Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ace giúp em cái!!!!!

con chòe của em đang trổ cườm mà tai khi mua nó bi anh em nó cắn quá nên lông đuôi bị gãy còn lông dưới bung của nó bị trụi hết trơn. Ace coi có cách nào hok chỉ em với, nhìn nó bây giờ thấy xót quá:a42:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Ðề: ace giúp em cái!!!!!

Không vấn đề gì để phải lo hết, chim non đang đổ lông có bị trụi thì 1 thời gian nó sẽ ra lông mới tươi tốt thôi. Bạn cố gắng cho ăn đủ chất và tắm cho em nó thươnhf xuyên, cho em nó mau thay lông, khi ra lông mới sẽ mượt mà hơn.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

bac thienthe_na nói đúng đó. bac cứ làm theo bac thienthe_na đi

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Không vấn đề gì để phải lo hết, chim non đang đổ lông có bị trụi thì 1 thời gian nó sẽ ra lông mới tươi tốt thôi. Bạn cố gắng cho ăn đủ chất và tắm cho em nó thươnhf xuyên, cho em nó mau thay lông, khi ra lông mới sẽ mượt mà hơn.
dạ anh cho em hỏi chích chòe của em đã bít chuyên rồi thì tập tắm the nào ạ.Em có bỏ khay nước vào lồng rồi mà nó hông chịu tắm em là thanh viên mới mong các ace giúp đỡ cho!!!!!!!!:a45:

loveispain

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình thì bạn nên cho cái cóng tắm nhỏ thôi để nó đỡ sợ, để 1 lúc thấy nước là nó nhảy xuống ngay thôi, chim đang tầm của bạn thì cho tắm đều với lại ăn châu chấu thì lông lại hồi thôi.:a31:

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

pót thử xem có được hok rồi pót hình 2 bé nhà em

ngaymai1303

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần các bác tư vấn

đây là 2 chú than em bắt ở 2 ổ khác nhau nuôi đến bây h nhưng vẫn chưa biết trống mái.bác nào có kinh nghiệm xin xem giúp em cái,2 chú đều hót chuyện nhiều và lâu lâu có hót sổng mấy tiếng wit wit wit
đây là chú thứ nhất

Đây là em thứ 2

mong anh em nhận xét thẳng thắn nhé

tamvubt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cần các bác tư vấn

Cả hai đều là "Đực rựa".Mà lại còn đẹp trai nữa chứ .Chúc mừng Bạn nha.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0

đây là 2 chú than em bắt ở 2 ổ khác nhau nuôi đến bây h nhưng vẫn chưa biết trống mái.bác nào có kinh nghiệm xin xem giúp em cái,2 chú đều hót chuyện nhiều và lâu lâu có hót sổng mấy tiếng wit wit wit
đây là chú thứ nhất

Đây là em thứ 2

mong anh em nhận xét thẳng thắn nhé
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CUsers%5CUser%5CAppData%5CLocal%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0in; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} @page Section1 {size:8.5in 11.0in; margin:1.0in 1.25in 1.0in 1.25in; mso-header-margin:.5in; mso-footer-margin:.5in; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Hai chú than này nhìn hình sao sao ấy có lúc giống trống hình số 3 còn thứ nhất nhưng hai tấm đầu thì hơi giống mái .Còn con thứ hai thì tấm đầu tiên thì thấy đen giống trống đấy nhưnghai tấm sau lông báo trước ngực hơi xám,mỏ dưới thì ko đen đậm lắm giống mái hơn .Nếu để mọi người nhận xét đúng hơn bạn nên chụp lại hình rồi poss lại nhé chụp ở một chế độ thôi thấy chế độ nào mà nhìn giống thật ấy chứ chụp nhiều chế độ quá hình không đúng sự thật thì khó biết lắm còn không thì quay cái clip sẽ hay hơn đấy :a01:<o:p></o:p>

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào bạn ngaymai1303!
Hai chú chim của bạn rất giống 2 chú chim non của mình đang nuôi. Theo mình thì chú chim thứ nhất là chim đực còn chú chim thứ 2 là mái. Chim mái cũng có thể hót chuyện và rít nên bạn cứ nuôi tầm nửa tháng nữa là sẽ rõ ngay. Học bạn có thể bắt chim ra và nhổ đi một ít lông cổ đợi vài hôm nó mọc lông là biết đực mái ngay. Thân!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

theo mình thì em thứ 2 là mái đã đổ lông màu xám ở 2 bên dưới vai cánh. còn em thứ nhất cũng chưa thật rõ lắm . 2 em này chuẩn bị đổ lông bạn theo dõi ít hôm nữa là sẽ rõ. Còn chim non hót chuyện thì trống mái đều hót cả.

Big bird

"Đam mê chinh phục Thiên Nhiên"
SVC$
0

Những con than non mình nuôi trước đây con nào mà hót chuyện nhiều thì đực là chắc còn để biết nhanh nhất là nhổ 1 ít lông báo đi và chờ đợi ra lông mới là Ok.

ngaymai1303

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn ngaymai1303!
Hai chú chim của bạn rất giống 2 chú chim non của mình đang nuôi. Theo mình thì chú chim thứ nhất là chim đực còn chú chim thứ 2 là mái. Chim mái cũng có thể hót chuyện và rít nên bạn cứ nuôi tầm nửa tháng nữa là sẽ rõ ngay. Học bạn có thể bắt chim ra và nhổ đi một ít lông cổ đợi vài hôm nó mọc lông là biết đực mái ngay. Thân!
thank pác nha.2 chú chimnayf khoang bao lâu nữa thì sẽ thay lông vậy các bác để em nuôi luôn hi

ngaymai1303

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cảm ơn các bác hình chưa được rõ nên em up lại mong các bác cho nhận xét nha

đây là em thứ 2

mong các bác nhận xét chân tình

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng bạn nhé. 2 em này cũng khá đấy. Theo mình thì em thứ 2 khá hơn, lông đen sớm, có tương lai. Chăm tốt vào bạn nhé. Đừng để bị lộn cầu thì uổng. Em này hăng lắm. Có gì bỏ qua cho nhé. Thân!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quocphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là em chuẩn bị mua 1 ổ có 3 con non là than quảng ngãi nhưng chủ đòi giá 300k nguyên ổ mấy bác thấy giá thế có được hk ?. đây là lứa chim đầu mùa nên mấy bác cho em hỏi có khả năng là 2 trống 1 mái hk ?và nếu đc chọn 1 trong 3 con thì em nên chọn con nào ????:a15::a15::a15:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi về chích chòe than con?????

300k/3em là quá rẻ, em *** đi. Ở ĐN họ bán 300k/1em rồi. Cách chọn trống mái thì có nhiều người hướng dẫn trong dđ rồi.

quocphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a15::a15::a15:cho em hỏi có khả năng 2 trống 1 mái không ak ?????

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0

300k là ok rồi bạn à,đã mất công bạn chăm luôn cả ổ đi cho chắc chắn!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom