Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác Duy ơi.em có màu vàng trắng này.mái thôi,bác cứ cho đen trắng lại với chúng chắc ok.rảnh thì qua em nha.:a21:.em muốn nuôi 1cặp vàng trắng thôi.bác thích thì em để cho bác.
Bác nói em thèm quá, hic, đi xe thì mất 1 ngày đường chứ không đùa, mình chưa đi Vinh bao giờ. Hôm qua đi về thấy thằng em bẫy được 2 con ri than màu đen nuôi con lên, thầy tội nên bỏ chung vao aviary luôn, ai ngờ nó lại ngủ chung với cặp sắc nhật đen trắng luôn, thấy hay đi chung với nhau nữa.

Ghiền Finch thật, nhất là manh manh nhật màu trắng, ai nhìn cũng thích nhất là bọn con gái, đứng nhìn ngẩn ngơ. Hôm bữa có bỏ vào cặp yến phụng nhưng thấy nó hung quá nên mời em nó ra ngoài liền, hiiii. :a25:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Bác nói em thèm quá, hic, đi xe thì mất 1 ngày đường chứ không đùa, mình chưa đi Vinh bao giờ. Hôm qua đi về thấy thằng em bẫy được 2 con ri than màu đen nuôi con lên, thầy tội nên bỏ chung vao aviary luôn, ai ngờ nó lại ngủ chung với cặp sắc nhật đen trắng luôn, thấy hay đi chung với nhau nữa.

Ghiền Finch thật, nhất là manh manh nhật màu trắng, ai nhìn cũng thích nhất là bọn con gái, đứng nhìn ngẩn ngơ. Hôm bữa có bỏ vào cặp yến phụng nhưng thấy nó hung quá nên mời em nó ra ngoài liền, hiiii. :a25:
Đâu đến mức 1 ngày đường đâu bác.Hội An thì em k biết.chứ Vinh-Huế đi mất 5-7h đồng hồ thôi àh.hihi.nói thế chứ bác mà đi công tác HN,ghé qua em.chắc bác đi oto chứ.ri có thể cặp được với sắc nhật đó bác.bác cứ đến.alo.chỗ nào em ra.mời bác ghé nhà em chơi.:a15:
Manh manh nhật thì nói gì nữa bác.em khoái manh manh nhật và bảy màu đó.manh manh trắng nhìn đáng yêu.trắng toát vẻ tinh khiết.nhưng màu tự nhiên của chúng đẹp hơn.Zebra Finch.yến phụng - Vẹt hồng kông.bác đừng cho sống chung với mấy loại kia.trên diễn đàn đã nhiều lần đề cập tới vấn đề này rồi mà bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em tính nuôi chung bạc má, sắc nhật và manh manh nhật chung với nhau. Nhưng aviary của em có 2m x 2m x 1,5m liệu có nhốt được 6 đôi không các bác? Tổ thì em tự đóng bằng tổ hộp gỗ như nuôi yến phụng. Và đang tính nuôi thêm 2 đôi thạch yến vào chung, chỉ sợ chật quá thôi các bác ah!

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn cứ tính theo diện tích là 1 cặp finch là 40x30x40 (dài-rộng-cao)
với kích thước như thế theo mình nghĩ là ok
:a14:bạn cứ đọc các topic cho nhiều.đọc nhiều đâu có thiệt đâu mà lo.rất nhiều topic nói về vấn đề này rồi.bạn cứ tìm hiểu nhé.:a44:

fogetmenot

Thành viên mới
SVC$
0
mình muốn mua 1 cắp manh manh trắng, 1 cặp sắc nhật bạn nào biết ai bán chỉ mình với. SĐT:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thihungngan

Thành viên mới
SVC$
0

ở ngoài bắc có ai bán các loại finch không. địa điểm ở đâu xin cho mình địa chỉ. mình muốn nuôi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

baohuyscout

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nuôi manh manh và long cơ, bảy màu thì được rồi nhưng đến khi đẻ có thể tụi này không nuôi con được và bạn phải cần chim vú nuôi... nhưng dù sao chúc bạn may mắn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom