Guest viewing is limited

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình không biết bây giờ đã có chòe đất con chưa ta? ai có thấy thì báo lên dđ cho a e biết sơm nha
thank all

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
làm gì mà tới đầu tháng tư dữ z mình thấy mấy năm trước là thường là đầu tháng 2 bắt đầu có rồi đó..

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nhớ thường thì ngay sau Tết Nguyên đán sẽ có đất non. Khoảng giữa tháng 2 ấy. Nhưng đầu mùa chim ít, giá cao nữa, cứ giữa mùa chơi cho lành.

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giữa mùa là tháng mấy tháng 3 hay tháng 4!!!! đang đinh kiếm vài e nuôi chơi!! ko biết giờ đất con mua giá bao nhiêu ta!! a e ai có kinh nghiệm chỉ e với!! nên lựa đất con ntn để sau này lớn lên cho hay và đẹp!!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như đất con năm ngoái đầu mùa tháng 2 mình có hỏi là giá 300-450 1 em, k biết năm nay giá cả có lên không nửa, nếu mua đầu mùa thì khoảng cuối năm là chơi ngon lành với chim đầu mùa giá hơi cao nhưng chất lượng

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như đất con năm ngoái đầu mùa tháng 2 mình có hỏi là giá 300-450 1 em, k biết năm nay giá cả có lên không nửa, nếu mua đầu mùa thì khoảng cuối năm là chơi ngon lành với chim đầu mùa giá hơi cao nhưng chất lượng
Đúng thế đó mùa rồi mình bắt em đầu mùa 350k/con cuối mùa thay long xong hót, múa khá tốt. Ra cội chơi nhiều người hỏi mua mà mình không bán, thế rồi cũng bị bọn ác cướp. Giá cao mà chim chất lượng! Mùa này định cũng kiếm vài em đây. Qua tết khoảng tháng là có đất con rồi!

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tức là khoảng chừng cuối tháng 2 phải không các bác! HN ngoài chợ Bưởi ra các bác cho em hỏi chợ nào thường xuyên có bán đất ah?

donguyen1512

Thành viên mới
SVC$
0
Năm ngoái mình mua 3 em, 350k/e vào mồng 10 tháng giêng, vậy trước đó đã có vài lứa rồi đó bạn >:/

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
a e trên diễn đàn năm nay ai ma thấy có đất con 2013 thì báo lên cho a e biết cho biết giá cả và địa chỉ cụ thể để a e trên dđ tìm đi mua nha,

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đã có đất con, chim cũng mọc lông chuyền, đậu cầu và có con tự mổ sâu ăn rồi. Tại chỗ bà Hương Thuận Kiều, có khoảng 30 con, giá 350k. Mình vừa xem xong.

nethtc

Thành viên mới
SVC$
0
Đã có đất con, chim cũng mọc lông chuyền, đậu cầu và có con tự mổ sâu ăn rồi. Tại chỗ bà Hương Thuận Kiều, có khoảng 30 con, giá 350k. Mình vừa xem xong.
Tk bạn nhé !! Cũng đang đợi vào mùa mua vài em nuôi.

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện tại lứa đầu mùa đã mọc lông chuyền, những lứa còn nằm trong ổ giá 250k/em - tiệm bà Thắm cũng bên Thuận kiều (cuối mấy chỗ bán chim sát Điện Lực).
Lưu ý ae không nên mua những con đã biết bay ở những chỗ này vì khả năng dính chim lộn rất cao (do họ thu lại những con vừa lộn, bỏ vào chung rồi bán lại).
Cũng đã có vài em sơn ca non rồi :D

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có đất con rồi đó anh em! Mình thấy có mấy tiệm có vài em rồi, đang chờ chổ quen để bắt!

tuanminhchau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phãi chính xác như vầy nè:đã có đất con ở các tiệm bán chim.Chim đầu mùa to khỏe nhưng giá cao nhữang lứa còn nằm ổ dao động từ 220k-28ok,chim đã đậu cần và mổ sâu 350-380k một chú,tùy nơi bán nhen anh em.Theo mình thì chỉ cao hơn mùa trước 30k,đầu mùa dễ chơi,chim khỏe mang gen tốt của chim bố mẹ

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
cần thơ có đất con rồi, giá 370k cao hơn năm trước 20k

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trong đó các bác là vùng cư trú chính của nó lên đầu mùa cái là có chim non chơi. Ở ngoài HN, ngày 15 vừa rồi em có lượn chợ Bưởi hỏi khắp trên đó mà chưa cửa hàng nào họ có cả :(

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở HCM - Thủ đức, mới mua 1 em non đầu tháng 3 có 300k , lúc mua thì nó đã đứng cầu và tự mổ sâu đc rồi nhưng vẫn phải đút thêm

tienhungvt

Thành viên mới
SVC$
0
ở Vũng Tàu mình về 4 đợt rùi,mình bắt đầu mùa cách đây 2 tuần giá 370k,giờ xuống còn giá 320k chắc giữa mùa rùi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom