Guest viewing is limited

sonhacoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bạn giúp với.

Con nầy của bác chim trống ,mỏ , đầu , cườm , cánh , cấp mình, rất đẹp . mắt , quy dặm , chân , chưa đẹp lắm. con nầy hơi lâu nổi ,hay nhảy đêm , nổi hay lội lồng , hơi chứng , giọng thiên về coi hoặc kim ,bác sát định 3 năm lồng mới trưởng thành như ý .Vài lời ko phải mong bác bỏ qua ! thân chào !

dangbao0409

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bạn giúp với.

Con nầy của bác chim trống ,mỏ , đầu , cườm , cánh , cấp mình, rất đẹp . mắt , quy dặm , chân , chưa đẹp lắm. con nầy hơi lâu nổi ,hay nhảy đêm , nổi hay lội lồng , hơi chứng , giọng thiên về coi hoặc kim ,bác sát định 3 năm lồng mới trưởng thành như ý .Vài lời ko phải mong bác bỏ qua ! thân chào !
Cảm ơn bác đã cho ý kiến đóng góp, mình cũng mới chơi Cu gáy nên rất mong muốn nhận được nhiều truyền đạt kinh nghiệm của mọi người. Bác cho mình hỏi "quy dặm" là gì vậy, mình không hiểu rõ lắm. Đúng là chim này còn nhát lắm, trùm áo 1/2 treo thì nó đứng im, nhưng bỏ ra hơn là nó nhảy tung lồng luôn; trước mắt là tối em nó ngoan lắm chưa nhảy, không biết sau này sao nữa. Có cách nào giúp rút ngắn thời gian để chim mau nổi hơn không vậy bác, bác chỉ giúp mình.
Rất cảm ơn mọi người.

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các Bác cho em hỏi ý kinh nghiệm

Em nuôi 1 em được 3 tháng rồi.Thỉnh thoảng lắm mới nghe thấy tiếng gáy của em nó.Đa số em nó gáy cho buổi chiều tối.Tiếng gáy tương đối nhỏ,em nó là chim bổi già.Giờ không biết chăm sóc như thế nào để em nó siêng gáy hơn nhỉ.:a01:

damvanphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các Bác cho em hỏi ý kinh nghiệm

không biết cái gì đưa đẩy em vào cái nợ chơi cu gáy này. em cũng chỉ mới chơi đc 4 tháng thôi, em có thắc mắc này mong các cao thủ chỉ giúp em. em mới mua một chú gáy nổi rồi của người quen, về 2 ngày em cho sang lồng bẫy đem làm mồi thử, không ngờ trong vòng một buổi chiều và trưa ngày hôm sau đã có một chú bổi nhập hộ khâu về nhà em. vậy em muốn hỏi là. nếu cu mồi thì 1 tuần đem đánh mấy buổi. khoảng cách bao nhiêu ngày thì ta lai đem đánh. nếu đem chim mồi đánh nhiều có việc gì ko. được cái chú mồi này của em treo lên là gáy liền. gáy đến lúc em hạ xuống thì thôi. rất mọng các cao thủ giúp em trong vụ này và đây là hình của chú bổi . do hôm nay đi bẫy máy dt em bị hỏng ko chụp đc ảnh lúc bắt đc em nó. khi về nhà cho sang lồng lúc tối tranh thủ chụp một kiểu làm ki niệm :D
redirector.php
[/URL][/IMG]

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Chào bạn,

Tôi cũng mới nhập môn Cu Gáy thời gian ngắn đây cho nên không rành lắm.

Tuy nhiên, tôi là người mê dã ngoại đánh bẫy chim CM để học hỏi giải trí thì... tôi nghĩ đánh cu gáy cũng sẽ tượng tự.

Là có con mồi treo lên cây siêng gáy/hót thì rất tốt rồi, đây cũng là 1 trong các ưu điểm của mồi sát bổi.

Về thời gian bao lâu cho đi bẫy thì tôi nghĩ tầm tháng đi 3 lần là tốt nhất. Đi nhiều chim nhàm chán mệt... ít đi thì chim lại không quen đi rừng ra rừng không bài bản lắm.

thân mến,

Bạch Đề

damvanphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cám ơn bác bạch đề đã chia sẻ kinh nghiệm.................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom