Guest viewing is limited

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Mấy hôm nay thời tiết khá nóng nực nên em thấy có biểu hiện chim mái ít vào tổ ấp hơn mấy bữa trước . Không biết có ảnh hưởng gì nhiều không vậy ta . (chiều tối >>> sáng hôm sau hình như em nó vẫn ấp bình thường ). HIc .
Mấy ngày đầu mới ấp là vậy chim mái thường bay ra ngoài ăn hay tắm nhiều...qua khoảng 3 hoặc 4 ngày sau chim mái sẽ nằm ấp thời gian trong tổ lâu hơn..Ít bay ra ngaòi ..Trong thời gian ấp mình thấy chim mái tắm rất nhiều..1 ngày có thể tắm tới 3..4 lần...chắc là để giử thân nhiệt hay gì đó..Bạn yên tâm..kô phải lo quá đâu..

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng em cảm ơn . đúng là em mái cứ mỗi lần ra ăn là tám táp nghĩ ngơi rồi quay lại tổ . Hôm náy trời có vẻ mát mẻ hơn nên thấy em mái lại ấp siêng rồi . Chắc hôm qua trời nóng gần 37 độ nên không cần ấp ( thân nhiệt chim ấp khoảng bao nhiêu vậy mấy sư huynh nhỉ ) .

truongvan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he đợi cuối tuần này xem kết quả sao đây! Thành công nhé ku em!

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng cảm ơn Bác Trường . Ngày mai là ngày thứ 10 chim bắt đầu ấp, hic lo ghê bác ạ . Cuối tuần rãnh bác ra càe nhé . Sớm gặp bác . À vừa rồi Bác Dương - Lê Hồng Phong nói có mùa sau cho gởi 2 em bông ghép thử ... cũng vui là cũng lại lo lo .

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
hội Chòe Lửa hay chơi ở đâu thế các bạn,mình cũng có 1 em lửa mà không biết đem qua đâu chơi

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ở Đà Nẵng có vài điểm để dượt lửa mà mình biết như sau : Cafe chim Cuối đường Nguyễn Chí Thanh , và vài chổ bên Quận Sơn Trà . nếu có dịp bạn qua Sơn Trà thì gọi mình mình sẽ dẫn đường cho bạn . Hoặc đến 320 Ngô Quyền rồi gọi cho mình , ( số điện thoại dùng tin nhắn của diễn đàn) (Việt) Thân chào . Chúc bạn vui

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
ở cuối đường nguyễn chí thanh mình thấy chơi than không,chắng thấy ai mang lửa ra chơi,hi bữa nào sẽ qua bạn xem lửa đẻ

truongvan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Việt ơi chim cò sao rồi? Tuần này nhà có việc nên không ghé cf được!
@Leo25788 có phải mấy hôm nay ông bạn đem em lửa ngồi ở cf ông Bá đường Dã Tượng - Sơn Trà không(ngồi với ông Hùng mobile và ông Sơn nữa?

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Hi để bữa nào rãnh mình đi tìm đường đó ở đâu,mình ở chợ mới,qua đó hơi xa,cầm lồng đi hơi khó khăn

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình rất ư là tình hình . mấy hôm nay con mái lại ấp siêng hơn ngày thường và con trống cũng vậy nhưng đã bước qua ngày 14 rồi mà vẫn chưa nở . vậy chắc là trứng không có cồ rồi . Tiếc quá đi . Không biết nên chờ thên ngày nữa không hay là lấy trứng ra để nếu chim có tiếp tục đẻ lại .
HIc hic :a09::a09::a09::a43::a43::a43::a22::a22::a22:

truongvan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình rất ư là tình hình . mấy hôm nay con mái lại ấp siêng hơn ngày thường và con trống cũng vậy nhưng đã bước qua ngày 14 rồi mà vẫn chưa nở . vậy chắc là trứng không có cồ rồi . Tiếc quá đi . Không biết nên chờ thên ngày nữa không hay là lấy trứng ra để nếu chim có tiếp tục đẻ lại .
HIc hic :a09::a09::a09::a43::a43::a43::a22::a22::a22:
ec ec! giống dài ngày rồi! đợi thêm 2-3 ngay nữa xem sao!

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
heheheh hok có diện tích để nuôi đẻ ,thôi thì mình xem ké anh em làm đở ghiền , biết đâu có anh em nào đó chia lại cho 1 tổ về nuôi hehehehe

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ec ec! giống dài ngày rồi! đợi thêm 2-3 ngay nữa xem sao!
Thì em cũng có nghe các cụ chơi chim chòe Sơn Trà bảo chim khoảng 14-15 ngày nở .... mà em thì giờ như ngồi trên đống lửa đây này . Đúng là đụng vô đẻ là khổ .

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là lứa trứng vừa rồi hư cả vì không có cồ mà lạ mình thấy trống đạp mái đàng hoàng mà . tiếc ghế 4 qả trứng mà thấy tội con mái dể sợ ấp suốt mười mấy ngày liền . Hôm đem trứng ra khỏi ổ thì 2 ngày sau mái vẫn nằm trong ổ . Hic ... cứ sợ mái nó điên luôn . Sau đó vài ngày thì nó có vẻ khỏe hơn tí . Mình vẫn để 2 con với nhau và au vài ngày thì trống đòi đạp mái lại . Đến nay hình như đã có kết quả . Mái vẫn chọn tổ cũ làm tổ ấm yêu thương .
Hy vọng có chim cuối mùa . :d bữa nay lửa tơ ngoài mình bán cũng nhiều rồi .
Chúc mọi người sức khỏe .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng hy vọng đợt này em thành công nhé!

Nhớ tẩm bổ cho con mái nhé, pha canxi vào mồi tươi cho chúng ăn.

thân mến,

Bạch Đề

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vâng anh ạ .
Em vẫn cho chim ăn mồi tươi đều .
Trống cũng vào lửa nên hót cũng căng lắm .

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác, giá như tất cả các loài chim ta đều nuôi sinh sản được thì hay quá.

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
HIc hic các sư phụ ơi cho em hỏi .
Lứa đẻ sau này hôm trước em có kiểm tra là 3 trứng trong đó có một trứng hơi đỏ chắc do thiếu canxi nhưng chim mái vẫn ấp bình thường đến ngày 24 em kiểm tra thấy chỉ còn 2 trứng em nghĩ chắc do trứng đỏ hư nên nó bỏ ... hic hôm nay vào thăm ổ thì chỉ còn có 1 trứng . Hic hic ... các sư phụ có bị tình trạng này và cho em biết nguyên nhân không ạ .

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn. Kinh nghiệm nuôi CCL sinh sản của tôi cũng giống như bạn đây. Nhưng bạn bị mắc lỗi trứng bị ung hết là do bạn để nước CCL mái tắm nhiều quá làm cho trứng ung. Khi đã thấy trong tổ có trứng thì bạn phải thay ngay máng nước. Hạn chế cho CCL mái tắm nhiều. Kinh nghiệm tôi từng bị như thế nên chia sẽ với bạn. Bạn cứ thử cách tôi vừa chỉ xem kết quả có khả quan hơn không. CCL ấp 13 ngày là trứng nở. Bạn cứ độ khoảng trong thời gian 13 ngày là có chim non tuy nhiên con nở trước, con nở sau. Chúc bạn thành công nhé. Thân !

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Chào bạn. Kinh nghiệm nuôi CCL sinh sản của tôi cũng giống như bạn đây. Nhưng bạn bị mắc lỗi trứng bị ung hết là do bạn để nước CCL mái tắm nhiều quá làm cho trứng ung. Khi đã thấy trong tổ có trứng thì bạn phải thay ngay máng nước. Hạn chế cho CCL mái tắm nhiều. Kinh nghiệm tôi từng bị như thế nên chia sẽ với bạn. Bạn cứ thử cách tôi vừa chỉ xem kết quả có khả quan hơn không. CCL ấp 13 ngày là trứng nở. Bạn cứ độ khoảng trong thời gian 13 ngày là có chim non tuy nhiên con nở trước, con nở sau. Chúc bạn thành công nhé. Thân !

Có thể là khí hậu thời tiết bên VN khác với bên này vì LV để thau nước cho tất cả những cặp chim tắm quanh năm kể cả vào mùa đẻ. Chim trống và mái muốn tắm lúc nào thì chúng tự bay xuống tắm, không ảnh hưởng tới việc trứng hư hay bị ung. Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom