Guest viewing is limited

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phong trào lửa đá của ae miền trung vẫn phát triển khá mạnh mà sao ít thấy cao thủ chơi lửa đá vào chia sẻ kinh nghiệm vậy ta....

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Huấn luyện CCL đá và hung giữ

Chào các fan CCL đá.
Hôm qua mình thấy chim của 1 người bạn, khi đưa tay vào là nó nhào tới xòe cách ra như muốn đá tay mình vậy thấy ghiện thật. Không biết trong diễn đàn có bài viết nào chỉ cách huấn luyện chim đá chưa? Nếu có các fan cho mình xin link nhé. Mình đang muốn có 1 chú đá chơi, mình nghe nói là muốn chim trở nên hung giữ và thích đấu đá thì mình vứt cục xốp vào lồng để nó cắn và đá dần dần nó có kinh nghiệm phải không ah?:a36:
Mình nghe nói vậy thôi chứ chưa thực hiện và kết quả như thế nào, nếu sai xin các fan bỏ qua. Rất mong các fan chỉ giáo giúp. Thank !

Thân Chào !

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Ðề: Huấn luyện CCL đá và hung giữ

cái đó là đá tay chứ ko phải là chim đá bác ơi. Tập riết là được thôi. Còn chim đá thì nuôi cũng khá mất công. Nói chung là nuôi gần giống than vậy đó.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

cái đó là đá tay chứ ko phải là chim đá bác ơi. Tập riết là được thôi. Còn chim đá thì nuôi cũng khá mất công. Nói chung là nuôi gần giống than vậy đó.
cho xin bài viết cụ thể đi pác chứ mình chưa tham khảo. Có link cho mình xin link cung dc

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

à tập đá tay thì hình như trên dd có bài bên chòe than hay chòe đất rồi đó bác. CM cũng có. Nếu bác muốn tập thì cũng dễ thôi. Lấy dế, cc gắn lên đầu 1 we tre. Cho chim ăn. Dần thu ngắn độ dài lại. Cho tới khi cầm trên tay mà nó ăn là coi như xong bước 1. Bước 2 là khi nó QUEN rồi thì khi nó nhào vào ăn bác né qua chỗ khác dể nó táp hụt. Vài lần thì cho nó ăn. Tập tới khi nào mà mình đưa tay tới gần là nó nhào nhào vào là okie.
Cũng có nhiều con khi sung lên thì nó cũng đá tay, còn bt thì ko.
Nói chung có nhiều cách tập. Bác cứ đi học hỏi ở người bạn thì thực tế hơn so với lý thuyết trên này.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

à tập đá tay thì hình như trên dd có bài bên chòe than hay chòe đất rồi đó bác. CM cũng có. Nếu bác muốn tập thì cũng dễ thôi. Lấy dế, cc gắn lên đầu 1 we tre. Cho chim ăn. Dần thu ngắn độ dài lại. Cho tới khi cầm trên tay mà nó ăn là coi như xong bước 1. Bước 2 là khi nó QUEN rồi thì khi nó nhào vào ăn bác né qua chỗ khác dể nó táp hụt. Vài lần thì cho nó ăn. Tập tới khi nào mà mình đưa tay tới gần là nó nhào nhào vào là okie.
Cũng có nhiều con khi sung lên thì nó cũng đá tay, còn bt thì ko.
Nói chung có nhiều cách tập. Bác cứ đi học hỏi ở người bạn thì thực tế hơn so với lý thuyết trên này.
Đây cũng là phương pháp hay, nhưng chú chim mình đưa cào cào vào thì mổ trên tay ngay nhưng chỉ được con thứ nhất, còn đưa tiếp con thứ 2 là không thèm mổ nữa chỉ bỏ vào cóng hoặc bố lồng thôi. Chắc phải cho nhịn đói 1 buổi mới tập được quá. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều mình sẽ tìm các bài viết này để tham khảo. Vì ở chỗ mình chưa có dân chơi Pro nên không học được gì. Mình online thì còn học được chút ít về chỉ họ thêm thì có chứ mình chưa học được gì từ họ cả:a22:.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

ông anh e có con lửa đá wen nên chỉ cần mang lồng để xuống đất là xòe hết đuôi ra nhìn đẹp cực kỳ. Ghiền quá nhưng ko biết có mua được ko đây hjhj

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nuôi đá đúng là khó khăn thật, thôi kiểu này bỏ tiền ra mua cho chắc chứ thời gian đâu chăm được hihi.
Mình mới lấy con đá 1700k, lông đuôi vừa ra 10cm to con, dài đòn, chân lớn... 4 chuyền rồi nói chung là đạt tiêu chuẩn đá.
Hôm qua có thằng em sách chim nó mới 1 chuyền nhưng rất giữ, đưa tay vào là xòe cách ra đã lắm, đưa chim mình vào là nó xuống bố lồng xòe cánh đá liền. Con mình thì đang ra lông nên không dám cho đá...:a31:. Thấy nó nhảy nhảy máu đá nổi lên:a14: thế là mở cửa lồng... con mình từ lồng mình bay thẳng qua lông bên kia quất em kia te tua, nhận dưới lồng không dậy được hehe. thế là tiu chim em nó tội thật:a01:.
Mới 1 chuyền thôi nhưng công nhận chim chú em nó hăng thật, chim đẹp và giữ. Bán 1700k là lấy liền nhưng nó đòi 2000k.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

rồi xong. Coi như bộ đuôi của bác ra đi. 10cm thì nó còn mềm lắm.....

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

rồi xong. Coi như bộ đuôi của bác ra đi. 10cm thì nó còn mềm lắm.....
hihi thấy nó còn thẳng tưng ah hihi. còn chơi tốt hihi vì chim mình đè chim kia chứ chim mình đâu bị đè đâu, nói chung là không bị thương hehe.

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nuôi chim đá thì quan trọng gì dàn lông....mình còn cắt bớt đuôi cho chim khỏi vướng víu khi giáp trận nữa kìa....nói chung nuôi chim đá thì kỳ công hơn chim hót nhiều....đó là chưa bàn đến cái khiếu học võ của từng con nữa đó....để lên hàng "cọp" là cả 1 vấn đề...

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0

nuôi chim đá thì quan trọng gì dàn lông....mình còn cắt bớt đuôi cho chim khỏi vướng víu khi giáp trận nữa kìa....nói chung nuôi chim đá thì kỳ công hơn chim hót nhiều....đó là chưa bàn đến cái khiếu học võ của từng con nữa đó....để lên hàng "cọp" là cả 1 vấn đề...
Nói chung là vất vả thật nhưng thành quả cuối cùng mà chú ấy mang lại cho mình là mỗi lần xông trận đều thắng hihi.
Thua là nản vô cùng, nhưng mình chưa có cảm giác ấy :a01:.

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nuôi chim đá tay thì rất dễ, chỉ cần chim ổ lên là tập đá tay ok thôi vì ổ nó dạn người chỉ cần đưa tay vào chọc nó là nó cắn lại thôi VD: như khi cho ăn cầm trên tay đưa vào rồi giật lại nó cấu lên là cắn thôi. Còn nếu như nuôi đá với chim khác thì k nên tập đá tay vì chim sẽ không có tính lì đòn lỡ con nào cắn nó đâu nó sẽ bun chạy (vi khi đá tay mình lúc nào nó cũng ở thế chủ động k bị phản đòn) đa số chim đa tay đều k phải là cao thủ dù nó thu trân nhưng khi đưa tay vào nó vẫn đá tay nhưng kè lồng là xù lông dạt lòng ---> tập đá tay chỉ để làm kiển thôi :a10:

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách đây 1 tuần mình được xem 1 độ chim thật là đã con mắt...chúng quần nhau tầm 20 phút....1 chú chim nổi tiếng ở nha trang đã bại trận trước 1 chú chim chưa có tên tuổi lắm ở cam ranh....hic...đá lửa mà được chơi ở cội nhà thì phần thắng luôn cao hơn....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom