Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
em bật mp3 cho no nghe cả ngày được ko mấy anh....
cho nó nghe cả ngày thì nhiều quá bạn ah, bạn nên cho nghe theo từng buổi, mỗi buổi nghe chừng 1 tiếng trở xuống là nhiều rồi tốt nhất nên nghe buổi sáng sớm và buổi trưa hoặc lúc nó đang tắm nắng tắm nước là nó tiếp thu tốt. Nhưng tốt nhất là có chim thầy hiệu quả sẽ cao hơn nhiều, không có chim thầy thì đành chơi bằng mp3 thui.

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình đang có 2 chú má trắng đang tập hót mà ko có chỗ tập dượt cho em nó, thế này thì hỏng mất

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
cụ chịu khó mang sang Thủy nguyên đi ,,hi hi chủ nhật này nhé ,đảm bảo với cụ sẽ có tương lai đấy :a01:

Cụ Điểu ạ ! em cũng muốn mang đi lắm, nhưng đường xá xa xôi, đến đc nơi thì chim em cũng còn sức đâu mà tập với dượt nữa. Nếu có cầu truyền hình để dượt chim thì tốt quá :D. cảm ơn cụ có lời mời

Tuyến - IT

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Cụ Điểu ạ ! em cũng muốn mang đi lắm, nhưng đường xá xa xôi, đến đc nơi thì chim em cũng còn sức đâu mà tập với dượt nữa. Nếu có cầu truyền hình để dượt chim thì tốt quá :D. cảm ơn cụ có lời mời

Tuyến - IT
đi học mà cụ Tuyến ui ,học thì phải vất vả rồi ,mới lại thế thì chim nó mới thấy công lao nhọc nhằn của chủ ,nó mới chịu khó học thành tài được :a01: có điều kiện thì lại về giao lưu nha :a15:

CM_nui_pk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con má trắng của mình đang thay lông. Lông hơi xấu nhưng dạn rồi cầm lồng ko nhảy. Có bu lồng cắn chim bổi. Mình thấy nó chắc nó ko biết sợ đâu.Trừ khi bị đá dữ quá thui. Hót chuyện rất nhiều rồi. Có đổ giọng 5 6 âm nhưng vẫn chưa tròn tiếng. Chim như vậy có nên cho ra trường ko. Và ngại cái nữa là nó đang xấu quá.Tướng tá bình thường.Giang hồ có chê cười ko nhỉ:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tringuyenvan88

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đợi cho chim thay lông xong rồi hãy cho chim đi ra cội bạn à . Vì chim đang thay lông nên yếu ra trường dễ bị xù lắm

ttbhhieumobile

Thành viên mới
SVC$
0
mới tập chơi chào mào. mong các bác giúp đỡ !

xin chào các bác. lần đầu tiên e chơi chào mào và cũng là lần đầu tiên e post bài tại 4rum ( đã đọc và tìm hiểu về nghề chơi chào mào ). do được bạn mới cho 1 chú nhưng không biết là chim trống hay chim mái ( vẫn còn má trắng, hình như đang trong giai doạn thay lông, e thấy có mấy cọng lông má đỏ rùi ). và các bác cho e hỏi nếu nuôi chú này lên mồi được ko? chú này e mới nuôi từ hôm mùng 5/5 tới bây giờ. e treo ở nhà thấy hot cũng nhiều, e cũng đang cho chú học giọng từ những clip video trên diễn đàn. cho tắm 2 ngày 1 lần và vẫn cho ăn trái cây như cam, chuối, xoài..( vẫn chưa tập ăn cám ). chú này ko chịu ăn cào cào non ( phải tập cho e nó ntn ? mong các bác giúp đỡ vấn đề này luôn. hihi ). các bác cứ cho em 1 cái nhận xét và giúp đỡ e.
và cho e hỏi luôn, e này có thể cho ra chỗ mấy bác dợt chim để học hỏi thêm được ko? e ở Bui2 Đình tuý - Bình Thạnh lun nè . thanks các bác

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/SwnFInNadLo" allowfullscreen="" width="420" frameborder="0" height="315"></iframe>

chào các bác. tình hình là sáng nay thứ 6 ngày 13 ^^:a01::a01: trước khi đi làm e có cho chu nó 2 con dế cầm trên tay và chú ta bay vào mổ liền . và tối nay về e thử bỏ tay vào lồng và búng tay , thế là e đụng được người chú nó. như vậy có phải chú này rất nhanh dạn người ko các bác. hồi sáng thì e cho ăn vẫn còn thấy chú hơi nhảy. ngồi sát lồng thì chú vẫn hót và tối nay thì đúng là rất vui. e đã quay lại cái video cho mấy bác nhận xét. e quay = điện thoại nên hơi mờ , các bác thông cảm . hjhj

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/n6x7qcquxSo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/wY5uhTUUSgM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
mồi thì ko ai biết chắc dc hết bác ơi. Còn việc nuôi thì bác nuôi vậy là dc rồi. Tập ăn cám đi chứ bác ngại gì mà ko tập ? Bác nuôi nó lên, cho nó ra cội thử xem tính nết thế nào. Nuôi thành mồi là một kì công chứ đâu thể nhìn thoáng qua mà biết dc hả bác.........

ttbhhieumobile

Thành viên mới
SVC$
0
e cũng cho ăn cám rồi, chủ nhật tuần vừa rồi cũng cho ra cội. nhưng ko mở áo lồng ( tại chim còn non, sợ chưa quen, với lại nhìn e nó đang thay lông xấu quá , hjhj ).
bác nhìn dùm e chú này là trống hay mái với ạ

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
nghe tiếng thì trống rồi chứ j nữa bác. Mái đâu có quẹt quẹt dc 4,5 âm thế kia đâu. Nhưng gần lên tách đỏ rồi mà giọng e nó thế này thì bác cần xem lại. Mất công sau này hót thì có hót nhưng e nó vẫn quẹt quẹt thế này thì điên ruột lắm.......

ttbhhieumobile

Thành viên mới
SVC$
0
thanks bác. e ko có chim thấy nên đành phải cho e nó tập = mp3 :a17:. chủ nhật vẫn ra cội chơi mà không biết nó có học giọng được ko. vì e ko có nhiều thời gian ra cội chơi cho lắm.hix

Giang Sơn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: em muốn hỏi là chim má trắng mới lên vậy có nên mang đi bẫy không?

Chim mình nó sung, hót múa cả ngày mà kê chim dữ vô là nó tịt hổng chịu đấu đá, nó má trắng lên được 6 tháng rồi, giờ phải làm sao? Giọng hót thì ok, kêu cả ngày ko biết mệt, nó hot như chửi người ta mà sao ko nhào vô đấu mới tưc chứ, mình phải làm sao?

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ CM má trắng đang thay lông lên má đỏ

Tình hình là em mới mua được em má trắng đang thay lông lên má đỏ của một người bạn. Em má trắng thì cũng khá dạn người rồi, biết tắm tiết hết rồi. Nhưng khổ nỗi em nó lúc hót thì hót toàn giọng chim non với giọng mái không. Lâu lâu lại "Tit kiu liu..." làm em bực cả mình. Nghe nhiều bác nói là nó chưa có thầy, nên tìm cho nó 1 em chim thầy hay vào, sau này nó sẽ hót chuẩn thôi. Sáng nay em mới mượn được thằng bạn em chim thầy, nghe nói là dòng chim Daklak, thấy em chim Daklak cũng chịu hót và đấu đá. Em xin hỏi mấy bác có kinh nghiệm nên có chế độ tập dợt em chim má trắng thế nào là hợp lý nhất? Em mới tập nuôi Chào Mào nên còn vụng về, mong các anh em góp chút ý kiến giúp em. Em xin cảm ơn trươc!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ CM má trắng đang thay lông lên má đỏ

Chim má trắng mới lên thì phần lớn giọng chưa hoàn chỉnh... mặc dù có vài em tuy còn má trắng giọng đã chuẩn rồi (hiếm ít có).

Thông thường có vài em cũng khá lỳ kê chim đấu hung nó cũng đấu lại rất ác. Nhưng độ bền chưa có vì chưa quen. Vì vậy kê đấu cho lâu là không thể và cũng không nên kê đấu với chim quá căng lửa.

Phần lớn treo tách ra cho nghe giọng chim thầy và nếu được nên chở đi dượt chỗ nào có chim thì treo cho nó quen hót lại.
Không cần thiết không nên kê đấu với chim ở ngoài. Miễn nó hót tốt khi sách đi là được. Chủ yếu ta chở cho nó quen đi mà thôi.

Từ từ như vậy khi con chim khá chính chắn ổn định hót căng siêng hót biểu hiện vững hơn mới bắt đầu kê cho đấu. Như vậy, con chim ta luyện mới đúng bài mà không mất công, bởi quen dần con chim chơi sẽ tốt hơn sau này chớ làm vội quá sau này khó phát triển.

thân mến,

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ các bác có kinh nghiệm giúp đỡ CM má trắng đang thay lông lên má đỏ

Cảm ơn các bác trong diễn đàn và anh Bạch Đề! Con má trắng của em tình trạng thay lông chưa xong, lông đuôi mọc được hơn nửa, lông cánh 2 ngày nay mới rụng thêm hai cọng. Thấy em nó hót kêu cũng nhiều, kè lồng thì đòi bám lồng đá, nhưng em không dám để kè lâu. Cho em xin hỏi, chim thay lông chưa xong có nên mang em nó ra chỗ nhiều chim để học giọng không? Con chim thầy ở nhà cũng siêng hót lắm, vì mới mượn về, em thầy còn lạ chỗ cũng ít sổ bọng, kè lồng thì mới sổ bọng liên tục thôi.

khanhnhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào mào má trắng múa lè lưỡi

Mình mới mua đc 1 con CM má trắng (chủ cũ đã nuôi đc 3 tháng). Khi để mọi mình thì rất hay sổ nhưng khi kè với CM bổi già rừng thì chỉ le lưỡi và nhấp cánh mà không hót hét gì cả. Mình xin hỏi các cao thủ là: Chim má trắng có thái độ như thế có thể làm mồi được không? thái độ như thế là sao (có phải chim nhát không).

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào má trắng múa lè lưỡi

không hót đấu làm sao mà mồi được bạn má trắng thông thường nó gấu lắm cho đâu chả kể chim già hay non k sợ đâu hót đấu rầm rầm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom