Guest viewing is limited

Lynk_TG

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thì thấy rằng chọn mi hót thì tướng tá cũng phải dữ chim thì mới hay.
Theo em thì nên chọn những con thân củ đậu, đuôi lá vả, xà đầu mắt cóc, lông tươi, mỏng, mỏ mỏng và dài, chân que đóm, bàn chân như móng mèo. Em nghĩ là nếu hội tụ đủ những điều trên đã là 1 con mi tương đối rồi. Thêm màu mắt như màu lục đậu già hay là thiên thanh, có cát đen trong mắt thì quá tuyệt vời. Còn nếu thay cái mỏ móng với mỏ dầy thì chắc là chú ta cũng có thể chạm được vài mỏ đấy. Có gì ko phải mong anh em chỉ bảo thêm.

quangvh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tuyệt vời hoan hô các bác. Con mi hót nhà em có nhìu cái như các bác nói

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu như chọn như vậy thì rất khó cho người nào lần đầu tiên chơi họa my.thứ nhất là con chim sẽ không đứng yên cho bạn đến sát bên lồng để quan sát nó.cách nhận biết vè những từ ngữ chuyên môn như mình củ đậu,đuôi lá vả.thì người mới tiếp xúc so sánh làm sao đây phân biệt như thế nào ..v..vv.v.cho nên lý thuyết chỉ dùng cho những người đã có ít nhiều kinh nghiệm .còn đối với người mơi chỉ còn có cách tốt nhất là nhờ người dẫn dắt mình,vừa đii xem chim vừa hướng dẫn cách phân biệt.học như vậy tiếp thu rất nhanh và cũng không bị bỡ ngỡ.cho nên khi lần đầu tiên chơi my.các bạn hãy tìm cho mình 1 người quân sư tốt bụng vào đã nhé.còn không thì học hỏi lại từ bạn bè đang nuôi họa my ấy.bao giờ mà có đủ điều kiện đáp ứng được 1hay2 tiêu chí đó thì hãy chọn và mua họa my để về nuôi,chăm sóc,thưởng thức thành quả nhé.

toancanfly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đơn giản cho những ai mới chơi chưa có kinh nghiện nhiều là khi chọn mi hót hay là nên bắt nhửng con mi siêng hót , nguyên một bầy bổi con nào hay hót xuỳ mái hót liền thì nên bắt em đó là chắc nhất thông thường khoản 60% là nhửng con mi đó sẻ hót hay. Còn nếu bạn muốn chọn nhửng con có giọng hót đặc biệt thì phải có kinh nghiệm thực tế + một chút may mắn. Thân

lexuanthinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thần Chào mọi người.
Những mình thấy đồi với những người mới vào nghề chơi. Nhìn chim thì con nào củng như con nào. Nhất là chim mộc. Nếu con 5, 7 chút gần nhau thì may ra còn phân biệt được còn nào bự con hay con nào đẹp hơn mà thôi. Nếu mọi người có hình ảnh thưc tế. So sánh với nhau thì mừng biết bao. Mình mới chơi chim, củng chẳng quen biết ai chơi chim. Mình mua chim chỉ chon theo cảm tính mà thôi.
Mọng mọi người cho những hình ảnh so sánh, để những người mới vào chơi có thêm phần hiều biết.
Thân, cám ơn mọi người:a12:

Nguyen The Anh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a01::a01::a01::a01: các bác cứ nói vậy thì bó tay, theo em cứ con nào đắt là hay ok?
Bạn oi !
Không phải cứ đắt đã là chim hay đâu nhé ! Mình thì có quan điểm là không quan trọng hình thức nhiều lắm cứ kiên trì ngồi chờ con chim mình ưng ý bật được tiếng hót thấy to và trong trẻo là mình bắt thôi !

chienlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà trong diễn đàn SVC việt nam, em là một người rất thích tiếng hót của chim họa mi em đã đọc rất nhiều tiêu chí mổ tả để chọn 1 chú chim họa mi hót hay đánh giỏi , thế nhưng e thấy mỗi một diễn đàn dạy 1 cách chon tướng chim 1 kiểu, e là người mới chơi chim nên mong anh em trong diễn đàn có thể chỉ giúp e cách xem tướng 1 chú chim họa my hót hay được ko( e chỉ thích nuôi chim my hót ....vì e rất thích giọng hót của chim họa my)
Nói chung là mỗi người có 1 cách xem và chọn chim khác nhau. Để Chọn được 1 con chim ưng ý thì cần rất nhiều thời gian để h ọc hỏi kinh nghiệm. Bạn nên đến hàng chim và học hỏi từ những người đến mua chim hoặc tìm cao thủ dạy trực tiếp cho.
Thân

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mỗi người một nhận định, e chị chọn Mi hót theo cách nhận định và rút ra đc của các bài viết.
Mỏ thì mỏng, họa thì thanh và mảnh, chóp đuôi bầu tròn thì con ấy tương lai hót xòe, chân cao ráo nhìn vững, ko có tật lỗi (lộn mèo, gãy móng v..v....).. mình chơi hót thì ko nên quan trọng đầu xà này nọ, đó dành cho đá thôi. và với tiêu chí trên, e đã có đc 1 e có hiện tượng xòe đuôi và múa, tuy tướng trung ko to như mi chọi:D. chúc bạn sớm tìm đc chú chim ưng ý !

minhdauminhdau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tất cả chỉ là trên lý thuyết mà thôi . Chọn Mi thông qua các tiêu chí mà sách vở đề ra quả thực là một điều quá khó . Không có một cái gì trên trái đất này gọi là hoàn hảo cả . Mỗi người có một cách nhìn riêng , một sự thưởng âm thanh riêng . Một chú Mi này có thể vừa lòng với người này nhưng chưa chắc đã vừa lòng với người kia .Còn để tìm ra được một chú chim hoàn hảo ( về cả tướng tá lẫn giọng hót là điều quá khó ) . Chúc bạn sớm tìm ra được con chim ưng ý với bạn ...

hungnbvn

Thành viên mới
SVC$
0
Hình như em thấy mấy bác bỏ qua chi tiết về mỏ của Họa mi hót rồi
Theo mình, cách duy nhất để phân biệt họa mi hót và họa mi đá chỉ là mỏ thôi
Chú họa mi hót hay và siêng hót thì thường mỏ ngắn thon, và không bi sứt mỏ do cắn phá lồng, khoen mắt dài và ngang tầm với mắt
Chú họa mi thich đánh nhau và đánh nhau cực kỳ giỏi thì mỏ to, dày, dài hơn bình thường. khoen mắt dài và cao ngoắc lên. Nếu bạn muốn chọn 1 chú họa mi đá mà có đầy đủ các yếu tố trên thì xin chúc mừng bạn đã sở hữu 1 võ sĩ xuất sắc.
Còn 1 chú mi đang ở trong lồng bổi nếu bạn kiếm cách để chú ta mở miệng ra mà nghe được tiếng hót của nó để mà chọn thi sẽ không bao giờ xảy ra được đâu bạn à
Minh co môt em đưa lên cho các bác xem hộ em xem nó có được phẩm chất gì không hii

thichchoeda

Thành viên mới
SVC$
0
Ở nhà mình mới bẫy được một em đầu xà, chân cước, lưng gù, móng mèo và họa nhỏ như sợi chỉ hót rất tốt.

thang848

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn mình cung thích mi hót nhưng theo minh chọn là minh chọn con nào đứng cao cau la OK với minh theo cã nhà OK với minh ko

cuongquephong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin có vài tiêu chí, nếu chưa đúng và đủ mong mọi người chỉnh sửa và bổ sung!

1 . Mỏng mỏ, màu mỏ không quan trọng.Nếu có khe hở càng tốt;
2. Đuôi thẻ bài hoặc lá vả;
3. Thân dài hay ngắn không quan trọng, trung chim hoặc to chim là OK;
4. Chân trắng mỏ ngà, chân vàng mỏ vàng, chân đen mỏ đen, chân trắng mỏ vàng đều OK;

Tất cả đều phải chăm sóc tốt, thường xuyên đem đi dượt thì chim mới có nhiều giọng và tự tin hơn khi đấu giàn.

thanhnam_89

Thành viên mới
SVC$
0
em có con chim hm mộc rất dữ cho ngón tay tới gần lồng là nó lao ra mổ rất mạnh con này em thấy nó đầu thon tròn mắt hơi lồi lông đâu mỏng ốp sát . các bác cho em hỏi như vậy có dc gọi là chim hay ko , có chơi dc không tại mới chơi nên tù mù thik cái tính dữ dằn của nó nên mua về chơi,

aducdkz82k65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì cứ tham khảo thực tế từ từ.......cứ chiêm ngưỡng những e nó rồi áp dụng vào những bài đã đọc thì bạn sẽ có những e như ý muốn...mình khuyên bạn mua con gì thì cũng có đôi có cặp như thế chim mới xung được

freethebluvn

Thành viên mới
SVC$
0
con nào mỏng mỏ giọng to ko tật nôi là được bạn àh, nhiều con tướng tá đẹp nhưng chất giọng và lối chơi ra j đâu, họa mi hót chủ yếu cần lắm mồm và giọng to :D
vài ngu kiến của e có j sai mong các bác bỏ qua cho

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom