Guest viewing is limited

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho em hỏi loại khuyên đó là khuyên gì vậy sao mà đắt thế nhỉ, không biết nó có gì khác với khuyên ở nước mình không nhỉ, hôm nào bác có thể post mấy tấm ảnh lên thì tốt quá

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này có phải của chú Quang khuyên không hình như con này em đã được thấy rồi thi phải.cách đây mới năm.:a15::a09:

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác chém ẩu quá các bác biết chủ nhân của chim là ai ko 7 triệu đối với chủ nhân của chú chim này quá bình thường ngay một tay thợ chim như minh mai còn trả 9 triệu mà các bác chém gió kinh quá chủ nhân của chú chim này là anh tuấn hàng giấy chú chim này đã có rất rất nhiều giải thưởng rồi

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Em cũng không mê Khuyên lắm . Chưa thấy được cái hay của khuyên nên không biết nó hay cỡ nào mà mắc thế nhỉ. Có bác nào rành Khuyên cho em học hỏi nhé . Nhưng Em vẫn mê Chào mào lắm lắm . Học hỏi các bác cho thêm hiểu biết thôi

Chào ban Đại Linh! Hình như bạn không những mê CM mà còn mê cả Yểng nữa thì phải.
Nếu nói về kinh nghiệm nuôi chim của mình thì = 0, vì mình cũng mới tập chơi thôi, nhưng lại nuôi nhiều loại , Khuyên, Than, Vẹt. Đang có ý định và rất muốn nuôi CM,nhưng chưa biết chọn chim ra sao cả, Bạn Đại Linh có chú CM nào hay mà giá cả phải chăng có thể nhượng lại cho mình được không?

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Đang khuyên lại chuyển sang Chào Mào. Bác Lam cuty mới tập chơi chim thì nuôi nhiều loại chim thì đúng thôi, chơi dần dân đúc kết kinh nghiệm, rồi xem nuôi loại gì mình ưng nhất sẽ nuôi 1 hoặc vài loại chim ưng ý đó. Bác nên tự đi tìm mua chim bổi hay chim thuần về rồi chơi chứ đi mua chim của các bác đang nuôi, ít ai bán lắm. Ngoài hàng chim ng ta bán nhiều mà, vừa chơi vừa học vừa chon đc những chú chim hay, chim đẹp. Mới tập chơi mà muốn có dc chim đẹp, chim hay ngay thì khó lắm, dễ xuống chim vì chưa có kinh nghiệm mà. Nếu bác có đủ kinh phí và kinh nghiệm thì hoan nghênh bác thôi.

Nuôi khuyên cũng hay đấy bác à, chăm sóc kỳ công và tuyển lựa khá công phu đấy, chim thuần rồi líu hay thì ko phải là rẻ tại thời điểm này. Chúc bác tìm được niềm đam mê từ nuôi chim với loại chim nào đấy.

caubebuon8xx

Thành viên mới
SVC$
0
Em rất thích khuyên , nhà em nuôi nhiều lắm nhưng anh ơi tại sao em nuôi chim toàn bị đi ỉa thui , giúp em với ....

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
em ra' thich khuyen..nha` em nuoi nhieu` lam' nhung anh oi tai sao em nuoi chim khuyen toan` bi di ia thuj.. anh gup' em voi' em cau` ciu' day
e xem lại cách chăm sóc đi,và xem lại vấn đề cám bã,cám bi ẩm mốc,nước bẩn,cũng làn cho chim bị đi ỉa,mà e nói dõ cách chăm sóc và nuôi bằng cám gì,như thế ae mới,đóng góp ý kiến cho e đc,:a22:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Bạn Caubebuon8xx:

Bạn tham khảo kỹ ở các chuyên đề về thức ăn, kinh nghiệm chăm sóc- điều trị.... về Vành Khuyên nhé. Hy vọng là bạn sẽ tìm được lý do và giải pháp tốt.

Đây là mục Hình ảnh và Clip VK đẹp, nên bàn về đề tài này ở đây không thích hợp lắm. Mong các bạn thông cảm.

Thân.

ducpham

Thành viên mới
SVC$
0
chung quy là xòe được đuôi là quý lắm rồi ...còn hơn các anh em khác ko xòe được phải ko các anh em họ nhà khoen..

quangminhkt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là khuyên có giá trị.bác chủ cũng thật chăm chút cho em nó

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
ui, hình đẹp quá. Con khuyên qả là chiến đó anh. hjx,nhìn thèm thật

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom