Guest viewing is limited

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã là con vật nuôi trong nhà. Thà mình không nuôi thì thôi. có thể cho đi hoặc tìm cách gì đó tốt cho bọn chúng. bản năng của loài mèo là thế. hix! Mình nghe có một ai đó nói. nuôi chim dưỡng khí mà sao thấy các bác cứ đòi măm mắm . sung quá! A02

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơn giản
2/ Nếu mèo hàng xóm thì lấy cái bóng đèn Neon đập ra (Cẩn thận) lấy bột trong bóng đèn trộn với thức ăn mèo thích cho mèo ăn sẽ có kết quả (Mèo Die). cách này hơi ác nhưng chim sẽ an toàn.
Ngày mai thử cách này ngay & luôn, đêm nào nó cũng kêu ầm ĩ xung quanh nhà hết, mèo đâu mà lắm thế ko biết

My son

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
- Minh đọc trong bài viết này có nhiều ý kiến đóng góp rất hay, với mình thi cách treo chim ở chổ cao tránh được mèo, nhưng mình thấy không khả thi cho lắm, vì số lượng chim nuôi của từng thành viên khác nhau, như mình hiện tại thì số lượng chim là*****. lúc treo trong nhà thì không vấn đề, nếu mang ra phơi nắng hoặc tắm thì làm gì tránh khỏi sơ xuất với bọn mèo. ( kể cả mèo nhà & hàng xóm ) Huống chi nhà mình có tới khoảng 10 con ( số lượng không thống kê đuơc vì bọn này khi thấy mình thì nó lập tức biến đâu mất ) Mà bọn này lại đuơc Ông Bố minh cưng nửa chứ, mổi lần mình vớ được một con thì thấy Ông hơi buồn thế mới khổ ( nếu nuôi được chim thì mất lòng Ông Bố ). Còn nuôi chó để trị bọn này lại không được, loay hoay thi bị bọn trộm chó nó bắt mất.

- ACE nào có cao kiến giúp với!
My son.

-

thichchimlaemne

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn lấy 1 cái lu or 1 cái thùng phi cao tầm 1m trở lên, đổ nước vào sao cho mặt nước và đáy lu tầm khoảng 0,5m, sau đó ta đặt lên mặt lu 1 tờ báo và để 1 miếng cá khô lên chính giữa, ok bước cuối cùng là chuẩn bị gia vị để làm thịt tiểu hổ thơm ngon :a37:. à 1 điều không thể thiếu là chiến hữu và rượu nữa nhé :a04:
tuần trước mình cũng mới xơi 1 em vì nó lỡ miệng xơi mất con sâu đầu đỏ của mình :a42:...ngon phết:a37:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chạy đi mua cái lồng bẫy chồn,mèo ngay bạn ạ.Móc con cá khô vào để lên nóc chỗ mình hay treo lồng,bẫy được rồi có 2 giải pháp:
1."Tẩm quất" cho nó 1 trận ....ra "quần" luôn cho nó tởn....
2.Thả thẳng cái lồng vô chậu nước đợi khoảng 15-20 phút mang ra thui rơm,mùa mưa rồi.có mèo lai rai vài xị thú vị phết đấy!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom