Guest viewing is limited

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mục 1 - Người có thiết kế hồ kệ, ánh sáng, cấp thoát nước,..hoàn chỉnh và đẹp nhất;
(Khi đăng ký mục 1, người dự thi cần có thông tin + hình ảnh toàn cảnh về thiết kế hồ) - Ban giám khảo sẽ đưa yêu cầu với người dự thi nếu cần thiết.

Ơ , nếu không có hồ kệ sẳn , tui có được dự thi bằng bàn vẽ " dự án " 1 trại cá mini không ta ?

cái này được đó bác.Bác post lên cho anh em cùng tham khảo và đánh giá nghen :a01:.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Theo tui thì có gì thi nấy, thường ngày anh em làm sao giờ làm vậy có chăm chút hơn, có cải tiến hơn, có nghiên cứu, nghiền ngẫm hơn.... tránh trường hợp vừa tốn tiền đóng lệ phí, vừa tốn tiền mua thêm cá ... 20 con cá bột, cá hương không cách gì để nuôi đẹp (đúng mức) được.

Học gì thi đó hay Thi gì học đó?

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh Cốc, vì là cuộc thi vượt lên chính mình nên giải tưởng chỉ mang tính khích lệ, vui là chính(nhưng nghiêm túc à nghen) hơn nhau là những thành quả gặt hái được.
Đây là hình những "chiến ...cá " thí sinh của tui, kg biết post ở đây có hợp lệ???

(Anh Tonda cho thêm thông tin chi tiết, thi ở mục nào đây?)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh Cốc, vì là cuộc thi vượt lên chính mình nên giải tưởng chỉ mang tính khích lệ, vui là chính(nhưng nghiêm túc à nghen) hơn nhau là những thành quả gặt hái được.
Đây là hình những "chiến ...cá " thí sinh của tui, kg biết post ở đây có hợp lệ???

(Anh Tonda cho thêm thông tin chi tiết, thi ở mục nào đây?)

Chào anh UT9
E đăng ký mục 2:3 số lượng khoảng 40 em red size 3/4(thời điểm hiện tại)
(A có thể PM cho số cục gạch của A, em cũng thường đi ngang BH, bữa nào rảnh xin mời A CF "dao lu")

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0

Toàn bộ anh em nuôi đều thấy tốt, chất lượng đã tương đương các nhà sx (chỉ thua tui chút xíu thôi hà...hà. hà...), nhìn thấy cá mà trong veo thì những việc khác sẽ dễ dàng hơn nhiều rồi

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

Ngày xưa.....xưa... chưa lắm...

Có một anh nuôi cá dĩa được chừng 3 tháng xách cá đi thi...và làm quần hào nễ phục khi mang về " Chứng nhận Nghệ Nhân ...... đạt giải vàng bộ môn cá dĩa của ...."

Hứng chí, anh ấy mở cơ sở bự sản xuất kinh doanh và xuất ngoại đem về toàn hàng độc (=quý + hiếm) phân phối toàn quốc...với giá cũng ngoại luôn. Làm ai cũng phải choáng

Tui nói với ông thầy anh ấy: "Nó đang phá nhà nó và phá luôn làng cá, sao anh không cản bớt lại"

Ông thầy tỉnh bơ (giải đặc biệt trong kỳ thi đó): "Nó chưa phá nhà mình mà, cứ để con cá dĩa dạy nó..."
...........

3 tháng sau, cả thầy, cả trò đều "Tự động giải tán khi chưa hoàn hoàn thành nhiệm vụ"

Bởi cá dĩa của trò là từ thầy mà ra, mà cá dĩa của thầy thì từ ngoài mua về...

Tui gọi đây là bằng giả

Thực lực, tay nghề mới quan trọng anh em ơi!

Cuộc thi tui phát động không nhằm để cấp bằng giả mà là tạo nền tảng vững chắc trong nghề cá... sau đó thì anh em làm gì tùy thích:

.... Có thể tham gia thi thố HHX hàng năm, các ngày lễ lớn trong nước (vừa giao lưu vừa biết mình "được mấy nút".... )

....Có thể đem cá qua Ma, Sing, Đức... dự thi (vừa du lịch vừa xem mình thuộc tầm cở nào so với quốc ngoại)....

Hay lẳng lặng mỗi sáng thức dậy nhâm nhi ly trà ngắm cá....

Hay mỗi tối dạo 1 vòng khám tổng quát cho "tụi nó" ...

.... Và chờ đến ngày xuất bán... (Kiếm một mớ cho vợ con nó nhờ)

Gì thì gì.... có thể "ngồi nhầm lớp", có thể "lưu ban"... (do hoàn cảnh, điều kiện đẩy đưa mà.... Lỡ ngồi nhầm thì ta ngồi lại; Lỡ lưu ban thì ta cố học để lên) nhưng xin chớ xài "bằng giả". Hỏng xong với con cá dĩa mà cũng chẳng được gì đâu!

I can you!

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Quên nữa, nhìn thấy tui nuôi cá dĩa, rồi có chịu học, chịu thi hong vầy kìa...

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Nói luôn nghen, con cá dĩa nó trả lương tui từ 5 - 20tr/ tháng đó (bây giờ tui share lại cho đệ tử 1 ít).

Nó là ông chủ khắt khe nhưng tốt bụng, luôn sẳn sàng giúp đỡ người nghèo nhưng vượt khó

tieumieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
zụ đó quá hãi.2 thầy trò gây náo loạn diễn đàn(bước vô cá dĩa thì đúng là sinh ít tử nhiều)

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0

Toàn bộ anh em nuôi đều thấy tốt, chất lượng đã tương đương các nhà sx (chỉ thua tui chút xíu thôi hà...hà. hà...), nhìn thấy cá mà trong veo thì những việc khác sẽ dễ dàng hơn nhiều rồi

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 01:56 PM ----------

Ngày xưa.....xưa... chưa lắm...

Có một anh nuôi cá dĩa được chừng 3 tháng xách cá đi thi...và làm quần hào nễ phục khi mang về " Chứng nhận Nghệ Nhân ...... đạt giải vàng bộ môn cá dĩa của ...."

Hứng chí, anh ấy mở cơ sở bự sản xuất kinh doanh và xuất ngoại đem về toàn hàng độc (=quý + hiếm) phân phối toàn quốc...với giá cũng ngoại luôn. Làm ai cũng phải choáng

Tui nói với ông thầy anh ấy: "Nó đang phá nhà nó và phá luôn làng cá, sao anh không cản bớt lại"

Ông thầy tỉnh bơ (giải đặc biệt trong kỳ thi đó): "Nó chưa phá nhà mình mà, cứ để con cá dĩa dạy nó..."
...........

3 tháng sau, cả thầy, cả trò đều "Tự động giải tán khi chưa hoàn hoàn thành nhiệm vụ"

Bởi cá dĩa của trò là từ thầy mà ra, mà cá dĩa của thầy thì từ ngoài mua về...

Tui gọi đây là bằng giả

Thực lực, tay nghề mới quan trọng anh em ơi!

Cuộc thi tui phát động không nhằm để cấp bằng giả mà là tạo nền tảng vững chắc trong nghề cá... sau đó thì anh em làm gì tùy thích:

.... Có thể tham gia thi thố HHX hàng năm, các ngày lễ lớn trong nước (vừa giao lưu vừa biết mình "được mấy nút".... )

....Có thể đem cá qua Ma, Sing, Đức... dự thi (vừa du lịch vừa xem mình thuộc tầm cở nào so với quốc ngoại)....

Hay lẳng lặng mỗi sáng thức dậy nhâm nhi ly trà ngắm cá....

Hay mỗi tối dạo 1 vòng khám tổng quát cho "tụi nó" ...

.... Và chờ đến ngày xuất bán... (Kiếm một mớ cho vợ con nó nhờ)

Gì thì gì.... có thể "ngồi nhầm lớp", có thể "lưu ban"... (do hoàn cảnh, điều kiện đẩy đưa mà.... Lỡ ngồi nhầm thì ta ngồi lại; Lỡ lưu ban thì ta cố học để lên) nhưng xin chớ xài "bằng giả". Hỏng xong với con cá dĩa mà cũng chẳng được gì đâu!

I can you!

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:21 PM ----------

Quên nữa, nhìn thấy tui nuôi cá dĩa, rồi có chịu học, chịu thi hong vầy kìa...

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Nói luôn nghen, con cá dĩa nó trả lương tui từ 5 - 20tr/ tháng đó (bây giờ tui share lại cho đệ tử 1 ít).

Nó là ông chủ khắt khe nhưng tốt bụng, luôn sẳn sàng giúp đỡ người nghèo nhưng vượt khó

Thì đang học nè , cũng phải từ từ chớ thầy Cốc ...từ mẫu giáo rồi mới lên lớp 1-2-3... Học mà như ăn cướp 1 năm 3-4 lớp thì có ngày ....tẩu hoả nhập viện ( tâm thần ) ...kha..kha..Chứng nào " văn hay chữ tốt " thì mới ứng thí chớ không anh em cười chết...kha..kha

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

zụ đó quá hãi.2 thầy trò gây náo loạn diễn đàn(bước vô cá dĩa thì đúng là sinh ít tử nhiều)

Ô trời , con cá dĩa mà cũng lắm sinh sự , sự sinh nhỉ , tui là lính mới tò te chả biết gì ;

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0

Không phải náo loạn diễn đàn bởi anh em trên diễn đàn hoàn toàn không biết, mà là náo loạn làng cá, chuyện thiệt 100%....

Không có ý đụng chạm đến bất cứ ai.... tui kể chuyện ngày xưa (mà loại chuyện này tui nhiều lắm nghen) để nhắc nhở anh em (tạm gọi là học viên của tui) phải thuần thục tất cả các công đoạn trong quá trình nuôi cá dĩa mới được phép mần ăn.... nhỏ ....đến .....vừa (không mần ăn lớn với con cá dĩa)

hoangtk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho em tham gia 1 vé nha; nước nôi, hồ kệ chưa được chuẩn, chưa sắp xếp được thời gian cho ăn (đi làm thì xa ngày ăn 2 bữa,...) Mục 1 & 3 bó tay... hi vọng mục 2.
Em xin đăng ký Mục 2. Tks - hoangtk

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đầu tuần mới mình mở màn nha...haha .Mình có 2 bầy bột sắp bung , mình đăng ký mục 2 và 3 cho nó sung...:a01: :a01: :a01:

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đầu tuần mới mình mở màn nha...haha .Mình có 2 bầy bột sắp bung , mình đăng ký mục 2 và 3 cho nó sung...:a01: :a01: :a01:
bột chắc chắn sẽ gột chật hồ ...hahahahhah. Già mà cũng sung đâu kém :a44::a44::a44:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chà chà, tự tin dữ nghen, sắp bung mà như trong tay chắn chắn có bột rồi, 3 tháng sau cá size 9-10 rồi, chúc mừng anh nghen. Khi nào có tách bôt chụp hình tụi nó để lớn lên cho tụi nó xem lại ai xấu ai đẹp nghen anh.

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sao ít người đăng ký mục 1 quá vậy ta, hihihi, đang định làm 5 dàn kệ mới, định học lén nghề của anh em đây, anh em ơi tham gia nhiều nhiều cho em học hỏi với.

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chà chà, tự tin dữ nghen, sắp bung mà như trong tay chắn chắn có bột rồi, 3 tháng sau cá size 9-10 rồi, chúc mừng anh nghen. Khi nào có tách bôt chụp hình tụi nó để lớn lên cho tụi nó xem lại ai xấu ai đẹp nghen anh.

Tinh thần là chính mà Thanhdo...Nhân dịp này vừa ôn luyện vừa đc thăm quan,gặp mặt, học hỏi trao đổi kn với anh em còn gì hơn nữa..
Còn vụ 3 tháng mà size 9,10 thì là mục tiêu phấn đấu mong có ngày đạt đc... còn 10 tháng mà 9 hoặc 10 là đăng ký dự thi liền thế nào cũng có giải thưởng..hì hì hì.

Chỉnh sửa lần cuối:

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng anh PVH6X có cá để dự thi đồng thời đón đầu thời điểm sau tết sẽ hút hàng cá (theo dự báo của ANCC) nha, phen này vừa lãnh giải vừa đếm tiền mỏi tay luôn,hihihi

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Tui xin bổ sung, sửa đổi chút về cuộc thi:

1. Ban Tổ chức: thanhdo, PVH6X, ut9 (do coidoiotroc bận việc)

2. Chấm thi: Sau ngày 01/01/11 Ban tổ chức sẽ tiến hành "chấm thi" cho các thí sinh cho đến ngày 20/4/11. Từ 21/4/11 đến 29/4/11 Ban TC sẽ bình chọn cá nhân xuất sắc; công bố kết quả vào ngày 29/4/11

Trong thời gian từ 01/01/11 đến ngày 20/4/11, anh em có quyền đề nghị (tại trang này) BTC xem xét, đánh giá, bình chọn khi thấy cá mình ở giai đoạn đẹp nhất (Cá dĩa như con gái, luôn có thuở xuân thì, đẹp lộng lẫy...qua giai đoạn này chấm mần chi....).

Anh em không đề nghị, xem như tự bỏ cuộc.

Rất hoan hô khi anh em cùng tham gia bình chọn, chấm thi cùng Ban TC (Những anh em không phải là "thí sinh" hay BTC thì không được quyền này)

Chào mừng anh em đến với cuộc thi "Vui là chính, học là mười"

acnhancocchu

Chỉnh sửa lần cuối:

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào tất cả anh em!

Em xin cập nhật lại thông tin danh sách dự thi như sau:

1. Levotong2212
Đăng ký dự thi mục 23

2. Tieumieu
Đăng kỳ dự thi muc 2

3. Tonda
Đăng ký dự thi mục 23
Thông tin chi tiết: đăng ký mục 2,3: số lượng khoảng 40 em red size 3/4(thời điểm hiện tại)

4. Trunchi69
Đăng ký dự thi mục 23

(Thông tin chi tiết: đăng ký mục 2,3 với 20 con red hương cùng bầy size 3-4-4,5)

5. Xichcon
Đăng ký dự thi mục 2

6. Thando
Đăng ký dự thi mục 2

7. Hoangtk:
Đăng ký dự thi mục 2

8. Anh PHV6X
Đăng ký dự thi mục 23

Xin cám ơn anh em tham gia nhiệt tình và chúc anh em thắng giải!

Thân chào tất cả anh em!

UT9

Chỉnh sửa lần cuối:

tuananhvienngoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em đăng ký hơi muộn bởi cá xấu, ít quá đem đi thi gọi là có phong trào với anh em.

Em dự thu mục 1 và 2, mục 3 khi nào còn ngày dự thi em có điều kiện sẽ dự thi (cá không có không dám dự thi).

Để em dụ thêm 1 người thân đi thi sau.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom