Guest viewing is limited

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tình hình em có hẹn với 1 anh trong hội chim ở Vinh là sáng nay đi bẫy Chào Mào.men theo bờ ruộng ngoài đồng có mấy bụi tre.tìm chỗ treo chim mà khó quá.thôi đành đi vào nhà dân nhờ treo chim tạm vậy.may mà nhà này có người.xin vào treo lên cây khế.Chim trời hót ríu rít.vì có bụi tre ao cá mà.nhiều lắm.Chòe Than thì đánh nhau chí chóe làm chào mào bay hết.May thay,mới được 2p tự nhiên có em bay tới.nhìn xa chỉ thấy bóng của nó thôi.đứng cạnh lồng bẫy mà chớp cánh liên tục.vù vù vù...cu cậu tìm cành gần chim mồi.Ah,có cái cành kia tự nhiên mọc thế nhỉ,đậu phát nào.Bụp...loẹt xoẹt...tiếng bẫy sập đồng thời là tiếng dép chạy lại gỡ chim ra.hihi.thành quả là 1 em chào mào bị gãy đuôi.k biết là chim trời đánh nhau(mùa sinh sản mà) hay là chim nhà sổ.nói gì thì nói.bỏ vô túi cái đã.
Lên đường di chuyển đến địa điểm khác là ra Nghĩa địa lắm chim nhiều "ma".anh kia rủ mãi mà dám đi chứ em thì k dám đâu.Chim ở đó nhiều vô kể.tại cây cao nhiều+trời nắng to khiến chim trời tìm k thấy mà chủ chim cũng thấm mệt nên đành rút quân.hẹn bữa khác.vì chiều nay em còn đi học nữa.Đây là thành quả của buổi sáng hôm nay.xin mời các bác ngắm ngía.he he he.:a21::a21::a21:

cu2006

"Vô Thường"
SVC$
0
Ðề: Chim em mới bẫy 05-03-10

bạn này chụp hình chim cạnh cái chân hay thật, nhìn hết hồn luôn, chúc bạn có lộc đầu năm mới.
:a45:

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

khakha chú chim bổi bị bắt thì cụt đuôi nhưng sao mình thấy lông đuôi bị nhổ đầy dưới nền vậy nhỉ, ác mà sao bạn chụp 2 cặp chân so sánh tương phản thế nhỉ 1 chân thì k có 1 chân thì quá trời :a21:. nhưng cũng chúc chủ thớt có được chiến công đầu năm, như vậy cũng khá tốt, chú chim bẫy đc nhìn mặt mũi khôi ngô tuấn tú đấy bạn hy vọng sang năm sẽ thành chim chiến:a44:

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhìn cái chân kia đẹp hơn con chim mới bẫy của anh đó

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

khakha chú chim bổi bị bắt thì cụt đuôi nhưng sao mình thấy lông đuôi bị nhổ đầy dưới nền vậy nhỉ, ác mà sao bạn chụp 2 cặp chân so sánh tương phản thế nhỉ 1 chân thì k có 1 chân thì quá trời :a21:. nhưng cũng chúc chủ thớt có được chiến công đầu năm, như vậy cũng khá tốt, chú chim bẫy đc nhìn mặt mũi khôi ngô tuấn tú đấy bạn hy vọng sang năm sẽ thành chim chiến:a44:

Anh àh.đây là con thứ 4 năm nay đó.mà tính ra cũng đúng vào t6 tuần trước nhưng vào buổi chiều.em làm 1 quả 2 con.Lông nó bị gãy thế k nhổ sao ra lông mới hả anh.lông bị gãy mà.chứ đâu phải do em nhổ lông cho nó mau thuần đâu.he he he.nhổ cho nó ra cái khác đẹp và đều hơn.
@ sao các bác cứ ngắm chân em mãi thế nhỉ.chụp hình đâu chú ý đâu.tập trung nhất vẫn là con cm mà.:a09::a09::a09:.Về post hình lên mới thấy.ôi zời ơi.máy ảnh thằng bạn lấy rồi.đọc tin nhắn xong là cầm dt chụp luôn.hjx.:a43:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

ban ơi, chụp hình cho cẩn thận tý chớ, chụp nguyên cả cái chân đầy lông vào thì làm mất hết cả vẻ đẹp con chim

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

ban ơi, chụp hình cho cẩn thận tý chớ, chụp nguyên cả cái chân đầy lông vào thì làm mất hết cả vẻ đẹp con chim

Vâng cảm ơn lời góp ý của bạn.tại mừng quá nên quên mất.hihi.lần sau mình sẽ chú ý hơn về vấn đề thẩm mỹ.
Thân !:a21:

CMAK

Thành viên mới
SVC$
0

chim này giống chim thả or sẩy quá không 1 lông đuôi

Hohungct

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hình như lông chân còn nhiều hơn lông chim. Hiiiiiiiiiiiii

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim bác bẫy chắc chim của ai nuôi bị sổ rồi, lông đuôi xơ xác hết ( Mà lông chân của bác nào đó lại càng xơ xác hơn :a43:)

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào mào thả - Overstar

Mấy hôm "cắp sách vở" tới nhà cụ Thích và cụ Ngoạn để học hỏi kinh nghiệm.Nên hôm nay,ngày lành tháng tốt.THIÊN TRỜI - ĐỊA LỢI - NHÂN HÒA ( trời nắng nhẹ - đất nhà mình - k có kẻ săn bắt chim ) . Nên em thả con Chào Mào Lân - con đầu tay của mình vào " lồng phóng " cho nó tập bay nhảy cho cứng cáp chân tay.Em nó được em hốt về ở bọn bán dạo đó.cũng chỉ nghĩ là học phí môn chào mào thôi àh.Sau đây là những cảnh sung sướng của em nó khi vào " lồng phóng " .Có cả clip nhưng nhà em trước chợ nên ồn ào quá,em k tiện đưa lên.hình ảnh và clip thì quay bằng đt cùi nên k được tốt lắm.Sau đây là mấy tấm em nó so đo.
( Con trong lồng là con Chào Mào Huế hôm em rinh giải ở Hội quán HN đó các bác àh.Vài bữa em nó lại khoe tiếp )

Chơi nhiều quá,bay nhảy mệt nên đói bụng.chén cái đã.

Cho tui ăn với zời ơi.

Cho ăn cả đó.đồ xỏ lá.

Tới giờ vào nhà đi ngủ.

Nhưng vẫn hóng hớt ghé thăm hàng xóm.

Cảm ơn mọi người đã xem hình.Em này em bỏ bê mấy tuần mà xuống lông thế này đó.Tại dạo này đầu mùa nên nhà nhiều bổi quá.chăm k hết.hihi.hơi xấu tý.mọi người xem xong đừng đau mắt nhá.:a21::a44:

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào thả - Overstar

em mà ovestar thả là chim thuộc hay bỗi vậy vì bin thấy lông lá em nó trông sao ma thê thảm quá hihihi.bin thấy Chào Mào nào nuọi lâu thì ít khi thả ra là bọn nó bay đi lắm, bọn nó hay bu vào lồng thăm hàng xóm hoặc chọc ghẹo hàng xóm hay đánh lộn nữa,nhà bin cũng có 1 con chim nuọi 6 tháng,thấy hàng xóm tắm cũng nhìu chuyện chui ra(bin quên đóng cửa lồng )thế là anh ta bay ra khỏi bám lên lồng tắm rình mỹ nhân xong một hồi lại chui vào lồng của mình trông hay thật
overstar có nhìu Chào Mào lắm hả chắc bữa nào phải ghé thăm nới được hoc hỏi là chính

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

hjx.như lời em đã nói cuối bài đó rồi mà.em mới tập tành chơi nên toàn là bổi là bổi k àh.đợt này số lượng bổi lại tăng lên.trước mắt là 2 em My bổi.3 em Than bổi.1 em móng mèo.hihi.1 em Chào Mào bổi.nên cần chú tâm mấy em bổi trước mắt đã.nên mấy em thuần này để mặc tý xíu.hôm nay thả ra cho em nó lấy lại sức + phong độ.vì đã thuần được em My sớm hơn dự định rồi.nên thả rông ăn mừng tý àh.hihi.Em nó là bổi lên đó anh subin àh.mới 7-8 tháng gì gì đó àh.hồi trước gọn gàng đẹp lắm.Chắc lại chăm tiếp.cái số Bổi là thế đó.

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

ông anh gần nhà thả 2 em ra cho đá nhau! nhưng không hiểu sao nó bay đi luôn mấy ngày nay cứ đem lồng đi bẩy lại mà không được !làm e không dám thả chim e ra luôn! chỉ dám thả e bông lau ra thôi! :a15: e này đi chơi ớn rồi chiều về đòi ăn ah!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

tuyệt quá à, anh nuôi thể nào mà thả ra nó cứ quanh quẩn được như vậy. em cũng có 2 em 1 năm lồng rùi nhưng chẳng dám thả như vậy à, sợ nó vù đi luôn là ngẩn mà. anh có kinh nghiệm gì bày cho em vài chiêu nhé. em muốn post ảnh 2 em nó cho anh xem và xem thể nào nhưng chưa biết làm thế nào để pót ảnh được.:a03:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0

tuyệt quá à, anh nuôi thể nào mà thả ra nó cứ quanh quẩn được như vậy. em cũng có 2 em 1 năm lồng rùi nhưng chẳng dám thả như vậy à, sợ nó vù đi luôn là ngẩn mà. anh có kinh nghiệm gì bày cho em vài chiêu nhé. em muốn post ảnh 2 em nó cho anh xem và xem thể nào nhưng chưa biết làm thế nào để pót ảnh được.:a03:

to Overstar: nhìn con chim bác mà mình thấy xót xa quá. nếu chăm chim mà không cần căng lửa thì một ngày chỉ bỏ ra 15 phút là ok thôi bác ah. bác nhín chút times cho nó nhá, nhìn nó thật đáng thương!

tothienthe_na mún nuôi chim thả mà không đi thì có hai cách bác àh

thứ nhất: nuôi cho thật căng lửa chim trong lồng cũng căng khi thả ra thì bảo đảm bác là ko bay đi đâu hết mà chỉ lo đấu đá với chim lồng thôi

thứ hai: nuôi chim bỏ đói cách này tàn nhẫn nhưng có người vẫn làm. khi thả ra thì cũng đảm bảo với bác là chim không bao h bay vì có thể chim bay ko nổi và chỉ bám lồng tìm thức ăn

còn mà nuôi bình thường mà thả thi coi chừng "chim nhớ cội" đó bác àhh

thân
thanhbonsai

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim của bác lông hok đẹp lám, Nếu đúng nghĩa là chim thả thì lông nó nhu chim tròi, đít đỏ như cà chua. Nhà em cũng có nuôi một chu thả nhìn mựt lám

tkd_metal

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn em Chào Mào xác xơ sao thấy mà thương quá. :a44: bác cố bồi bổ cho em nó nhiều hơn. nhà bác đợt này là hết màng nhện luôn nha. em đỡ tốn tiền sâu lắm. lâu lâu em cũng thả em yêu nhà em ra. em nó bay hết hang cùng ngõ hẻm bắt cho sạch nhện mới chịu vào lồng. hi hi... đỡ dọn nhà dễ sợ luôn

Hung_01

Thành viên mới
SVC$
0

Chú chim thả của bạn đẹp lắm, mào đẹp, cườm đẹp, dáng củng đẹp, nếu chú đấy mà bứt 1 mùa lông nữa thì chắc là......, tương lai sáng ngời!

phuc 53

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim đem về sổ được giọng nào chưa bác .ráng chăm em nó nha .chúc bác có một chú chim hay .

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom