềm vinh hạnh đối với chúng tôi. Chúng tôi hân hạnh được đón tiếp!
Thay mặt CLB
Hội viên: Vũ Thế Anh​
Chào Thế Anh,

Cám ơn em đã có lời mời tới Hội Hoạ Mi Hà Đông, ngày 10/10 là dịp đại lễ của người dân thủ đô. Chính vì vậy thay mặt anh em Hà Đông xin chân thành cảm ơn chú, anh em Hà Đông sẽ xuống giao lưu với Hội Hoạ Mi Thái Bình vào ngày 17/10/2010 thay vì 10/10/2010.

Nhân dịp này, xin chúc Hội Hoạ Mi Thái Bình ngày càng phát triển và có nhiều chim hay.

Thân,
Hoamirung

---------- Post added at 02:30 PM ---------- Previous post was at 02:28 PM ----------

Thân gửi các anh em hình ảnh dượt Mi của hội Hà Đông ngày 03/10/2010

phong sự toàn ảnh ảnh dợt mi-chòe.tình cờ thế nào mà cái logo lại được up lên đầu.Sáng nay các bác ấy ngủ nướng hay sao mà 8:30 chưa thấy mọi người đến.Sau đó thì lục tục mọi người mang chim đến.gió to nhưng nắng đẹp nên cũng kg uổng công mang chim đi chơi

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

có một con nhìn ghẻ lắm nhưng các bác các chú chớ có xem thường đấy,có thể là niềm tự hào sau này của hội HD.

Ngoài chim bác Hải thay lông đẹp mã,chim của MỘC cũng kg kém mượt mà,còm Mi của Hoami thì xù xì xấu xí nhất trong đám mi đấy.
Chẳng biết thế nào nữa nhưng dạo này Mi thay lông chòe lại được dịp ra cội,chỉ tiếc là nó chẳng hót gì chỉ làm vai phụ cho mấy con mi.mà hôm nay cũng có hai con chòe đất,hót hay,mua đẹp trong rất vui mắt.​

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:32 PM ----------

Đánh đu với 5D mrkII của Hoami, hôm qua em vác con 5D mrkIII của em ra chiến, dưới đây là mấy tấm hình dượt hôm qua. Mời anh em xem và **** cho nhà ta nhanh sang nhà mới.

Sáng ra vắng tanh vắng ngắt. Mỗi nhà em

Dần dần anh em cũng kéo đến, có lẽ thời tiết mát trời nên anh em cố tý.

Có chim cò ắt phải có cafe

Tahien tranh thủ đi dượt chim mang luôn cả túi đựng xoong đi mua cháo cho con, hình như sợ vỡ hay sao cứ thấy ôm suốt.

Lô gô của hội hôm nay bị gió thổi rụng mấy lần

Xa xa thấp thoáng mấy em cưng của chú Đức ở Thái Thịnh

Hoami trầm ngâm ra hội với 1 chú mi bị ghẻ

Hôm nay toàn bộ chim phải đặt đất, gió mạnh quá không thể treo trên cây được

Vẫn như mọi tuần, góp vui với hội còn có 2 em choè đất của chú Thiết, bác sỹ 103.

Anh em giao lưu, **** gió

Vì yếu tố máy xịn, khi bán người ta căn cứ vào số shots để tính tiền nên nhà em chỉ dám bấm từng đấy ảnh để đánh đu với con 5D mrkII của Hoami.

Chúc cả nhà có 1 tuần mới làm việc đầy hiệu quả và kiếm được nhiều xèng mua trym.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào buổi sáng toàn thể anh em. Chúc anh em 1 tuần làm việc đầy hiệu quả và kiếm thật nhiều xiền.

Xin gửi anh em mấy tấm hình phóng sự chụp bằng con 5D mrkII em mới xin được.

Đầu tiên là đôi tình nhân của Chòe than, đã lâu lắm rồi anh mới vào giao lưu với hội.

Tahien (giữa),Hải HD (lơ mơ), Bòi hết tiền (phía xa xa)

Member cực mới đi cùng nhà Hoalinh

Hoalinh đang lọ mọ nghịch chim

Cả cội có chỗ đẹp nhất để treo lô gô nhưng bị cụ Tahien chiếm mất

Sau khi nhà em phát hiện thiêu thiếu cái gì thì chim cụ Tahien đã bị hạ thổ trả lại chỗ cho lô gô

Chòe lởm nhà em

Bác Hải làm gì thế này?

Bác chủ tịt nhìn ngon nghẻ phết

Ngày càng đông anh em

Em mơ mận của chòe than

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:44 AM ----------

Toàn cảnh cội dượt

Khổ thân bác Tahien, tối hôm trước 2 vợ chồng bàn bạc oánh trận thế nào mà ra cội chỉ thấy ngáp

Anh nói cho chú Hưng biết, **** gió là nghề của anh rồi, chú ko lại được đâu

Hải Mama & Hoalinh

Hạ thổ dần dần

Loanh quanh cội dượt

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Boi hết tiền đang chán vì chim của chú hôm nay lên ác quá.

Chim cò thì phải có tý cà phê cà pháo

Chòe than "vợ em nó chỉ cho đi đến 10h30 thôi, em lượn trước các bác nhé"

---------- Post added at 11:02 AM ---------- Previous post was at 10:54 AM ----------

Sau buổi dượt chim, anh em đã có buổi "dượt chai" thành công mỹ mãn.

Tuấn Anh, Hoalinh và đệ tử mới (Thay A Páo)

Chú Minh đến với cội từ trường TDTT - Chúc Sơn

Bim, Khanh HD, Mộc

Boy hết thời và Thành giao thông cống rãnh

Hàng của cụ Tahien mang xuống nhờ anh em TEST chất lượng.

Buổi dượt chim và chai đã diễn ra thành công tốt đẹp, chim cò cũng bắt đầu khô lông để tái xuất giang hồ. Đảm bảo thời gian tới sẽ có rất nhiều hảo thủ sau thời gian nghỉ ngơi tĩnh dưỡng.

Thay mặt anh em Hội Họa Mi Hà Đông, xin chân thành cảm ơn toàn thể anh em đã bớt chút thời gian đến giao lưu dượt chim và dượt chai.

Hy vọng, cội dượt Họa Mi Hà Đông sẽ làm điểm đến thú vị, là nơi xả stress cho anh em sau mỗi tuần làm việc mệt nhọc

Thân,
Hoamirung

theanh189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thân gửi các anh em trong Hội Mi Hà Đông.
Thay mặt cho ae CLB Chim Họa Mi TP Thái Bình xin chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của các bác đã về giao lưu và trao đổi kinh nghiệm với ae chơi chim TB. Sự nhiệt tình của các bác là tấm lòng chân thành đối với CLB chim Họa Mi Thái Bình, không biết nói gì hơn là lời cảm ơn chân thành nhất. Một lần nữa chúc toàn thể ae trong Hội Mi Hà Đông mạnh khoẻ, thành đạt và hạnh phúc. Chúc cho tình hữu nghị của hai hội chúng ta ngày càng bền chặt.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Dưới đây là 1 vài tấm hình chụp bằng con điện thoại lởm của em. Hình ngả màu tím Huế, hehehe, chỉ có máy xịn mới chụp được vậy thôi.

Ngựa lên trang nhất ABV, khao đê

Hàng 5 củ của cụ Vân, được cái to chim, hót cũng tạm nhưng giá này e là hehehe, khó bay

Hội tụ Mi - Chòe

Boy hát tê loanh quanh tìm chỗ đẹp

Chòe nhà em, hic hôm qua chả hiểu thời tiết thế nào mà chòe tịt ngỏm các bác nhỉ??? Mọi hôm nó bổ ác thế!!!!!!!!

Bác Vân đang ngồi ngắm hàng 5 củ

Làm tý toàn cảnh cho vui

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:27 AM ----------

Tiếp tục

Xòe nhà em đây, tuần tới có lẽ sẽ bố trí là đoạn clip show hàng, không ngờ thay lông xong em Mường Khương lên kinh thế, bõ cái công mình dọn c....ứt cho nó. Hehehe

Hoalinh hôm qua cũng vào hội với 3 lồng

Hoami làm chuyến taxi đi dượt chim cho máu, kekeke, tay này máu lắm, chim cò lông lá còn tả tơi mà dám khiêu chiến với tất cả anh em.

Chim cò, cò chim nè

Tấm hình trên đã khép lại buổi dượt của hội Họa Mi Hà Đông ngày 07-11-2010.

Xin chân thành cảm ơn anh em đã bớt chút thời gian đến với hội. Hy vọng hội Họa Mi Hà Đông là điểm đến thú vị để anh em giải trí mỗi khi cuối tuần.

Hẹn gặp lại toàn thể anh em vào Chủ Nhật tuần tới.

Hoamirung

huy_4nh

Thành viên mới
SVC$
0
Là 1 thanh viên mới tham gia diễn đàn. Cũng là dân HÀ ĐÔNG. Nhưng chưa có CHIM. Vậy em mong bác nào có chim nào có trtheer đẻ lại cho em 1 chú để em học hỏi kinh nghiệm :D

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
Là 1 thanh viên mới tham gia diễn đàn. Cũng là dân HÀ ĐÔNG. Nhưng chưa có CHIM. Vậy em mong bác nào có chim nào có trtheer đẻ lại cho em 1 chú để em học hỏi kinh nghiệm :D
Chuyện này thì đơn giản thôi bác ah. bác cứ đến hôi gặp trực tiếp đồng chí hoamirung hoặc đồng chí TAHIEN, 2 đồng chí này là những người cung cấp chim cho tất cả hội hà đông đó ah.:a20:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chuyện này thì đơn giản thôi bác ah. bác cứ đến hôi gặp trực tiếp đồng chí hoamirung hoặc đồng chí TAHIEN, 2 đồng chí này là những người cung cấp chim cho tất cả hội hà đông đó ah.:a20:
Chết chết, boy nói thế này anh em tưởng anh chuyển nghề buôn chim thì ko hay rồi. Hehehe

nguyenbagiau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ko là dân hà đông nhưng mà chủ nhật tuần nào cũng sang hà đông chơi
các bác bên đó hội họp thế nào
cho em cái địa chỉ và thời gian cái các bác ơi
thank you !!!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
em ko là dân hà đông nhưng mà chủ nhật tuần nào cũng sang hà đông chơi
các bác bên đó hội họp thế nào
cho em cái địa chỉ và thời gian cái các bác ơi
thank you !!!
Hội mình dượt sáng CN hàng tuần từ 8h sáng bạn ạ. Địa điểm vườn Hoa Khu Đô Thị Văn Quán bạn nhé.

Hẹn gặp lại bạn

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0

Em chuyển nghề anh va hoamirung luc nào mà nhanh thế.Nhà có mỗi con nuôi đủ mệt rồi.ôm vào chắc hết thơi gian mất thôi

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom