Guest viewing is limited

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em vừa mua con chim sáo này các bác xem rồi cho em ý kiến cụ thể nhé cám ơn mọi người

cub3101

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ủa, hình con sáo của bạn đâu. Bạn nói có 1 câu như zậy mà không có cả hình thì làm sao ae xem giùm bạn được :a36::a36::a36:

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sorry các bác nhé em up hình đây
mail
mail
mail

cub3101

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ đây là sáo nâu vì nó có lớp da phía sau con mắt đó :a12:. Mà bạn mua con này nhiu $ zậy :a01:?

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là chim Sáo ngày nay thật. Hình trên là Sáo Nâu được người bán nhuộm đen để đánh lừa khách hàng là Sáo Đen( loại này đắt tiền hơn Sáo Nâu). Hay thật

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic................ có đúng thế không các bác xem kỹ giùm em với vì em xem lông của nó có thấy gì khác lạ đâu

vinhlocht

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trông con này tội nghiệp quá , sơ sác quá bác nào mà nuôi chim như này thì tốt nhất đừng nuôi nữa . Mình chơi chim mà nhìn thấy những con như thế này là thương lắm , không ai chăm sóc mà

linhlang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là chim sáo nâu, Người bán chim họ nhuộm thành màu đen.K phai bàn cãi:a20:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ đây là sáo nâu vì nó có lớp da phía sau con mắt đó :a12:. Mà bạn mua con này nhiu $ zậy :a01:?
Giống Sáo sang sông này ở chỗ em bán khoảng 50k là cao tay..

---------- Post added at 09:20 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

Đây là chim sáo nâu, Người bán chim họ nhuộm thành màu đen.K phai bàn cãi:a20:
Vì vậy nuôi loại này chán lắm...
Tớ thì thích Sáo Nghệ cơ..
thông minh
Gần người
Khả năng nói cao
...Còn hông thì Sáo đá....Mỏ trắng á...

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhuộm hay không thì bạn kéo cái cánh nó ra, nếu còn khoang trắng thì là sáo đen còn đen sì tất thì là nhuộm chứ sao :a34:

cub3101

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tốt nhất là bạn nên nuôi cưỡng đi. Mấy tháng trước mình cũng mua 1 con sáo nâu về để nuôi rồi, thấy nó không khôn lanh bằng cưỡng với lại nó xấu quá. Nhưng mình lỡ mua nó về rùi nên phải nuôi thui, chứ bỏ thì phí lắm... Chừng nữa nếu có nuôi chim thì mình sẽ chọn cưỡng để nuôi :a15::a15::a15:

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi đưng lản bạn ah nâu hay đen đều nói được hết trừ mỗi sáo đá là ko nói được bạn cứ luôi đi xem là đực hay mái nếu có mào dựng lên là đực còn ko có thì là mái mào của sáo là một nhúm nông ở gần mỏ cón sáo non con nào nông cũng sơ sác bạn đừng no ma dạo này thuốc nhuộm đắt lắm ko ai mất công mua về nhuộm nông cho chim đâu và lại để còn có chim để bán nhuộm vào chỉ có mà đem đi chôn bạn ahko ai đi nhuộm mấy con chim rẻ tiền này đâu cho nên bạn cứ yên tâm mà chơi nhé....

hoangtung2704

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác đã động viên và cho em lời khuyê
n . Đến bây giờ thì em không quan tâm đến sáo là nâu hay đen nữa mà em chỉ quan tâm là làm thế nào nuôi đươc nó sống thôi. Kết quả là sau hai ngày nuôi nó theo em suốt , em cứ mở cửa chuồng là nó lại bay theo em đứng trên tay, trên vai....vui lắm các bác ah. Bây giờ thì em hiểu là nuôi chim thì mình không nên quan tâm xem nó có nói được hay không mà cái quan trọng là tình yêu với nó. Hôm nay em có đi mua thêm một con sáo khác không biết có phải đen không em up lên các bác xem nhé..........

cub3101

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi, con này là sáo đen chính hiệu rùi đó bác :a15::a15::a15:. Chúc bác có được 2 chú chim hay.......:a14::a14::a14:

quayphimchupanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dúng rùi bạn ơi con này là sao nâu bon buôn chim nó lừa anh em mình . nhưng ko sao bác cứ chăm tot là nó cung đẹp và nói tốt , chúc bác thành công

linhlang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi đưng lản bạn ah nâu hay đen đều nói được hết trừ mỗi sáo đá là ko nói được bạn cứ luôi đi xem là đực hay mái nếu có mào dựng lên là đực còn ko có thì là mái mào của sáo là một nhúm nông ở gần mỏ cón sáo non con nào nông cũng sơ sác bạn đừng no ma dạo này thuốc nhuộm đắt lắm ko ai mất công mua về nhuộm nông cho chim đâu và lại để còn có chim để bán nhuộm vào chỉ có mà đem đi chôn bạn ahko ai đi nhuộm mấy con chim rẻ tiền này đâu cho nên bạn cứ yên tâm mà chơi nhé....
Xem hình thì con bên trái là sáo đen con bên phải là sáo nâu.Sáo đen là trống mới có mào.Sáo nâu là trống hay đực đều k có.:a14:Cón sáo nâu của bạn tầm khoảng 2 tháng tuổi viền mắt còn chưa vàng.Bạn chăm chú thật tốt để chú mau nói nhé.Bạn cho tắm nhiều là sẽ thấy màu đen bị nhạt đi do bị nhuộm.Chúc bạn có chú chim hay

Wraith

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con trái là sáo đen 100% phải là nâu. Mình thấy sáo đen đực hay cái thì đều có mào chứ nhỉ? Mong các bạn chỉ giáo thêm !!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom