Guest viewing is limited

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Mình vừa có một chú khuyên, theo chủ cũ nói thì chú này là khuyênn tơ nuôi lên, do nhà có nuôi chích choè nên trong giọng líu đỗ của chú chim có bị lại giong choè, anh em ai biết cách khắc phục làm sao cho chú khuyên bỏ được giọng choè xin chỉ cho em chút kinh nghiêm .
Em xin cảm ơn!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Không sửa được đâu bạn ạ!Nhà mình cũng nuôi chòe,mình lại thích thế,bạn chán thì nhượng lại cho mình nhé!
Thân!

khoahq

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
bạn ở Đà nẵng mà chim líu giọng chòe thì ko đc đánh giá cao lắm , đem đi dượt chim dễ bị người ta đuỗi về hehe :a12:

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Đúng vậy đó khoahq , mình có mang lên tụ điểm dợt khuyên, nó líu rất nhiều mà bị dính giọng choè, ai cũng nói tiếc cho mình, chắc để tậu thêm 1 chú nữa, mình mới lần đầu tiên nuôi khuyên mà, mình nghe nói khuyên rất khó nuôi lên, nên không dám nuôi chim bổi, kiếm 1 chú khuyên thuộc thì lại bị lai giong choè, bùn thật!:(

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Giọng choè là do sở thích của mỗi vùng và mỗi người thôi bạn theo CM cũng ko có vấn đề gì đâu . Khuyên là loại rất khó học giọng của chim khác cho nên có giọng choè là do con chim đó bản thân nó líu giọng choè đấy bạn . Nuôi khuyên rất khó phải cẩn thận chăm chút từng tí một vì thế nó mới lôi cuốn người chơi nhiều như vậy . Bạn mới chơi tìm ngay một chú thuộc như vậy theo CM là rất hợp lý rồi bạn gột chim bổi sau vì chim khuyên là loại khó nuôi cho nên các bạn mới chơi rất dễ bị nản chi . Các bạn cứ tìm một con thuộc chơi cho vui và quen đã rồi chọn lựa sau miễn sao là chịu líu . Chúcc bạn thành công

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trong HCM khoen liếu giọng chòe rất được ưu chuộng do nó lạ nếu bạn không thít có thể đổi với anh em HCM .

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thì lại khác, nhà có con choè non dể cạnh con khuyên, bây giò thỉnh thoảnh con choè nó lải hót giọng khuyên.Các bác co cách nào sửa dược ko?

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Về vấn đề này mấy hôm mình cũng định cho cái so sánh về các giọng chim hót khi bị lai tạp.

Xin thưa các fans mê chim hót! Theo mình được biết thì như chim Chào Mào, Vành Khuyên, mà bị lai tạp giọng thì con chim đó không có giá trị lắm với dân mê chính giọng của chúng.

Nhưng với Choè Lửa lại khác, một khi thi hót một con lửa hót đủ giọng lại cho là hay, và Choẻ Lửa có khả năng bắt chước giọng hót của các loại chim là rất cao.

Danh Hưng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giọng khuyên líu mà như giọng choè là lần đầu em nghe đó. Chắc như thế là không đươc rồi:a04:

ongmat

Tìm hoa nhả mật cho đời !
SVC$
0
Chú khyên này TTT Quang đưa cho Ong Mật thử chữa xem có hết giọng choè không nhé? Ong Mật sẽ để nó gần chim Họa my, từ từ sẽ hết nhiễm choè và nhiễm giọng hoạ my, hehe ... cứ thử xem đã !
THỨ 6 tới Ong Mật ra Đà Nẵng và mang về .

khoahq

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Đúng vậy đó khoahq , mình có mang lên tụ điểm dợt khuyên, nó líu rất nhiều mà bị dính giọng choè, ai cũng nói tiếc cho mình, chắc để tậu thêm 1 chú nữa, mình mới lần đầu tiên nuôi khuyên mà, mình nghe nói khuyên rất khó nuôi lên, nên không dám nuôi chim bổi, kiếm 1 chú khuyên thuộc thì lại bị lai giong choè, bùn thật!:(

muốn tậu thêm 1 em nữa thì bạn xuống số 5 Lý Tự Trọng giao lưu với a-e ở đó cho vui :a04: thích em nào thì bụp em đó thôi :a32:

Omop_cute

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không có gì mà phí cả, bạn chuyển nhượng lại cho mình đi, nếu đúng là líu choè thì bạn gửi cho mình rùi mình xin chịu tiền xe, ok ko nào, bạn ở xa quá nhỉ, phí thật

tth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chơi chim thi tùy vào sở thích mỗi người, tôi nghĩ nếi bạn ko thích thì có thê đồi chú khác, tiếc vì ở xa wa nếu được xin chyển hộ khẩu vào đây, tôi rất thích chú k như thế

ttt_quang

"Chú chim bé nhỏ"
SVC$
0
Chú khuyên đó đã chuyển hộ khẩu vào cho anh Ongmat rồi ! Vào từ lúc anh Ongmat đến Đà Nẵng đó.
Ở Đà Nẵng thỉnh thoảng mình vẫn có thấy mấy chú khuyển đổ có giọng choè.Theo mình các bạn thử đem khuyên treo gần chích choè thời gian xem sao!
Thân !

CatBi_sonca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

tiếc quá ,nếu bạn ở gần tôi đổi cho bạn chú khuyên líu tốt,giọng hay ,
tôi lại thích chú khuyên đó của bạn . líu giọng choè có sao đâu ,miễn líu tốt là được .

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Chú khuyên đó đã chuyển hộ khẩu vào cho anh Ongmat rồi ! Vào từ lúc anh Ongmat đến Đà Nẵng đó.
Ở Đà Nẵng thỉnh thoảng mình vẫn có thấy mấy chú khuyển đổ có giọng choè.Theo mình các bạn thử đem khuyên treo gần chích choè thời gian xem sao!
Thân !
Bạn ơi ,khuyên có treo cạnh choè 10 năm cũng ko líu giọng choè nếu là chim đã trưởng thành. Trừ khi ở ngoài thiên nhiên ổ khuyên non gần tổ chích choè, thì khi trưởng thành mới lai giọng choè. Vì hiện tại mình cũng đang sở hữu 1 em như vậy, lúc bắt là chim mộc nuôi độ 1 tháng thì thấy khi líu có cả giọng choè.

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trời ơi đúng là mỗi nơi có quan niệm về chim khác nhau tốt nhất theo mình nghĩ chủ yếu là do bạn thôi chứ mỗi người quan niệm về giong của khuyên líu mà, mình mới bẫy được một chú khuyên rất mau mồm và khi hót chuyện rất giống giọng choè than và mình rất thích ( thậm chí còn hay hơn giọng choè than ý chứ)

Choe Than

Thành viên mới
SVC$
0
Thân !

hihi bạn này bị xụp bảy rồi, có em khuyên hay mà ko biết, chia buồn

Huygia

Thành viên mới
SVC$
0
Giá trị 1 chú chim mang ra hội chơi líu tiếng chòe trong Nam giá bét lắm cũng hơn 5 triệu, nếu Bạn không thích thì tìm người gửi vào Nam đi Bạn.

bensieuquay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi các bạn ! vừa rồi mình cũng nhượng lại 1 e khuyên líu giọng chòe cho 1 bạn gởi ra HN cho ông anh.Nghĩ lại cũng tiếc nhưng tiếc nhất là dân ĐN sao chơi khuyên bảo thủ quá, giọng chòe thì ko chơi.... vì theo mình con chim nào bắt chước được nhiều giọng là chim hay và quan trọng nữa là mình thích là được.
Chút thiển ý cùng các bạn !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom