Guest viewing is limited

quocphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a34::a34:các bác cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa là nuôi chim non như thế nào để chim non khỏi bi lộn mèo?????:a34:

quocphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi về chích chòe than con?????

tình hình là em mới bắt được 1 tổ 5 con chưa mở mắt em không biết nên cho nó en thứ gì. hiện giờ em đang cho nó en cám. nhìn chim rất yếu. các bác nào đã nuôi chim nhỏ như thế chỉ em cánh nuôi với? em thanks trước:a15:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi về chích chòe than con?????

Ây da ngưn cám ngay nhé mình bị vụ này chết hết 4 em đấy cho ăn dế nhỏ laọi bé xíu lun bóp nát đầu rồi nhún nước đút hoặc sâu bự đó cắt khúc vừa ăn rời củng nhún nước đút chừng 3 ngày sau là mở mắt khi đó thì thức ăn củng như thế nhưng để to hơn chút rồi khi chim ra lồng ống rồi thì đã ổn lúc này thức ăn như cũ củng dc ko thì trộn trứng kiến với cám cho nó ăn để nó quen ăn cám củng dc bạn yên tâm đi than con từ khi nỡ đến lúc biết bay thì từ 10 ngày trỡ lại ah chứ ko lâu đâu nhé.Chúc đàn chim bạn mau ăn chóng lớn nhé nhớ cẩn thận việc vệ sinh cho chim nhé :a12:

hackernqh

Thành viên mới
SVC$
0
EM mua 4 chú, trong đó có 1 chú bị tật ở miệng (miệng nó bị tật, bị xóe ở miệng) không biết sau này chú nó có tự ăn được ko...? thấy tội cho chú nó quá... Anh nào có ý kiếm giúp em với..!

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Các bác cho em hỏi chòe non khoảng bao lâu thì thay lông để có hình thức như một chú cim trưởng thành ạ? Con chòe non đầu vụ của em nuôi được gần 1 tháng rồi, em mong nó thay lông để biết trống hay mái quá.

lupin9x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đàu mùa sung lắn nên tỉ lệ trống rấ cao .ổ 3 con thì hai con trông rồi ( thường thì con nhì và con chót ) ổ 4 con thì 3 con trống .nên mua ổ 3 con thì tỉ lệ cao hơn nha .chim đàu mùa thì nên mua ổ 4 con . coi chưng bị họ xỏ cho ổ toàn mái nha:a43: có khi ổ 3 con mùa đầu toàn trống ko ớ chứ.nên mua đi.:a24:

mhuy1990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giúp e kinh nghiệm về Than non...

Chào các bác, các ace, e mới chơi than gần đây, có nhìu điều ko rõ, các bác giúp e với.

1/ e đang nuôi than non (lúc mua thì ng bán nói là non, e đưa tay thì nó há miệng đòi ăn nhưng đã có thể bay) nhưng sao than nhà e ko chịu ăn cám. e vẫn đang cho ăn dế và cào cào

2/ e đang băn khoăn về giới tính của e ấy. thường thì khi chim non thay lông thì lông ngay ngực có màu xám ko ạh >.<

3/ e thấy trên diễn đàn các bác bảo là cho ăn trứng kiến tốt, e có mua về nhưng nhìu kiến wa', e bỏ tủ lạnh nên nó chết cả kiến, cho than ăn kiến lun đc ko ạh.

còn đây là hình than nhà e ạh

Mong mọi ng giúp e nhé. thanks all :a12:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Giúp e kinh nghiệm về Than non...

Trứng kiến thì nên lọc lấy trứng hoặc con non, chứ bỏ con già vào chim cũng không ăn. Bạn nên trộn trứng kiến hoặc sâu vào cám thì dần dần chú nó sẽ quen thôi. Chúc bạn thành công.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0

Theo hình thì chim này là mái bạn à. Đẹp , lông lá mướt mát . Chim muốn tập bột thì bạn phải cắt mồi tươi ra, chăm mồi tươi vừa đủ ăn để còn thời gian ăn bột bạn nhé.
.
Thân

nghiapn

Thành viên mới
SVC$
0

Bạn trộn sâu vào bột khoảng vài ngày là chim sẽ quen thôi. Nhưng mình có vài ý kiến về chim của bạn thế này:
1/Là chim mái nhưng cũng không được dữ chim cho lắm
2/Chim của bạn hình như bị tật ở ngón giữa của chân phải, quan sát kĩ bạn sẽ thấy móng chim không bấu chặt vào cầu.hơn nữa mắt phải của chim đang bị gì đó.
Tất nhiên là cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều cho lắm(vì là chim mái).Nếu bạn thích thì để nuôi cũng được hoặc sau này để kè chim cũng tốt.
Ý kiến của mình, nếu không phải bạn bỏ qua nhé!

mhuy1990

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hơi bùn khi bik e đó là mái. nhưng ko sao, e ấy cũng dễ thương.^^. cơ mà bi giờ còn chổ nào bán than non ko hở các bác. bác nào bik chỉ e với

sangapun

Thành viên mới
SVC$
0
các bác ơi giúp em

các bác cho em hỏi là con than của em là chim chuyền em mua được,nhưng mà em nuôi đã dạn rồi.đút ăn là xòe xòe cánh liền,nhưng mà em để ý thấy sao nó bị ngoái ngoái cái cổ ah,hiện giờ em đã cắt cánh,nuôi trong lồng ép mộc,thấy nó ko ngoái nữa,mọi người cho e hỏi là nuôi như zay thì sao này sang lồng nó có hết ngoái ko.Ah tiện đây cho em hỏi ai ở Cần Thơ có bán liu điu,gián đất,trứng kiến,cái nào cũng được ai bán thì pm em nha,em mua ở xa thì chuyển khoản.cần thơ thì em sẽ qua lấy.ai biết chỉ dùm em nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom