Guest viewing is limited

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay, được bác Binhnv thông báo có 1 chú gáy trắng mới xuất hiện trong giới chơi cu gáy tại Hà Nội, tôi vội bám càng bác Binhnv mò đến tận nơi để tận mắt nhìn thấy một thứ hàng độc mà bất cứ một tay chơi cu gáy nào cũng muốn sở hữu
Nó đây

Chú chim này mắt hồng, mỏ hồng, mười móng trắng, nhưng chưa thật sự bạch tạng vì lưng có lông màu phớt nâu. Tuy nhiên cũng nó cũng làm cho bao người nghe tiếng phải đến tận nơi để ngắm cho thoả. Đây là một chú gáy non nuôi lên. Theo chủ nhân thì nó gáy bổ 4, giọng thổ pha đã gáy, và gù nhiều nhưng tôi ngồi chờ ông chủ thử mãi mà không nghe thấy nó gáy. Các bác xem và cho ý kiếm nhé, liệu nó có phải là gáy xịn không?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn anh locabc!
Em thấy là nó tới 90% là bạch tạng rồi, vì là không biết nó đã được anh Binhnv đã post bên ABV rồi thì phải. Nhưng hình khá mờ khiến "thầy bói Cu Gáy" Kiwi nhìn không rõ nên không dám chắc. Nhưng hình này thấy rõ, mắt nó đỏ hồng. Nếu có móng trắng thì đúng quá, mà sao chân lại vẫn còn màu hồng ta. Như Chào Mào thì đã trắng. Tuy nhiên, em nghĩ vẫn có chỗ nó phải giữ lại. Như Chào Mào thì giữ lại cái đít đỏ và má đỏ.
Có lẽ em này giữ lại chân và bộ cườm có thể là giữ lại đôi chút.

Nhìn thấy anh em nhìn ngắm say mê nhỉ? Đúng là con chim quý mà dân chơi chim muốn sở hữu.

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Quá đẹp bác Lộc a bờ cờ ạ! nhất là cái hình thứ tư ấy, mắt nó giống Họa Mi nhể:72:

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tại vì tôi chụp bằng máy ảnh còi và nên không đúng màu mắt đó thôi, mắt nó hồng như màu mắt thỏ trắng đấy các bác ạ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng rồi mắt nó đỏ hồng mà.
Có cườm nhạt nhạt nữa.
Mà Cu Gáy Pháp thì trắng tinh chớ làm gì có cườm đâu phải không bác locabc?

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Hehe! Bác Lộc a bờ cờ có cho HLong_ce xem cái clip cu gáy pháp đây:
<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8q7Zz39RBak&rel=1"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8q7Zz39RBak&rel=1" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ui loài này thì,
chỗ pet shop của mình có bán thì phải, trắng tinh à.
Có gáy giống vậy á. Only 20 đô la à hihi.
Chả lẽ em mua về nuôi hay sao đây ta????

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Nếu ko nghe được tiếng gáy của nó thì con này chắc là bồ câu :D còn ko thì cha cu gáy + mẹ bồ câu (cái này mà hầm thuốc bắc chữa được bách bệnh đó :D)

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nếu ko nghe được tiếng gáy của nó thì con này chắc là bồ câu :D còn ko thì cha cu gáy + mẹ bồ câu (cái này mà hầm thuốc bắc chữa được bách bệnh đó :D)

haha ông này ông ác!
Chim của người ta, anh em đang nhìn ngắm say đắm mà lị.

rapcachep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim gáy này hồi xưa anh Lương ở đà lạt cũng có 1 em đó .Nhìn là đẹp hết chê luôn .Nhưng tiếc là em ko mê chim cu gáy lắm

calahet

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con Này đâu phãi dòng cu gáy trắng đau !!!

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
I em không chơi gáy nhưng nhìn thấy cũng ham, hehehe. Ở Huế em mới thấy 1 em khuyên chân hồng, mắt đỏ, mỏ hồng nhưng lông toàn thân chỉ trắng xám thôi không đựoc như em gáy này. Đang cà khịa ông chủ nhượng lại nhưng ông bảo có người trả 3tr chưa bán nên hơi choáng.

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh em ơi - con này đâu ra vậy . Dưới quê em cu gáy dùng để nhậu không à ..nhưng đâu có con nào như thế .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi nói với chim thì dân thành phố, dân nuôi chúng thì cưng và giá đắt lắm. Ở quê thì họ nhậu hết nhưng chim gì có, tôi có nghe bố vợ tôi nói hồi ổng còn nhỏ. Ổng bắt được con CM trắng tinh tức là bạch tạng ta ngày này. Mà hihi vật lông thịt luôn.

Cu Gáy: mấy hôm tôi về ĐN cũng thấy có tiệm nhậu bán, ôi thôi nhìn thấy tội làm sao. Tôi và DŨng bạn tôi nói là dân mê Cu Gáy nhìn thấy vậy chắc là đau lòng. Giá trị của bất cứ cái gì cũng vậy, mới một ngừoi nào đó thì không giá trị, với người khác thì vô vàng quý báo.

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Em có câu truyện này kể các bác nghe cho vui nhé mà em là nhân vật chính ạ.
Em nuôi nhiều cu gáy lém, nhưng vợ lại không thích chim, nhìn thấy gáy của em mũm mĩm quá cũng muốn....nấu cháo cho cu nhóc. thế là một lần vợ em hỏi bao nhiêu tiền 1 con, em thì hay nói dối vợ giá chim nên cứ bảo ngoài chợ bán có 35k một con thế là vợ mừng quýnh lên bảo là vẫn rẻ hơn Bồ Câu, ngày mai làm 1 lồng về cho ăn dần......huhu khổ em không các bác. sau 1 tối suy nghĩ và đã tìm ra một cách không ngờ lại hữu dụng đến vậy. Sáng hôm sau mới gọi vợ ra bảo em xem này anh thả chim nhé. Thế là liền thả con Chòe than ra(Không dám thả gáy vì sẽ teo mất ngay..hihi) cu cậu sướng quá bay thẳng lên nóc nhà, lúc sau cầm nắm sâu ra cu cậu xà xuống ăn liền và em có nói nuôi chim tình cảm như vậy làm sao dám ăn dây, em xem mấy hôm nữa nó vấn ở nhà mình...hihihi. Đến giờ không thấy nói gì đến vụ thịt gáy nữa các bác à.
Những vụ như thế này thì Bác Locabc chắc biết rõ...hihihi

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim Gáy ở Thái Lan cho lai giống, rất đẹp các fans à.
3f7b5208b016e1f6d2ef81964b1fb065.0.11112007079.jpg.atch

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
anh em ơi - con này đâu ra vậy . Dưới quê em cu gáy dùng để nhậu không à ..nhưng đâu có con nào như thế .

Chim cảnh, nghe tiếng gáy của chú Cu gáy nó mới chân quê làm sao, chẳng lẽ vì một miếng ăn mà nỡ làm như vậy sao, thiện tai thiện tai. hic

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Hic nhìn cái chuồng cu gáy trắng lai giống trời ơi không thể chịu được luôn, chảy cả nước giãi. Hic thích nhất là chú gáy màu nâu , trắng mà vẫn còn giữ được bộ cườm của Cu gáy đó á.

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Hôm nay, được bác Binhnv thông báo có 1 chú gáy trắng mới xuất hiện trong giới chơi cu gáy tại Hà Nội, tôi vội bám càng bác Binhnv mò đến tận nơi để tận mắt nhìn thấy một thứ hàng độc mà bất cứ một tay chơi cu gáy nào cũng muốn sở hữu
Nó đây

Chú chim này mắt hồng, mỏ hồng, mười móng trắng, nhưng chưa thật sự bạch tạng vì lưng có lông màu phớt nâu. Tuy nhiên cũng nó cũng làm cho bao người nghe tiếng phải đến tận nơi để ngắm cho thoả. Đây là một chú gáy non nuôi lên. Theo chủ nhân thì nó gáy bổ 4, giọng thổ pha đã gáy, và gù nhiều nhưng tôi ngồi chờ ông chủ thử mãi mà không nghe thấy nó gáy. Các bác xem và cho ý kiếm nhé, liệu nó có phải là gáy xịn không?

Chúc mừng LocABC đã tham gia post bài , làm phong phú cho diễn đàn .

garung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thì dốt về cu gáy, nhưng theo nhận xét của.....quần chúng thì tất cả các loại động vật quái lạ đều .....dở hơn so với đồng loại. Chích chòe bông, họa mi trắng, Chào Mào trắng....tất cả là do bệnh bạch tạng mà ra. đột biến do suy thoái gien, Vì vậy, chúng đều yếu, sống kô thọ và dở về chuyên môn hơn đồng loại. Chúng chỉ đẹp về hình thức vì là hàng độc, triệu con có 1. Và chúng chỉ quý ở chỗ đó. Con cu trắng mà ông chủ nói bổ 4 thế nhưng khi bạn tới mà nó kô gáy gì cả thì chắc là nó có vấn đề về chuyên môn hoặc là nó đang.....viêm họng.
Dẫu sao đây cũng lả hàng độc, thế nhưng bởi vì nó trắng wá cho nên 1 số người kô biết về cu gáy ( than ôi số này đông lắm - trong đó có cả tui ) thì dễ lầm lẫn nó với ...bồ câu Pháp.
Mong các huynh chỉ giáo thêm. hiii

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom