Guest viewing is limited

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi Khuyên thực sự đẹp dáng và tốt giọng khi lưng và đuôi thẳng tắp với nhau ah! em nge 1 cao nhân nói rằng con K sẽ chơi hay khi đuôi và lưng thẳng với nhau! e có con mộc đuôi nó hơi vểnh lên :a09:. con này bé người, giọng khá đanh và có phần luyến láy. Nên em tiếc lắm. liệu đuôi nó vẻnh thì có ảnh hưởng gì không ah :a45: Mong sớm có câu trả lời

nguyen_tam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có nuôi từ bổi lên 1 con như vậy, tướng chim như thế có người kêu là cạch mị, đấu tốt, bạn cứ yên tâm mà nuôi, vài lời góp ý , anh em thấy có gì sai vui lòng đừng cười nha, thân!

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thx bác nha! :a15: vì e tiếc chú K này lắm người thon nhỏ, hoạ mắt dầy, mắt đóng cao, chân cao. Mỗi cái đuôi là vểnh vểnh, nhưng cũng máu chiến lắm. em mang sang nhà thằng bạn, là khách mà chưa gì nó đòi đánh K chủ nhà :a01:

nghiệp

Thành viên mới
SVC$
0
theo em dánh tuy từng người ai bảo nó đẹp thì là đẹp. còn con chim hay nhìn bề ngoài chắc cũng chỉ được khoảng 10%

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
cho em hỏi Khuyên thực sự đẹp dáng và tốt giọng khi lưng và đuôi thẳng tắp với nhau ah! em nge 1 cao nhân nói rằng con K sẽ chơi hay khi đuôi và lưng thẳng với nhau! e có con mộc đuôi nó hơi vểnh lên :a09:. con này bé người, giọng khá đanh và có phần luyến láy. Nên em tiếc lắm. liệu đuôi nó vẻnh thì có ảnh hưởng gì không ah :a45: Mong sớm có câu trả lời

Mộc thì con nào cũng vểnh bạn cứ nuôi 1 thời gian là bạn sẽ thấy khác ngay. Giọng hay mà có phần luyến láy thì sao phải nghĩ tới chuyện dáng dấp đuôi nó vểnh hay ko.Miễn sao nó ko bị tật ngoái lộn, mỏ ,móng ko vấn đề thì yên tâm mà nuôi .

kukusoul

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thx nha :a44: cảm ơn mọi người vì có ý kiến khuyến khích mình

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
đó cũng chỉ là những tiêu chuẩn để chọn một chú chim hay thôi, cái quan trọng của một chú khuyên theo mình đầu tiên bao giờ cũng phải đặt giọng lên hàng đầu, sau mới tới dáng để nhìn cho thích mắt thôi không biết mình nói thế có đúng không mong các bác chỉ dáo thêm

quan8881

Thành viên mới
SVC$
0
giờ người ta đánh giá con chim hay theo nhiều khía cạnh,theo mình trước hết nó fải đc cái mỏ đã bạn ạ...Chứ còn giờ có đem đi thi,đầu tiên BGK cũng xem mỏ mà.sau đó mới đến những điểm "độc" của chim...nói chung đc một con chim hoàn hảo cả dáng và mỏ thì..cũng mất khá nhiều công sức đó à nha:a01:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em thì dáng chuẩn còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố từ mỏ , chân , dáng đứng , lông , mắt ... nuôi chim theo em cứ nuôi 1 thời ian sẽ thấy đ.c con chim có hay kô còn dáng chỉ là vẻ bên ngoài mà :a05:

bachcathuongson

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ah chim hay ko cứ phải hình thức đẹp cũng như còn người mình đâu cứ phải đẹp trai mới tài giỏi bạn hay nhớ điều này khi bắt chim mộc vả lại cái nguyên lý khuyên đuôi vểnh ko lên chơi theo tôi là ko đúng vì hiện tại tôi đang biết có chú đuôi vểnh rất hay bạn ah

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng vậy , mình xin khẳng định lại 1 câu rằng : " dáng dâp bề ngàoi của con chim kô hề ảnh hưởng tới giọng hót của nó " . Còn nếu con chim vừa hót hay mà lại dáng đẹp thì tất nhiên sẽ hơn rồi .

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
các cụ đã bảo rồi "tốt gỗ hơn tôt nước sơn" em nó hot hay rồi thì ok để lại nuôi đi,nếu chán có thể gọi cho mình 0984466400:a04:

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
yêu người yêu cả nết đi , đư ợc con khuyên hót hay như bạn mô tả thì đáng mừng lắm rồi mà lại không bị bật vanh ,ngoái cổ lộn cầu tôi chúc mừng bạn còn vấn đề đuôi của nó vểnh có người lại thích khen là đẹp ,Chào Mào hay chít choè còn giữ được đuôi vểnh chứ vành khuyên chẳng thấy mấy con giữ được đuôi vểnh bạn có không thich hay rất thich thì em khuyên cũng không vểnh đuôi được mãi đâu bạn ạ cứ theo dõi đi sẽ thấy bạn nhá thân chào

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a09: em đọc bài của các bác mà chẳng rút ra bài học ji hết ! có bác nào cho cai tiêu chuẩn chọn khuyên môc giúp em cái nào! vừa hôm wa em sắm 1 em mộc ở ngoài chợ chú ta nhanh mồm lắm nhưng không hiểu vì lý do ji ma gần ngày hôm nay chú ta cứ khàn khàn nhu viêm họng:a43: !

tuankorea

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khuyên của bạn thuộc vào kiểu đầu gì vây, nếu là đầu gồ thì hay lắm đấy, còn về giọng hót thì còn phải nghe đã thì mới biết được có hay không. có nhiều con hót đấy nhưng nghe âm không hay,ít giọng,lặp lại nhiều khi chuyển giọng rời dạc cũng chán, nghe ko lọt tai, nên thường thì những con chim đó ko nên nuôi,

Trunchiiii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn tả con chim kỹ hơn dc ko? Đầu cổ, mình cánh lông lá thế nảo? MÌnh có con mỏ ngắn đầu nhỏ vai hẹp đuôi dài vểnh lên nhìn y hệt con chim sâu. Nó đang hót chuyện. Mình chưa nghe ai nói đuôi vểnh là xấu nên cố nuôi xem nó hay dở thế nào? Nhớ trả lời nha

Peter

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà chính ở đâu?mình có 1 em khuyên ,giọng đanh người thon, dáng đứng cao nhìn do~ chân cả 1 tí đùi.nó hót chuyện như chích choè và kêu chíu chíu chíu khoảng 5 tiéng chíu 1 lần.như thế đã líu dc nhưa nhỉ?:a33:

tuan vanh khuyen

Thành viên mới
SVC$
0
thx bác nha! :a15: vì e tiếc chú K này lắm người thon nhỏ, hoạ mắt dầy, mắt đóng cao, chân cao. Mỗi cái đuôi là vểnh vểnh, nhưng cũng máu chiến lắm. em mang sang nhà thằng bạn, là khách mà chưa gì nó đòi đánh K chủ nhà :a01:
:a37:bac o dau vay?cho em dc tan mat nhin kon khuyen cua bac ko?

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
e có chú khuyên đẹp và hay như thế,còn băn khoăn cái gì nữa?con chim quan trong ở tó chất của nó,đâu phải cứ những con chim hình thức đẹp,bónh bẩy là hay đau,có những chú hình thức sấu mà giọng líu của nó quyên sầu luôn,e chịu khó chăm sóc chú chim thật tốt,nó sẽ khong phụ công e nuôi dưỡng nó đâu,chúc e thành công và có chú chim hay :a17:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào cả nhà nhé !
Em thì nghĩ rất đơn giản như thế này: con chim khuyên đẹp hay xấu cũng chỉ là hình dáng bên ngoài do chính tự nhiên tạo nên ta không thể đánh già con chim đó là đẹp hay xấu con nào cũng thế thôi mỗi con đều có 1 cái hay riêng của nó mà có thể ta chưa hiểu hết vì vậy ta ko nên dánh giá chúng là đẹp hay xấu , nhìu người nuôi khuyên cốt chỉ để nghe giọng co thoả lòng mình và để giải trí nên họ chỉ cần những chú khuyên siêng líu và có chất giọng tốt còn 1 số người khác thì lại thiên về thi thố ăn giải này giải nọ họ cần những xon chim đẹp mã bóng bộ thì đó cũng chỉ là mục đích của từng người mà thôi.Tôi viết bài này cũng chỉ nhằm 1 mục đích là để cho anh em trên diễn đàn sinh vật cảnh chúng ta sẽ có 1 nơi để cùng nhau trao đổi ý kiến sẽ ko biến thú chơi tao nhã mà ko phân biệt giới tinh, tuổi tác rất lành mạnh này thành 1 thứ gì đó ko tốt. Dù cho con chim của chúng ta có đẹp hay xấu thì ta cũng nên chân trọng nó vì đó là thành quả mà ta nhận đc.
Có vài nhời thô thiển như vậy mong mọi người hiểu cho nếu có gì ko phải thu cũng chỉ giám xin mọi người bỏ qua cho......
thân...!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom