Guest viewing is limited

kameroko1310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chia sẻ khi bị lừa!

đọc bài của bác mà em tức
1 )tức là vì sao diễn đàn mình lại có những loại du thủ du thực,lừa đảo như vậy
2)tức vì bác đã quá dễ dãi (bác đang tiếp tay cho bọn nó đấy)
vì sao em nói vậy,là vì bác không làm đến nơi đến chốn lần sau sẽ không phải có 1 thằng đâu mà sẽ có nhiều.
nếu nó tạm thời không có tiền thì có thể khất đằng này lại đe dọa giết chim.mẹ cha nó chứ nghe mà điên cả tiết(xin lỗi MOD)
con chim giá trị trên dưới 1 triệu.tiền thì ta nói sau nhá
công ta chăm sóc,lo lắng ....em dám chắc là bác đã phải vất vả để có được 1 em MỒI.vậy sao bác có thể cho trằng vô lại đó rễ vậy
còn theo như
Điều 139. Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản

1. Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

a) Có tổ chức;

b) Có tính chất chuyên nghiệp;

c) Tái phạm nguy hiểm;

d) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;

e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

g) Gây hậu quả nghiêm trọng.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

b) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến một trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản, bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.
thằng này dính ở mục a và b
bác cứ đem ra công an

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0

bác đã cho nó rùi thì mọi việc coi như xong ko thèm quan tâm tới nữa nhưng bác cảnh báo mọi người đừng dây dưa với nó .rồi cũng có ngày nó sẽ hiểu ra ko thể sống trong cộng đồng nếu nó cứ tiếp tục lừa đảo .thôi của đi thay người bạn nhá biết đâu sau này bạn lại được ông trời ưu ái cho một con chim khác hay hơn đẹp hơn thì sao .

Hồng Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bức xúc quá! các bác ngoài đó phải cho nó bài học đi chứ cho nó ko có lần sau:a43::a43::a43::a43::a43:

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0

đọc bài của bác mà em tức
1 )tức là vì sao diễn đàn mình lại có những loại du thủ du thực,lừa đảo như vậy
2)tức vì bác đã quá dễ dãi (bác đang tiếp tay cho bọn nó đấy)
vì sao em nói vậy,là vì bác không làm đến nơi đến chốn lần sau sẽ không phải có 1 thằng đâu mà sẽ có nhiều.
nếu nó tạm thời không có tiền thì có thể khất đằng này lại đe dọa giết chim.mẹ cha nó chứ nghe mà điên cả tiết(xin lỗi MOD)
con chim giá trị trên dưới 1 triệu.tiền thì ta nói sau nhá
công ta chăm sóc,lo lắng ....em dám chắc là bác đã phải vất vả để có được 1 em MỒI.vậy sao bác có thể cho trằng vô lại đó rễ vậy
còn theo như
Điều 139. Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản

1. Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

a) Có tổ chức;

b) Có tính chất chuyên nghiệp;

c) Tái phạm nguy hiểm;

d) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;

đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;

e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

g) Gây hậu quả nghiêm trọng.

3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:

a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

b) Gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng.

5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến một trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản, bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.
thằng này dính ở mục a và b
bác cứ đem ra công an

Không cần thiết phải đưa pháp luật ra đâu bạn ạ. Vì sẽ không có cơ quan nào nhận hồ sơ tố cáo lừa đảo một con chim cả và cũng chả có giấy tờ nào chứng minh cả. Theo mình được biết thì hắn quản lý một công ty, làm thế nào cho Công ty của nó mất uy tín là được, cho bõ ghét.

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cám ơn các bạn đã chia sẻ, mình ko muốn làm to chuyện mình đưa lên diễn đàn để mọi người biết được thông tin địa chỉ của thằng lừa đảo để tránh xa thôi.

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:20 AM ----------

Không cần thiết phải đưa pháp luật ra đâu bạn ạ. Vì sẽ không có cơ quan nào nhận hồ sơ tố cáo lừa đảo một con chim cả và cũng chả có giấy tờ nào chứng minh cả. Theo mình được biết thì hắn quản lý một công ty, làm thế nào cho Công ty của nó mất uy tín là được, cho bõ ghét.
Bác Sơn nói chuẩn luôn, theo em thì có luật nhân quả trên đời này đấy, nó lừa mình thì sẽ bị người khác lừa lại thôi!

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0

Lấy được Chào Mào rồi mà không vào thông báo hả ông ơi. Hịc bảo sẽ có quà mà chả thấy đâu huhu.

thanhhd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

lâu ko vào diễn đàn đọc thấy ông em bị thằng nào lừa con chim,mà sao ko nói chuyện gì cho AE HD,anh mà biết chuyện anh đến tận nhà nó ngay cái tổ cụ nó có con chim thôi mà nó cũng lừa được sao sory mos vì bực quá nên nói hơi bậy tí,thấy bác ktsbim bảo lấy lại được rồi hả?sao ko thấy nói gì

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào bổi!

Anh em đánh giá dùm mình chú bổi mới này nhé!

Hướng dẫn: Sau dòng văn, và sau khi dán 1 line ảnh, bạn nên gõ Enter (xuống dòng) 1-2 lần, thì Lời căn và các ảnh không bị dính vào nhau. Bài xem sẽ đẹp và dễ theo dõi hơn.

BQT.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào bổi!

Chào bác, chú này là bổi bẩy dc hay là mua ngoài vựa chim vậy. nếu mua ngoài vựa thì chú này theo mình cũng không có tương lai gì lắm đâu, thân hình gù lông không ôm sát cụt đòn và có mỏ thì dày và dái chứng tỏ em này không mau miệng cho lắm. Vài lời nhận xét có gì không dúng các bác bỏ qua nhe:a01: :a01: :a01:

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con này chơi thì ko phải nghĩ,thân củ đậu,ngực nở nang thế kia cơ mà,mỏ đấy chưa phải dầy lắm,nó ra tiếng thổ bác nhỉ,bộ này nói chung là chơi khá:a01:

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chú này được cái dữ chim , cầm lồng vẫn nhẩy tưng tưng nhưng được cái kê gần chim thuộc là cũng bám vanh đòi ăn thua đủ liền a.

thanhhd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

úi giời đâu ở ra mà có con CM hay vậy ông em toàn ủ hàng chim vùng nào vậy em,à em xem có ai muốn bán CM Huế bảo anh nhé anh cần 1 em Huế

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con này là chim mộc thôi mà anh Thanh có ra gì đâu. Tuần này anh em lại ra bờ sông dãi chào mào tiếp đấy!

bốnghd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thế không dợt ở đoàn kết nữa hả anh? Chỗ đấy e thấy cũng đẹp mà.

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tối qua mới họp bên nhà anh Phong, chuẩn bị thành lập hội chim cá cảnh Hải Dương nên muốn anh em tập trung 1 chỗ em ạ, sắp tới sẽ phát phiếu đăng ký hội viên cho anh em. Đợt này phải làm cho ra trò em ạ.

bốnghd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Anh ơi được như thế thì còn gì bằng nữa.
hôm nọ đi du lich về chẳng thấy quà cho thằng em gì cả huhu

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

Em này không có gi đặc biệt cả...mào cao nhưng hơi mỏng, mỏ hơi dày, có vẻ đòn k dài cho lắm Nam ah...

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con CM của bác Nam sao xù hết cả lông ra vậy? Hay là bị con CM Khe Sanh đè cho sơn quá à :a43:

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0

Úi con này cũng dữ chim lắm đấy ( kết mỗi cái tính đấy) hehe, con Khe Sanh kê lồng vào là nó lao đến bám vanh liền a. Lúc chụp ảnh mình đứng gần nên chú ta hơi sợ.

phamvannam_hd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào mào của Nampv!

Có chú chào mào đang thay lông, vừa rồi cho nghe đoạn clip giàn chào mào của bác Hoàng thấy em nó lên cơn làm đoạn clip anh em xem tạm nhé!

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/bPCCtq8CIoQ&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/bPCCtq8CIoQ&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom