Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mới chơi mi cần anh em vào giúp

Mi thì chỉ nên bung hết áo lồng lúc phơi nắng . còn bình thường thì nên để chữ A sẽ tốt...chim mới về nên lạ chủ chưa quen dc khung cảnh mới nên ít hót thôi..thời gian này a nên để chim ở chỗ vắng yên tĩnh...khỏang 1-2 tuần khi chim quen rồi thì lúc đó nó sẽ hót um xùm lun ....còn về cầu đậu thì có nhiều lọai lắm . cầu gạo hay cào nào cũng dc .. miễn là vừa w chân là dc rồi . còn móng thì có 2 cách . 1 là bác bắt em nó ra rồi cắt móng em nó , 2 là mua cầu mài móng bỏ vào , tự em nó sẽ mài ..thân

thanks bác. như bác nói thì kể cả mi thuân hay mộc thì cũng nên trùm nửa áo lồng lại hả bác ? có gi bác bảo nốt hộ em. thanks bác nhiều

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

thanks bác. Như bác nói thì kể cả mi thuân hay mộc thì cũng nên trùm nửa áo lồng lại hả bác ? Có gi bác bảo nốt hộ em. Thanks bác nhiều

mi bổi thì mới bắt về nên trùm lồng vài ngày cho chim quen w lồng đã...rồi mở từ từ...mi rất khó thuần.....ko đơn giản đâu....bác cứ từ từ thôi...nhiều bài viết cụ thể lắm.bác chịu khó tìm nha..thân

M.U

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

E cũng mới chơi Mi nhưng có người đi trước chỉ bảo cho ăn Liu Điu cách nhật Mi sẽ sung chơi bền, Em làm theo được 2 tháng nay có hiệu quả lắm. Em bung hết áo lồng suốt, tắm nắng hàng ngày, hạ thổ cách ngày, chỉ có Cám tự làm và Liu Điu !

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0

mi bổi thì mới bắt về nên trùm lồng vài ngày cho chim quen w lồng đã...rồi mở từ từ...mi rất khó thuần.....ko đơn giản đâu....bác cứ từ từ thôi...nhiều bài viết cụ thể lắm.bác chịu khó tìm nha..thân

con này của em là 3 mùa lông rồi đã đứng lồng em lai cam lông đi tắm hay treo chỗ khác em ý không nhảy. ý em là có nên trùm áo lồng cho mi không hay chi đi ngu thì trùm, vì thấy có nhiều bác bảo trùm vào mi sẽ sung hơn là mở hết ra, chi khi nào tắm nắng và treo cho hót thì mở ra thôi. không biết đúng không nữa bác nào chỉ bảo em vụ này cái. thanks các bác nhiều.

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0

E cũng mới chơi Mi nhưng có người đi trước chỉ bảo cho ăn Liu Điu cách nhật Mi sẽ sung chơi bền, Em làm theo được 2 tháng nay có hiệu quả lắm. Em bung hết áo lồng suốt, tắm nắng hàng ngày, hạ thổ cách ngày, chỉ có Cám tự làm và Liu Điu !

nói thật với bác ở miền trung hoặc miền nam mới có con líu đíu chứa ngoài bắc không có loại này và em được nhìn thấy nó bao giờ. con bác bảo hạ thổ là đặt chim xuống đất đó hả. cái này có ảnh hưởng hay có gì không bác bảo em nốt nhé

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang theo dõi topic này để học hỏi kinh nghiệm , cũng đang phân vân giữa chơi Mi và Khướu wá

thichchimmi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hoa mi bi cut duoi thi co sao khong moi nguoi lam the nao de no nhanh moc long duoi lai.thank

Họa mi bị cụt đuôi thì có sao không mọi người làm thế nào để nó nhanh mọc lông đuôi lại .thank

Chú ý : Bạn thichchimmi liên tục post bài không có dấu tiếng việt ,bạn xem lại nhé !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần các bác dúp

Vấn đề là em có chú họa mi mới mua. lúc ở nhà người ta nó hiền và hót nhiều, nhưng khi về nhà em dược một tuần thì nó rất nhát người, và ít hót khi nào mi mái xùy thì mới hót. các bác vào dúp em với.
thân./.:a40:

ntnc123

Thành viên mới
SVC$
0
Cho em hỏi HM hót nhìu giọng với HM hót một giọng là tùy thuộc vào mỗi con chim hay là nuôi lâu chăm kỹ thì nó sẽ hót nhìu giộng vậy?..Con mi nhà em, em bắt tiếng mai xùy thì nó cứ hót mỗi một giọng như thế mấy ngày nay rồi mà không thấy hót nhìu giọng như mấy chú trên clip..em ngh nói là HM tùy vào mỗi con nó mới biết hót nhìu hay 1 giọng khác nhau ạ mong là các anh giải đáp thắc mắc của em ạ...thank

thatismylove30

Thành viên mới
SVC$
0
anh cho e hoi e nuo 5 chu hoa mi mot mai 4 trong ma co mot con trong hot ak may con kia ko nghe hot sao vay anh cho e hoi vi li do gi no hong hot zay anh chi cho e li do voi thank may anh

huuchung0505

Thành viên mới
SVC$
0
Em xin hỏi mấy anh trong diễn đàn về chú Mi nhà em ( 1 mùa vừa xong lông) hót em nghe không biết có phải bị khàn giọng ko ? Chú mới hót vài 3 đoạn ngắn vì chưa căng lữa em nghe có tiếng thì trong bình thường có tiếng thì như hơi khàn khàn ấy. Ko biết có phải em nó bị khàn giọng ko ? hay vì em nó chưa đủ lữa nên hót giọng có lúc chưa đc trong và chưa đủ hơi nên hơi khàn khàn 1,2 tiếng ?
Em xin cảm ơn.

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim không đủ lửa chưa căng lửa thì hót giọng yếu. giọng yếu ko lực thôi, nhưng vẫn trong bình thường. còn khàn thì căng lửa hay yếu lửa vẫn hót giọng khàn thôi

thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom