Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
nhìn cái mỏ nó sao mà xinh thế ko bít. hix hix. dáng dấp nhìn vào sao mà ngon thế. cho cái hình nào !!!!!

nguồn www.quabird.com.vn

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
con này được ra giá giá 7 triệu đấy các pác à. Chưa ai khuân được..hihi

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Xòe đuôi có mấy loại: Xòe khi hót chuyện, xòe khi líu và xòe chết (lúc nào đuôi cũng xòe), trong các loại trên thì líu xòe đuôi là có giá nhất. Con chim 7 triệu ngoài chuyện đuôi xòe thì phải líu thật hay mới tới giá đó. Ở Sài gòn mình biết có chú khuyên khi líu xòe đuôi, cứ mở miệng "chíu..." là búng, xòe to cỡ chú chim ở trên hoặc hơn một chút, líu hay, dài, giá cũng chỉ khoảng trên dưới 5 triệu là có thể mua được.

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Chú chim này xòe đuôi đẹp quá, chắc chủ chim phải cưng lắm vì giá của nó khởi điểm là 7 triệu cơ mà , thật đáng giá là con chim quý, vì chim líu xòe đuôi , cực hiếm !

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Con khuyên này xòe cứng tôi biết người chủ con khuyên này mua giá 1,5tr thôi , nếu con chim líu xòe thì quí hơn

N

__Nick__

Guest
ẹc ẹc.......ko ngờ giá trị nóa cao vậy..........đã ghê. nhưng tiếc là...................em hok mê khuyên .

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em cũng không mê Khuyên lắm . Chưa thấy được cái hay của khuyên nên không biết nó hay cỡ nào mà mắc thế nhỉ. Có bác nào rành Khuyên cho em học hỏi nhé . Nhưng Em vẫn mê Chào Mào lắm lắm . Học hỏi các bác cho thêm hiểu biết thôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Em cũng không mê Khuyên lắm . Chưa thấy được cái hay của khuyên nên không biết nó hay cỡ nào mà mắc thế nhỉ. Có bác nào rành Khuyên cho em học hỏi nhé . Nhưng Em vẫn mê Chào mào lắm lắm . Học hỏi các bác cho thêm hiểu biết thôi

Ồ, cái này thật đơn giản nếu bạn đã từng chứng kiến: họa mi hót múa, chòe than, lửa hót múa, khướu hót múa... thì bạn sẽ nhận ra cái hay, cái đẹp của con khuyên líu xòe thôi, các loài chim trên giá đều cao do thể hiện được điệu bộ thật đẹp khi hót, líu mà không phải chú nào cùng loài cũng có thể làm được, thật sự đó là chim hay, hiếm.

TDP

Thành viên BQT
SVC$
0
Một đoạn clip vành khuyên líu xòe đuôi, mời các bạn thưởng thức.
<embed type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" src="http://i251.photobucket.com/player.swf?file=http://vid251.photobucket.com/albums/gg297/SVCVN/Clip%20chim%20trong%20thien%20nhien/Khuyenliuxoe.flv" height="361" width="448">

Chỉnh sửa lần cuối:

đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng không mê Khuyên lắm . Chưa thấy được cái hay của khuyên nên không biết nó hay cỡ nào mà mắc thế nhỉ. Có bác nào rành Khuyên cho em học hỏi nhé . Nhưng Em vẫn mê Chào mào lắm lắm . Học hỏi các bác cho thêm hiểu biết thôi

ko biết mọi người thế nào nhưng em đã nuôi con gì thì mê con đó bác ạ,

wolfcherub

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tuyệt vời khuyên líu xòe đuôi thì hiếm nhưng giọng của nó có hay hay không là chụyên khác!!!

nightmare

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này nuôi đc mấy màu rồi vậy. coi tường thuần dữ dằn rồi hả?đẹp đấy mình cũng ao ước có 1 con như thế, chúc mừng nhé

X_x_X

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhìn cái mỏ nó sao mà xinh thế ko bít. hix hix. dáng dấp nhìn vào sao mà ngon thế. cho cái hình nào !!!!!

nguồn www.quabird.com.vn

Chú này đuôi xòe đẹp thật nhưng vẫn nhỏ hơn chú nhà mình . Chưa mượn được máy ảnh , nếu không mình sẽ up lên luôn

vanhkhuyen1983

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Thanh ơi con này của anh Tuấn hàng Giấy đúng không...anh đọc giá mà thèm.. nó mà .. chắc em .. không cần hỏi luôn ...hiiii

tuanhoanggia

Thành viên mới
SVC$
0
nhìn con chim này chắc là phải 4 năm tuổi lồng rồi nhỉ? Bhìn chân nó già thế cơ mà. Bạn có một con chim thật đẹp xin chúc mừng nha:a22:

Mong bạn viết bài có dấu tiếng Việt rõ ràng!
Đây là lần đâu, tôi tạm chỉnh sửa dấu, vài bài sau sẽ bị chuyển vào kiểm duyệt.

Bạch Đề

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thưa các bạn, 7 triệu tính ra tiền Đola là bao nhiêu vậy? Con Vành Khuyên này đẹp thật. Hiện tại mình có 5 con Vành Khuyên, mình mua tới $450usd - $600usd ở Mỹ.

Chà dữ vậy anh Bình?
7 triệu thì cao quá.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Thưa các bạn, 7 triệu tính ra tiền Đola là bao nhiêu vậy? Con Vành Khuyên này đẹp thật. Hiện tại mình có 5 con Vành Khuyên, mình mua tới $450usd - $600usd ở Mỹ.
7 triệu thì khoảng 450 đô thôi anh.mà anh mấy chú chim anh có gì đặc biệt hay không sao mắc quá vậy.có thể cho mọi người vài tấm chân dung để chim ngưỡng không anh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom