Guest viewing is limited

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Hiện nay nay phong trào nuôi Chào Mào tại BMT đang lại phát triển trở lại mình cũng là phan hâm mộ chàomào.mình cũng tham khảo rất nhiều fan hâm mộ chào mào và cùng có điểm trung là tại BMT chưa có điểm rợt chào mào nào ngoài những nhóm nhỏ tại nhà mà thôi,mình mong là sẽ sớm có hội chào mào tại BMT và mong các fan chúng ta cùng trao đổi để tìm ra giải pháp nha.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
sao không thấy bạn nào ở BMT hưởng ứng hết nhỉ?chắc e phải chờ thui,mong là sớm có bạn có cùng ý tưởng như mình!

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khi nào có chổ dợt thì cho mình biết với nhé, mìnhcó mấy em chơi cũng khá lắm

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ở cách BMT 20Km , quá xa , à mấy bác ở BMT cho em hỏi ở trên đó có bán nan để làm lồng chim không ạ ?

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
mình cũng mong sớm có để có điều kiện tập luyện mấy chú Chào Mào của mình,nhưng hy vọng mong manh wa:a03:
mình cũng đang làm lồng và mình cũng đang muốn tìm được loại nan như ý nhưng k biết ở đâu có cả nên đành ra tiệm mua mấy cây tre có đốt dài khoảng 50cm để làm,loại này làm cũng ok lắm.

vanductn69

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng ở BMT. Cũng là fan của Chào Mào
Mình mới bị mất một con Chào Mào rất hay, mới mua mấy con về nhưng nó nhát wa mà mình lại không có thời gian dưỡng. Ban Dung có chỗ nào cho mình gửi một thời gian không, Cảm ơn trước nghe

Nhân tiện cho hỏi với: Có bạn nào biết chỗ mua lồng chim rẻ khôg. Mình toàn mua ở Điện Biên Phủ... hic ... mắc wa. hic ...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
cách bmt 50km làm sao bây h.Đành chơi theo cách gà nhà với nhau và mượn chim về huấn luyện vậy:a17:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
hi vanductn69.
mình cũng đang nuôi rất nhìu Chào Mào,chia buồn cùng bạn vì đã mất chú chào mào quý,mình cũng mới chơi chào mào lại 1 năm gần đây thôi,nếu rảnh bữa nào mang chào mào xuống nhà mình chơi,nhà mình ở đạt lý ngay km số 9,nếu ghé mình thì liên lạc số đt:05003.91.96.99 hoặc 0917.98.48.98 mình sẽ ra đón.

hi mrkhoa
mình cũng đang làm lồng nuôi Chào Mào,mình cũng đã làm được 4 cái rùi đang chuẩn bị hoàn thành cái thứ 5,bưẫ nào rảng ghé nhà mình chơi nhớ đem chào mào xuống chơi luôn heng

VOTUONGVYBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi vanductn69.
mình cũng đang nuôi rất nhìu chào mào,chia buồn cùng bạn vì đã mất chú chào mào quý,mình cũng mới chơi chào mào lại 1 năm gần đây thôi,nếu rảnh bữa nào mang chào mào xuống nhà mình chơi,nhà mình ở đạt lý ngay km số 9,nếu ghé mình thì liên lạc số đt:05003.91.96.99 hoặc 0917.98.48.98 mình sẽ ra đón.

hi mrkhoa
mình cũng đang làm lồng nuôi chào mào,mình cũng đã làm được 4 cái rùi đang chuẩn bị hoàn thành cái thứ 5,bưẫ nào rảng ghé nhà mình chơi nhớ đem chào mào xuống chơi luôn heng
hiện nay tại tiệm Chim Hậu có bán mấy lồng mào đẹp lắm nhưng giá hơi cao ý khoản 800k . Ở đó cũng nậhn sữa nang lồng luôn các bán cứ ghé đó à mua nhé.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
giá 800k thi cao wa,với số tiền đó mình phải làm được khoảng 15 cái lồng để nuôi Chào Mào(loại lồng huế)mặc dù mình làm chưa tốt cho lắm nhưng cũng nuôi tốt,
dù sao cũng cám ơn bạn votuongvybmt nhé.bạn nuôi nhìu Chào Mào k,ah nghe nói trường hậu có dợt chào mào phải k bạn,lâu r62o mình cũng k lên đó.nếu có điêm nào dợt chào mào thì thông báo cho mình cùng các fan chào mào bmt với nha.

<blink></blink>

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
các fan hâm mộ Chào Mào BMT đâu hết rồi,buồn thật đấy!Các bác mở trường lửa đâu hết rồi,sao k giành 1 ngày cho các fan chao mào nhỉ.
Có bạn nào ở đạt lý hay cây số 3 buồn thì sách chim chao mào xuống nhà mình chơi cũng được.nhà mình ở km số 9 quốc lộ 14 gần cầu đạt lý.nhà mình cũng tương đối có nhiều chỗ treo chim để dợt,bạn nào gần thì ghé mình chơi nhé.ah nếu ghé thì liên lạc với mình theo số này nhé để mình ra đón đt: 0917.98.48.98 hoặc 05003.91.96.99.rất mong sớm gặp được những bạn cùng sở thích

V

vipnhungoc

Guest
mình cách bmt đến 50km thì làm sao đi dợt được........mình rất vui khi thấy ở svc co rất nhìu bác ở bmt ...............mình cũng có nươi vài em Chào Mào..(hơi cùi 1 chút)..........:a12: bữa nào anh em họp mặt 1 bữa nha....có dịp mình sẽ ghé thăm nhà các bác mong các bán chào đón em nha:a01:

V

vipnhungoc

Guest
bửa nào em xướng nhà bác ngdung thăm quan 1 bửa được ko dậy bác.........em xướng bác để cho em cái lồng huế nha:a22:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
hi vipnhungoc!bữa nào rảnh ghé chơi nha nhớ là gọi điện trước để mình chuẩn bị nha.chim mùa này thay lông nên k được đã cho lắm.nhà mình nuôi Chào Mào khoảng hơn chục lồng nói chung cũng đang trên đà tuyển chọn nhiều.vừa rồi mình tranh thủ trong đợt hè cũng làm được kha khá lồng huế để nuôi chim(7 cái lồng huế + 2 lồng bẫy)dự kiến đợt tới mình sẽ làm thêm 1 vài cái nữa để cho mấy chù chao mào con,nhìn chung thì mấy cái lồng tự làm cũng ổn nuôi chim k bay mất là ok rùi phải k?bữa nào bạn lên tham quan lun heng.
còn bác nào ở BMT thì cùng giao lưu heng

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào Mào thay lông gần xong rồi chỉ tiếc là k có điểm dợt để kích cho mau có lửa.các fan mê chào mào BMT đâu hết rồi k lẽ chúng ta lại thua các tỉnh bạn sao.nếu các fan hưởng ứng thì vào đây giao luu rồi chúng ta cùng bàn bạc để tìm ra đại điểm nhé.

kv.star

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào hội chim bmt
mình o buôn hồ cùng fan với bạn nè
có bạn nào rảnh về bh đấu Chào Mào
dưới này mình lập hội cũng được khoảng 20 em chơi cũng được lắm
có em nào hay đem xuông ae chim ngưỡng 1 tý
bạn nào xuông gọi cho mình 0905345456 hay lên thẳng quán cafee bida STAR 59nguyễn thị định buôn hô và cũng là nơi hội tụ của các nghệ nhân chơi chim ơ buôn hô
rât hân hạnh được giao lưu học hỏi:a26:

kv.star

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cách bmt đến 50km thì làm sao đi dợt được........mình rất vui khi thấy ở svc co rất nhìu bác ở bmt ...............mình cũng có nươi vài em chào mào..(hơi cùi 1 chút)..........:a12: bữa nào anh em họp mặt 1 bữa nha....có dịp mình sẽ ghé thăm nhà các bác mong các bán chào đón em nha:a01:
50km là bạn ở đâu vây bác?
có nằm hương buôn hồ ko vậy bác?

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Em thì ở cách BMT 44 km , mới tuyển con Chào Mào trong aviary ra lồng nuôi lại vì thấy nó thay lông xong cũng đẹp và hót cũng siêng . Mới tuyển chiều nay mà hót cũng ok lắm , ngày xưa có con mồi tuyệt nhưng bị mất là chán luôn bỏ tới này mới có hứng lại .... Dưới em phong trào chới lửa , đi bẩy cũng sướng lắm .... Nếu đi 50 km để đi bẩy chim thì có hứng chứ để dợt chim thì em đầu hàng các anh luôn ..... Hy vọng topic này sẽ tụ hợp các anh em ở BMT nhỉ .......:a44:

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
tại sao các fan ở huyện đã thành lập được hội Chào Mào vậy mà các fan chào mào ở BMT rất nhìu lại k có 1 điểm dợt nào nho nhỏ để học hỏi kinh nghiệm,kể từ ngày lập topic này mình chỉ thấy các fan ở huyện hồi đáp trao đổi kinh nghiệm còn các fan ở BMT đâu hết rồi tại sao vậy nhỉ.
Nếu có điều kiện mình sẽ ghé thăm các bạn dưới huyện để học hỏi thêm kinh nghiệm.
Nghe nói buôn hồ có hội Chào Mào rất là hoành tráng mình rất muốn ghé thăm để học hỏi,1 ngày k xa mình sẽ ghé xuống thăm hội chào mào của các fan.
Còn các fan ở BMT nếu k có điểm dợt thì cuối tuần ghé thăm nhà mình rồi cùng dợt chim lun.nhà mình ở km số 9 QL14,nhà mình cũng có sân rộng đủ treo khoảng 20 lồng chim,rất mong các fan ghé thăm cùng trao đổi kinh nghiệm và hiện giờ nhóm của mình đã có 3 thành viên rất muốn có thêm thành viên để trau dồi thêm kinh nghiệm.nếu fan nào thì ghé thăm thì gặp vào sáng t7 và cn nhé và liên lạc với mình theo số đt 0500.3919699 để mình ra đón nha.

nqdung

Thành viên BQT
SVC$
0
tại đặc lý mới có 1 điểm dợt Chào Mào mới đó là quán cafe ngay chợ đạt lý anh em nào rảnh đến chơi nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom