Guest viewing is limited

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào trống hót giọng mái

lỗi này hình như ko sửa đc bạn ơi. chim lộn mèo rất khó trị nhưng vẫn có thể trị đc, nhưng lỗi này thì pó tay, nó đã hót wuyt weu rồi thì thua, lúc trước mình có mua một con rất hay, lúc mua nó toàn đổ ko à, giọng rất dài, nhưng về nhà là thỉnh thoảng làm vài tiếng chim mái. mỗi lần nghe nó kêu là bực phát điên, chạy ra đạp cái lồng (đạp nhẹ cho nó nín, có khi tức quá tạt ca nước luôn) Mình chơi chim cũng kiên nhẫn lắm nhưng thây lộn hay keu tiếng chim mái là bực rồi, sau đó chia tay e nó luôn. Bình Định thì cực ghét tiếng này, họ gọi là tiếng gió, Mình cũng Bình Định nên ko ngoại lệ, và theo mình thì ko sửa đc, nếu ko thích thì chia tay e nó đi, mỗi khi nó đổ đang mê, làm câu tiếng gió là phát bực rồi hì hì
chúc bạn kiếm đc chúc chim hay
thân mến
E đồng ý với bác và e cũng làm như bác,ok mình chia tay ! hihi,hay mấy thì hay đang nổ mà phang cho 2 câu tiếng mái thì người nghe cũng xìu hết cả người.:a01:

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Bổi hót giọng mái

-2 con má trắng của mình cũng thế đó,đang hót giọng đôi nghe phê lòi mắt tự nhiên phun ra giọng mái " qích chèo queo" :a36: ,nghĩ thầm 2 con này có j đó ko ổn về giới tính rùi,định thả em nó về với thiên nhiên để tuyển em khác về nuôi ,nhưng thấy chim mấy bác cũng thế nên thôi,để nuôi thời gian nữa xem sao,biết đâu em nó lại đa tài đó chứ :a01:
thường cái dễ tiêp thu rất nhanh,cái khó thì lại mất thời gian luyện tập mới học được nên má trắng của bác học giọng mái là chuyện cũng dễ xảy ra chứ ko phải nó có vấn đề về giới đâu bác ạ,e thì cứ con nào đá tiếng mái là e chia tay luôn :a01:

teslaswat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình cũng như anh hoangchanhthu cực ghét tiếng Chào Mào hót giọng mái, vì mình cũng là dân Bình Định.
Nhưng mình khuyên bạn để ý kĩ một xíu, nhiều khi chim má trắng mới lên nó đi giọng gió để luyện giọng mà người nuôi cứ tưởng là giọng chim mái. Chỉ khí nào nó đang căng lửa, đang hót đấu với chim hàng xóm thì lại kêu wit wiu thì khi đó mới là vấn đề gay go.

Lỗi này thật sự mình vẫn chưa biết cách sửa nhưng nghe mấy chú ở quê mình bảo tật này thường là chim nhà chưa căng lửa mà lại treo gần nhau (treo thấy mặt nhau ở khoảng cách dưới 3 mét), Nếu như vậy thì dễ rồi, chúng ta treo cho khuất mặt nhau là ok.
Còn về vấn đề chú cm của chúng ta treo một mình mà thế thì chắc chịu...
Chúng ta cùng nhau thảo luận để các cao thủ vào giúp đỡ ^^.
Thân.

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0

k có j là mà các bác cứ làm căng vấn đề thế nhỉ,k sao đâu bạn nên xem kỹ coi em nó đã căng lửa chưa rồi hẵng chia tay,nếu căng lửa mà như vậy thì chúc mừng bạn có 1 em để đi bẫy đấy.Còn nếu chưa căng mà hót giọng mái thì bạn nên cho em nó đi dọt bảo đảm chỉ sau 2 tháng sẽ k còn wit wiu.Thân

nhạc bình

Thành viên mới
SVC$
0

chào các anh ! theo mình nếu chim chào mào mà hót lộn tiếng mái thì nên tiển em đó đi càng sớm càng tốt. nếu mình không tiển đi sớm thì sẻ làm các con khác bắt chước làm theo thì khổ cho chủ nuôi thôi. đấy là kinh nghiệm bản thân em đó -> trước kia mình củng có 1 em chơi cực hay nhưng lâu lâu lộn tiếng mái.... vì không nở tiển em đấy mà đã làm 4 em khác hư theo -> vì vậy đợt vừa rồi mình đã tiển biệt đi tất cả rồi... hichic => bây giờ mình đang tuyển lại và nuôi lại từ đầu đấy. ( đúng là một đồng sợ tốn bốn đồng cũng không đủ mà )

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào hót giọng mái- Wít tù Wiu

Chào Mào nhà em tướng tá cũng được, hót cũng được có điều khi nó đấu xong cao hứng sổ giọng mái Wít tù Wiu liên tù tì.
Có cách nào chữa trị giúp em với. Tks

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
Ðề: Chào mào hót giọng mái- Wít tù Wiu

...vấn đề này đành chấp nhận...ăn vào máu rồi không thay đổi được.......................

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào hót giọng mái- Wít tù Wiu

ko sao đâu bác. chắc em nó chưa căng nên hót giọng mái đó mà. mà những con hót được giọng mái sẽ là 1 chú chim mồi ngon ngon đó bác.nhiều khi đi bẫy mà kêu giọng trống quá ko dụ được chim trời phải giở mĩ nhân kế ra là dụ được liền.

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mọi người xem hộ CM mình nó kêu kiểu gì đây. Có phải chim mái không?

Mọi người xem giup nhé
<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/xFDBhN153Uk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chaomaocbvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Mọi người xem hộ CM mình nó kêu kiểu gì đây. Có phải chim mái không?

chim bác nuôi từ non lên hay sao mà hót như gà vậy

treofan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đó là tiếng ro thôi mà bác, nó chuẩn bị lên lửa nên chắc ro ro như vậy...

pat_py

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim của bạn kêu ngộ quá nhỉ, bình thường nếu kêu ro ro thi phải rõ tiếng "ro ro" chứ ở đây nghe ạ quá. nó chưa hót à.

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nó là chim Mộc mình mới nuôi được 2 tuần mà vẫn còn chưa đứng lồng nữa.

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mọi người xem giup nhé
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/xFDBhN153Uk" allowfullscreen="" frameborder="0" height="480" width="640"></iframe>

chim đang có lửa nhưng lạ chổ nên chưa trổ được. cố gắn để nơi yên tĩnh chăm sóc đày đủ thì e sẽ trổ

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0

ko biết nuôi nhốt trong chuồng thì sao chứ nghe ro kiểu này hồi xưa mình cũng gặp rồi nhất là khi mình gần đến tổ của tụi nó là y như rằng chim bố mẹ ro kiểu này liền
còn trường hợp con chim của bạn nó ro thì bạn xem xét coi xung quanh nó xem có mối nguy hiểm nào đang rình rập ko nhất là cho mèo v.v.
trong trường hợp này chim ro để hù dọa đối phương đó mà

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim rồ là chuyện thường mà các bác.không phải chim rồ là mái đâu.đầu con bác cũng to lám.chắc trống đó.cứ nuôi đến khi nó bọng xem sao

tran thao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim này chắc bạn mua phải chim non rồi nên chưa có giọng. nuôi thêm thời gian nữa và phải kiếm cho nó một e chim thầy nữa nhé.

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các Bác cho em hỏi tý

Vấn đề là em mới mua 1 con Chào Mào gần 2 mua chim trống nhưng lâu lâu nó hót giọng mái vậy con chim đó có sao không các bác.nhưng em rất ghét ghe giọng mái đó mấy bác cho em ý kiến ah.Thân

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các Bác cho em hỏi tý

Không ai giúp em ah.buồn quá nay chủ nhật lai mưa chim cò chà ra gì các bác nào có còn nào được được psot em xem tý buồn quá

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các Bác cho em hỏi tý

Vấn đề là em mới mua 1 con chào mào gần 2 mua chim trống nhưng lâu lâu nó hót giọng mái vậy con chim đó có sao không các bác.nhưng em rất ghét ghe giọng mái đó mấy bác cho em ý kiến ah.Thân

chào bạn!
theo mình nghĩ chim bạn đã 2 mùa rồi thì khả năng tập lại giọng cho em nó rất khó,giọng mái thì đôi lúc con chim trống cũng có kêu nhưng chỉ đơn thuần là tiếng gọi mái khi nó ức chim mái mà thôi :a11:,còn trường hợp chim của bạn có kêu thường xuyên hay không nữa mới là vấn đề,bây giờ bạn tách riêng con chim đó ra cho nó gần với 1 tên trống khác siêng hót hy vọng nó sẻ quen dần hoặc bạn đem ra cội đi dợt chim nhiều vào .chúc bạn có 1 chú chim hay!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom