Guest viewing is limited

Ndoan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nam nay khong khi tot lanh hay sao ay. Hom qua di dot chim moi biet khoang hon 6 nguoi ban o ben day da thanh cong sinh san chim hoa mi. Trong do co mot nguoi ban rat than. Qua 6-7 nam lien cho mi sinh san nam nay lua thu 4 moi thanh cong. Hom nay ban ay goi minh truoc khi bat 4 con mi con ra mom tay. Thay nhieu nguoi thanh cong minh rat la vui. Khong so sau nay khong co mi ma choi o ben day.

Năm này không khí tốt lành hay sao ấy. Hôm qua đi dợt chim mới biét khoảng hơn 6 người bạn ở bên đây đã thành công sinh sản chim Họa Mi. Trong đó có một người bạn rất thân. Qua 6-7 năm liền cho Mi sinh sản năm này lứa thứ 4 mới thành công. Hôm này bạn ấy gọi mình trước khi bắt 4 con Mi con ra mớm tay. Thấy nhiều người thành công mình cũng rất là vui. Không sợ sau này không có Mi mà chơi ở bên đây.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hungnbvn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng xin góp vui với bạn một ổ mi mình nuôi đẻ hii. Đầu vụ mình nuôi được một ổ đẻ được 3 trứng nở được 3 em nhưng về sau mưa làm chết một em còn hai em mình bắt ra nuôi bộ. Điều đáng buồn là sau đó chim mẹ đẻ liên tục nhưng không chịu ấp cứ công trứng vứt ra ngoài.
Đây là hình ảnh các em nó.
Chim nở vào khoảng ngày 26/4/2013
Hàng mới ngày 1 tháng 5 năm 2013
Chim mẹ tha đầy một mồm sâu lên mớm con

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Mình cũng xin góp vui với bạn một ổ mi mình nuôi đẻ hii. Đầu vụ mình nuôi được một ổ đẻ được 3 trứng nở được 3 em nhưng về sau mưa làm chết một em còn hai em mình bắt ra nuôi bộ. Điều đáng buồn là sau đó chim mẹ đẻ liên tục nhưng không chịu ấp cứ công trứng vứt ra ngoài.
Đây là hình ảnh các em nó.
Chim nở vào khoảng ngày 26/4/2013
Hàng mới ngày 1 tháng 5 năm 2013
Chim mẹ tha đầy một mồm sâu lên mớm con
Chao ban!

Mình ngưỡng mộ bạn wa đi, ở vn mình chưa thấy ai nuôi được mi đẻ cả. Hình như bạn người đầu tiên thành công ghép đẻ mi, bạn có thể chỉ mình cách nuôi mi sinh sản được kg? Cách ghép cặp, mồi tươi,...cách lắp đặt tổ chim,
Cảm ơn bạn!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...quá giỏi...nuôi được chim đẻ trong lồng...là thành công...quá tuyệt vời...chúc mừng nhé...

hungnbvn

Thành viên mới
SVC$
0
Mình nuôi đẻ được cũng là may mắn thôi bạn à vì nuôi nó chịu đẻ và ấp nở là rất khó còn ghép cặp thì không có gì khó cả. Tổ thì bạn nhìn cái tổ của mình làm cái như thế hoặc đẹp hơn thì càng tốt hii, ghép thì ban đầu bạn để hai con gần nhau cho nó quấn quýt đã rồi thả con mái vào lồng to trước rồi treo con đực trong đó vài ngày thấy hai con quấn quýt muốn vào với nhau thì bạn thả con đực ra là được. còn mồi tươi thì mình hàng ngày cho ăn thêm sâu hoặc thịt, dế đều được. Bạn cứ ghép đi vướng đâu hỏi đó mình bảo cho. Chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom