Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Chuyển sang cu cu thế còn Cm thì để ai cụ Đề ơi? nếu cụ nghiền cu cu mà bỏ CM thì cụ nhắn cho em cái tin cụ nhé :a21: i hi. Em thì cũng nghiền cu cu nhưng ngặt nỗi là hiểu biết về nó ít quá, chỉ nghe được hay hay dở chứ giọng kiểu này kiểu kia thì ù hết à:a21: . NHìn tướng em này em thử đoán là giọng thổ rền ( có nơi gọi là thổ sấm) mà cụ cho chụp hình phần lông phao câu của nó xem sao tý nữa, chứ theo như em biết thì lông phao xám hoặc hồng thì hơn ý!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ôi hihi CM thì em chơi từ nhỏ và đam mê không chi bằng cho nên bảo là bỏ CM theo cu cu thì khó.
Mặc dù có cụ cũng có thể rành giỏi về cu cu thượng thừa trên mạng có nói em là nếu em mà nhập môn cu cu sẽ ghiện lắm.
Nói chung thì mỗi người hiểu và chơi khác nhau. Em thì chơi CM từ nhỏ và nói thật là chỉ cần nhìn con chim lối hót giọng điệu bộ ra sao cũng có thể biết con chim đó chơi được tới đâu. Còn cu cu thì cũng cứ đọc các bài của các cao thủ chia sẻ chớ cũng đâu rành.

Cơ mà cụ ở VN thì cơ hội chơi lẹ hơn... đôi khi đi gác cu cu cũng hay hay... em chơi cũng vì kỷ niệm thời chơi CM á mà.

thân,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Đây có em gáy mồi lỡ nhờ người bạn chăm đã đẹp lông... em ấy ra rừng cũng siêng lém.
<iframe src="https://www.flickr.com/photos/48308167@N03/11536572586/player/c7a30e6358" height="800" width="598" frameborder="0" allowfullscreen="" webkitallowfullscreen="" mozallowfullscreen="" oallowfullscreen="" msallowfullscreen=""></iframe>​

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...chú gáy này mặt rất đẹp...chim này đấu tốt lắm nhỉ ...a mang đi bẫy có bắt được nhiều tù binh không?cám ơn a Bạch Đề đã chia sẻ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom