Guest viewing is limited

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác đã quan tâm. Chú sáo nâu cứ chó ăn là em lại cho ra ngoài vui lắm...:a20::a20::a20:

linhlang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con sáo đen bạn mua lâu chưa? giá bao nhiêu thế? năm sau mình định làm 1 chú sáo đen mỏ vàng chân vàng và 1 chú yểng.Sáo đen của bạn lúc mua giá bao nhiêu?nó biết mổ lâu chưa thế bác?

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

<!-- message --> Mấy hôm trước đi mua con sáo ,em cũng trả biết gì mua tù mù nào ngờ về nhà ông cậu bảo *** mua được con sáo hay . em hỏi các bác xem co phai ko ah ? chân vàng mỏ vàng , mắt vàng . Rồi mấy hôm sau đi ra cửa hang chim ( Hoàng Hoa Thám , Chợ Mơ .Chợ Hà Đông vv ) ko tìm được con sáo nào giống con của em . thực ra em ko phải tự hào các bác ah .mà là em ko biết gì lên đăng lên đây mong các bác co kinh nghiệm chỉ bảo cho em với ah .

Read more: Sáo ( chân vàng, mỏ vàng,mắt vàng ) | Sao ( chan vang, mo vang,mat vang ) - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
1: chia buồn với chủ topic đã mua nhầm chú sáo nâu mà tưởng sáo đen.
2: chúc bro nuôi em nó sống khoẻ mạnh.
3: những kẻ nhộm chim đem bán - hành động đó ng ta gọi là lừa đảo. chúc những kẻ lừa đảo đó sức khoẻ để lừa thêm nhiều người - để cho đúng với câu: "kẻ gian sống lâu - người hièn lương thì chít yểu"

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác lại giống em rồi nhưng không sao đâu cho nó ăn rồi chơi với nó vui lắm

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hic, sáo đen dạo này tui nó **** giá ác quá, mãi hôm vừa rồi mình mới kiếm được em thứ 2. Giá tận 180k lận. Trong khi đó sáo nâu chỉ tầm 100-120k thôi. Đi đường nhìn thấy mấy thằng hàng rong chở cả đống sáo nâu nhuộm, chắc cũng không ít người bị lừa. Thôi thì bị thiệt hại một chút về kinh tế, nhưng đen hay nâu gì cũng đẹp mà, làm sao nó quấn người là dzui rồi bạn à. :a12:

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con sáo đen bạn mua lâu chưa? giá bao nhiêu thế? năm sau mình định làm 1 chú sáo đen mỏ vàng chân vàng và 1 chú yểng.Sáo đen của bạn lúc mua giá bao nhiêu?nó biết mổ lâu chưa thế bác?
Sáo đen ở HN thì tầm 200k một chú! Yểng chắc phải 2 củ ! Mình chưa qua mấy chỗ kia chưa biết, đi qua phố Định Công thấy bán chơi luôn :a01:
Em nó đây

linhlang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có quên 1 anh bán chim ở Định công nhưng k phải phố định Công mà là Định Công thượng thì phải.Vừa rồi ông ý bán Yểng 1 triệu 2 1 em non còn sáo đen thì k có .anh ý kêu năm nay mất mùa .K biết đúng k hay là lười đi băt còn như năm ngoái đến nhà ông ý thì có hàng trăm con sáo đen non thích con nào bắt luôn.Nhưng đợt đây k khoái sáo chỉ khoái yểng.Nuôi chim nói Yểng là khoái nhất k thì sáo đen cũng đc

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng có quên 1 anh bán chim ở Định công nhưng k phải phố định Công mà là Định Công thượng thì phải.Vừa rồi ông ý bán Yểng 1 triệu 2 1 em non còn sáo đen thì k có .anh ý kêu năm nay mất mùa .K biết đúng k hay là lười đi băt còn như năm ngoái đến nhà ông ý thì có hàng trăm con sáo đen non thích con nào bắt luôn.Nhưng đợt đây k khoái sáo chỉ khoái yểng.Nuôi chim nói Yểng là khoái nhất k thì sáo đen cũng đc
Hình như mình với bạn biết cùng một chỗ thì phải, ở đấy có mỗi cửa hàng đó thôi mà, ở gần góc đường ấy ! Đợt vừa rồi mình thấy rinh về cả đàn sáo đen đang mọc lông ống đó thôi !! Con sáo của mình thì mua từ đợt trước nữa, đợt đấy thấy còn có 3 con. Còn em Yểng thì để lâu già ngắc rồi, chắc chả ai mua hê hê...:a21:

koller1994

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim của bạn đẹp lắm. Chúc bạn nuôi nó mau lớn nha. Loài sáo cũng khôn lắm, chỉ thua nhồng và cưỡng thui :a43:

htyn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này sáo nâu nhuộm 100% rồi. sáo đen thường có nhúm lông trắng ngay cánh còn con này không có mà mắt lại có phần da nữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom