Guest viewing is limited

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
tại đạt lý đã có điểm dợt Chào Mào anh em nào rảnh ghé chơi nha,địa điểm tại quán cafe ngay chợi đạt lý luon

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix, mình cũng bỏ mấy ngày cn đi lùng ở BMT xem có chỗ nào dợt cm nhưng không thấy đâu hết. toàn trường lửa không ah. Nếu có thì bạn cứ hỏi mấy tiệm bán chim ák. Dân BMT chơi cm thì nhiều nhưng chủ yếu là mới chơi với mới chơi lại nên cm cũng chưa thuần lắm nên cũng ít người muốn khoe chim. Với lại chủ yếu là tự chơi nên đâu có bạn bè dợt đâu. Mình rất ủng hộ bạn Dũng ( đoán thế) bạn cứ tự lập hội đi rồi sẽ có nhiều người tham gia thôi. Thân

mà mấy bồ có bồ nào đi bẫy chưa. Không biết ban mê mình có chỗ nào nhiều cm hay nhỉ. Nghe mấy cao thủ thì cm hay thường gần thác , suối mà mình thì chưa có dịp nào đi thác. Khi nào mấy bồ cao hứng đi thác bẫy chim thi rủ mình với nha. Mình ở Cư Kuin km15 Ql27, sdt:0972116281

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay mới phát hiện 1 địa điểm mới để bẫy mà không có mồi. trường đại học tây nguyên là đại bản doanh của 1 bầy đầy nhóc Chào Mào. Hót ỏm tỏi , ai đi bẫy thì phone cho mình đi ké, mình chỉ chỗ cho

huyhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà mình ở km3 , mấy fan cho mình hỏi Chào Mào bông có mắc không ?. mình mới bắt được 1 em bông , có anh trong Quảng Phú năn nỉ mình bán 6trieu nhưng mình không bán, nó còn hơi nhát và mình cũng mới bắt đầu chơi chào mào khi bắt được nó .

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
ban may mắn đó. cm bông thì đương nhiên là mắc rồi nhưng còn tùy bông nữa. bổi mà 6tr ko bán thì chắc là bông gần hết ah. Post hình cho ae chiêm ngưỡng rồi định giá thử cho

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhà mình ở km3 , mấy fan cho mình hỏi chào mào bông có mắc không ?. mình mới bắt được 1 em bông , có anh trong Quảng Phú năn nỉ mình bán 6trieu nhưng mình không bán, nó còn hơi nhát và mình cũng mới bắt đầu chơi chào mào khi bắt được nó .

uhm Chào Mào bồng ở daklak đúng là nhìu mình củng mới bắt đc 1.Ở ngoái đấm đá rất hay .em này ko phải bông trắng mà là bông đỏ mấy cọng trên mỏ đang để ông anh nuôi.huhu ông ấy xin luôn rồi để treo quán cafe .tướng tá rất đc nhưng chao mào ở mình hơi nhỏ con.Khi nào có điều kiên sẻ poss hình :a44:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bông đỏ trên mỏ :a02: con nào chả có bạn.chắc con bạn là con mí hồng rồi. Bông mới hiếm thôi. Mình có 1 con nhưng đc có 1 bông nhỏ xíu ah

huyhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con CM của mình trắng từ cổ đến gần nửa lưng, chứ không có bông lấm tấm . Zậy nó là CM gì hả bạn ?

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
ban post hình đi , nghe tò mò wwa. kỉu này chắc đẹp lắm đây

huyhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nó nhát quá mình không chụp được , mình mới bắt được 1 em đầu trắng nhìn rất lạ, nó cũng nhát lắm , xin lỗi vì không thể đưa hình lên được , khi nào mình chụp được sẽ đưa hình lên

Danh DL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay quá, có dịp bạn post lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Có bông là quý rồi bạn àh, chúc mừng bạn có chim đẹp :a15:
thân,

bmt47

Thành viên mới
SVC$
0
chổ dơt chao mao cung có đó mấy bạn, ban nào muôn dợt thì thú 7 xuông đương nơ trang gư nha bac huỳnh đó chao mao đem về đây dợt nhiều lắm

vinhbmt

Thành viên mới
SVC$
0
mấy bạn chơi Chào Mào ở tỉnh mình hay ở đâu vậy. hội mình có ai chơi chào mào huế nhiều không vậy. ai có để cho mình một con chơi với
bạn dung có con huế nào bổi không để mình 1 con chơi với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu quá không thấy anh em buôn mê đả động gì nữa ha. Chào Mào hay dợt ở đường nơ trang gư là ở số mấy vậy mấy bác. em đi tìm nhưng cũng như mò kim đáy bể. sao không làm chỗ dợt đơn giản như là hoa viên chẳng hạn nhỉ. ai có cm thì thứ 7 , cn mang ra. lâu rồi cũng thành cội thôi. bác nào có cm anh hưởng ứng tí coi

dungbird

Thành viên mới
SVC$
0
anh dung ơi em cũng là một fan của Chào Mào nè anh có thể tập họp các thành viên rồi mình tiềm quán cà phê nào đó có nhiều cây cối một tí rồi sáng thứ bảy hay chủ nhật mình họp nhau cũng được mà

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
uhm, hay đấy nhỉ. quán cafe ở hoa viên á. không thì xuống trường dh tây nguyên ở sân vận động có nguyên cả bầy cm luôn

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào!
Mình ở cổng số 1 - Đường Lê Duẩn- TP BMT. MÌnh củng rất muốn có trường chim Chào Mào để được đêm những chú chào mào của mìh đến để nó hót cho vui. Mình thì thích nuôi chim chào mào, vì mổi lần nghe tiếng nó hót, mình nhớ lại thời thơ ấu của mình. Mình hiện có 8 con chào mào, nhưng chủ yếu là bổi mới nuôi, cài có một con mới tuyển từ Buôn Hồ về hót nghe cũng được, hôm nào mình phải đêm đến .Mà chổ Bác ở hơi xa, không biết có đến giao lưu được không nưa!

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Uh! Mình cung thường đi uốn cà phê ở Hoa viên, mình thấy chổ này mà thành lập được Hội chim Chào Mào thì ok lắm, Hôm trước mình có hỏi Bác bán cà phê, em đêm chim tới đấu thử nha Bác, Bác Ok, Bác nói đêm tới vào buổi chiều thôi.
Mình thấy dân Đăk Lăk nuôi chim Chào Mào nhiều hơn chim lửa nhiều, vậy sao mình không thành lập hội chào mảo nhỉ? Anh nào sống thường xuyên ở Đắk Lăk, hay thành lập hội đi, em tham gia cho vui. Nếu các anh có đêm chim tới Hoa viên chơi vào thứ 7, chủ nhật, hay điện thoại em tham gia với: 0905 326 327 em tên Trọng

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tuần này mình đêm chim Chào Mào ra chổ Hoa viên vừa uốn cà phê và cho chú chào mào đi thăm các chú chào mào Bác bán cà phê, mình thấy nó ở nhà hót một mình thấy không có đối thủ để mà đấu thầy mà tội, các anh em ơi chiều thứ 7 ngày 5/06/2010 đêm chim vào ra đây chơi đi! anh em mình gặp nhau rồi tổ chức thành hội chim chào mào đi! OK! tạm biệt nha!

trongqngai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em ơi! anh nào biết ở Buôn Mê Thuột chổ nào bán Chào Mào Huế bổi không? cho mình địa chỉ để mua vài chú nuôi thử! hay nhắn tin cho em số 0905 326 327 ! cảm ơn trước nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom