Guest viewing is limited

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Clip CM đá của HLong_ce!:D
<object height="325" width="400">

<embed src="http://media.imeem.com/v/i-VyTYovuK/aus=false/pv=2" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" height="325" width="400"></object>

que_matrix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh hlong_ce nhà có mấy con CM vậy? Anh có ảnh đặc tả từng chú không?

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Chào Quematrix! Nhà mình có 5 chú! Lông lá chưa ổn lắm nên anh chưa chụp được! khi nào ổn ổn anh chụp post lên sau nhé!:cool:

N

__Nick__

Guest
bác long là admin mà cũng tham gia khoe đồ ha? :D:D:D ko đc đâu, vậy là tính xấu đó. bác` để bọn em xấu đc rùi hehehe.

sunflower_26

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chơi Chào Mào à?hay quá hay e đổi hướng sang nuôi chào mào nhỉ?

N

__Nick__

Guest
em lại ko nghĩ vậy hihihi. giờ định nuôi chim đẻ nè hihihi

sunflower_26

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi đi.nick có nhiều kinh nghiệm lắm mà.nhớ hướng dẫn mọi người nuôi cùng nhé!

N

__Nick__

Guest
nói thật thì mấy hôm nay đang đi kiếm mua bạc má với manh manh. mà bọn nó hét giá ghê quá vậy là ko mua luôn. đang nhờ anh em bên aquabird kiếm giùm nè. khi nào nuôi đạt kết quả nick sẽ mời anh em ghé nhà chơi ok. thân

sunflower_26

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uh, nick nhớ đấy.ma nick con nợ mình vụ đi chơi và đi nua khuyên đấy nhé!cố gắng kiếm dùm mình mấy con khuyên giống nĩck đi nha.

que_matrix

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh Nick ơi, bạc má tụi nó kêu nhiu mà anh la mắc vậy? Anh lên chỗ chị Đào á! Chỗ đó là rẻ nhất, hay Hồ Biểu chánh cũng OK. Anh nuôi BM đẻ phải nuôi từng cặp trong lồng rộng. Hay nui chung trong aviary cũng OK nốt. Nhớ phải để tổ nhiều hơn số cặp và cho chúng ăn nhiều kê, sà lách, khoáng.
Cũng có thể chúng sẽ đánh nhau trong aviary nên phải để ổ xa nhau. Em nuôi 3 cặp 3 màu trong aviary nè! Chưa đẻ gì hết, cứ bị yến phụng phá hoài.
Chít , spam.
Sorry anh Mod Long nhe!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
hihi que_matrix hôm nào chụp hình mấy cặp BM của em cho anh em xem đi, để anh còn học hỏi em về cái vụ này nữa á ...

N

__Nick__

Guest
Anh Nick ơi, bạc má tụi nó kêu nhiu mà anh la mắc vậy? Anh lên chỗ chị Đào á! Chỗ đó là rẻ nhất, hay Hồ Biểu chánh cũng OK. Anh nuôi BM đẻ phải nuôi từng cặp trong lồng rộng. Hay nui chung trong aviary cũng OK nốt. Nhớ phải để tổ nhiều hơn số cặp và cho chúng ăn nhiều kê, sà lách, khoáng.
Cũng có thể chúng sẽ đánh nhau trong aviary nên phải để ổ xa nhau. Em nuôi 3 cặp 3 màu trong aviary nè! Chưa đẻ gì hết, cứ bị yến phụng phá hoài.
Chít , spam.
Sorry anh Mod Long nhe!
em biết nó hét nhiêu hok? 3 màu màu nào cũng đồng giá 150k .. láo thật, bọn này buôn bán cho tía má nó nghèo hay gì mà cắt cổ thế ko biết. à nghe nói nhà quế ở bình thạnh hả ? cho số phone đi. hôm nào anh rãnh chay qua đi cafe chơi. hihihi

N

__Nick__

Guest
em mới suy nghĩ lại, chắc là ko thể nuôi chim đẻ đc rồi. nhà chật quá. thôi đành vậy. nuôi 1 mi 1 than 1 huýt cô 3 sâu là đc roài. đèo bòng nhiều khổ lắm hix hix

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em mới suy nghĩ lại, chắc là ko thể nuôi chim đẻ đc rồi. nhà chật quá. thôi đành vậy. nuôi 1 mi 1 than 1 huýt cô 3 sâu là đc roài. đèo bòng nhiều khổ lắm hix hix
Em suy nghĩ vậy là đúng , nuôi đẻ ko đơn giản đâu. Nuôi 1 em mi, 1 CM, 1huýt cô, 1 than, vài con sâu là đuối rồi kakakaka

N

__Nick__

Guest
nghĩ lại cũng thấy đuối thật nhưng lỡ mua rồi nên cho đuối luôn hihihi. thank anh minh

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Thấy anh em nuôi Chào Mào nhìu quá lại thấy thèm.Nhớ lại ngày trước,CM là loại đầu tiên nuôi khi mình bắt đầu bước chân vào con đường..nghiện ngập:p(nghiện nuôi chim thui nhé:D)Nhưng sau này đã chuyển qua nuôi chích chòe,Họa mi là chính.Chắc bi giờ phải kiếm 1 em CM về để có dịp đú đởn với anh em chứ cứ thế này..cay cú lém:D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi theo mình thấy thì, rất chi là nhiều người bước chân vào nuôi chim là Chào Mào. Chúng dễ nuôi, vui tai, đẹp mắt. Tuy nhiên, muốn nuôi vài chú chiến hay đẹp cũng là một chuyện không nhỏ. Vả lại, chúng được nuôi phổ biết từ em bé cho tới cụ già.

Ngày xưa ở Đà Nẵng tôi, lúc bây giờ còn cái cầu vòng cũ (con đường cao vòng qua đường tàu lửa) có hai cụ chơi Khuyên, Cu Gay, và đặc biệt là Chào Mào, có thể nói nếu thời bây giờ mà còn hai ông này thì... tôi chỉ việc lên nhắm mắt chỉ đại một con chim của họ thôi về chơi là mê liền. Ngày này chắc hihi hai ông đang tâm sự ở nơi khác rồi. Đây là kỷ niệm đẹp mà mình và cậu bạn hay mò tới nhìn ngó học hỏi. Được hai ông cụ nói chuyện cởi mở lắm.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
em biết nó hét nhiêu hok? 3 màu màu nào cũng đồng giá 150k .. láo thật, bọn này buôn bán cho tía má nó nghèo hay gì mà cắt cổ thế ko biết. à nghe nói nhà quế ở bình thạnh hả ? cho số phone đi. hôm nào anh rãnh chay qua đi cafe chơi. hihihi

__Nick__ ơi, Nick nói chuyện nghe ghê quá đi thôi, rút kinh nghiệm để anh em SVC dễ nghe khi đọc bài của Nick nhé ... thân.:)

HLong_ce

Thành viên BQT
SVC$
0
Topic CM của HLong_ce ngủ lâu quá!:k5798618: hehe! hôm nay đi làm về sớm, quay phim mấy chú ở nhà, nhiều lần định giới thiệu từng chú nhưng chưa có điều kiện, hôm nay giới thiệu các chú ấy đến với các mem nhé!:2568177:
Hiện tại em Bạch Đề rớt lông thê thảm quá, HLong_ce đang cách ly chú ấy. Chú Cục Bông sung quá, phá quá, cắn lông te tua HLong_ce cũng tách ly chú ấy luôn :(

Đây là em HLong_ce nuôi từ khi còn đút cho ăn, cho theo lớp học giọng hót Bình Dương, nhưng bây giờ thành giọng tổng hợp rùi, Em này ở nhà HLong_ce là làm trùm đây:
[video]http://svcvietnam.com/misc/cv/chim con.wmv[/video]

Đây là chú mồi Đà Lạt, bu lồng khiêu chiến với Chú Hóc Môn lồng tròn, và chú mồi Mồng Lân_Huế (lồng vuông) mà Hoàngvpb bắt giùm HLong_ce:
[video]http://svcvietnam.vn/misc/cv/dalat-hocmon-hue.wmv[/video]

Và em Đà Lạt đứng riêng một mình:
[video]http://svcvietnam.vn/misc/cv/dalat.wmv[/video]

Hehe! và cuối cùng là chú Hóc môn bị chú mồi Đà Lạt chọc tức nên thế này đây:
[video]http://svcvietnam.vn/misc/cv/hocmon.wmv[/video]

Các mem cho ý kiến nhé! hehe, nhớ chém nhẹ tay thui nha!:k5798618:

Ban Quản Trị

"Hãy cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn"
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi em mồi mũ lân Huế, sung quá nhỉ?
Đụng là chạt pùm liền. Khiến hlong sợ đổ lông thò tay bắt chim ra liền.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom