Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi, sau thời gian mang đi giám định để cho kết quả, thì đã khẳng định em này là trống 100% rồi quý anh chị em ạ! Chất giọng không hay, em này theo HLong_ce cảm nhận chắc là mùa đầu tiên trổ lông lông trưởng thành. Vì còn đang hót chuyện và tập giọng khá nhiều vào buổi trưa.

Vậy theo ý kiến của anh cadn, sẽ đặt tên em nó là " Bao Công":a16:, và có khả năng phải đem đi đến các trường Đại Học để em nó thành tài. Các trường điểm đã chọn: trường những em chân dài ở Huế, về nhà trẻ học mầm non, hoặc qua trường đào tạo các bệnh nhân nhưng có tài :a39::a16:

HLong_ce sẽ update hình em nó lên sau, không hiểu FTM chụp hình thế nào mà hay, riêng HLong_ce không thể " shot" được, vị em nó nhảy hiphop kinh lắm.

Thân
HLong_ce

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
theo mình thì đặt tên Mặt lọ thì hay hơn hihihihi vì trước đây mình cũng có 1 chú CM đc đặt tên là Bao Công rồi em này thì được cái là tướng dài đòn to, và đặc biệt 1 điểm ít CM nào có được là bộ cườm của chú này là lan kín cả mình và đen đốm toàn thân dưới bụng chứ k có trắng như CM bình thường của mình,k phải là chim dơ k tắm đâu nha.:a11::a43:

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng cụ hlong có con chim quý, nhưng theo cháu nhìn thấy thì có 50% ái nữ thì phải.
chim quý khg ở được lồng son,ở nhà rách mái,cửa nhà thì hở thật là số phận hãm hiu.
thân.......bemaaap

chú chim thiệt là :a45::a45:hơi bị độc à nha
anh Hlong_ ce cho em hỏi cài này nha mong anh đừng giận.sao anh lại nuôi trong lồng bẫy vậy. anh hết lồng lớn nuôi rồi hả . nhà em còn dư mấy cái luôn nà hay là anh chuyển vào đây em sẽ nhận nuôi dùm.......:a24::a24:.thân

Chào anh Bemaap và bạn Bachlongcc2003: Do mới vận chuyển đến trú ngụ tại nhà HLong_ce nên để tạm em nó vào lồng bẫy, hiện giờ e nó đã có cơ ngơi cũng khá khá!.:a32:

theo mình thì đặt tên Mặt lọ thì hay hơn hihihihi vì trước đây mình cũng có 1 chú CM đc đặt tên là Bao Công rồi em này thì được cái là tướng dài đòn to, và đặc biệt 1 điểm ít CM nào có được là bộ cườm của chú này là lan kín cả mình và đen đốm toàn thân dưới bụng chứ k có trắng như CM bình thường của mình,k phải là chim dơ k tắm đâu nha.:a11::a43:
Thôi cứ tạm gọi là Bao Công trước bạn Thanhthang ơi, nếu em nó không thành tài thì chuyển tên qua Mặt Lọ vậy!

Thân
HLong_ce

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chúc mừng anh Long ! người đâu kiếm của tài thế :a04::a04::a04:. Em đó đặt tên Bao Hắc Tử là Ok quá ! đặc biệt chim bánh tẻ mùa rồi mà được đi Du học các Học viện lớn như vậy đảm bảo thành tài sau này gánh vác Giang Sơn nhà Cụ Long là Ok lắm lắm ...
Nếu chỗ Cụ Long mà em nó không leo được cao thì gửi ra đây đảm bảo cho làm tể tướng luôn !:a37::a37::a37:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
chúc mừng bác Hlong tìm đc 1 chú chim độc, hy vọng sớm được thấy sự oai phong của " Bao Công", thân

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
hihi, lâu quá rồi để topic này trôi, HLong_ce đào mộ nó lên tí,

Do thời gian bận rộn công việc không có thời gian để chim cò, nay nhân dịp được anh bạn tặng cho em chim VIp này, show ngày e nó về xem thời gian tới em nó có trổ mã , khoe giọng đúng chất không nữa:

hình em nó về nhà, vừa mới cởi bọc lồng vận chuyển mà nhìn thương quá, đường xá xa xôi e nó tơi tả thể này đây:

sang lồng cho em nó, thấy móng e nó dài HLong_ce bắt ra làm nail cho e nó rồi thả vô lại đẹp giai hơn được tí:

sau khi thả vô lại, lên cầu và số giọng không chê được, chờ chăm lại lông lá em nó đẹp giai thì hứa hẹn đây:
<iframe src="//www.youtube.com/embed/D5M95af-e70" allowfullscreen="" frameborder="0" height="480" width="640"></iframe>

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/MD0Y2bFt8XE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
hihi,vâng cập nhật em nó ngày 3-12

clip em nó:

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/wzc0pfYeSg4" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
hàng mới nhập hả a Long. con phía khuất nghe giọng khá hay đó a. còn con hòa bắc này chim khá đẹp về ngoại hình. tuy nhiên con này đang yếu. có khi nó là quá yếu. giọng ko ra hết đc. con này chắc a phải chăm lại. e thấy nếu a có cái lồng 80 nào gắng 2 cái cầu bán nguyệt phía trên cái trên cái dưới cách 1 vanh và 1 cầu thằng bên dưới cùng để con chim nhảy nhót vận động. bổ sung nhiều nhiều mối tươi chứ e này sk khá yếu đó a. hay mới zô chưa thích nghi

Thân

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hàng mới nhập hả a Long. con phía khuất nghe giọng khá hay đó a. còn con hòa bắc này chim khá đẹp về ngoại hình. tuy nhiên con này đang yếu. có khi nó là quá yếu. giọng ko ra hết đc. con này chắc a phải chăm lại. e thấy nếu a có cái lồng 80 nào gắng 2 cái cầu bán nguyệt phía trên cái trên cái dưới cách 1 vanh và 1 cầu thằng bên dưới cùng để con chim nhảy nhót vận động. bổ sung nhiều nhiều mối tươi chứ e này sk khá yếu đó a. hay mới zô chưa thích nghi

Thân

Èo do cụ Long.... hihi nó cục cưng đó Thư à! Do cụ Long đi mần cũng chở em ý theo. Đi dề chở dề....
đúng là có lồng lớn thì tốt hơn. Nhưng đi honda mà cầm lồng lớn sao chuyển đi về mỗi ngày được.

Giọng em ấy trong clip là chưa nghe hết chớ nó hót muôn hình vạn trạng lắm...

thân,

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Cập nhật em Hòa Bắc ngày 4,5-01-2014, đã có tí lửa nhưng lông lá chưa chịu thay, e này hót khá nhiều giọng và đổi giọng liên tục, lông lá tệ nhưng chơi cánh khá đẹp, chia sẻ cùng cả nhà, hy vọng e nó thay lông và không suy thì tài năng không kém.

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/btwq2Xrxrqg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="640" height="480" src="//www.youtube.com/embed/4mfKjDi4TTQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thanks cụ Long đã quay khá clip update về em ấy!

Như hôm có chia sẻ... em chim này nếu nghe cho đã thì nó có đủ cả... giọng chim miền Nam nó cũng có...
âm của chim Huế nó cũng có... và rỗ ràng giọng mẹ đẻ cũng có... đặc biệt giọng chuẩn của: "thuở ấy có em... của thời gọi là đời đầu hà hà :178:) cũng có luôn giữa clip nhé.

Dòng chim này đặc biệt là gần ĐHV nhưng nó chả lấy giọng chim ĐHV... chỉ khá tựa thôi. Nếu là chuẩn chim còn bay nếu có giọng ĐHV thì là chim bay về rồi.

Siêng chơi và nhảy như vậy thì em ấy mau khỏe hơn!
<iframe src="//www.youtube.com/embed/mF_jsXhzQ2s?rel=0" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

thân mến,

PS: hôm bữa có clip em ấy đổ đảo khá tốt mà chả nhớ clip nào ngay phút nào vì đang bận đủ cả đầu không tập trung hihi

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào Cụ Hlong_ce,

Chúc mừng cụ có em HB hay quá! Giọng nghe đúng là không chê được điểm nào. Nhưng với vốn hiểu biết nông cạn của em về Chào Mào em có hai câu hỏi xin cụ giải đáp cho:
1. Phải chăng ở Clip một em đó có dấu hiệu của lộn mèo? Hoặc nhảy chim bói cá?
2. Cụ treo lồng em nó dưới đèn neon cụ có sợ em nó sinh tật ngoái không?

Rất mong cụ trả lời em! Thanks cụ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom