Guest viewing is limited

me chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a cho em hỏi tí về cách làm của anh : khi ma ta trộn trứng vào nó ướt quá bắt lên chảo như trong hình anh đăng thì theo em nghĩ khi cám khô thì nó sẽ đóng thành cục và có khả năng bị cháy . Hình như anh có dùng máy xay phải ko? ở công đoạn cuối đó anh ,anh có thể chỉ rỏ thêm lam sao nó nhuyễn và rời ra hay vây a .? mong anh chỉ thêm ..... :a23:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
híc, sâu cũng mất công làm cám cũng vất quá nhỉ, cám này mà cho lạc nhiều e sợ ko ổn lắm đâu vì để lâu cám hay bị hư vìllaccj chữa rất nhiều dầu.. có thể bổ sung bằng cám chòe ngoài hàng về xay rồi trộn cùng có ổn hơn ko bác?:a23::a23:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
híc, sâu cũng mất công làm cám cũng vất quá nhỉ, cám này mà cho lạc nhiều e sợ ko ổn lắm đâu vì để lâu cám hay bị hư vìllaccj chữa rất nhiều dầu.. có thể bổ sung bằng cám chòe ngoài hàng về xay rồi trộn cùng có ổn hơn ko bác?:a23::a23:

Sao bạn cứ lo mấy chuyện mà mình chưa từng trải vậy.
Mình làm cám này cho chim ăn để cả tháng, cám không biến chất, đổi mùi gì cả. Xài vô tư, cơ bản là các khâu chế biến phải đảm bảo cám khô, được rút bớt dầu bằng giấy báo.
Cám ngoài tiệm thì toàn là ba dớ. Không thể nào bổ và nhiều đậu phọng như mình đâu bạn ơi. Mình làm thì cám chắc chắn phải chất dinh dưỡng hơn rồi, còn có tác dụng kích chim hay không thì còn phải xem lại,

huuhauns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao bạn cứ lo mấy chuyện mà mình chưa từng trải vậy.
Mình làm cám này cho chim ăn để cả tháng, cám không biến chất, đổi mùi gì cả. Xài vô tư, cơ bản là các khâu chế biến phải đảm bảo cám khô, được rút bớt dầu bằng giấy báo.
Cám ngoài tiệm thì toàn là ba dớ. Không thể nào bổ và nhiều đậu phọng như mình đâu bạn ơi. Mình làm thì cám chắc chắn phải chất dinh dưỡng hơn rồi, còn có tác dụng kích chim hay không thì còn phải xem lại,

Anh Đức cho em hỏi hôm trước anh Đức có nói cho vào cám 1 ít tôm khô. Nếu không có tôm khô em xay tôm hùm bỏ vô có sao không anh?

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy pro cho em hỏi mồi tươi cho sđđ là những món gì,vì trước giờ nuôi mi và lửa nên giờ mới chuyển qua chơi bột thì em cho ăn bột của chò lửa,thành phần là đậu phộng trứng tôm,thank các pro đã giúp đỡ

maicongdanh

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn anh gì đó nhe ( không bít tên , bỏ qua cho ) , em mới tập làm công thức cám giống anh chỉ , công nhận hiểu quả thiệt , con chim của e thuờng thì nó ăn cám trứng , nhưng rất ít , chỉ khỉ nào đói bụng mới ăn , nó chỉ ăn sâu nhiều . Từ khi em làm cám giống anh chỉ , trời ơi nó thơm phức , con chim ăn mê li luôn ^^! em rất vui khi làm dc thành phần cám như anh chỉ , nhìn con chim ăn mà nó đã con mắt , hihi , anh ơi cho em hỏi là nó ăn cám mình tự làm có lên lữa và căng ko vậy anh

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
tùy vào từng con thôi bạn à, cám ngon cở nào thì cũng o cải thiên được bao nhiêu. cám như a đức là ok rùi, bon sdd nhà mình toàn măm cám đó o à.
mình có 1 mẹo nhỏ là khi làm cám xong(còn ướt nha) lấy cái ray đồ lược nước dừa đó, bỏ cám vào ép thành sợi đem rang sơ là được cám viên rùi chim ăn đở bị dơ nước. có chút kn chia sẻ cùng ace.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom