Guest viewing is limited

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: họa mi không chịu tắm

Nó không thích tắm thì thôi dừng cố ép, nếu muốn nó tắm dễ lắm cho nó phơi ngoài nắng ngắt cỡ vài phút rồi sang lồng tắm, nó thấy nóng nực bức rức khó chịu thì em nó sẽ tắm thôi lo gì.:a01:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nó không thích tắm thì thôi dừng cố ép, nếu muốn nó tắm dễ lắm cho nó phơi ngoài nắng ngắt cỡ vài phút rồi sang lồng tắm, nó thấy nóng nực bức rức khó chịu thì em nó sẽ tắm thôi lo gì.:a01:
họa mi mà anh phơi nắng gắt cho đui mắt chim à?con nào thích tắm thì tắm thôi.như con mi mái của mình cũng làm đủ cách nhưng cũng không tắm.cứ cho vào lồng là lại tắm cóng nc.bó tay.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

tình hình là có 2 mi đã về nhà gần 2 tuần,ngày nào cũng sang lồng tắm,em đã làm đủ mọi cách như là phun nước dạng sướng để kế bên mấy em than lửa tắm nước văng trúng mà vẫn ko được,mặc dù đã tháo cầu luôn mà em nó trúng trên vách khay tắm rồi quyẹt mỏ xuống nước ko ah,mong các pro ra tay giúp đở,thank mấy pro nhiều
Bạn phun nước dạng sương rồi nhưng nên phun xong lát lại phun lại lần nữa, và để em nó trực tiếp dưới ánh nắng cho em nó cảm thấy bứt rứt khó chịu. Họa mi là loại rất thích tắm nhưng có những con vừa về đang nhát lắm chưa dám nhảy xuống tắm đâu vì nó lạ cả không gian rộng lẫn cái lồng tắm. Bạn mới đưa về được hai tuần thì chưa nói lên vấn đề gì cả, hãy kiên trì, mình có con mi lúc đầu đưa về cũng thế nhưng mình ngày nào cũng đưa ra cho tắm và bỏ vào lồng tắm, phun sương xong để kệ thế không quan tâm đến nó, 15 phút sau lại quay lại phun lần nữa và để kệ thế, vậy mà mãi một tháng sau em nó mới nhảy xuống đó. Bạn hãy kiên trì nhé, chúc bạn thành công. Thân

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mi con .làm đủ mọi cách nhưng ko chịu tắm

các bậc tiền bối làm ơn cho vài ý kiến.tình hình là e đã mua 1 con mi con khoảng 2 năm lồng dc hơn 1 tháng nay rồi .nhưng ko tài nào lùa e nó wa lồng tắm dc .lấy cây lùa cũng ko wa.bỏ đói buổi sáng xong bỏ cào cào với dế vào lồng tắm nhử (ko bỏ nước )nhưng chú nó thà chết đói chứ cũng ko chịu wa.phơi nắng thiệt nóng cũng ko chịu wa .nói chung là e đã làm mọi cách đọc trong diễn đàn nhưng đều ko thể làm em nó wa lồng dc .các bác có kinh nghiệm cho e hỏi nuôi mi liệu ko cho tắm thì nó có thể có lửa bình thường ko.nếu tình hình ko còn cách nào làm cho e nó tắm dc có nên cho e nó về với thiên nhiên ko vậy .e đang nhức đầu về e mi con này wá mấy bác ạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom