Guest viewing is limited

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Mào của Overstar !

Nhân ngày Khai trường , để trở lại tuổi "trẻ" đã qua . Tiện tay cho một số chú chim cưng lên sân khấu để làm văn nghệ cho khán giả . Xin một tràng vỗ tay .

Đầu tiên là : Kết quả của một món quà Tình yêu vô giá . Được anh Ếch trao tặng cơ hội thử sức , được sự may mắn của bạn trinhpaygat đã để mình làm bạn với chú chim này . Nó có ý nghĩa đối với mình rất lớn . Dù là ngày nhận k đúng vào dịp lễ . Huế mộng mơ đẹp tuyệt vời !

Show diễn của em này hơi nhiều ... :a23:

Ấy vậy mà cũng đã thay bộ lông đầu tiên ở trong lồng rồi đấy . Nhưng cái nết chơi nhẹ nhàng pha một tý "láu cá" của em nó đã chiếm lĩnh được lòng mình ngay từ cái gặp gỡ trao tay đầu tiên .

Em nó cũng ra dáng "Khoe Mông" chữ C rồi đấy các bác àh !

Còn một em Nam Đông do anh Bé chọn giùm nữa . Em ý già rừng , giọng ấm . Chưa thuần được . Nhảy ác lắm . Nhưng được cái hót "inh ỏi" . Em có quay Clip lại của 2 em trong Chiều 05-09-2010 . Nhưng hiện dung lượng Clip lớn quá . Chưa nén nhỏ được . Đành thất lỗi ACE vào bài viết tới mới được .
Thân !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ax1900

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim em mới bẫy 05-03-10

chim đẹp dáng chuẫn hình như em này mào lân phãi không bác, em này mà chăm tốt đi đấu dợt là hết biết:a20:. cố gắng chăm tốt nhé bác em này có triễn vọng:a15: lắm

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chim em mới bẫy 05-03-10

Anh ơi! Chim CM nhà anh má xanh, đít xanh àh? hàng này hiếm lắm đây + chim đẹp nữa thì quá là thích rồi. Anh chăm cho em nó giỏi đẹp nhá:a15:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Clip vẫn là của ngày 05-09 . Như đã hẹn trên . Hôm nay có dịp rảnh rỗi mới post gửi cái clip này cho mọi người đánh giá . Con Nam Đông là con lồng vuông ý . Hôm đó buổi chiều tà , trời âm u sắp mưa giông . Nên Clip hơi mờ . Trong clip cũng có một số đoạn quay về bầy Finch 1 năm của mình . Hơi lạc tý nhưng dù sao vẫn lanh lảnh tiếng Chào Mào thân thuộc .:a21:
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/kj5olno_ido?fs=1&hl=vi_VN"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/kj5olno_ido?fs=1&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim chưa căng lắm anh hầy :a08:. Khi mô xong lông anh làm lại cái clip khác cho khí thế tí nha. Con sắc nhật nhà anh vẫn luôn căng lửa như thường :a01:, mà răng anh ko cho em mai hoa mái đó vào luôn cho ấm cúng anh.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hoa Mai vào rồi cưng àh . Nó nhảy tứ tung , sao mà quay cho trúng nó được chớ .
Chim cũng gần xong lông rồi . Đợi khô lông lấy lửa nữa là ok .
@ Con bữa anh mới lấy về , ép thuần tương đối rồi cu àh .

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Về quả ảnh "CM & Lông chân" thì là vấn đề của quá khứ sai sót rồi mà bác Việt, bác nhắc lại làm gì cho anh ý ngượng:a12:. Bác cho lời bình về đôi cm đi:a20:

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng rồi, bạn bắt được chim ai bi sảy ra ngoài đó. Chim trời không bao giờ rụng hết đuôi

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhiều quá . kiểu gì sau ngày mùng 10 này mình sẽ đi tham quan các trang trại CM của OVERSTAR và TUNGBILI mới được . tiện thể có nhờ 1 anh bên VinhToDay để lại cho 1 chú Chào Mào Huế nữa vậy là 2 tháng ở Vinh cũng có 1 gia tài ổn ổn rồi .:a12: . chẳng ai như mình người ta mong được ở nhà với vợ với con ,còn mình chỉ mong đi công tác để được gặp mấy em CM . ah Overstar ơi Thanh Hóa giọng CM thế nào để khi qua đấy kiếm 1 chú cho vui .:a32:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
He he he . Các bác cứ nhìn đẩu nhìn đâu . Đánh giá chim thì chả đánh giá . Lung tung ngoài rìa thì các bác cứ ... Đùa tý thôi , chứ hình đấy cũng đã lâu rồi mà bác . Mấy con chim em bẫy về cũng đã có hộ khẩu mới rồi . Giờ chỉ là những chú chim về sau này thôi .
@ Có gì mà phải ngại cu , sự thật thì đâu ai chối bỏ được . Clip thì cũng sẽ có ngày căng lửa anh sẽ quay . Chim chú căng rồi , chú chả quay lại đi xúi anh . rõ buồn cười .
@khuoukhuoumimi : Khu vực Thanh Hóa thì mình k dám nói . Vì mình cũng chưa đi đánh ở đó bay giờ . Còn một số tụ điểm bán chim ở Vinh thì vẫn có 1 lượng chim nhập ở Thanh Hóa về . Nhưng mình k dám chắc là con nào ra con nào . Chào Mào thì hiện mình chỉ có 4 con Bổi thôi . hihi . Cũng k có là trang trại chào mào đâu . Có thời gian mình sẽ dẫn đi xem vòng vòng .

hoc_hoi

Thành viên mới
SVC$
0
hi.hi
bạn overstar quả là đạo diễn chuẩn thật. dàn dựng quá là tài tình , không nhìn kỹ videpclip thì không nhận ra được là cái lồng vuông ở phía bên phải đã được che bằng báo rất khéo , 2 con chim không hề nhìn thấy được nhau , chỉ nghe được giọng rồi kêu mấy tiếng lạc lõng . chim thật sự chưa căng bạn à. Cố gắng chăm khoảng 1 mùa nữa để chim căng cho kê đấu lại rồi quay clip khác nhe . nếu đúng là bạn đang sở hữu 1 con namđông thì xin chúc mừng bạn đang có 1 con chim có nguồn gốc quý , gắng chăm sóc nhe bạn , hy vọng mùa sau nó sẽ căng hơn .

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hi.hi
bạn overstar quả là đạo diễn chuẩn thật. dàn dựng quá là tài tình , không nhìn kỹ videpclip thì không nhận ra được là cái lồng vuông ở phía bên phải đã được che bằng báo rất khéo , 2 con chim không hề nhìn thấy được nhau , chỉ nghe được giọng rồi kêu mấy tiếng lạc lõng . chim thật sự chưa căng bạn à. Cố gắng chăm khoảng 1 mùa nữa để chim căng cho kê đấu lại rồi quay clip khác nhe . nếu đúng là bạn đang sở hữu 1 con namđông thì xin chúc mừng bạn đang có 1 con chim có nguồn gốc quý , gắng chăm sóc nhe bạn , hy vọng mùa sau nó sẽ căng hơn .

Cảm ơn bạn đã bình loạn .Bạn này viết có 2 bài rồi bỏ chạy luôn . K biết đọc được nhiều bài k đây . Mình đạo diễn chuẩn , dàn dựng tài tình thì bạn lại là người có con mắt thâm hậu . Nói đùa thế thôi chứ mình chả có gì dàn dựng cả . Vì k nên chim cùng loài thấy nhau nhiều . Tiếng kêu cũng nghe lọt tai thôi . hihi . Sau thời gian xong lông , mình cũng gửi thêm mấy hình ảnh về nó .

Sáng sớm tranh thủ làm vài phát sau cơn Lũ tàn phá .

Em Huế 15 -03 .

Sau một hồi ném gạch ... Đột nhiên thấy em Huế 15-03 giở chứng ...:74: . Đành vội thả gạch xuống đi quay lại cái đã . Và thành quả là đây , gửi cho mọi người xem .

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VqrVN7_s-uc?fs=1&hl=vi_VN"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VqrVN7_s-uc?fs=1&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Xong công việc ... Em nó sảng khoái lắm ... Nhưng vẫn còn Xệ như Méc xệ .:21:

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em huế của Hội HN tặng đây hả em??. Nhưng chưa được nghe giọng em nó

tuanduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thành quả thật là tốt , mình cũng là 1 fan đi bẫy chim :D , chúc bạn may mắn hơn trong lần sau :D:a03:

chimdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chà! Em huế nhà anh bữa ni lông lá mát mướt nhiều rồi hầy, mà cũng dạn lắm rồi đó anh hầy:a12::a12::a12:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em huế của Hội HN tặng đây hả em??. Nhưng chưa được nghe giọng em nó

Vâng . Nó đó anh àh . Đợt này mưa lũ ác quá . Thời tiết thay đổi . Chim lên xuống phập phồng . He he he ... Sẽ có giọng cho em nó sau .:a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom