Guest viewing is limited

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
tuyệt tuyệt, màn đấu đá vô cùng hấp dẫn, đây cũng là kinh nghiệm vô cùng quý để anh em khi đi bẫy nhớ che đáy lồng , như thế khi mồi còn khỏe và dụ được bổi lên mặt lục đá thì chắc ăn luôn , cũng tiếc quá bác HLONG nhỉ chú chim trận rất hay thế mà anh em chưa tóm được .... lần sau sẽ tóm được _em chúc các bác trận sau sẽ thành công

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim trận đẹp quá. lâu rồi mới được nhìn thấy cảnh này. em xin góp ý 1 chút như sau: theo em con chim trận này chưa kinh nghiệm lắm,vì vị trí đặt bẫy có cành thế ở phía dưới và vi trí đặt bẫy cũng hơi cao. gặp những con như thế này theo em mình nên đặt bẫy ở vị trí thấp ,thoáng,và chỉ cần 1 hoặc 2 cành thế phía trên thôi. nếu bẫy lâu thấy chim mồi có hiện tượng xuống sức thì nên chuyển chỗ bẫy tạo hưng phấn cho chim mồi.
chúc các anh lần sau sẽ đại thắng mang em nó về.

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Hlong vừa chụp vừa hò reo cổ vũ hay sao mà mờ và tối thế he he.... bác cứ tăng ISO lên nữa đi.... mà sao bác ngồi xa thế cơ à? 300mm mà ko với tới được ư?

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Bác Hlong vừa chụp vừa hò reo cổ vũ hay sao mà mờ và tối thế he he.... bác cứ tăng ISO lên nữa đi.... mà sao bác ngồi xa thế cơ à? 300mm mà ko với tới được ư?

hihi! Lần đầu tiên em chụp cảnh chim đấu đá, về máy móc tác nghiệp thì ổn rồi!:a16: còn lại là do, vừa ghiền nhìn chim đấu vừa chụp nên cứ bấm loạn cả lên!:a39: máy móc thì chưa làm chủ được nữa! hy vọng lần sau sẽ bố trí khu vực tác nghiệp tốt hơn!:a26:

NTN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thấy cảnh chim đá nhau thấy mê quá mấy anh ơi. Cuối tuần này chắc em cũng phải mang em nó đi thôi!

subin20

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời con đầu đàn nhìn đẹp ghê.đúng la chim đầu đàn nhìn dữ thiệt.thấy mấy cảnh đá mà em muốn xách chim đi bẫy quá.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Mình cũng đã gặp trường hợp này, con chim ngoài là con đầu đàn, nó khôn cực kỳ, toàn đá dưới lồng, mà thế đá này thì chim mồi có ngon cách mấy thì sau vài hiệp cũng tị ngóm, k đấu đá nổi nữa. Hôm đấy tức quá mình lấy chạng ná phết 1 phát ai ngờ trúng đuôi rụng gần hết lông đuôi, thế là anh chàng tưởng bị chim mồi đá hắn ro quá trời, hót toàn tiếng dài nhưng k dám về lồng bẫy nữa.

nightmare

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có lẽ chuyến đi sắp tới phải ghé thăm em chim trận đó chứ hả? chú thấy trong hình chụp của a Hlong em thấy con chim trận nó mùi đá dữ lắm roi

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi!sao đem treo lồng rậm rà rậm rật dậy? Treo phải trống thoáng,có nhánh thế tạo sự bức phá từ chim ngoài,mấy nhánh song song & dưới đáy lồng phải bẻ trụi hết,như vậy tránh chim ngoài áp đảo,nhất là vài con về 1 lần, tạo thế nhảy từ mọi hướng cách từ mép lồng đến nhánh thế phải có độ dốc,mà đối với chim hay đá ta phải lấy lá che bớt lại,vì thấy nó mới đá mà,chưa nói đến treo rậm như vậy rắn nó mổ cái 1,thế có toi ko?

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
đúng đó pác Long treo thế có ngày bể mồi.Hê hê chọn nhánh nèo ngay đầu lồng cho con trời đá thôi.Kaka mùa này chim lửa củi căng cứng đánh sướng pác Long nhể!

Nhoc_Sun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ghiền thiệt , coi mà đã mắt, con chim trời đó cũng thuộc loại đáng gờm nhĩ các bác, chúc các anh em sớm có con này nha, lúc đó phải post lên cho anh em coi với nha ^^ , sao tự nhiên máu trong người cồn cào wá ahhhhhhhh ! ước gì có 1 em chiến vậy nhỉ hihi

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Con này đã bắt được và mang về Bình Dương
Che đít lồng và bẩy con mồi già
hai con cắn nhau rụng lông tả tơi và leo lên cầu

nhưng ông anh mình đã tặng cho người khác

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Con này đã bắt được và mang về Bình Dương
Che đít lồng và bẩy con mồi già
hai con cắn nhau rụng lông tả tơi và leo lên cầu

nhưng ông anh mình đã tặng cho người khác

Uổng quá anh, con đó mà thuần được chơi vô tư. Chim vậy khó gặp lắm. Hôm rồi cũng có 1 con nhưng nước đấu chưa được con như anh. Con bên em khôn quá, chim mồi cầm chân 3 tiếng rưởi không đi ăn, uống chi cả. Tới 5h chiều vẫn không nhảy đành rút sào về.

Chắc lần sau làm bài keo của anh, để nó có tơ em hốt 2 cha con nó luôn :):, nếu bắt được con mái chắc ép đẻ luôn quá :a37:

Anh vô bài keo chỉ thêm em chút. Thanks anh nhiều.

lochue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng may là con mồi chưa bị đá chạy bạn nhỉ.
Vì bạn móc lồng không có thế nên con đó mới không bị bắt.
Nếu lồng bẫy của bạn không che lá thì có lẻ nhìn thú vị hơn nhiều nhỉ.
Nếu 1 con chim chỉ cần chịu vào thế thì chắc chắn sẽ bắt được nó bạn ạ.
Nếu bạn có lồng bẫy 1 sập thì bạn thử dùng nó để đi bẫy xem sao,bảo đảm nếu con mồi chịu chơi thì cảnh tượng nó đấu đá với chim trời sẽ rất tuyệt,nhưng không che lá đâu nhé!Đó là theo ý kiến của mình thôi,vì lồng bẫy 2 sập có cái lợi thế của nó là móc được nhiều thế,con mồi thoải mái hơn.Nhưng có cái hại là nếu không che lá thì 2 mặt hông của lồng có nhiều khoảng trống.Nếu gặp 1 con chim sạn thì e là con mồi nguy hiểm à.
Hình như trong bạn bẫy Chào Mào có dùng sào hay sao mà mình thấy móc lồng cao quá.
Chào Mào mình đi bẫy thì không dùng sào và móc chừng ngang đầu người thôi.Khi đó nhìn nó đấu với chim trời mới ép phê.

Bit_la

Thành viên mới
SVC$
0
Đẹp wá a Hlong. cái này mà cận cảnh, rửa mấy file ảnh chim đang trên ko, thì đẹp biết mấy, làm kỷ niệm luôn. Sau này kể cho hậu bối nghe thì phải biết.:a45:

chimvk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn anh. hình ảnh nhìn ghiền quá. chắc phải đi đánh lại quá anh LONG

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
bác Hlong chơi ác thiệt , để nguyên nhánh thế cho con rừng đá con mồi , còn dưới đít lồng có thêm sợi dây rừng nữa chứ , em cứ bu đít lồng hoài , theo tôi hôm đó bỏ luôn dưới đất xem thử em có dám xuống kô . cũng may là con mồi cũng chiến , kô thì con rừng này xay , xổ , lồng , cỡ 2 tiếng là em mồi dễ chạy nóng lắm

Sniper

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hình đẹp quá anh Long ơi. lầm sau gặp con này bác cứ treo ngược cái lồng lên là chết chắc. chỉ cần một sợi chỉ để giữ cái cần đạp đúng vị trí. Chúc bác Long may mắn lần sau.
Hôm đi BP anh call cho em phải không? lần đó không đi được tiếc lắm, lầm sau nhớ hú em nửa nha.

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
tuyệt vời quá anh Long ơi, mấy bức ảnh này quý lắm đó !!! chim vùng nào mà lì lợm dữ vậy. hình như anh treo lồng hơi cao thì phải

HienKhuyen

Thành viên mới
SVC$
0
tiếc cho anh quá Hlong_ce ! mà con Chào Mào rừng này ghê thật làm cho con chim mồi mệt lử người mà nó ko sập lồng bẫy :a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom