Guest viewing is limited

tienanh

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi chú khiếu của em mới mua về ở hàng thì em thấy nó hót .nhưng về nhà hai hôm thì bị đi ngoài hai hôm .sau đó ko thấy nó hót và chì kêu xoe xoe.hay na ro em cho uống thuốc nặng quá ko vậy .em xin cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
cac bac cho em hoi chu khieu cua em moi mua ve o hang thi em thay no hot .nhung ve nha hai hom thi bi di ngoai hai hom .sau do ko thay no hot va chi keu xoe xoe.hay na ro em cho uong thuoc nang qua ko vay .em sin cam on

Lần sau bạn chú ý viết bài có dấu bạn nhé , mình đọc mãi mới hiểu được :a42: ở trên bạn có hỏi " hay là do em cho uống thuốc nặng quá " vậy mình có thể hỏi là bạn cho em nó uống thuốc ji` được ko ? Theo mình thì bạn ko cần cho em nó uống thuốc ji` cả , cứ cho ăn cám Ba Vì và nước lọc đun sôi để nguội là được rồi , nếu vẫn chưa đỡ thì có lẽ do em của bạn uống quá nhiều nước , bạn tìm lại các bài đã post trong box này để tìm cách chữa trị bạn nhé ! Chúc chim của bạn mau lành !

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Bạn ơi viết tiếng việt có dâú nhé và viết đúng chính ta nhé, ko dùng từ điạ phương. dịch moỉ cả mắt.

Bạn cho uống thuốc gì vâỵ, nó làm sao mà phaỉ uống thuốc. Khươú dễ nuôi dễ hót thôi mà, khung cảm mơí, ngươì chủ mơí thì em nó còn bỡ ngỡ chưa hót dc là ko có gì nghiêm trọng cả. Nêú quanh nhà có ng nuôi khươú thì nghe nhau mà hót thôi, ko thì bạn bất băng cho nó nghe (maí hoặc trống) đều dc, nó sẽ hót ngay thôi.

KHươú dễ nuôi, dễ thuần, cứ cám ba vì mà táng ko cần làm cám làm gì cho mất công, đồ tươi thì nó ăn tất tật, con gì nó cũng ăn trừ con gián hôi và những con có độc thôi. Chú ý khoản nước nhé, nó uống rất nhiêù nước và hay có tật xâú cho cám vào nước nên nước dễ bị thôí, chim dễ bệnh. Nó rất thích tắm, ngaỳ một lần. chim đẹp nha bạn

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này chỗ mình gọi là bạch biểu giọng nó kêu như ngan ấy mỗi lần nó rú lên khọc khọc khọc nge rợn cả tóc gáy.con này mấy bà bán giong hay bán lắm ở trong thanh hoá thì nhìu em này

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Hay có khi là khướu bông đầu trắng mà các hàng bán rong hay đi bán, nuôi chán lắm, gần như chẳng ai nuôi, khướu thì Thanh hóa nhiều lắm, gần như đặc sản ấy, nổi tiếng là vùng Tĩnh Gia - Thanh hóa, rất nhiều khướu, nhiều khướu hay lắm. Trước có nhờ người tuyển cho một em vùng này, ko tài nào thuần được con này, giọng hót thì thôi rồi luôn, quên sầu luôn. Nếu ko tình tường mua chim ở vùng này thì toàn chim đểu thôi đấy, các bác lưu ý nha.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo như mình đọc hiểu thì con "Khướu đầu trắng" mà xxxhoang đề cập là con này vì có 1 số vùng gọi nó là Khướu hay Bạch đầu ông.Con này theo mình biết thì hét là chính chứ giọng hót ko có bài bản và ko đc hay lắm á:a26:

con này ở đây goi là điêu điếu:a43:

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Con này không phải là khướu. Nhưng vì có hình dánh giống khướu nên người ta gán cho nó là khướu đầu bạc .

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú này mấy người bán rong bán đầy, họ còn nhuộm thành các máu xanh đỏ tím vàng hấp dẫn lắm - hỏi thì bảo là khướu bách thanh - hi hi nhất nhị thanh thì đúng hơn , hồi mới chơi chim thấy hay hay mua luôn 2chú (1 bạc má, 1 con trên hay còn gọi là bồ chao) của chính của hàng bà Vân trên Hoàng Hoa Thám (mà bạn gì đã phản ánh ở trên) - cam kết là chim chị hót suốt ngày - kết cục là bồ chao mua 500K phải đổi lấy đôi vẹt thái 200K không trả lại tiền - còn con khướu bạc má mua 200K đổi 3 lần đều lại là khướu mái, lần đổi đầu còn phải cạc thêm 100K cuối cùng trả lại lấy được 100K và 5 bộ cóng thức ăn+nước uống - AE tránh xa cái cửa hàng này nhé, chủ là bà Vân tóc phi dê xoăn xoăn, về sau mới biết các cửa hàng chim trên HHT mênh danh là Vân CAVE - không phải là bà ấy là cave mà chim của bà ấy toàn là mái thôi :a01::a01: - Nếu muốn mua khướu hót hay cứ ra hàng mua đắt 1 tí (khoảng 1,2 chục ngàn) bảo họ tự chọn cho mình, bắt họ kẹp chì là chắc ăn nhất - Mình hay mua của Ông Đông 426 Hoàng Hoa Thám: Ô hót 240K, bạc má hót 380K - về hót suốt nhiều khi mất ngủ he he

anh29

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi tí, có ai biết về con khướu này không

mình mới mua không biết nó hót hay không?

anh29

Thành viên mới
SVC$
0
Con khướu đầu trắng mình thấy nó chỉ đẹp thôi chứ nuôi hót thì... nhức cả đầu

mrtrieu

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là con bạch đẩu điểu... chim này hót giọng giống chim khướu, nhưng ít giọng,, kêu như chim lợn luôn

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi em quê ở Quảng Nam,chim này ở quê em gọi là con Bù Chao! Người ta hay nói kêu như Bù Chao lùm đấy các bạn. Con này thì ai thích ồn ào thì nuôi là nhất ,kêu không hay nhưng tiếng to lắm ! cách đây 1 tháng em về quê và mua 1 em bổi có 90k ah,ông bán chim bao kêu (bao kêu ,không bao hót ) hihi chiều mang về chưa kêu ! Sáng dậy 3gio sáng nó kêu cả xóm dậy hết ! thế là sáng ra trả tự do cho em luôn !

khachchim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đó là chim bồ chao họ nhà khướu đó bạn ah con này het to thôi chu hót không hay dâu

tungdq_pto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái con mà bạn bảo đó là con bạc má. còn đầu nó có 1 nhum lông màu trắng là do có tuổi rùi nên mới vây. Đảm bảo con này hót chứ ko phải chỉ biết hét đâu. nhà em cũng có 1 chú hót cũng tạm :a15: con của bác em nghĩ là nó cũng có vảy ở chân đúng không. do tuổi đời thôi bác đừng lo. còn khi mới mua về dc 2 ngày thì sao em nó dám hót. cho bác đi xang nhà khác ở 2 ngày bác dám làm gì????????? bác nên ốp mái vào cho chu ta mau lấy lửa nhé . chúc bác thành công.
mong các tienf bối chỉ giáo thêm ạ:a11:

vanquyet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này là khướu đầu trắng hay còn gọi là bồ chao bạn à.nếu như nuôi chim con lên thì cũng hót tạm được nhưng nếu nuôi chim bổi thì nó hét to lắm.còn Bạch đề là chỉ những con khướu có 8 móng chân trắng thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom