Guest viewing is limited

Haihadong

Thành viên mới
SVC$
0
Chào toàn thể anh em, lịch dượt Hoạ Mi - Hội Hà Đông ngày 06/09/2009 sẽ bắt đầu vào lúc 8h sáng thay vì 7h30 anh em nhé.

Hẹn gặp lại anh em,
Haihadong
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào toàn thể anh em, lịch dượt Hoạ Mi - Hội Hà Đông ngày 06/09/2009 sẽ bắt đầu vào lúc 8h sáng thay vì 7h30 anh em nhé.

Hẹn gặp lại anh em,
Haihadong
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
Sao lại là 8h mà ko là 7h30 như mọi lần nhỉ. sao ko thấy bác hoamirung hay Tahien nói gì nhỉ?

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
Sao lại là 8h mà ko là 7h30 như mọi lần nhỉ. sao ko thấy bác hoamirung hay Tahien nói gì nhỉ?

Để tiện cho anh em ở xa đến cuội dợt chim,theo ý kiến của đông đảo anh em xin đính chính lại giờ dợt MI của HỘI HÀ ĐÔNG-HÀ NỘI bắt đầu từ ngày 6/9/2009 là 8:00
xin cám ơn

h0a mi chie^n'

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a31: Cả nhà ch0 E hỏi địa điểm dượt mi là ỏ đâu khó tìm không vậy . E mơi' chơi nhờ các bác chỉ giúp ch0 E hoặc bác nào hay đi ch0 E số điện thoại làm quen vậy hi```

NAM-HA DONG

Thành viên mới
SVC$
0
xin chào anh em HỘI Mi Hà Đông và anh em diễn đàn tôi là thành viên mới của diễn đàn,xin phép được gia nhập hội Hà đông.Mong anh em cho phép và giúp đỡ.Xin chân thành cám ơn.

NAM-HA DONG

Thành viên mới
SVC$
0
Chào toàn thể anh em!chúc mọi người cuối tuần vui vẻ,chúc buổi dợt ngày mai của hội đông,vui!
Anh em chúng ta nuôi,chơi chim nói chung hoạ mi nói riêng em nghĩ phải tính đến chuyện lâu dài.Việc bảo vệ môi trường cũng như bảo vệ chim hoạ mi khong bị tiệt chủng là trách nhệm không chỉ riêng ai mà là của tất cả ai săn bắt,nuôi,chơi và mua bán loài chim quý này.Để con cháu chúng ta mai sau còn nối tiếp được thú chơi tao nhã ,lành mạnh này em xin phép nêu lên ý kiến của bản thân mình nếu có chổ nào kg phải mong chư vị lương tình bỏ qua cho.

Hoạ mi ngày càng khan hiếm,giá đắt đỏ .Để có được con chim hay kg phải dễ tìm nguyên nhân là do đâu em nghĩ anh em ít nhất cũng có một lần suy nghĩ về vấn đề này.Việc khai thác,săn bắt bừa bãi là nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng này.Nhất là việc,bắt,bán,nuôi và chơi chim Mi non.Một con mi non nuôi ít nhất 2 hoặc 3 năm mới hót tạm được chúng ta nuôi vừa tốn kém khi chim lớn kg thể nào hót hay bằng chim thiên nhiên cùng tuổi.Nếu ta nuôi chim non cơ hội sinh sản của con chim đó không có,còn nếu ta nuôi một con chim đã có 2,3 năm rừng thì chim vừa hay(khó thuần một chút) vừa kg tốn nhiều công sức vẫn thưởng thức đươc chất giọng tuyệt vời của rừng xanh và đặc biệt trong 2,3 năm đó nó có thể giúp các chị mái đẻ được một hai lứa chim non duy trì nòi giống và giúp chúng ta có chim để chơi.

vi lý do trên em thiết nghĩ anh em trên diễn đàn chúng ta cần phải phân tích ,tư vấn nâng cao tầm hiểu biết cho anh em mới chơi,người buôn bán chim hiểu được ý nghĩa của việc bảo tồn loài chim này.việc này kg phải ngày một ngày hai mà cần phải môt thời gian dài và cần đến sụ giúp sức của BQT.Trước hết là vận đông anh em trong hôi HÀ ĐÔNG nói không với việc mua,bán,nuôi,chơi hoạ mi non ngay từ buổi dợt ngày 6/9/2009.

Anh em ơi,những ai yêu quý loài chim này cần phải lên tiếng ngay từ bây giờ để đời sau con cháu chúng ta còn có cơ hội nghe tiếng hót hoạ mi và cũng biết rằng có được điều đó là nhờ cha ông đã chung tay bảo vệ loài chim này.
Xin hết!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Picachu ơi,

Sorry em nhé, theo ý kiến của nhiều anh em, bây giờ mùa thua rồi, trời mát anh em ngủ dậy hơi muộn 1 tý :a21::a21::a21:. Vả lại bắt đầu 7h30 thì các bạn ở xa đến thường hơi bị muộn nên thời gian dượt ko được nhiều. Các bác đã ở xa đến mà vừa ngồi đã về thì hơi áy láy nên anh em quyết định chuyển thành 8h thay vì 7h30. Hy vọng sẽ ko ảnh hưởng đến lịch của toàn thể anh em.

NAM-HA DONG

Thành viên mới
SVC$
0
:a31: Cả nhà ch0 E hỏi địa điểm dượt mi là ỏ đâu khó tìm không vậy . E mơi' chơi nhờ các bác chỉ giúp ch0 E hoặc bác nào hay đi ch0 E số điện thoại làm quen vậy hi```

chào HOẠMICHIEN
Địa chỉ dợt của hội HÀ ĐÔNG là vườn hoa khu văn quán.Bạn cứ đến HỒ VĂN QUÁN-HÀ ĐÔNG alo cho anh em,sẽ có người ra đón.Số điện thoại sẽ PM cho bạn.
Chào mừng bạn đã ghé thăm bõ của hội.Nếu có thể rất hân hạnh được đón bạn về giao lưu.

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0

để biết thông tin dịa điểm dợt bạn alo cho mình theo số 0903812513 nhe!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào toàn thể anh em, buổi dượt Hoạ Mi - Hà Đông hôm nay cực kỳ hoành tráng với khoảng 30 lồng Mi. Dưới đây em xin gửi các bác phóng sự ảnh do phóng viên của hội đã ghi được để phục vụ các bác gần xa và những anh em bận ko tham dự được

Buổi dượt hôm này là buổi dượt chào "Thu" nên lịch dượt chuyển thành 8h thay vì 7h30 như mọi khi. Tuy nhiên, 7h30 đã có những anh em đến tập trung rồi. Thế mới biết cái niềm đam mê của anh em với tiếng hót Hoạ Mi thế nào.

sau bữa sáng làm cốc cafe nghe chim hót cứ gọi là phê như con tê tê. Xin giới thiệu với anh em 2 gương mặt cũ rích - Dũng chợ xanh và Hải Hà Đông

Khỉ vàng, thành viên tích cực treo chim

Chim bác Hải Hà Đông vẫn giữ phong độ như ngày nào cho dù bắt đầu rớt lông từ tuần trước. Hình như bác này cho chim ngậm sâm thì phải, hôm nào cũng chiến từ đầu đến cuối.

Picachu lặng lẽ treo chim

Chim của bác Tahien, vừa hót vừa múa xoè làm duyên nữa chứ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Một phút trầm tư của Picachu "Không biết có nên kiếm 1 con khủng hơn để tham gia với anh em?"

Lại cafe chém gió, hôm nay Khỉ vàng chiêu đãi anh em Snack nhé. Cám ơn chú Khỉ

Và đây là Nam Hà Đông cùng 1 chú bộ đội 2 tay 2 súng, nghe nói chú này cũng đến từ đất chim

Và đây là nụ cười của chú bộ đội, có lẽ đã tìm được niềm vui tại cội dượt nên chú đã mở 1 nụ cười rất tươi

Đây là Cảnh phong lan, chủ hội phong lan Hà Đông cũng 2 tay 2 súng luôn.

Treo chim...

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chỉnh sửa lần cuối:

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Trao đổi kinh nghiệm chữa bệnh Mi khàn giọng

Và đây là thành viên Chicken, bác Chimcodo hôm nay đi vắng nên bàn giao công việc thực phẩm là dế cho anh em trong hội.

Và đây là thành quả cân, đong, đo, đếm sau 1 giờ. Chicken ơi, mọi người sẽ cảm ơn em hơn nếu em đừng có đếm chác làm gì. Bác Chimcodo đi vắng em cứ bốc bao giờ đầy chai thì thôi, việc gì phải đếm cho vất vả.

Chim của Chicken này

Ờ hay nhỉ, anh đã bảo sáng CN hàng tuần anh bận đi dượt chim rồi mà, cằn nhằn cái gì??? Shopping thì tự đi 1 mình, em thích cái gì thì cứ quyết.

Bác Vinh, thành viên cao tuổi nhất hội, hôm này bác góp vui với 1 con mộc dở. Mà mộc dở gì mà hót ác thế bác Vinh ơi???

Dế hả? Cho chim ăn cái này tốt đấy.

Dũng chợ xanh mân mê lọ dế

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Còn đây là Chich_choè_than góp vui với 1 đôi (1 trống, 1 mái)

Sau mấy tuần vắng mặt bác Bác Vinh làm 1 vòng sắp bờ soi.

Và đây là mấy ca sỹ của các thành viên

Bác Tahien dạo này mải lo nghĩ chim cò quá tóc rụng tương đối rồi!!! Nhưng phải nói con chim của bác dạo này lên kinh thật, lông lá cứ gọi là mướt cỏ bợ

Choè than: Bác đừng tưởng mình bác suy nghĩ về chim mà rụng tóc nhé, bác nhìn đầu em đây này

TA HIEN

Quản lý
SVC$
0
chim của cobber hôm nay dữ thiêt,làm vài mỏ mà nhiều con bỏ chạy.nó mà thay lông xong ,tìm sư phụ huấn luyện vài tháng chắc mang đi thi đấu xem được rồi!

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
chim của cobber hôm nay dữ thiêt,làm vài mỏ mà nhiều con bỏ chạy.nó mà thay lông xong ,tìm sư phụ huấn luyện vài tháng chắc mang đi thi đấu xem được rồi!
Bác lại cầm đèn chạy trước ô tô rồi, vụ này có Clip phục vụ anh em đoàng hoàng. Ai lại chém gió thế.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Bận việc chạy ra ngoài 1 chút, không ngờ anh em mình theo dõi thớt này sát thế. EM xin được tiếp tục phục vụ các bác nhé

Bác Khánh Hà Đông, hội trưởng hội Hoạ Mi Hà Đông cùng bác Thiện, góp vui với 3 chú trong buổi dượt hôm nay. Bác đi 3 về 4. Chúc mừng bác Khánh

Choè than kè mái

Đây là Cobber và Độc mã

Toàn cảnh

Cafe 1 mình - Chicken

Độc Mã thấy chicken buồn nên ra động viên

Tahien soi Kts. Bim

Bác Thiện và Cobber lấn chiếm lòng đường lại còn ghếch chân

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Đôi bạn thân

Kts. Bim cười duyên, nụ cười mãn nguyện, chim thay lông cụt đuôi mà vẫn lên ầm ầm

Toàn cảnh

Chém gió tiếp

Cobber đang bốc phét với Kts Bim

Nóng trong người, nóng trong người làm tý cà phê ê ê ê

Cafe & thuốc lá là 2 thứ ko thể thiếu được của chim thủ

MỘT SÁNG KIẾN CỦA BÁC THIỆN, ỐNG ĐỰNG DẾ VÀ CHÂU CHẤU. CÁI NÀY RẤT TIỆN VÀ SẠCH SẼ, BÁC NÀO THỬ RA TAY XEM. NHÉT ĐẦY ỐNG CHO ĂN CẢ NGÀY.

Ghép lồng cho thử vài mỏ

Nguyen Gia Son đến muộn, anh em hôm nay có quà của Sơn, thuôc diệt kiến. Cám ơn Sơn.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Cuối cùng là màn chọi chim. Chim của bác Khánh Hà Đông và Cobber (Em có clip chọi của 2 em này, sẽ up phục vụ các bác sau vì nhà em mạng chậm quá)

Và đây là tiết mục hạ màn, đây ko phải là toàn bộ số ca sỹ tham gia dượt hôm nay vì có rất nhiều ca sỹ theo chủ về trước

Một số hình ảnh trên đây đã khép lại buổi dượt đầy thành công và vui vẻ. Xin cảm ơn toàn bộ anh em. Chúc anh em sức khoẻ, vủi vẻ và hạnh phúc.

Thân,
Hoamirung

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom