Guest viewing is limited

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Mình có em Lữa này các bạn xem thữ sao nha...Em nó nở hồi tháng 4 năm này..Chắc gần 7 tháng tuổi...Nó vừa thay lông xong kô biết cái đuôi dài được bao nhiu...Hy vọng mùa thứ 2 đuôi ra dài thêm chút nửa....Mình nuôi nó trong Aviary sau vườn từ nhõ tới giờ nhưng mấy hôm nay trời quá lạnh sợ nó chịu kô nỗi nên bắt vào nhà...Với lại nó ở sau vườn học và hót toàn giọng con mockingbird mình ghét quá....Bắt vô cho nó nghe Youtube để hót lại giọng lửa...Các bạn xem cho vui nha...Dear Mod cho em pót bài này ỡ đây nha....Sau này tới mùa chim đẽ em dùng luôn topic này post hình chim con...Cám ơn Mod...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Em kô biết post hình rồi...Hồi lâu post đươc mà giờ diễn đàn hơi thay đỗi chút em mò kô ra....hehehe...Các bạn biết cách nào làm cái hình hiện lên giùm mình nha..thanks..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
cảm ơn bạn và chúc mừng bạn đang sở hữu một chú lửa đẹp. con này đuôi tầm 22 đến 23, có thể là 22,5. nếu nuôi tốt mùa sau có thể dài thêm. bạn có thể cho ae diễn đàn biết thêm thông tin và chú lửa này không. bạn ghép để hay mua chim con ở ngoài. nếu ghép đẻ mà ra đuôi dài như thế này thì quá hay. và xin bạn thêm thông tin về cặp bố mẹ để ae diễn đàn xem thêm về cách lai tạo. để chim có giọng tốt bạn nên siêng đi dợt nếu ở nhà bạn có thể mở file cho chúng nghe. hiện mình có 1 số file mp 3 nếu bạn cần thì pm để mình gửi qua về cho e nó học giọng. để chim có giọng tốt bạn nên mở nhỏ vừa phải cho chim đủ nghe. lửa thường học giọng và mùa thay lông

thân mến
Chánh Thư

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp đó bạn, chim non mới trổ mùa đầu tiên mà đuôi dài được như vậy là có tương lai mùa sau + 2cm nữa đó. Không biết cặp chim bố mẹ, đuôi dài bao nhiêu vậy? cho ít thông tin tham khảo đi nào !

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn mua buon roi ở bên US hả, con chim này đuôi lụa tôm đẹp quá bạn

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Chào bạn birdlover đúng là mình ỡ bên Us..Cám ơn bạn.
@ Anh hoangchanhthu & bachkhoant..Em quên nói thông tin con này...Nó là chim con mình ép ra được hồi giữa tháng 4 vừa rồi..Cha nó là con mà em post lên bên mục Phòng và trị bệnh tật chèo lữa mấy tháng trước vì nghẹt mũi, kô biết anh hoangchanhthu còn nhớ kô? Cha nó lúc rụng đuôi mình đo đúng 10.5 inches ...Còn chim Mẹ nó lúc đẽ nó đúng 10 tháng tuổi..đuôi chim mẹ là 14 cm...Nhìn tướng nó cũng hơi giống con Cha.Nhưng cái đuôi thì thua xa..Mong sao mùa thứ 2 nó ra được 25 cm là em mừng lắm..Mang chim đi dợt thì em bó tay...Tiểu bang em ở chỉ 1 mình em nuôi chim giống Việt Nam..ahhaha...Nên em thường cho chim con nghe files trên youtube...Anh Hoangchanhthu có file Chòe Lửa gởi tặng em nha..Cám on anh nhiều...Thanks all..

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
có một mình bạn nuôi thì đúng là buồn thật, mình cũng đang có 1 cặp chim được 2 tháng tuổi do mình ghép, cha nó đuôi 27cm còn con mẹ có 13.5cm à. Hy vọng chim con cũng ra đuôi dài giống con của bạn hihi. File giọng choè lửa thì trên youtube nhiều lắm, bạn lên đó mở cho nó nghe

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng bác chủ đã có được một tác phẩm thật đẹp ,đúng là niềm đam mê và có được tác phẩm do chính mình lai tạo lại càng thú vị
file thì trên youtube rất nhiều bác cứ lên đó mả tha hồ cho e nó nghe và học giọng
chúc bác chăm tốt và đóng góp thêm nhiều tác phẩm cho ace xem

thân

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Bạn birdlover có cặp chim bố mẹ gần giống với mình....Chắc chim con ra sẽ bằng hoặc hơn con cũa mình đó...thấy nhiều người nói con mái quan trọng hơn con trống lúc cho đẽ....kô biết có đúng kô?...Bạn birdlover đã có con trống 27 mà tìm thêm được con mái hơn 15 nữa thì tuyệt...Mình còn có thêm con mái con cùng lứa với con trống hình trên..Đuôi nó chắc ít nhất cũng 14 cm ..và mình đang phân vân kô biết năm sau nên ép con mái con đó với Cha nó hay là tiếp tục dùng con mái cũ.? Các bạn cho mình ý kiến nha...Thanks

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi mục này nên post ở mục: "CL của thành viên" chớ post ở đây đâu có hình ảnh cũng như chia sẻ ghép sinh sản đâu em?

thân mến,

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn birdlover có cặp chim bố mẹ gần giống với mình....Chắc chim con ra sẽ bằng hoặc hơn con cũa mình đó...thấy nhiều người nói con mái quan trọng hơn con trống lúc cho đẽ....kô biết có đúng kô?...Bạn birdlover đã có con trống 27 mà tìm thêm được con mái hơn 15 nữa thì tuyệt...Mình còn có thêm con mái con cùng lứa với con trống hình trên..Đuôi nó chắc ít nhất cũng 14 cm ..và mình đang phân vân kô biết năm sau nên ép con mái con đó với Cha nó hay là tiếp tục dùng con mái cũ.? Các bạn cho mình ý kiến nha...Thanks

mùa này mình đã có chim mái đuôi 15 và chắc cũng sắp có mái đuôi 17 rồi, về phần nên ghép con nào với con nào mình nghĩ bạn theo dõi chim 1 thời gian xem sao, ghép như thế nào mình cũng đang tìm hiểu vì bây giờ mình cũng đang có quá nhiều lựa chọn :)

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Lâu rồi không thấy muabuonroi lên diễn đàn,chúc mừng bạn có chú lửa đẹp,chú này đuôi chắc được 23cm đó bạn.mùa đẻ vừa rồi mình cũng giữ lại mấy chú lửa để nuôi nhưng chú dài nhất bây giờ chắc chỉ được 21cm thôi,được cái mới có 7 tháng tuổi nhưng chúng đã chơi căng và đi trường chơi được rồi.

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đam mê có khác, mà bên US làm sao bạn có được chim mà nuôi hay vậy mà còn đuôi dài nữa chứ ? VN chim đầy mà tìm em trên 22 đã khó rồi khó là ở chỗ money :a01:.
Chúc mừng bạn có lứa chim đẹp

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâu rồi không thấy muabuonroi lên diễn đàn,chúc mừng bạn có chú lửa đẹp,chú này đuôi chắc được 23cm đó bạn.mùa đẻ vừa rồi mình cũng giữ lại mấy chú lửa để nuôi nhưng chú dài nhất bây giờ chắc chỉ được 21cm thôi,được cái mới có 7 tháng tuổi nhưng chúng đã chơi căng và đi trường chơi được rồi.
Bạn nqdung làm tiếp show em lửa lên cho AE chim ngưỡng luôn :a26:

anhomC

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là đam mê thật, bên US mà bạn cũng tìm được lửa đuôi dài hay thật. Chúc bạn mùa sau có lửa con đẹp. Uhm mình thấy bạn Birdlove cũng có lửa đuôi dài, nếu mà 2 bạn trao đổi lửa mái con đuôi dài cho nhau để ghép đẻ được thì hay quá, sẽ duy trì được nguồn lửa đuôi dài cho Việt Nam ta, Thứ 2 vừa rồi có 1 người đăng bán CCL đuôi 25 đi xem thì đuôi dài thật nhưng dáng ko đc đẹp lắm, nhưng mà người này nói sắp về em đuôi 30 cm, á ko biết có ko nếu thật chắc xỉu quá hix. Chúc mừng Muabuonroi và birdlove có chim đẹp

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mấy anh nuôi lửa đẻ mà con chim giống đẹp thế này thì thích quá , nhìn những chú chim con đuôi dài thấy mà mê .

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Cám ơn các bạn. Hôm nay rãnh mình post thêm mấy hình các bạn xem cho vui nha...
Đây là con trống Cha cua con hình trên...Hôm bữa bị bão thổi sập chuồng chim..mình rượt bắt no.chụp rụng hết bộ lông đuôi..bây giờ ra lại được nhiêu đó..Chắc phãi còn ra thêm khoãng 2 đốt tay nữa thì mới dài bằng năm trước.
[/IMG]

Còn đây là hình con mái con cũa nó cũng 7 tháng tuổi...
[/IMG]

Chỉnh sửa lần cuối:

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Thêm cái clip con trống con nhãy qua nhãy lai...lolz

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/OopBFEXkdwY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Louis2508

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim đẹp wa,ứơc mơ của e ^^
Chúc những đứa con kưng của a đạt đựơc phong độ tốt nhất để up lên cho ae chim ngưỡng ^^

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
ước gì mình có con mái con 7 tháng tuổi của MBR để làm giống thì hay biết mấy.một lần nữa chúc mừng bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom