Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giọng chim vùng Trung Mang

Công nhận tiếng Chào Mào Trung Mang ấn tượng thật
Đặc biệt là tiếng wow không loại chim ở vùng nào có được
Giọng chim ra cực nhanh và dài
Đúng là một chú Trung mang hay
Giá như được xem cái hình xem chú này có trường chim, lưng tôm và hầu dày không ?
Lại còn âm giọng nữa chứ ?
Chim Trung Mang số đông là hơi nhỏ, gọn gàng. Chỉ một số ít con trường chim, mũ lân và hình thức đẹp, một số ít khác có được giọng ấm và ở Hà Nội quen gọi là giọng thổ.
Nói chung là để tìm được một chú chim Chào Mào hay là cực khó, nhất lại là chim Trung Mang số lượng không nhiều thì càng khó hơn.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Chào anh,

Một số đặc điểm riêng về chim Trung Mang như anh đã biết. Tuy nhiên dòng chim Trung Mang có 2 nguồn : 1 là chim bản địa, 2 là chim di cư từ các vùng lân cận đến (Hòa Phú, Đại Lộc...), nên khi nhập cư, chúng có thể học được giọng wow + triu. Nhưng những giọng căn bản thì không học được. Riêng về chim Quảng Nam, không chỉ riêng chim Trung Mang có tốc độ "bắn" nhanh. Những vùng như Hòa Bắc, Sông Kôn, Mỹ Sơn...đều có tốc độ đi giọng khá nhanh (nói chung là từ khu vực đèo Hải Vân - địa phận Đà Nẵng trở vào miền trong) chim ra giọng có phần nhanh hơn chim từ cánh ngoài.

Chim Quảng Nam đa phần mẫu chim không đẹp nhiều, nhưng 1 số vùng chim to, đẹp không thua gì chim cánh ngoài.

Tặng anh hình 1 iem Trung Mang yếm nối :a14:

Thân,
CADN

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0

công nhận là giọng đặc biệt thật đó. Giọng dài thật, mình ko chơi Chào Mào nên ko biết tốc độ ra giọng thế nào là nhanh nhưng giọng dài thế này thì quả thật quá tuyệt luôn.
Đến 7-8 âm tiết đúng ko cadn? Phải nói tuyệt vời thật.

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Video chào mào Trung mang HD

Sau khi chú Chào Mào gốc Trung Mang của Lộc 2010 đoạt giải nhất Cuộc thi chào mào hót Hà Nội lần thứ nhất, Lộc 2010 đã thực hiện một đoạn Video chất lượng HD dài khoảng 10 phút, nặng khoảng 500 Mb (gần tương đương một đĩa CD). Video thực hiện vào sáng ngày 3 Tết Canh Dần, khi trời hửng nắng, chim cũng chưa được căng lắm và cũng bị một số tạp âm. Tuy nhiên, với mong muốn chia xẻ để mọi người có cái nhìn rõ hơn về đặc điểm chim Trung Mang, Lộc 2010 vẫn cố gắng giới thiệu với mọi người.
File này chia làm ba đoạn, mỗi đoạn khoảng 150 Mb up bằng link Mediafile (hoàn toàn miễn phí). Các bạn muốn xem trước hết down cả ba phần của video sau đó dùng phần mềm này (cũng phải down xuống và cài đặt) để nối ba phim lại (dùng chức năng Join sẽ hiện ra các file cần nối và đường ra khi nối phim hoàn tất để chọn).

Link Video Chào Mào Trung Mang:
-part 1: 00034.MTS.001
-part 2: 00034.MTS.002
-part 3: 00034.MTS.003

Còn đây là đương link down phần mềm nối phim (cũng dùng để cắt phim nhỏ ra khi up các file lớn hơn 200Mb đưa lên Mediafile)
FSJSetup_triky.tk.rar

neverbackdown

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Video chào mào Trung mang HD

sao anh không up lên you tube, em down lâu quá anh ơi, có phải chim anh bắt ở Hội An của anh Duy không vậy anh,để em down về nghe thử

neverbackdown

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Rte1N0lpzGw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Rte1N0lpzGw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

công nhận là giọng đặc biệt thật đó. Giọng dài thật, mình ko chơi chào mào nên ko biết tốc độ ra giọng thế nào là nhanh nhưng giọng dài thế này thì quả thật quá tuyệt luôn.
Đến 7-8 âm tiết đúng ko cadn? Phải nói tuyệt vời thật.
Trung Mang đỗ dái nhẩt trong dòng chim quảng nam, it nhất là 10 tiếng, có con hot không ngừng tròn 5, bây giờ cấm săn bắn nên chim hiếm và chim hay đẫ lọt vào tay các tay cao thủ. Minh nghe anh Duy nói vậy, đang tìm mua một con nhưng chắc nằm mơ, hic

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0

sao anh không up lên you tube, em down lâu quá anh ơi, có phải chim anh bắt ở Hội An của anh Duy không vậy anh,để em down về nghe thử
Vì ý tưởng của mình là up film chất lượng HD cho nên không thể đưa lên cái trang mà bạn yêu cầu. Muốn có chất lượng phim đẹp, chất lượng âm thanh 5.1 không có cách nào là phải down những file nặng như vậy

merci_lavie

Thành viên tích cực
SVC$
0

chào bác, em down thử về xem rồi, hình xem thì khá nét nhưng muốn xem phải down lâu quá. chỉ cần âm thanh tốt một chút ko bị pha tạp âm nhiều là ok bác ạ, ko cầm phải cầu kỳ về hình ảnh như thế đâu. Mà em thấy hình như bác có ý bảo nhà bác đang phải nuôi báo cô con cm mồi gì gì đó ạ? Em mới tập chơi nên chưa có con nào hót hét cả nếu bác mà ko muốn nuôi báo cô nó thì ới em 1 câu em sang khuân luôn cho bác dỡ phải nuôi. em phận sv cò ko tiến (câu này của anhtraixaydung) nên ko có tiền mua chim hay chơi, nên nếu bác ko muốn nuôi thì cho em cho đỡ phí. Các bác thấy em nói có hợp lý ko ạ?

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bác cầu kỳ quá, muốn nhìn chim của bác mà ngồi chờ cả tiếng đồng hồ. Nhà bác chắc nhiều chim hay lắm nên chú mồi giờ thành chim nuôi báo cô ạ. Em thấy merci nó có lòng, có gì bác để lại cho em nó cho có chim chơi bác ạ.:a44::a44::a44:

RomeoOG

Thành viên tích cực
SVC$
0

Hi anh Lọc,

Mình có download cái clip cũa bạn nhưng bạn upload vô mái computer khong phãi là Mpeg nên mỡ cũng khong được, mình bõ ra gần 30 phút để download mà coi khong được.

Bạn có thễ cút cái clip suống song upload lên youtube đễ share với anh em dể hơn.

Góp ý chúc với bạn vậy thoi.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

Mấy cái file HD này khi anh em download xuống thì mấy khoảng 15 phút/file.Xong anh em dùng CT HJSlit 2.3 trở lên nối file lại( download CT này tại đây: Hướng dẫn sử dụng HJSplit 2.3 có cách hướng dẫn để cắt và nối file) và sau đấy dùng CT KMPlayer 2.9.4.1435 để xem (Download CT ở đây: Download KMPlayer 2.9.4.1436 Beta 1 - A Korean media and DVD Front-End Player - Softpedia) là coi được liền:a44:

DAITINH

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy hay ở 1'51 giây.Chắc fan đà thành phải vào quảng nam truy lùng cm trung mang thôi:a44::a44::a44::a44::a44:

Revolution

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Được anh Duy gởi cho nghe con bổi già Trung Mang nghe phê thật, đúng là Trung Mang chơi bổi mới thấy cái hay của nó khi ra giọng rừng.
<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/gY5ZrlESApY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Đây là quan cảnh dợt chim ở trường trung mang ở HỘI AN, tuy mình không có mặt nhưng nghe clip thì thấy chim chơi rất sung và căng lửa.

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/rklILmRba0I&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always" width="425" height="344"></object>

---------- Post added at 10:29 AM ---------- Previous post was at 10:16 AM ----------

Thêm cái này nữa cho phong phú
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/dlHk6KDEHbs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/dlHk6KDEHbs&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>
Cảm ơn anh Duy và cảm ơn anh em chia sẻ kinh nghiệm học hỏi .

Bạn xem lại cách chèn Clip vào bài viết mà mình đã sửa. Nếu vẫn còn copy Link sai, bài viết sẽ bị xoá. Tks

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Bữa nào vào Hội An, ban cho mình diện kiến mấy chú TRung Man của bạn với, ở nhà mình cùng có 3 em TM nhưng thấy nước và giọng của nó hơi khác so với bạn

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Công nhận chim trung mang đáng sợ thật, quả không uổng phí những lời mọi người dành tặng cho chúng. Em cũng đã từng đi 1 số điểm dợt chim ở Đà Nẵng, công nhận Chào Mào trong đó có giọng hay hơn ngoài bắc, tướng tá thì tùy chim nhưng đa phần là nhỏ hơn chim bắc. Ước gì trong tương lai cũng được sở hữu 1 em trung mang.

Cảm ơn bác CADN vì clip trên, chúc bác sẽ có nhiều đóng góp hơn nữa cho mái nhà SVC không biên giới :a44::a44::a44:

Revolution

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trung Mang đấu tại trường chim Hội An, cafe anh Tuấn sa không

Trung Mang đấu tại trường chim Hội An, cafe anh Tuấn sa không.

Giao lưu anh Trực Đà Nẵng vào chơi.

Đang đấu căng lửa
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-icC7jxTa6w&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-icC7jxTa6w&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Anh em gần xa thích giao lưu học hỏi Trung Mang thì có thể đem chim đến chơi và giao lưu trao đổi kinh nghiệm nuôi chim Trung Mang, anh Tuấn : anh Tuấn chủ trường chim Trung Mang ở Hội An.

Mong muốn giao lưu và học hỏi trao đổi kinh nghiệm về Trung Mang
Chào thân ái
YouTube - MVI 7984

Revolution

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đây là giọng con Trung Mang yếm lam của người Hội An phải không anh Giang, sao anh không up lên you tube, hic, em dùng net ở quán thì bó tay

bahue

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Trung Mang đấu tại trường chim Hội An, cafe anh Tuấn sa không

Tôi là thành viên mới, lâu nay chỉ nghe nói về chim trung mang nhưng hôm nay mới tận mắc chứng kiến. Rất cảm ơn đã gởi file lên cho anh em thưởng thức. Tôi ở Quảng Ngãi, rất vui được giao lưu với các bạn.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Trung Mang đấu tại trường chim Hội An, cafe anh Tuấn sa không

Tôi là thành viên mới, lâu nay chỉ nghe nói về chim trung mang nhưng hôm nay mới tận mắc chứng kiến. Rất cảm ơn đã gởi file lên cho anh em thưởng thức. Tôi ở Quảng Ngãi, rất vui được giao lưu với các bạn.
Chim quảng ngãi hay lắm anh , em đã từng vào quán cafe gần ngã ba của chú gì quên mất cái tên, có mấy con Chào Mào hay thật, ông này nuôi chim chào mào từ lúc nhỏ nhưng bùn cái là hỏi chuyển nhượng giao lưu không bán mặc dù đã nhờ người quen hỏi dùm.

Khi nào có dịp vào Hội An thì alo em nha, hiiiiiiii, anh em Hội An chỉ chơi một loại một đó là Chào Mào Trung Mang, hiện chim bổi thì nhiều chứ chim thuần chơi trường có vài con xuất chúng, hy vọng sang năm lượng chim bổi lên chơi nhiều hơn và người đam mê chào mào nhiều hơn. Hiện đã ra luật cấm bẫy nên có lẽ lượng trung mang bổi đã khóa sổ và không tăng nữa, anh em bây giờ ai cũng lo giwux chim nuôi chú không sang tay nữa, và rất quí khi có trong tay một con bổi Trung Mang, nó được coi là vua của chào mào hiện nay ở đất Quảng Nam, đang dẫn đầu danh sách chào mào quí hiếm của Quảng Nam, tuyệt chủng thì không thể vì nó rất khó bẫy vì sợ lồng bẫy và lượng chim tơ má trắng không ai nuôi vì không có giọng rừng.

Hội An là thành phố du lịch chuyên nghiệp nên rất mến khách, hy vọng được giao lưu kinh nghiệm và phong cách chơi chơi Chào Mào của mọi miền anh em và đặc biệt hơn là các anh em đang mê chơi chào mào, không hiể vì sao giọng nó hot làm nhiều người mê miệt và bỏ ra công sức, tiền bạc và thời gian để chăm chào mào.

Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom