Guest viewing is limited

yeuchimsau95

Thành viên mới
SVC$
0
Chuyện là vậy sáng hôm nay, trước khi đi mua đồ ăn cho chim về em treo 2 con chim sâu đều 2 mùa và 1 em chim sâu tơ lên cao.Khi về thấy 1 cai lồng chim tơ rớt xuống đất và con chim tơ mất tiêu :a17::a17::a17::a17: . Em sợ mèo ăn típ 2 con còn lại nên chẳng biết làm gì cả nên lên đây hỏi mấy anh làm sao đuổi được con mèo đấy đi, mắc công nó xơi luôn 2 con còn lại là tiêu em luôn . Em là thành viên mới chẳng biết post bài này ở đâu nhờ Mod chuyển dùm em :a01::a01:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
để đuổi con mèo này tránh xa mãi mãi hai chú chim còn lại của bạn thì chỉ có cách là ..................:a37::a37::a37:
hoặc bạn có thể treo cao lên và tránh những chỗ mèo có thể phóng tới lồng chim.

cucgachpti

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơn giản
1/ Nếu mèo nhà bạn thì nên đánh chúng, mỗi khi nhìn chim.
2/ Nếu mèo hàng xóm thì lấy cái bóng đèn Neon đập ra (Cẩn thận) lấy bột trong bóng đèn trộn với thức ăn mèo thích cho mèo ăn sẽ có kết quả (Mèo Die). cách này hơi ác nhưng chim sẽ an toàn.

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
hí hí... nếu bác mechimphan2 bị rơi vào hoàn cảnh đó chắc cũng sẽ rất bức xúc, nhưng đúng là không nên sát hại loài vật. Em còn bị mèo hàng xóm xơi mất 3 chú khuyên 1 đêm. Bây giờ chỉ biết tối đi ngủ cất vào nhà WC đóng cửa. Thôi thì biết để chim trong phòng không tốt nhưng
" dzời không chịu đất thì đất phải chịu dzời" vậy. Chúc các chú chim yêu của bạn luôn được an toàn

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách hiệu quả nhất thì mang tiếng ác rồi:a43::a43::a43::a43::a43::a43::a43::a43::a43:
Chắc chỉ có cách là treo chim trong nhà,lữa chỗ nào cao ráo,gần chỗ người ngồi.làm cách móc rồi cứ thế ngồi canh

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác ạ, các bác nói đều đúng cả, tuy nhiên theo em thì các bác nên treo chim ở chỗ mèo không với tới được. Nếu là mèo nhà mình thì cứ thấy cu cậu lảng vảng gần lồng chim là túm lại, gí mũi vào lồng chim, đánh cho một trận tơi bời, nếu là mèo hàng xóm thì các bác nên làm súng cao su, hay ná, cứ thấy cu cậu lởn vởn là bắn luôn, em đảm bảo sau vài lần là cu cậu cạch đến già luôn, đôi lời góp ý. Thân

yeuchimsau95

Thành viên mới
SVC$
0
em đã thử hết cách của mấy anh chỉ cho nhưng sáng hôm nay 1 em chim sâu (2 mùa) đã ra đi vì con mèo:a09::a09::a09::a09:, lồng thì k có đấu tích ji hết chỉ còn 1 cọng lông đuôi thôi huhu bùn quá , mấy anh còn cách nào nữa không giúp em với mắc công còn 1 con chim cuối cùng ra đi nữa chắc chết em quá:a09::a09::a09::a09:

tranngoctien

Thành viên mới
SVC$
0
em có cách này ko biết đúng ko : ra mua mấy liều thuốc chut về nhử cho mèo ún là đc

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách tốt nhất để đuổi mèo ra khỏi nhà là NUÔI CHÓ là cách an toàn nhất!:a01:

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình nghĩ nếu lấy lâu dài làm trọng thì đầu tư hẳn 1 sào inox độ rộng cao tùy vào thiết kế (chân có bánh xe để có thể di chuyển). Vừa chống chuột, vừa chống mèo ngay cả lúc tắm cho chim cò (ko đặt lồng tắm phía dưới đất). Đảm bảo môi trường tự nhiên của chim là ở trên cao cách mặt đất.

Còn đối với chim trên trời thì chỉ có cách là rào lưới phía trên mái che...
Không thì chịu khó canh chừng :)

watermark.php

TuTX

Làm người thì khó!...
SVC$
0
Chào các bạn!
Có thể có nhiều cách để chống mèo phá chim.
Mình có một cách hay hay xin hiến các bạn để các bạn có thể tham khảo nhé: Ra chợ Bưởi (phiên ngày 4, 9 âm) hoặc chợ Hà Đông (phiên 5, 10 âm), chọn mua một con cho ta xịn về nuôi làm vệ sỹ bảo vệ chim. Cố gắng chọn được chó khôn (chó ta thuần chủng, đuôi cuốn cong, huyền đề, đốm lưỡi, mõm to, mũi ướt nhiều, mắt sáng có thần...). Đảm bảo vệ sỹ này sẽ giải quyết được tất cả mèo hàng xóm và chuột to hoạt động ở tầm thấp. Còn chuột nhỏ, leo cao thì phải nuôi mèo nhà. Mèo nhà nên nuôi từ non lên và cần áp dụng chuyên chính từ đầu để rèn.
Nhà mình hiện đang có một chú Vện , 4 tuổi khoảng 9kg. Kể từ khi có chú, không có một con mèo hàng xóm nào dám bén mảng, không có một con chuột nào dám hoạt động ở tầm thấp trong và quanh nhà. Mình ăn ngủ ngon lành khi để lồng chim quý cả đêm ở sân mặc dù phía trước nhà mình là cả một khoảng đất hoang vô cùng nhiều chuột.

phophuong

Thành viên mới
SVC$
0
chỉ có cách là đánh nó thôi, còn khi bạn đi vắng thì nó vẫn lại, bản tính của mèo là vừa tò mò ham vui vừa độc ác

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế này bạn tậu 1 em chó í mèo sẽ sợ thôi có câu như chó vs mèo mà . ko thì bạn làm cái bẫy mèo ko cần bắt cũng dc chỉ kần cho mèo nó sợ là ok . có gì sai sót mong anh em bỏ wa

cucaithanky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn!
Có thể có nhiều cách để chống mèo phá chim.
Mình có một cách hay hay xin hiến các bạn để các bạn có thể tham khảo nhé: Ra chợ Bưởi (phiên ngày 4, 9 âm) hoặc chợ Hà Đông (phiên 5, 10 âm), chọn mua một con cho ta xịn về nuôi làm vệ sỹ bảo vệ chim. Cố gắng chọn được chó khôn (chó ta thuần chủng, đuôi cuốn cong, huyền đề, đốm lưỡi, mõm to, mũi ướt nhiều, mắt sáng có thần...). Đảm bảo vệ sỹ này sẽ giải quyết được tất cả mèo hàng xóm và chuột to hoạt động ở tầm thấp. Còn chuột nhỏ, leo cao thì phải nuôi mèo nhà. Mèo nhà nên nuôi từ non lên và cần áp dụng chuyên chính từ đầu để rèn.
Nhà mình hiện đang có một chú Vện , 4 tuổi khoảng 9kg. Kể từ khi có chú, không có một con mèo hàng xóm nào dám bén mảng, không có một con chuột nào dám hoạt động ở tầm thấp trong và quanh nhà. Mình ăn ngủ ngon lành khi để lồng chim quý cả đêm ở sân mặc dù phía trước nhà mình là cả một khoảng đất hoang vô cùng nhiều chuột.

Em cũng đồng tình với ý của bác, nhưng nhà em hơi nhỏ mà lại nuôi thêm chú kún cưng thì có vẻ mệt đấy bác ah.
Theo em thì mình cứ treo chim trong nhà chỗ nào rộng thì treo, cầu thang, phòng khách...thế có vẻ hợp lý hơn.

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em đã thử hết cách của mấy anh chỉ cho nhưng sáng hôm nay 1 em chim sâu (2 mùa) đã ra đi vì con mèo:a09::a09::a09::a09:, lồng thì k có đấu tích ji hết chỉ còn 1 cọng lông đuôi thôi huhu bùn quá , mấy anh còn cách nào nữa không giúp em với mắc công còn 1 con chim cuối cùng ra đi nữa chắc chết em quá:a09::a09::a09::a09:

chào bạn
Không thể nào đuổi mèo đi được khi mà con mèo đó đã từng thưởng thức thịt chim( Giống này nó vậy) Phương pháp tốt nhất là không để con mèo đó tốn tại trên đời này. Cách nào thì tùy thuộc vào bạn, thuốc chuột hay bẫy nó nhậu chơi thi tùy.Ác thật nhưng với mèo thì phải vậy thôi. À nếu mèo nhà thi cho ai đó ở xa nhà bạn., còn cố tình để nó thì mình khuyên bạn không nuôi chim nữa.Thân chào.À làm ngay đi nhé....

---------- Post added at 10:07 PM ---------- Previous post was at 09:59 PM ----------

chào ae
mình đọc thấy có bạn đề ra phương pháp để mèo sợ,nhưng với tớ thì không thể ,kể cả bạn có bẻ vài cái răng của nó. thân: chắc luôn đấy. a10:

---------- Post added at 10:10 PM ---------- Previous post was at 10:07 PM ----------

chào bạn
Không thể nào đuổi mèo đi được khi mà con mèo đó đã từng thưởng thức thịt chim( Giống này nó vậy) Phương pháp tốt nhất là không để con mèo đó tốn tại trên đời này. Cách nào thì tùy thuộc vào bạn, thuốc chuột hay bẫy nó nhậu chơi thi tùy.Ác thật nhưng với mèo thì phải vậy thôi. À nếu mèo nhà thi cho ai đó ở xa nhà bạn., còn cố tình để nó thì mình khuyên bạn không nuôi chim nữa.Thân chào.À làm ngay đi nhé....

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic...hoàn cảnh của bạn cũng éo le giống hoàn cảnh mình wá:a45:...nhà mình cũng có mèo va chó...con chó rất ngoan...thậm chí còn canh chim giúp mình...nhưng mèo thì ôi ác lắm:a22: ...sau một lần e mình bưng lồng chim xuống xem. trong phút bất cẫn wên nhìn con mèo:a36: ...thì nó nhảy phóc lên bàn vồ luôn cái lồng chim xuống đất:a43:...hic...mình điên quá nắm lấy dầu con mèo lôi xuống nhà bếp:a10:...tìm cọng dây xích chó xích con mèo...hehe...chết chưa cho mày chừa nè....:a20:.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách hay đây: mua gói thuốc chuột uống dzô là rồi đời khỏi tốn kém lại hiệu quả rắc ít vào con cá chiên nó ăn là toi ngay thương chi cái loài mèo xấu xa đó

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Đã chơi chim thì khỏi phải chơi mèo. Mình cũng rất thích mèo, nhất là các chú màu tam thể, nhưng ngặt nỗi chơi chim nên phải ghét chúng, dù là mèo nhà đi nữa. Có mèo nhà đến thời động dục chúng kéo đến cả bầy, mặc dù mèo nhà được luyên ko bén chim nhà. Nhưng nếu cứ sơ sài thì cũng có ngày:a36:. Cách tốt nhất để chúng ko bén mảng tới nữa là....ko còn thì khỏi phải lo gì hết.

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cứ mượn or mua cái lồng bẫy mèo về...cho ít cơm hay cá khô vào.sau 1 đêm mai có mèo nấu mẻ nhậu ăn à bác ;)) mèo ăn chim mình mình ăn lại nó....còn cái việc mèo nhà hàng xóm hay không thì bác lo gì...mèo nhà người ta nuôi để rông không biết quản thì cho chết...cho chưa tật phá làng phá xóm :a21::a21:
còn mèo nhà thì cứ thấy nó rình chim thì cầm cây quất vào mõm nó vài lần là chưa à :a43::a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom