Guest viewing is limited

vinh75

"Người ham vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng HCN có chú CM đẹp .Mình thấy thì nó cũng được chăm tốt mà :lông mướt ,đít đỏ đẹp.Lông đỏ trên mi mắt chắc được gọi mi hồng rồi, quí quá .
Chúc mừng !Chúc mừng .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này già rồi bạn ơi, theo mình thì cũng phải 4 mùa rồi

xxxbopy

Thành viên tích cực
SVC$
0
To Hiền cô nưong : con CM của bạn có hay hót ko, hót đc mấy giọng vì tôi cũng có y chang một con như vậy ,hót thì nhiều nhưng giọng ko mau lắm (theo như tiêu chuẩn trên 4 rum).Tôi đang phân vân quá hay là thả em nó đi.
xin lỗi Mod cho em spam cái nhé, anh chích bông đầu gấu mà k muốn nuôi 1 chú như vậy nữa, đừng thả, phí ra, bác cho em để em về nuôi thử xem sao nhé!

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
xin lỗi Mod cho em spam cái nhé, anh chích bông đầu gấu mà k muốn nuôi 1 chú như vậy nữa, đừng thả, phí ra, bác cho em để em về nuôi thử xem sao nhé!

Đâu phải con nào có mũ giống nhau đều hót giọng giống nhau đâu anh Chích Bông? Tùy theo từng vùng, từng nơi và giọng của nó như thế nào. Còn theo em con này chơi được, giọng đỗ to, nhưng con nào chơi "rắn" với nó là nó "rắn" lại ngay, có lẽ là kinh nghiệm nó đúc kết được qua những chuyến đi đánh và đi dợt.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đâu phải con nào có mũ giống nhau đều hót giọng giống nhau đâu anh Chích Bông? Tùy theo từng vùng, từng nơi và giọng của nó như thế nào. Còn theo em con này chơi được, giọng đỗ to, nhưng con nào chơi "rắn" với nó là nó "rắn" lại ngay, có lẽ là kinh nghiệm nó đúc kết được qua những chuyến đi đánh và đi dợt.

hihi hèn gì có ông hôm đặt nguyên cục gạch to sẵn, hihi

Như HCN nói thế thì đúng là chú CM này khả năng lèo từ kinh nghiệm chiến trường của nó thật là nhiều.

Một lần nữa xin chúc HCN sở hữu em CM hay và còn đẹp, siêng tắm cho em nó được đẹp thêm nhé!

Nhoc_Sun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hix hix anh HCn lần sau chỉnh size nhỏ lại đi , to quá chờ hơi bị lâu để mà xem hihi con chim của anh cũng đẹp quá he, chim em thì bộ lông xấu lắm nhất là lông đuôi , không hiểu vì sao chú đã đứng chim rồi , cho sờ luôn mà bộ lông đuôi thì chỉ có 3 , 4 cọng >"<.chú này đang thay lông có lẽ qua tháng 6 này thì có thể đi bẫy được rồi ah bữa nào anh ghé nhà em chơi luôn tiện kè cho vui ^^! .đia chỉ chỗ số 1 kiệt 96/ đào duy anh luôn đó...

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
hix hix anh HCn lần sau chỉnh size nhỏ lại đi , to quá chờ hơi bị lâu để mà xem hihi con chim của anh cũng đẹp quá he, chim em thì bộ lông xấu lắm nhất là lông đuôi , không hiểu vì sao chú đã đứng chim rồi , cho sờ luôn mà bộ lông đuôi thì chỉ có 3 , 4 cọng >"<.chú này đang thay lông có lẽ qua tháng 6 này thì có thể đi bẫy được rồi ah bữa nào anh ghé nhà em chơi luôn tiện kè cho vui ^^! .đia chỉ chỗ số 1 kiệt 96/ đào duy anh luôn đó...

Mà em năm nay phải thi ĐH chưa vậy? Nếu mà bữa nay rảnh rỗi thì anh có thể hẹn anh Phong Vũ mang chim qua chơi cho vui! Hi hi!

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
chim này chắc là ai đó coi đá banh xong bán luôn quá, mua cả lồng luôn

Lồng này đâu có bán luôn, sau 1 tuần là chủ chim đến lấy lồng về. Nghe nói lồng này cũng mượn của người khác, định hỏi mua luôn nhưng thấy mặt chủ chim buồn buồn (do thua) nên lại thôi!

TrungNT.DLQN

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào Mào Quảng Trị! Mới Tuyển!

chúc mừng bạn đã có hai chú đẹp quá. minh cũng mới tuyển hai chú nhưng nhát quá đi bạn có cách nào làm cho nó mau dạng và mau hót không cho minh học với. vả lại minh để nước nhưng hắn chẳng chiệu tắm gì hết

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Chào bạn,

Bạn có thể vào BOX hỏi đáp kinh nghiệm để tham khảo cách thuần hoá chim Chào Mào bổi. Tất cả kinh nghiệm AE nằm trong đó

http://svcvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=20

Chúc bạn có chim hay, đẹp.

Thân

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0

@TrungNT.DLQN: Bạn chịu khó đọc các bài ngay trên đường dẫn này Thảo luận về CM, đặc biệt là các bài trong mục Hỏi đáp kinh nghiệm. Ở đó có nhiều bài hay trong từng topic riêng mà bạn quan tâm như:Thuần dưỡng CM và cách tắm cho CM đó.
Chúc bạn có những chú CM hay!
Sr. Vừa gửi xong thì đã thấy anh cadn trả lời hộ rồi, thật là ý như một.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

Nuôi Chào Mào bổi trước nhất là phải kiên nhẫn theo thời gian, không thể mau chóng làm cho chú CM bổi mau dạn hoặc ra giọng nhanh trừ khi chú bổi đó thuộc dạng đầu đàn và mau miệng và có tương lai sáng rạng thôi.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Con này Hiền cô nương cũng mới tuyển, nhưng mà bữa giờ chim thay lông, thấy xấu xí quá nên không dám đưa hình lên. Nhưng nghĩ lại thì con nào mà chẳng đến thời kỳ thay lông? Không có ai đưa hình chim thay lông lên thôi thì Hiền cô nương đưa đại lên. Nhưng mà chim hơi xấu,đừng chê tội nghiệp cả chủ và chim nha, hi hi!
Sưởi nắng sớm!

Đang ...phê!

Bộ đuôi ( cho tắm và mới rụng 2 cọng lông đuôi, nên bây giờ nhìn hơi xiêu xiêu qua một bên)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Up hình nó chạy hơi lâu, mạng ở trường nó lag quá! Anh em xem tạm video nó hót, đang thay lông nên nó chơi không được sung!

<object width="448" height="361"><param name="movie" value="http://clip.vn/w/WEtU,vn,0"/><param name="allowFullScreen" value="true"/><param name="allowScriptAccess" value="always"/><embed src="http://clip.vn/w/WEtU,vn,0" type="application/x-shockwave-flash" allowScriptAccess="always" allowFullScreen="true" width="448" height="361"></embed></object>

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@Hiền cô nương : con này tướng tá đẹp đó em :D máy không có loa nên chưa nghe giọng nhưng nhìn nó hót vậy là sung đó. Con này xong lông là khỏi chê.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
@Hiền cô nương : con này tướng tá đẹp đó em :D máy không có loa nên chưa nghe giọng nhưng nhìn nó hót vậy là sung đó. Con này xong lông là khỏi chê.

Cảm ơn anh đã khích lệ, thế hôm bữa con mồi kia mang vào "kè" chim anh ra sao vậy? Sao không chụp và đưa lên vài tấm cho mọi người xem? Con này có họng bò, bữa trước ghé qua nhà người ta thấy hay hay nên "mò" vào hỏi và bắt nó luôn. Hiện giờ đang cho ăn và tắm nước và nắng để bộ lông được đẹp (như con trước). Con này khoái ăn cà chua hơn là ăn chuối. Đợt này chỉ đưa lên vài tấm thôi, khi nào bộ lông hoàn chỉnh và thực sự khô lông mới tiếp tục đưa hình.

Bộ lông đang thay của con chim Hiền cô nương!

Thêm "phát" nữa!

Cho tắm thường xuyên

Sưởi nắng sau khi tắm!

Phong độ....

... và đẹp trai sau khi tắm xong!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chú chim CM này của HCN ok đó, anh nghe giọng rồi, duyệt đó em à. Chúc mừng em.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
@Hiền cô nương : con mồi hôm trước anh RONG-DAT mang vô, mấy con mồi nghe chim lạ, nó la um lên, anh phải cách ly tụi nó ra, đâu để kè lồng em. Chim anh sân nhà mà :D, con này có cặp tách và đít đỏ đẹp.

nguyenmot75

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Con Này thấy HCN bán đấu giá ủng hộ diễn đàn phải ko? Chim dáng rất đẹp,nhìn rất dữ chim, nhưng hơi già mùa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom