Guest viewing is limited

Chào_mào_sơn_trà

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là lứa này xem như em tiếp tục thất bại . Trứng cuối cùng cũng đã bị hư . Bình thường một ngày em thấy mái tắm 2 lần . em nghĩ bình thường nên vẫn để vậy . Vì nếu chim ngoài trời thì nó cũng thích thì tắm chứ sao ép được nó ?
Hic hic hic
Hôm nay lựa ngày đẹp em tách hai em nó ra . Hé hé ... lỡ tay làm em trống bay ra ngoài ... làm giàn chim nhà em loạn cả lên .
Sẽ pót đoạn phim em chim trống ra khỏi lồng làm náo loạn đội chim ... xem như là cái kết có hậu cho mùa đẻ năm nay của em .

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
HI chim ấp mà tắm thì bình thường thôi bạn , chiều nó còn tắm nửa đó , mình nghỉ có thể do nó ấp nên nóng người phải ra tắm , còn trưa nóng thì tắm để ấp trứng giảm độ nóng xuống , không biết đúng ko nhưng nó tắm là bình thường . Chim không nở là do không có cồ thôi .

bocang

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình nghĩ nếu trứng chim không cồ thì trứng sẽ không ung còn trứng ung là chắc ăn là có cồ .chỉ sợ là lúc chim đang đẻ mà trứng chim bị ướt hay bị nắng dọi vào ,hoặc tổ để sát trần quá mà không có trần nên nóng quá làm hỏng trứng bạn nên xem lại .chút ý riêng nếu có gì không đúng anh em bỏ qua:a24:

dunggachmen

Thành viên mới
SVC$
0
đã nuôi đẻ được 4 lứa năm 2011 mình thấy ấp hư là do chứng không có cồ không phải do chim mái tắm. mình thấy khi ấp chim mái thường tắm nhiều hơn bình thường. mình đã theo dõi chim mái tắm binh quân 3 lần một ngày.trường hợp đặc biệt thời tiết trên 35 độ chim mái tắm 4 đến 5 lần kể cả lúc 17h .thời gian ấp nở đúng 13 ngày nếu không nở chim mái tự bỏ trứng ra khỏi ổ. trường hợp chim mái thiếu can xi trứng chim sẽ rất nhạt mầu và chim mái tự động bỏ ra khỏi ổ sau 1 tới 2 ngày .mình biết những điều này là do nuôi đẻ thưc tế.năm nay mình ghép đẻ được 4 ổ nở 14 con hư 4 trứng lứa đầu tiên .đến bây giờ chim con đã trổ lông.đặc biệt tỷ lệ trống rất cao 3 trống 1 mái.hiện tại chim bố mẹ bắt đầu thay lông không đẻ nữa.

dongelectric84

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bác chao_mào_sơn_trà! Tình hình chim bác đã nở chưa? nếu có hình pots cho ae chiêm ngưỡng với nhé.thanks

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác có em chim mái đẹp thật đấy, sắc đậm, đuôi dài, dáng chuẩn...hic. Nhìn mà thèm quá!!

tinhbao80

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn mình cũng ở sơn trà và rất thíc nuôi lửa đẻ, bạn cho monh xin số điện thoại và đại chỉ để liên lạc nhé

dzachlau

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn, mình cũng ở Sơn Trà, và cũng đang có kế hoạch nuôi Chích Chòe Lửa đẻ, cho xin số điện thoại được không vậy? Cuối tuần rảnh rỗi xin đến nhà bạn tham quan & học hỏi. Thanks.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chúc mừng có một thành quả vô cùng tuyệt vời.chúc mừng chủ topic đã có ý tưởng bảo vệ nguồn giống chim Sơn Trà
thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đây đúng là nghệ nhân nuôi Chòe Lửa...anh thật là giỏi và đam mê...cám ơn a Chào_Mào_Sơn_Trà đã chia sẻ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom