Guest viewing is limited

xxxhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn,

Tôi mới mua một con khuớu đầu trắng, rất to khỏe, lông mượt, và ăn tốt, tôi mới mua được 2 ngày nhưng chưa thấy nó hót lần nào, có lần thấy nó kêu rất to, muốn hỏi các bạn con khướu này có phải khươu đực không? Và bao lâu thỉ nó mơi hót.

Thanks.
X-Hoang.

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
wellcome xxxhoang :a14:
con khướu của xxxhoang là khướu có lông đầu màu trắng ( bạch đề ) hay là khướu má trắng ( khướu bạc má ) ? :a01:
cách phân biệt khướu trống-mái đã có trong diễn đàn : http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=4064
xxxhoang cố gắng tham khảo nhá !
thân ! :a15:

xxxhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con khướu của tôi là lông đầu màu trắng, bạn a. Nó to và khỏe lẳn mình

wellcome xxxhoang :a14:
con khướu của xxxhoang là khướu có lông đầu màu trắng ( bạch đề ) hay là khướu má trắng ( khướu bạc má ) ? :a01:
cách phân biệt khướu trống-mái đã có trong diễn đàn : http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=4064
xxxhoang cố gắng tham khảo nhá !
thân ! :a15:

tiencao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn post vài cái hình được không?nếu no đầu trắng tôi sẽ đăng kí trc nếu bạn bán,thân.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Theo như mình đọc hiểu thì con "Khướu đầu trắng" mà xxxhoang đề cập là con này vì có 1 số vùng gọi nó là Khướu hay Bạch đầu ông.Con này theo mình biết thì hét là chính chứ giọng hót ko có bài bản và ko đc hay lắm á:a26:

Mà Vinachim ơi..Dù là Khướu đầu trắng thật thì cũng đâu gọi là "bạch đề"??

Nếu ko phải thì con của xxxhoang giống con nào trong 2 con tiếp đây??
images
images

VINACHIM

"yêu người ... yêu đời..."
SVC$
0
hì hì ! cụ tt hiểu nhầm ý của vnc roài :a01:
theo vnc là xxxhoang nói con khướu có cả cái đầu lông màu trắng ấy chứ, thay vì phần lông đen trên đỉnh đầu thì giờ thành màu trắng, cái đó thì chắc cũng phải gọi là bạch đề chứ nhỉ ( như CM bông í )
hi vọng thế :a01:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Hi hi...nếu "lông đầu màu trắng" có lẽ sẽ gọi là bông,mơ hay "bạch thủ" cho mấu VNC á.Bạch đề theo mình là để chỉ những con có móng chân trắng thoai chứ :a03:

xxxhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vang dung no' day' a.

No' het' nhu coi` keo xe, hot' khong hay lam' a`, the' thi` chan' nhi?. Duoc cai' cu cau trong to con, cam` suong' :a14: Noi chơi thế thôi, chứ mình vẫn thích con nao` hót hay các bác nhỉ. :a06::a01:. Thế thì theo như bác nói con này không hót được à ?

Cảm ơn anyway,

Theo như mình đọc hiểu thì con "Khướu đầu trắng" mà xxxhoang đề cập là con này vì có 1 số vùng gọi nó là Khướu hay Bạch đầu ông.Con này theo mình biết thì hét là chính chứ giọng hót ko có bài bản và ko đc hay lắm á:a26:

Mà Vinachim ơi..Dù là Khướu đầu trắng thật thì cũng đâu gọi là "bạch đề"??

Nếu ko phải thì con của xxxhoang giống con nào trong 2 con tiếp đây??
images
images

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Con này hót có hay ko còn tùy thuộc cảm nhận của từng người thôi.Theo chủ quan của minh thì nó chỉ thích hợp nuôi làm cảnh trong 1 không gian rộng vì giọng nó hét khá to.
Híc...bạn lưu ý lần sau viết thì cho xin cái dấu đầy đủ nhá.Chữ có chữ không đọc tróng hết cả mặt :a42:

xxxhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hê hê hê, cảm ơn bác đã nhắc nhở.

Em sẽ cố gắng,

Con này hót có hay ko còn tùy thuộc cảm nhận của từng người thôi.Theo chủ quan của minh thì nó chỉ thích hợp nuôi làm cảnh trong 1 không gian rộng vì giọng nó hét khá to.
Híc...bạn lưu ý lần sau viết thì cho xin cái dấu đầy đủ nhá.Chữ có chữ không đọc tróng hết cả mặt :a42:

meimei

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này có phải gọi là Bồ Chao không nhỉ ? Bồ chao thì to mồm lắm, có hôm đang ngủ trưa nó kêu (chứ không phải hót) một tràng dài bỏ ngủ lun!

chuongtpsonla

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn,

Tôi mới mua một con khuớu đầu trắng, rất to khỏe, lông mượt, và ăn tốt, tôi mới mua được 2 ngày nhưng chưa thấy nó hót lần nào, có lần thấy nó kêu rất to, muốn hỏi các bạn con khướu này có phải khươu đực không? Và bao lâu thỉ nó mơi hót.

Thanks.
X-Hoang.
chào xxx hoàng. đọc bài của bạn viết về khiếu đầu trắng chắc là phải đẹp lắm, nhưng nó hót chỉ kêu khiếp khiếp đúng không... tiếng rõ to, song nó chỉ hoót như thế thôi. nhưng để đánh nhau thì được đấy.
chào bạn.

ngoctu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn tả lông đầu mầu tráng thì mình nghĩ đó là khướu bông., vì nhà mình cũng có một con mà. Con đó hót buồn cười lắm không giống như khướu bạc má hay khướu ô đâu nó bắt trước được nhiều giọng lắm kể cả tiếng người mình nói nhưng mà bạn phải nuôi khá lâu thì nó mới nói được.

Hắc thủ

Thành viên mới
SVC$
0
em mới mua 2 con khướu ở trên đường hoàng hoa thám,đây là hình ảnh của cửa hàng đó
View attachment 730
View attachment 731
em rất không hài lòng với cách xử sự của bà chủ cửa hàng này,khi bán con khướu đó thì đòi 100k,bà ấy cứ khẳng định đấy toàn là khướu đực,nếu mua về mà không hót ngay có thể mang tới đổi.em mua 2 con về,chỉ thấy kêu ro ro,hôm sau mang đổi thì mụ ấy nói là phải thềm tiền mới đổi cho,còn nếu muốn lấy lại tiền thì chỉ trả 100k/2 con.lúc đó mới biết là mình bị lừa
anh em hãy nhớ cái cửa hàng của mụ này...em không dám nói sai 1 chút nào,cửa hàng của mụ này cứ gọi là thiên hạ đệ nhất THỐI,vừa bước tới cửa mùi thối đã bay nồng nặc rồi,mà các cửa hàng khác nhiều chim hơn nhưng cũng đâu có nặng mùi như thế chứ...đeo khẩu trang vào mà cứ như ở trong chuồng lợn....không thể nào mà chịu được 10phút ngồi trong đó, hít cái mùi ấy vào thì đầu óc quay cuồng ,không biết đâu là chim hay chim dở,có khi mụ ấy cố tình để mùi thối như vậy,đấy là chưa kể những ngày trời nắng thì không biết còn thối tới mức nào...tóc tai mụ ấy dính đầy phân chim,nhắc nhở lại còn bị chửi....tốt nhất là nên tránh xa nhà này ra ...anh em ủng hộ nhé

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0
em mới mua 2 con khướu ở trên đường hoàng hoa thám,đây là hình ảnh của cửa hàng đó

em rất không hài lòng với cách xử sự của bà chủ cửa hàng này,khi bán con khướu đó thì đòi 100k,bà ấy cứ khẳng định đấy toàn là khướu đực,nếu mua về mà không hót ngay có thể mang tới đổi.em mua 2 con về,chỉ thấy kêu ro ro,hôm sau mang đổi thì mụ ấy nói là phải thềm tiền mới đổi cho,còn nếu muốn lấy lại tiền thì chỉ trả 100k/2 con.

Bạn ơi,hết sức bình tĩnh, hehe. Mua Khướu thời điểm này ở HN, mà muốn chim đực thì làm sao có giá dưới 200k 1 em chim mộc (Khưới mun đấy nhé, bạc má thì đắt nữa) hả bạn. Người ta bán 100k thì không cần xem cũng biết là "công chúa" rồi, còn nếu chân chim không kẹp chì đánh dấu thì khi trả lại người ta gây khó dễ ngay. Theo mình đối với Khướu, chỉ có 1 cách tốt nhất là nghe hót rồi mua thôi, chúc may mắn lần sau.
À, nhân thể cũng xin thông tin thêm để anh em tránh, có một số người bán chim vô lương tâm (nhất là bán dạo, bán rong) xoen xoét khẳng định chim đực và "nếu mái đem trả lại" dù họ biết chắc đấy là chim mái. Sau đó cho bạn cứ đem về nuôi chim mái rồi đem ra đổi, họ lại đưa cho con mái khác, cứ thế vài ba lần là bạn chán -> mất tiền oan mà mua cái sự bực mình. Dã man hơn, họ đưa chim mái cho mình, nhưng khi đưa mình, họ lấy móng tay cấu vào hậu môn con chim -> chim sưng, đau -> không bài tiết được -> toi sau vài ngày. Khi đó bạn không thể bắt đền được, vì chim chết là do bạn mà, lúc bắt ở hàng có sao đâu!!!!! hehe, xương máu ra phết đấy các bác ạ -> mau chim nghe hót rồi bắt, đắt tí nhưng yên tâm. Nếu bắt tù mù để ý kỹ khi người ta bắt chim, tự mình kiểm tra chân, móng mỏ, lườn, hậu môn, yêu cầu kẹp chì để "bảo hành" hihi
Vài lời spam, thân ái!

Đối với con chim bạn xxxhoang nói đến, người ta gọi là BẠC THỦ ĐIỂU, Khướu đầu trắng, Bạc đầu ông, Bồ chao... tùy từng vùng. Mình có lời khuyên thế này, bạn thấy không thích cứ bỏ qua: nên trả lại hoặc thả nó, giống chim này theo mình chỉ biết KÊU chứ tiếng hót gọi Khướu là đại đại sư phụ, ăn uống thì phàm phu tục tử, bẩn kinh, tiếng kêu chát chúa, nhà có trẻ con thì cháu tha hồ mà giật mình!!! Buổi trưa hè (sắp tới mùa rồi đây) nó mà "hót" khoảng 10p mà hàng xóm không hậm hực thì mình cũng cho là "xưa nay hiếm". hihi, chúc bạn vui!

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
chim khướu

Chào các bác.
Em đã đâu tư ban đầu và Ok hết rồi, chỉ nước rinh 1 chú khướu về là xong, qua khảo sát thực tế thì khướu trên đường Hoàng Hoa Thám - HN là rẻ nhất, nhìn ddc nhất.

Qua thực tế thì em thấy có 2 loại, khi mình lại gần hoặc để sát tay vào lồng, con thì đứng im nhìn, con thì nhảy có vẻ hơi sợ, Vậy theo các bác thì em nên chọn con nào thì hay hơn?

Ở các cửa hàng trên này thì theo em thấy thì là khướu đực cũng không đáng lo nghĩ lắm khi phân vân ko biết đực cái, cái quan trọng là mua về, nuôi, lúc nào nó hót và giọng nó thế nào thôi, Các bạc tư vấn dùm em?

matrix2kdnl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim khướu

khướu ở hoàng hoa thám rẻ nhưng nếu chưa hót thì dễ la chim cái lắm. Nếu là con chim đực thi khi mua về bật file khướu hót thì nó một là hót hai là keu ro ro luôn. nếu không phải chim non thi mua về qua 2-3 hôm thì biết ngay nó hót hay không và là chim cai hay đực biet ngay ay mà giống khươu rất mau miệng. thấy có con khác hót là hót theo ngay, không để thấy mặt nhau đó nha. Thân!

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0
Ðề: chim khướu

Chào các bác.
Em đã đâu tư ban đầu và Ok hết rồi, chỉ nước rinh 1 chú khướu về là xong, qua khảo sát thực tế thì khướu trên đường Hoàng Hoa Thám - HN là rẻ nhất, nhìn ddc nhất.

Qua thực tế thì em thấy có 2 loại, khi mình lại gần hoặc để sát tay vào lồng, con thì đứng im nhìn, con thì nhảy có vẻ hơi sợ, Vậy theo các bác thì em nên chọn con nào thì hay hơn?

Ở các cửa hàng trên này thì theo em thấy thì là khướu đực cũng không đáng lo nghĩ lắm khi phân vân ko biết đực cái, cái quan trọng là mua về, nuôi, lúc nào nó hót và giọng nó thế nào thôi, Các bạc tư vấn dùm em?

1 là chim không nhảy chưa chắc đã phải chim thuộc mà là chim yếu quá !!! Bạn về nuôi 2-3 ngày không nhảy như con ma mới là lạ !!!
Mua chim không nên mua của người bán rong bạn ạ, dù không phải lúc nào cũng bị lừa đâu, vì chim không ra gì, mình đi trả lại cửa hàng cũng dễ hơn phải không.
Mình đã nói nhiều lần với các bạn muốn mua K, đừng ham rẻ mà mất tiền và công toi !! Chắc chắn đực, hót mới bắt là cách tốt nhất !
Còn chuyện chim hót hay hay dở, chỉ về nhà mới biết - vì ở hàng, ai mà nghe hết giọng nó được! cho nên đem về chơi, không thích đem ra đổi tiếp !!! Giảm bớt các chi phí linh tinh đấy bạn ạ! Thân !

dhdoanhung

Thành viên mới
SVC$
0
Chim có lông đầu bông như bạn tả tôi nghĩ là chim Bồ chao chứ không phải khướu dâu bạn nên thanh lý đi chứ loại chim đó tiếng kêu chói tai lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom