Guest viewing is limited

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Bài viết về Chào Mào của Đại linh chia sẻ với anh chị em

xin chào các anh. các anh cho em hỏi chút ah
Ở quê em Chào Mào cũng nhiều lắm nó đi thành đàn tầm trên trăm con ý. chim mồi thì toàn mua ở quán về nuôi vài tháng là cho đi bẫy ngay (vì ở chỗ em không có cuội mà tập nên đi dợt cũng khó)
em mang chim đi bẫy mà đặt bẫy tầm 1m thì được chim không cho gì vào.đặt lên cao thì cứ phải cho chuối vào mới được tại sao lại thế vậy? mà tầm này ở chỗ em nhiều lắm mà chẳng bẫy được
Nhìn mấy clip up nên thì chim hay em cũng muốn có nhưng ở chỗ em không có cuội thì toàn phải mang đến nhà người ta chỉ có 1 đến 2 con như thế có được không
?

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Bài viết về Chào Mào của Đại linh chia sẻ với anh chị em

xin chào các anh. các anh cho em hỏi chút ah
Ở quê em chào mào cũng nhiều lắm nó đi thành đàn tầm trên trăm con ý. chim mồi thì toàn mua ở quán về nuôi vài tháng là cho đi bẫy ngay (vì ở chỗ em không có cuội mà tập nên đi dợt cũng khó)
em mang chim đi bẫy mà đặt bẫy tầm 1m thì được chim không cho gì vào.đặt lên cao thì cứ phải cho chuối vào mới được tại sao lại thế vậy? mà tầm này ở chỗ em nhiều lắm mà chẳng bẫy được
Nhìn mấy clip up nên thì chim hay em cũng muốn có nhưng ở chỗ em không có cuội thì toàn phải mang đến nhà người ta chỉ có 1 đến 2 con như thế có được không
?
bác lại giống e rồi, không có cội dợt nên chỉ mấy ae loanh quanh cho chim dợt với nhau cũng chán thật

buituanviet

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi về chào mào tí với ạ

em có 1con Chào Mào cũng đã dạn người rồi.em mang đi rừng thì chim đấu đá tốt về nhà hót múa bung cánh dọa chim bổi ầm ầm,nhưng không hiểu sao khi em mang đi dượt gặp chim thuần người đặt cạnh lại không hót đấu,mà khi chim em bung cánh dọa, con kia mà bung lại thì chim em lại sợ luôn mà toàn đặt 1 con 1 thôi.bác nào có kinh nghiệm giúp em với.chim em nuôi được 6 tháng em bẫy chim xổng.cảm ơn các bác nhiều nhiều nhiều.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi về chào mào tí với ạ

chưa đủ lửa nên vậy.bác cặp hoài với chim thuần là chim bác ko lên nổi luôn đó. lâu lâu dợt 1 lần thui. nói chung là phải nuôi qua mùa lông mới thì mới mang đi dợt sơ sơ.
"dục tốc bất đạt"

buituanviet

Thành viên mới
SVC$
0

vâng em cảm ơn bác ạ.nhưng em vẫn thắc mắc là con chim của em đã thay lông rồi đấy chứ ạ

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim bạn đi trường chưa quen.đấu đá chưa được.khi đem ra trường phải tủ áo lồng cho chim nghe tiếng chim ngoài,tầm 1 2 buổi rồi mới mở áo lồng ra,và để xa các chim khác.rồi dần để lại gần.bạn kết hợp với thức ăn tươi.để chim căng lửa nửa nhé

communicate

Thành viên mới
SVC$
0
các bác giúp em với

tinh hình là em có chú Chào Mào 3 năm lồng ,treo giàn được gần 2 năm.nhưng 2 tuần gần đây không hiểu vì sao mang em nó ra giàn thì chỉ đấu đá được tầm 2 phút là thụt đầu thụt cổ ,rỉa lông rỉa cánh luôn.nếu treo ra xa thì vẫn hót.đặt gần lại thì không hót.các bác băt xem em nó bị sao ạ và chưa ra sao.em nản quá các bác ạ.bổ xung la nếu ở nhà mang chim lạ đến thì vẫn thi đấu rất nhiệt tình .:a02::a02::a02::a02::a02::a02:

alpha1810

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có thể chim bạn sợ 1 con nào đó treo gần chim bạn nên zậy đó.hoặc là đợt trc chơi giàn nó sợ 1 con nào chăng hạn. bây jờ bạn hay treo nó 1 chỗ mà chỉ có mình nó thôi.không cho nhìn thấy con nào hết.khỏan 1 tháng như thế rồi bạn mang ra giàn chơi lại thử xem sao.nhưng lúc này mang ra giàn bạn cũng từ từ thôi. phủ áo lồng khỏan 20 phút đầu cho nó nghe tiếng quen đã rồi hãy mở nó ra.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom