Guest viewing is limited

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình được một lão ca ca trong nghề nuôi chim chỉ dẫn là chỉ những con chòe than mới chớm bị lộn thì mnh phải đặt 1 cái cầu trên đầu nó treo lồng thật cao sao một thời gian thi gỡ cái cầu ra kết quả là con chim than của mình đã ko còn thấy lộn nữa nhưng mình ko đảm bảo sau này nó có lộn nữa hay ko thì mình ko dám chắc vì mình đã thử nghiệm với e tthan con nhà mình kết quả là mình gắn cầu từ lúc e nó bắt đầu thay lông cho đến lúc thay lông xong tháo cầu ra thi ko thấy e nó có hiện tượng lộn nữa

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thế còn chim xuống bố lộn lên cầu thì chữa cách nào các bác, e chỉ toàn nuôi MI ko có kinh nghiệm nuôi Than. hbua đc người bạn cho 1 e than, thấy e nó có hiện tượng xuống bố bay lộn lên cầu. ko biết chữa cách j, mong c ác cao thủ giúp đỡ !

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ Các Cao Thủ Chơi Than Giúp Đỡ

Số là trước giờ e chỉ nuôi Mi, nên ko có kinh nghiệm nuôi than. hôm vừa rồi đc người bạn cho 1 con than bẫy đc, đem về nuôi thấy cũng tương đối dạn, đút mồi ăn đc, nhưng còn hơi chao. e này lại có tật lộn. e nó nhảy xuống bố rồi lộn ngược lên cầu.
Em đã đọc nhìu topic có đề cập về cách chữa trị Than lộn trên cầu, còn tình trạng như e Than của e thì ko biết chữa thế nào? mong các cao thủ võ lâm cho e vài ý tưởng. Chứ mà e Than này bị lộn treo gần mấy e Mi của e, mắc cong mấy e Mi lộn theo thì tội. Cám ơn các bậc tiền bối trước !:)>-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phanthaihuy

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Nhờ Các Cao Thủ Chơi Than Giúp Đỡ

bạn nên thả nó đi cho rồi chứ chữa không được đâu bạn ơi

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0

Bạn khắc phục bằng cách căng dây phía trên cầu đậu, căng thành hình lục giác đan xen với nhau, sử dụng các loại dây cước nhỏ thôi. Khi con cim lộn bị vướng vào dây nó sẽ sợ mà ko làm trò đó nữa. Cách khác là nhốt vào lồng thấp, nóc lồng bịt kín, tuy nhiên thì khả năng con cim hết hẳn cái tật này là rất khó. Choè đa số bị lộn cả, cơ bản là bạn có chịu sống chung với cái tật này của nó hay ko thôi. :a14:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
mình có 2 em than sang mùa thứ 3, trước đay ko lộn nhưng khoảng 5 tháng nay bị chứng lộn mình cũng dùng cách cănh dây, đặt thêm cầu, đưa cầu lên cao, treo đĩa CD trên nóc lồng. áp dụng cùng lúc các biện pháp trên. Đén nay 1 em có triển vọng tốt còn 1 em thì vẫn lộn bình thường vấp dây vẫn lộn. em kia ko biết có trở chứng lại ko thì chưa rõ. Em bị lộn thid đứng trên cầu sát nóc lồng lộn chấn cả nóc vẫn lộn:a21::a21::a21:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn dùng một cái lồng cao cao một chút nhưng diện tích nó hơi hẹp và sau đó đặt cầu cao lên trên đầu nó cao nhất có thể để nó nhảy lên đủ chiều cao đứng ở trên cầu là được, đặt cao để nó không dễ dàng nảy lên cầu. Phía trên cầu bạn che cho nó bị tối đi (phía trên nóc lồng). Để tất cả cóng thức ăn, nước uống phía dưới đáy lồng. Phải làm cách này vì nó không đứng trên cầu nhảy santo mà lại đứng dưới đáy lồng nhảy lên cầu bằng điệu santo, còn bình thường nếu nó đứng trên cầu mà lộn thì dùng cách căng dây. Chúc bạn thành công

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

sao chơi Chòe Than khó khăn hơn cả Mi thế ta. hix..hix.... :(

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

chơi loài nào cũng có cái khó riêng mà,cố lên bạn nhé.bạn mới chơi kiếm chú than thuần mà nuôi đỡ nản

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chơi loài nào cũng có cái khó riêng mà,cố lên bạn nhé.bạn mới chơi kiếm chú than thuần mà nuôi đỡ nản
thuần Mi là khổ nhất, mà e chịu đc, còn than thì thuần ko khó, nghe nói chỉ có tật hay lộn mèo, nản là nản cái tật lộn mèo.

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0

Số là trước giờ e chỉ nuôi Mi, nên ko có kinh nghiệm nuôi than. hôm vừa rồi đc người bạn cho 1 con than bẫy đc, đem về nuôi thấy cũng tương đối dạn, đút mồi ăn đc, nhưng còn hơi chao. e này lại có tật lộn. e nó nhảy xuống bố rồi lộn ngược lên cầu.
Em đã đọc nhìu topic có đề cập về cách chữa trị Than lộn trên cầu, còn tình trạng như e Than của e thì ko biết chữa thế nào? mong các cao thủ võ lâm cho e vài ý tưởng. Chứ mà e Than này bị lộn treo gần mấy e Mi của e, mắc cong mấy e Mi lộn theo thì tội. Cám ơn các bậc tiền bối trước !:)>-
chim bổi mà lộn mèo thì hết thuốc chữa rồi bạn ơi, theo mình (kinh nghiêm của mình sao bao năm chơi than), thường thì bổi ít khi lôn mèo lăm, chỉ có chim con nuôi lên do thích bay nhảy của những chú chim mới lơn nên cứ ngữa cổ ra sau tìm chổ bay, bay không được lầu ngày lộn mèo, chứ chim bổi bắt ở rừng về thì tật nầy không có chỉ khi bạn nuôi lầu mới sinh tật thổi, bạn nói đúng đó, nếu treo em nó gần mấy em mi của bạn một thời gian thì đảm bảo với bạn mấy em mì của bạn cũng làm xiếc như em nó luôn đó, nếu mới thuần thì thả em nó về với thiên nhiện đi, nếu tốn công để thuần em nó thì chấp nhận trò xiếc của nó đi bạn ơi.

Tiger1911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim bổi mà lộn mèo thì hết thuốc chữa rồi bạn ơi, theo mình (kinh nghiêm của mình sao bao năm chơi than), thường thì bổi ít khi lôn mèo lăm, chỉ có chim con nuôi lên do thích bay nhảy của những chú chim mới lơn nên cứ ngữa cổ ra sau tìm chổ bay, bay không được lầu ngày lộn mèo, chứ chim bổi bắt ở rừng về thì tật nầy không có chỉ khi bạn nuôi lầu mới sinh tật thổi, bạn nói đúng đó, nếu treo em nó gần mấy em mi của bạn một thời gian thì đảm bảo với bạn mấy em mì của bạn cũng làm xiếc như em nó luôn đó, nếu mới thuần thì thả em nó về với thiên nhiện đi, nếu tốn công để thuần em nó thì chấp nhận trò xiếc của nó đi bạn ơi.

cũng đang cố gắng nuôi thử e nó vài tháng xem sao, có j học hỏi kinh nghiệm nuôi than lun. nếu mà tệ quá chắc e cũng cho e nó về với thiên nhiên, chỉ sợ ra thiên nhiên lại bị người khác bắt :a36:

zzlossangel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dù bạn có để 1 năm cũng ko hết đâu. phải chấp nhận thôi bạn à. mình cũng có 1 em lộn chữa kiểu gì cũng chả hết, phí thời gian nên đành chuyên tâm vào nuôi ko chữa nữa, thời buổi này đi đâu cũng thấy than lộn, bất kỳ cội nào cũng có, nên cũng ko e ngại lắm
em cũng có 1con chòe than lôn cầu .cách chữa của em la ep vào 1cais lồng thật nhỏ(lồng khuyen) 1 thời gian sau no ko lộn nữa, nhung hom nay em dj học về sách lồng ra sân cheo nó lại lôn. pÓ tay

zzlossangel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có tin buồn muốn chia sẻ mình có 1 con than lộn cầu , đã chữa đủ các kiểu 8 tháng nay. được cái rất căng, cứ treo ra là hót thằng em mình sang thích quá cứ gạ gẫm mua thế la minh tiễn em no đi với giá 350k. buồn là về với chủ mới đã hơn 1 tuần ma nó không ngoái hay lộn , hót như một con điên , em nghĩ ma ót đứt ruột:a09:

ngoquangque

Thành viên mới
SVC$
0
xin cảm ơn các tác giả có bài viết về cách chữa và lời khuyên về chích chòe lộn cầu, tô sẽ cố gắng sửa tật lôn cầu của chú chích chòe non của mình, nêud thành công mình sẽ chia sẻ với quý vị và các bạn.

Chaomaobg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc là bao giờ nó sang thế giới bên kia thôi. Chứ bỏ giây ra là nó lại lộn tùng phèo ngay ah

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm anh em hết hồn . CCT mà đã lộn rồi thì đó giờ chưa thấy ai chửa thành công . Chỉ có khắc phục nó it lộn hơn thì có thể chứ bảo hết thì chưa AE nào thành công

leduyhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy là ko có cách nào trị được tật đó rồi, buồn nhỉ!

ls7694

Thành viên mới
SVC$
0
vô ích thôi các bác ah. thêm cầu đậu, chăng dây nhốt lồng bé, thả vào avi. rốt cuộc khi cho vào lồng vẫn làm xiếc như bình thường.em có 2 em kệ nó luôn nó muốn lộn như thế nào thì kẹ miễn là hót căng là ok.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom