Guest viewing is limited

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào camly của Nô Đà Lạt !!!!!!!!!

<EMBED height=380 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://img210.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00039 allowFullScreen="true" wmode="transparent">
<EMBED src="<a href=" target="_blank" flvplayer.swf?f='Pm4v00033"' img180.imageshack.us http:>http://img180.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00033" width="480" height="380" allowFullScreen="true" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash"/>

---------- Post added at 03:27 PM ---------- Previous post was at 03:19 PM ----------

Do clip trên ép quá nặng nên các bạn ko thể xem hết vì vậy mình ép lại các bạn xem hết mấy clip của mình nha .

<EMBED height=380 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://img210.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00039 allowFullScreen="true" wmode="transparent">
<EMBED height=380 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://img525.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00035 allowFullScreen="true" wmode="transparent">
<EMBED height=380 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://img525.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00034 allowFullScreen="true" wmode="transparent">
<EMBED height=380 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://img180.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Pm4v00033 allowFullScreen="true" wmode="transparent">
THeo mình được biết qua mấy anh em chơi chim ở đalat đây toàn là chim mà lông chim dalat mua lại của những người khác . nhiều khi còn chẳng biết được góc gác gì của em nó . thế mà dám bảo là chim cam ly . CAM RANH thì có . toàn chim ma trắng ép giọng lên thôi . coi chừng mua là xụp hầm đó anh em ơi . toàn giọng Tà Nung . MĂng Tiên . yên ngựa thôi chưa kể đến giọng Hồ Tuyền Lâm nửa đó . chim cam ly cả đàlạt còn đếm trên đầu ngón tay . nếu lông chim đalat có cả bày cam ly thế này , thì cả đàlat chắc chẳng ai còn con nào nửa đâu . vài dòng tâm sự với anh em cho vui thôi . vì mình tuy ở saigon nhưng củng thường ra đalat chơi và xem chim . mình củng rất mê chim Chào Mào cam ly đalat, muốn tìm một em về ép lứa chơi . đi cả 10 chuyến đalat mà chưa tìm được em cam ly nào đây . mình nhờ máy anh em chơi chào mào ở đaltat tìm cả máy tháng nay còn chưa được em nào . nếu lông chim đalat có cả bầy chào mào cam ly thế này thì mình đâu phải vất vả như vầy . theo mình biết chào mào cam ly tướng rất xấu chỉ được cái giọng thôi. Thân chào !:a36:

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

THeo mình được biết qua mấy anh em chơi chim ở đalat đây toàn là chim mà lông chim dalat mua lại của những người khác . nhiều khi còn chẳng biết được góc gác gì của em nó . thế mà dám bảo là chim cam ly . CAM RANH thì có . toàn chim ma trắng ép giọng lên thôi . coi chừng mua là xụp hầm đó anh em ơi . toàn giọng Tà Nung . MĂng Tiên . yên ngựa thôi chưa kể đến giọng Hồ Tuyền Lâm nửa đó . chim cam ly cả đàlạt còn đếm trên đầu ngón tay . nếu lông chim đalat có cả bày cam ly thế này , thì cả đàlat chắc chẳng ai còn con nào nửa đâu . vài dòng tâm sự với anh em cho vui thôi . vì mình tuy ở saigon nhưng củng thường ra đalat chơi và xem chim . mình củng rất mê chim chào mào cam ly đalat, muốn tìm một em về ép lứa chơi . đi cả 10 chuyến đalat mà chưa tìm được em cam ly nào đây . mình nhờ máy anh em chơi chào mào ở đaltat tìm cả máy tháng nay còn chưa được em nào . nếu lông chim đalat có cả bầy chào mào cam ly thế này thì mình đâu phải vất vả như vầy . theo mình biết chào mào cam ly tướng rất xấu chỉ được cái giọng thôi. Thân chào !:a36:

Bạn nói dậy thì cho mình hỏi bạn đã bao giờ ghé tiệm mình chưa nè . Bạn chỉ nghe nói thôi đúng ko ? mà mới chỉ nghe nói mà bạn lại lên diễn đàn này để *** chọt mình rồi vậy bạn có khác gì con khỉ đột đâu chỉ biết nghe người ta nói rồi làm theo đâu có biết suy nghĩ gì đâu ( còn bạn nói lại với mấy anh e noi với bạn chim mình ko phải Cam Ly mà toàn chim cam ranh ko đó ) đều người lớn hết rồi có ngon thì ra thẳng mặt nói chuyện với nhau chứ chơi ko lại người ta đứng sau lưng *** chọt nhục lắm . Dó đâu phải cử chỉ của người quân tử đâu , bạn nói bạn có người quen ở Đà Lạt đúng ko , ban kêu người đó tới tiệm mình nếu nghe ra dc trong tiệm mình có bất kì một con chim nào xổ giọng tuyền Lâm hay băng tiên và đặc biệt giọng Cam Ranh như ban nói mình sẽ tặng bạn mà người đó cả bầy chim của mình về nhà chơi luôn đó . ( mà theo mình nghĩ thì bạn va mấy anh e gì của bạn ở Đà Lạt cũng chả hiểu gì dc về Chào Mào Cam Ly đâu nên mới dám tuyên bố chim mình chim Cam Ranh )

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào cam ly thứ thiệt !!!!!!!

Không thể nhận xét hây nói gì thêm, chỉ một từ nói lên hết những gì mình muốn nói "ĐẸP"

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

THeo mình được biết qua mấy anh em chơi chim ở đalat đây toàn là chim mà lông chim dalat mua lại của những người khác . nhiều khi còn chẳng biết được góc gác gì của em nó . thế mà dám bảo là chim cam ly . CAM RANH thì có . toàn chim ma trắng ép giọng lên thôi . coi chừng mua là xụp hầm đó anh em ơi . toàn giọng Tà Nung . MĂng Tiên . yên ngựa thôi chưa kể đến giọng Hồ Tuyền Lâm nửa đó . chim cam ly cả đàlạt còn đếm trên đầu ngón tay . nếu lông chim đalat có cả bày cam ly thế này , thì cả đàlat chắc chẳng ai còn con nào nửa đâu . vài dòng tâm sự với anh em cho vui thôi . vì mình tuy ở saigon nhưng củng thường ra đalat chơi và xem chim . mình củng rất mê chim chào mào cam ly đalat, muốn tìm một em về ép lứa chơi . đi cả 10 chuyến đalat mà chưa tìm được em cam ly nào đây . mình nhờ máy anh em chơi chào mào ở đaltat tìm cả máy tháng nay còn chưa được em nào . nếu lông chim đalat có cả bầy chào mào cam ly thế này thì mình đâu phải vất vả như vầy . theo mình biết chào mào cam ly tướng rất xấu chỉ được cái giọng thôi. Thân chào !:a36:

Nói như bạn thì Chào Mào Cam Ly tướng rất xấu chỉ dc giọng thì mai mốt lên Đà lạt tìm mua chim Cam Ly bạn nhờ mấy anh e chơi chim trên Đà Lạt tuyển dùm bạn mấy con xấu giọng hay là chim Cam Ly đó . Chim như dậy thì dễ tìm đó một ngày kiếm dc cả chục con chứ ko phải đi tới 10 lần và mất mấy tháng mà ko tìm dc chim Cam Ly về ép giọng đâu . Còn chuyện mình bắt lại chim của người khác cũng là lẽ thường tình thôi vì mình là tiệm chim ko bắt chim về lấy chim đâu mà bán hả ban .

Sẵn đây mình cũng đính chính thêm lại một chút về Chào Mào cam Ly để anh e trên diễn đàn tránh hiểu sai về cụm từ chào mào Cam Ly Đà Lạt . Thật ra Cam Ly là từ chỉ chung cho các vùng chim giọng hay của Đà Lạt ( hay còn gọi là vùng chim giọng rin ở Đà Lạt như Cam Ly , hầm rác , bang bị , k' tư , Vườn đào , Tà Nung , suối hến ..... ) chứ ko phải chim Cam Ly chỉ là chim bẫy ở vùng thác cam Ly mới gọi là chim Cam Ly . vì những vùng chim như mình đã nói ở trên khi đã nuôi thuần trong lồng thì đố ai nghe giọng mà biết dc chim bẫy ở vùng nào . Vì đăc tính chim ở những trên giọng chỉ khác nhau một chút ở những khúc luyến láy của giọng hót mà thôi , vì vậy khi chim nuôi trong lồng chim những vùng trên sẽ tự học giong nhau nên rất khó phân biệt dc góc chim ở vùng nào ngay cả những cao thủ chơi chim mấy chục năm nay . Riêng chỉ 2 con bổi mới bẫy về 2 vùng khác nhau đem ra ko nói gốc bẩy ở đâu chỉ nghe giọng mà đoán dc vùng chim thì ở Đà Lạt chỉ dc vài người phân biệt dc thậm chí nghe giọng cũng chỉ biết đoán già đoán non thôi chư cũng chưa dám chắc chắn nữa . Vì vậy mình nói rõ ra để anh e trên diễn đàn hiểu thêm về chào mào Cam Ly Đà Lạt . Vd : như hiện giờ tại Đà Lạt đang sốt lên dòng chim giọng Bang Bị , dân chơi chim đỗ nhau đi mua chim Bang Bị thế là mình đi bắt chim đến đâu hỏi góc chim cũng kêu chim Bang Bị . Mình nói dậy chắc anh e cũng hiểu là những vùng chim rin ở Đà Lạt giõng chim hót chả khác nhau là mấy nên rất khó phân biệt , Mình là tiệm chim đi bắt chim chỉ một quan điểm giọng chim nghe vừa lỗ tai ( giong hay chuẩn ko bị lai giọng ) là bắt thôi chứ ko cần phải biết góc ở vùng nào hết . Về nuôi vài ngày kiểm tra kỹ giọng chim oki mình mới dám đem chào hàng bán cho khách , còn chim đôi lúc ở nhà người ta giọng chuẩn về nhà mình nhiều chim , bị đè nên nhiều con bung ra giọng lai ( giọng ko đúng với những giọng chim rin ) thì mình bán tháo bán để đôi lúc chỉ lấy lại dc 1/3 giá gốc nhưng vẫn phải cho đi vì sợ hư dàn chim mình . Ở Đà Lạt Mình có tếng là chơi giong chào mào rất kĩ . Mình ko phải nói xuôi nói cho có , anh e trên diễn đàn này ở Đà Lạt cũng ko ít vì vậy mình có nói sai hay là nhiều anh e ko tin thì cứ ghé tiệm mình giao lưu chơi thử xem minh nói có sai ko nha . Một lần nữa mình dám chắc dàn chim tiệm mình hiện giờ hơn 20 con chào mào thuộc nếu anh e nào tời nghe có 1 giong chim lai mình tặng cả dàn chim đem về nuôi . Còn về giá cả chim mình thì anh e ở Đà Lạt đều biết mình bắt ko rẻ đâu . Có giọng lai ko phải chim Cam Ly mình tặng cả bầy về nuôi chơi .

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
nodalat ơi, nếu đúng là camly thì xin hãy quay clip từng con một, chỉ nghe duy nhất 1 giọng thì may ra còn nhận xét được, chứ quay tập thể thế kia thì bó tay rồi :D

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nói như bạn thì chào mào Cam Ly tướng rất xấu chỉ dc giọng thì mai mốt lên Đà lạt tìm mua chim Cam Ly bạn nhờ mấy anh e chơi chim trên Đà Lạt tuyển dùm bạn mấy con xấu giọng hay là chim Cam Ly đó . Chim như dậy thì dễ tìm đó một ngày kiếm dc cả chục con chứ ko phải đi tới 10 lần và mất mấy tháng mà ko tìm dc chim Cam Ly về ép giọng đâu . Còn chuyện mình bắt lại chim của người khác cũng là lẽ thường tình thôi vì mình là tiệm chim ko bắt chim về lấy chim đâu mà bán hả ban .

Sẵn đây mình cũng đính chính thêm lại một chút về chào mào cam Ly để anh e trên diễn đàn tránh hiểu sai về cụm từ chào mào Cam Ly Đà Lạt . Thật ra Cam Ly là từ chỉ chung cho các vùng chim giọng hay của Đà Lạt ( hay còn gọi là vùng chim giọng rin ở Đà Lạt như Cam Ly , hầm rác , bang bị , k' tư , Vườn đào , Tà Nung , suối hến ..... ) chứ ko phải chim Cam Ly chỉ là chim bẫy ở vùng thác cam Ly mới gọi là chim Cam Ly . vì những vùng chim như mình đã nói ở trên khi đã nuôi thuần trong lồng thì đố ai nghe giọng mà biết dc chim bẫy ở vùng nào . Vì đăc tính chim ở những trên giọng chỉ khác nhau một chút ở những khúc luyến láy của giọng hót mà thôi , vì vậy khi chim nuôi trong lồng chim những vùng trên sẽ tự học giong nhau nên rất khó phân biệt dc góc chim ở vùng nào ngay cả những cao thủ chơi chim mấy chục năm nay . Riêng chỉ 2 con bổi mới bẫy về 2 vùng khác nhau đem ra ko nói gốc bẩy ở đâu chỉ nghe giọng mà đoán dc vùng chim thì ở Đà Lạt chỉ dc vài người phân biệt dc thậm chí nghe giọng cũng chỉ biết đoán già đoán non thôi chư cũng chưa dám chắc chắn nữa . Vì vậy mình nói rõ ra để anh e trên diễn đàn hiểu thêm về chào mào Cam Ly Đà Lạt . Vd : như hiện giờ tại Đà Lạt đang sốt lên dòng chim giọng Bang Bị , dân chơi chim đỗ nhau đi mua chim Bang Bị thế là mình đi bắt chim đến đâu hỏi góc chim cũng kêu chim Bang Bị . Mình nói dậy chắc anh e cũng hiểu là những vùng chim rin ở Đà Lạt giõng chim hót chả khác nhau là mấy nên rất khó phân biệt , Mình là tiệm chim đi bắt chim chỉ một quan điểm giọng chim nghe vừa lỗ tai ( giong hay chuẩn ko bị lai giọng ) là bắt thôi chứ ko cần phải biết góc ở vùng nào hết . Về nuôi vài ngày kiểm tra kỹ giọng chim oki mình mới dám đem chào hàng bán cho khách , còn chim đôi lúc ở nhà người ta giọng chuẩn về nhà mình nhiều chim , bị đè nên nhiều con bung ra giọng lai ( giọng ko đúng với những giọng chim rin ) thì mình bán tháo bán để đôi lúc chỉ lấy lại dc 1/3 giá gốc nhưng vẫn phải cho đi vì sợ hư dàn chim mình . Ở Đà Lạt Mình có tếng là chơi giong chào mào rất kĩ . Mình ko phải nói xuôi nói cho có , anh e trên diễn đàn này ở Đà Lạt cũng ko ít vì vậy mình có nói sai hay là nhiều anh e ko tin thì cứ ghé tiệm mình giao lưu chơi thử xem minh nói có sai ko nha . Một lần nữa mình dám chắc dàn chim tiệm mình hiện giờ hơn 20 con chào mào thuộc nếu anh e nào tời nghe có 1 giong chim lai mình tặng cả dàn chim đem về nuôi . Còn về giá cả chim mình thì anh e ở Đà Lạt đều biết mình bắt ko rẻ đâu . Có giọng lai ko phải chim Cam Ly mình tặng cả bầy về nuôi chơi .
Nếu bạn nói chim K tư . tà nung . suối hến củng gọi là chim CAM LY thì mình bó tay vậy chim NAM BAN ,LÂm HÀ cùng ở giáp ranh với Tà NUng có được gọi là chim cam ly không bạn ? Nếu bạn nói chim băng bi . cam ly . hầm rác . là chim cam ly thì mình đồng ý với bạn . nếu bạn nói bạn là dân choi chim rin ở Đàlat chim . chơi chim giọng, là tay chơi chim nổi tiếng ở dalat ai củng biết đến . vậy ngay cả cách phân biệt giọng và vùng miền của con chim bạn còn không phân biệt được vậy mà nói là dân chơi chim rin . nếu chim ở Cam Ly .Ham Rac . Bang Bi .Tà Nung . K tư . Suối hến . sổ cùng một giọng và đều được gọi là chim CAm ly như ban noi . Thì mình chỉ cần đi dalat 1 chuyến thôi củng có thê bắt được 50 cho đên 70 con trong 1 ngày . chỉ sợ không còn tiên để bắt thôi hehehehehe.:a01: mình không có ý chăm chọc bạn đâu . anh em mình giao lưu học hỏi là chính . Nếu mình có lời nào không phải bạn bỏ qua cho mình nha . thân chào !

---------- Post added at 08:35 AM ---------- Previous post was at 08:08 AM ----------

Bạn nói dậy thì cho mình hỏi bạn đã bao giờ ghé tiệm mình chưa nè . Bạn chỉ nghe nói thôi đúng ko ? mà mới chỉ nghe nói mà bạn lại lên diễn đàn này để *** chọt mình rồi vậy bạn có khác gì con khỉ đột đâu chỉ biết nghe người ta nói rồi làm theo đâu có biết suy nghĩ gì đâu ( còn bạn nói lại với mấy anh e noi với bạn chim mình ko phải Cam Ly mà toàn chim cam ranh ko đó ) đều người lớn hết rồi có ngon thì ra thẳng mặt nói chuyện với nhau chứ chơi ko lại người ta đứng sau lưng *** chọt nhục lắm . Dó đâu phải cử chỉ của người quân tử đâu , bạn nói bạn có người quen ở Đà Lạt đúng ko , ban kêu người đó tới tiệm mình nếu nghe ra dc trong tiệm mình có bất kì một con chim nào xổ giọng tuyền Lâm hay băng tiên và đặc biệt giọng Cam Ranh như ban nói mình sẽ tặng bạn mà người đó cả bầy chim của mình về nhà chơi luôn đó . ( mà theo mình nghĩ thì bạn va mấy anh e gì của bạn ở Đà Lạt cũng chả hiểu gì dc về chào mào Cam Ly đâu nên mới dám tuyên bố chim mình chim Cam Ranh )
Chim TÀ nung . k tư . suối hến . mà được gọi là chim CAM ly thì mình không còn lời nào để nói . giá tiền của 1 con chim cam ly và một con chim tà nung cách xa nhau một trời một vựt vậy nếu đều là cam ly sao gía cả lại khác nhau hoan toàn . mình không phải là khỉ đôt như bạn nói đâu nghe nguời ta nói sao thì làm vậy . vì theo mình được biết và nghe giọng sổ của bạn đưa lên qua video clip . thì đó không phải giọng cam ly mà là giọng tà nung . cam ly sổ rất chậm rải giọng dài va tách bạch. đâu có sổ nhanh như chim của bạn, tướng nhỏ không vừa to lại vừa dài như *** con tà nung của bạn đâu . thân chào !:a31:

---------- Post added at 08:45 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Nếu bạn nói chim K tư . tà nung . suối hến củng gọi là chim CAM LY thì mình bó tay vậy chim NAM BAN ,LÂm HÀ cùng ở giáp ranh với Tà NUng có được gọi là chim cam ly không bạn ? Nếu bạn nói chim băng bi . cam ly . hầm rác . là chim cam ly thì mình đồng ý với bạn . nếu bạn nói bạn là dân choi chim rin ở Đàlat chim . chơi chim giọng, là tay chơi chim nổi tiếng ở dalat ai củng biết đến . vậy ngay cả cách phân biệt giọng và vùng miền của con chim bạn còn không phân biệt được vậy mà nói là dân chơi chim rin . nếu chim ở Cam Ly .Ham Rac . Bang Bi .Tà Nung . K tư . Suối hến . sổ cùng một giọng và đều được gọi là chim CAm ly như ban noi . Thì mình chỉ cần đi dalat 1 chuyến thôi củng có thê bắt được 50 cho đên 70 con trong 1 ngày . chỉ sợ không còn tiên để bắt thôi hehehehehe.:a01: mình không có ý chăm chọc bạn đâu . anh em mình giao lưu học hỏi là chính . Nếu mình có lời nào không phải bạn bỏ qua cho mình nha . thân chào !

---------- Post added at 08:35 AM ---------- Previous post was at 08:08 AM ----------

Chim TÀ nung . k tư . suối hến . mà được gọi là chim CAM ly thì mình không còn lời nào để nói . giá tiền của 1 con chim cam ly và một con chim tà nung cách xa nhau một trời một vựt vậy nếu đều là cam ly sao gía cả lại khác nhau hoan toàn . mình không phải là khỉ đôt như bạn nói đâu nghe nguời ta nói sao thì làm vậy . vì theo mình được biết và nghe giọng sổ của bạn đưa lên qua video clip . thì đó không phải giọng cam ly mà là giọng tà nung . cam ly sổ rất chậm rải giọng dài va tách bạch. đâu có sổ nhanh như chim của bạn, tướng nhỏ không vừa to lại vừa dài như *** con tà nung của bạn đâu . thân chào !:a31:
Có anh em nào chơi chim Chào Mào ở dalat lên làm chứng cho mình và lông chim dalat với . coi ai đúng ai xai . đa tạ !

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

---------- Post added at 08:45 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Có anh em nào chơi chim chào mào ở dalat lên làm chứng cho mình và lông chim dalat với . coi ai đúng ai xai . đa tạ !

Hì nói như bạn thì bạn càng ko biết gì về Chào Mào giong rin Đà Lạt rồi . Trong các vùng chim giong rin thì chim giong Tà Nung là chậm rãi nhất , có anh e nào trên diễn đàn rành về chào mào Đà Lạt thì cho bạn Long sg này biết dùm e chim Tà Nung sổ nhanh hay chậm dậy , Với sẵn cho Long sg biết xem giá chim tà Nung với chim Cam Ly Bang bi có chênh lệch giá nhau ko . Kẻo bạn Long sg lên Đà Lạt bắt chim , đi bắt con chim Tà Nung người ta kêu là chim Cam LY giá cao hơn gấp đôi nữa . Còn về chim Nam Ban Lâm Hà thì Đà Lạt chả ai chơi đâu , Anh e đi bẫy chim ko chỉ riêng ở Đà lạt mà chung trên cả nước đều hiểu rõ đôi lúc giọng chim ngoài rừng chỉ cách nhau một ngon đồi đã sổ giọng khác nhau rồi vì vậy ko nhất thiêt giáp ranh nhau là chim giọng sổ giống nhau đúng ko . Nói như bạn Long sg thì ở Đà Lạt làm gì có chim giong rin giong lai vì nếu tính theo kiểu giáp ranh như bạn nói thì làm gì có khác giọng đâu . Nói chung bạn ko rành về chim Đà Lạt thì chừng nào lên Đà Lạt mình chỉ cho một khóa ko lấy tiền công đâu , chứ ko rành mà lên nói lung tung người ta lại cho là .......................

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hì nói như bạn thì bạn càng ko biết gì về chào mào giong rin Đà Lạt rồi . Trong các vùng chim giong rin thì chim giong Tà Nung là chậm rãi nhất , có anh e nào trên diễn đàn rành về chào mào Đà Lạt thì cho bạn Long sg này biết dùm e chim Tà Nung sổ nhanh hay chậm dậy , Với sẵn cho Long sg biết xem giá chim tà Nung với chim Cam Ly Bang bi có chênh lệch giá nhau ko . Kẻo bạn Long sg lên Đà Lạt bắt chim , đi bắt con chim Tà Nung người ta kêu là chim Cam LY giá cao hơn gấp đôi nữa . Còn về chim Nam Ban Lâm Hà thì Đà Lạt chả ai chơi đâu , Anh e đi bẫy chim ko chỉ riêng ở Đà lạt mà chung trên cả nước đều hiểu rõ đôi lúc giọng chim ngoài rừng chỉ cách nhau một ngon đồi đã sổ giọng khác nhau rồi vì vậy ko nhất thiêt giáp ranh nhau là chim giọng sổ giống nhau đúng ko . Nói như bạn Long sg thì ở Đà Lạt làm gì có chim giong rin giong lai vì nếu tính theo kiểu giáp ranh như bạn nói thì làm gì có khác giọng đâu . Nói chung bạn ko rành về chim Đà Lạt thì chừng nào lên Đà Lạt mình chỉ cho một khóa ko lấy tiền công đâu , chứ ko rành mà lên nói lung tung người ta lại cho là .......................
Vậy bạn cho mình hỏi chim Tà nung . suối hến . k tư . măng lin . băng tiên . yên ngựa đều được gọi là chim cam ly hả bạn . những vùng trên đều thuộc TÀ Nung và đều được gọi chung là chim tà nung và giống bạn nói có nghĩa là cam ly đó phải không bạn? vậy ban nói chim của bạn là chim tà nung hay là cam ly ?

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Thôi cho cái clip solo đi cho tiện ^^ nói có sách mách có chứng

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Vậy bạn cho mình hỏi chim Tà nung . suối hến . k tư . măng lin . băng tiên . yên ngựa đều được gọi là chim cam ly hả bạn . những vùng trên đều thuộc TÀ Nung và đều được gọi chung là chim tà nung và giống bạn nói có nghĩa là cam ly đó phải không bạn? vậy ban nói chim của bạn là chim tà nung hay là cam ly ?

Thôi nói chuyện với bạn chẳng khác gì vịt nghe sấm , qua cách bạn nói thì anh e trên diễn đàn rành về Chào Mào Đà Lạt thì đã phân biệt dc ai đúng ai sai rồi mình ko tranh cải chi nữa . Người xưa có câu biết thì thưa thốt ko biết thì dựa cột mà nghe . Nói chung nói với người hiểu biết chỉ cần 1 giờ còn nói với người ko .... thì cả đời nói cũng ko xong thôi mình chấm dứt ở đây ko bàn về vấn đề này nữa . Còn ai nghĩ sao thì nghĩ , còn anh e trên diễn đàn có dịp lên Đà Lạt cứ hỏi dân chơi chim trên này mình chơi như thế nào và mình mở quầy chim cũng đã 2 lần rồi , dậy hỏi dùm xem mình đã mang tiếng lừa đảo bất kì ai chưa là biết thôi . Cám ơn !!!

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

Thôi cho cái clip solo đi cho tiện ^^ nói có sách mách có chứng

Clip thì anh đăng đầy ở trên đó Toàn nhưng khổ nổi bạn Long này ko muốn nghe mà cứ muốn chơi anh ko à . HÔm qua thì nói chim anh toàn chim cam ranh tuyền lâm , Bang tien , Nam Ban . Sau khi anh nói lên tiệm anh nghe thử có giọng chim mấy vùng đó anh tặng cả dàn chim anh về chơi , mới ngủ đêm tới sáng bạn Long suy nghĩ sao lai chuyển qua chim anh toàn giọng tà Nung rồi ko biết ngày mai là chim anh giọng gì rối . Nói chung cũng đơn giãn thôi nói nhiều cũng ko bằng thực tế vì vậy anh e trên diễn đàn có dịp lên Đà Lạt có dịp cứ ghé tiệm mình sẽ rõ thôi mà . Mình cây ngay đau sợ chết đứng đâu .

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu bạn nói chỉ cách một quả đồi là giọng đả khác rồi . từ Cam ly đi TÀ nung . suối hến . k tư .cách nhau phải 15 cây số mà vẫn cho đó là chim cam ly . CẨm ly thi có . minh củng tính học hỏi nghệ nhân Lông chim đalat chút ít kinh nghiệm về Chào Mào, nhưng kiểu này thua rồi . Thân chào !

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nếu bạn nói chỉ cách một quả đồi là giọng đả khác rồi . từ Cam ly đi TÀ nung . suối hến . k tư .cách nhau phải 15 cây số mà vẫn cho đó là chim cam ly . CẨm ly thi có . minh củng tính học hỏi nghệ nhân Lông chim đalat chút ít kinh nghiệm về chào mào, nhưng kiểu này thua rồi . Thân chào !

Thôi nha chấm dứt ở đây nha . Mình ko muốn bị mấy mod ban vì lí do ko đâu ra đâu nữa đâu nha . Lần trước vì cũng do hiểu lầm mà mình xảy ra tranh cải với anh Hoangdl va bị ban vĩnh viễn nick longchimdalat roi . Giờ mình quay lại với nick nodalat dc mấy anh mod chiếu cố nên cho mình tiếp tuc tham gia diễn đàn mình ko muốn vì bạn mà bị mấy ảnh ban nữa đâu .

chaomao.vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy 2 bạn tranh luận quyết liệt quá . Ai cần bản đồ DL tôi gửi cho nè !! Từ CamLy à đi Suối Hến 15km thì ko chính xác đâu ( Suối Hến là vùng ráp gianh với sân bay CAMLY, Từ CamLy đi Suối Hến rất gần - khoảng cách 15km là ko chính xác)
- Vùng chim DL thì phải biết cho rõ chứ ko cứ nghe nhiều người nói ko chính xác rồi cứ. . . .
Anh em theo dõi trên diễn đàn chắc sẽ biết rõ thôi . 2 bạn đừng nên tranh cãi nữa Forum là nơi giao lưu trao đổi học hỏi mà ;" Nếu ko bết chính xác thì đừng nói - mắc công lại mất lòng nhau "

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thôi nói chuyện với bạn chẳng khác gì vịt nghe sấm , qua cách bạn nói thì anh e trên diễn đàn rành về chào mào Đà Lạt thì đã phân biệt dc ai đúng ai sai rồi mình ko tranh cải chi nữa . Người xưa có câu biết thì thưa thốt ko biết thì dựa cột mà nghe . Nói chung nói với người hiểu biết chỉ cần 1 giờ còn nói với người ko .... thì cả đời nói cũng ko xong thôi mình chấm dứt ở đây ko bàn về vấn đề này nữa . Còn ai nghĩ sao thì nghĩ , còn anh e trên diễn đàn có dịp lên Đà Lạt cứ hỏi dân chơi chim trên này mình chơi như thế nào và mình mở quầy chim cũng đã 2 lần rồi , dậy hỏi dùm xem mình đã mang tiếng lừa đảo bất kì ai chưa là biết thôi . Cám ơn !!!

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

Clip thì anh đăng đầy ở trên đó Toàn nhưng khổ nổi bạn Long này ko muốn nghe mà cứ muốn chơi anh ko à . HÔm qua thì nói chim anh toàn chim cam ranh tuyền lâm , Bang tien , Nam Ban . Sau khi anh nói lên tiệm anh nghe thử có giọng chim mấy vùng đó anh tặng cả dàn chim anh về chơi , mới ngủ đêm tới sáng bạn Long suy nghĩ sao lai chuyển qua chim anh toàn giọng tà Nung rồi ko biết ngày mai là chim anh giọng gì rối . Nói chung cũng đơn giãn thôi nói nhiều cũng ko bằng thực tế vì vậy anh e trên diễn đàn có dịp lên Đà Lạt có dịp cứ ghé tiệm mình sẽ rõ thôi mà . Mình cây ngay đau sợ chết đứng đâu .
Mình không có ý chơi bạn , hay nói xấu bạn . nhưng mình nói sự thật thôi . bạn đưa một bầy chim lên rồi nói là chim Cam ly . thật ra toàn chim tà nung , đó đã là bạn nói không đúng về nguồn gốc con chim .. như bạn nói trên lâu lâu bạn cũng bắt phải những con chim Lai Giọng phải tìm đường đẩy đi gấp không thì sợ lai bày chim . những con chim Lai đó bạn cũng lừa những anh em chơi chim bán lại thôi . vậy mình nói chim bạn lâu lâu có cả giọng hồ tuyền lâm nửa không đúng à ?. bạn củng phủ nhận điều đó mà đúng không .. mình có anh bạn là nạn nhân của lông chim dalat nói chim cam ly dalat . khi mua về gọi mình qua nghe thử EM nó chơi toàn giọng Cẩm ly lâu lau còn có cả giọng Phương thanh nửa chứ . bái phục bái phục !:a36:

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình không có ý chơi bạn , hay nói xấu bạn . nhưng mình nói sự thật thôi . bạn đưa một bầy chim lên rồi nói là chim Cam ly . thật ra toàn chim tà nung , đó đã là bạn nói không đúng về nguồn gốc con chim .. như bạn nói trên lâu lâu bạn cũng bắt phải những con chim Lai Giọng phải tìm đường đẩy đi gấp không thì sợ lai bày chim . những con chim Lai đó bạn cũng lừa những anh em chơi chim bán lại thôi . vậy mình nói chim bạn lâu lâu có cả giọng hồ tuyền lâm nửa không đúng à ?. bạn củng phủ nhận điều đó mà đúng không .. mình có anh bạn là nạn nhân của lông chim dalat nói chim cam ly dalat . khi mua về gọi mình qua nghe thử EM nó chơi toàn giọng Cẩm ly lâu lau còn có cả giọng Phương thanh nửa chứ . bái phục bái phục !:a36:

Thứ nhất bạn biết gì về giọng chim Đà Lạt mà dám chắc chắn bầy chim của mình toàn là chim giọng Tà Nung , thứ hai minh bán chim đã hơn 2 năm bạn lên Đà Lat hỏi dân chơi chim xem mình có từng lừa bất kì một ai để bán chim lai giong ko ? thứ ba người ban nào của ban mua chim của mình bạn nói rõ tên ra mình nghe thử coi , bạn đừng có nói ko thành có nha từ khi mở quầy lại tới nay mình chưa hề bán một con Chào Mào nào cho dân chơi chim sg nha . Bây giờ bạn muốn phá thì cứ phá đi bạn ko đáng để mình phải đôi co mất thời gian . Để thời gian nghe chim hot con sướng tai hơn .

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

Em ko wan tâm lắm chuyện tranh luận, em muốn cái clip của 1con hót duy nhất anh ơi, chứ nhiều con wá ko nghe được gì, nên em ko nhận xét được.

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có lẽ mình đưa clip này lên cũng sẽ có người nói ra nói vào , nhưng vì nói có sách mách có chứng , mình xin giới thiệu 2 e chim Cam Ly nhà mình ( một e góc hầm rác , một e góc chim Cam Ly ) . Do thu ko chuyên nghiệp nên còn nhiều tạp âm anh em thông cảm và nghe thử nha , e thấy anh Hoàngdl cũng có vẻ quan tâm chủ đề này có gì anh cho một chút nhận xét về hai chú chim này của e nha .

<embed src="http://img686.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Prtr" width="480" height="380" allowFullScreen="true" type="application/x-shockwave-flash"/><br/>
<a href="http://www.imageshack.us/">[Upload your own video]</a>

<embed src="http://img641.imageshack.us/flvplayer.swf?f=P83733707" width="480" height="380" allowFullScreen="true" type="application/x-shockwave-flash"/><br/>
<a href="http://www.imageshack.us/">[Upload your own video]</a>

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Nếu em đoán ko lầm thì con clip 1 là Cam Ly đúng ko anh? nó có giọng chuẩn: wit...we wè wit wit we

Còn clip 2 em Hầm Rác có vẻ bị lấn ác wá nên ko nghe được giọng gì cả.

Em cũng có 1 em Hầm Rác (mua lại ngta nói bổi rừng bẫy trên đà lạt), khi nào xong lông em sẽ post lên cho anh đánh giá hộ :D

Sẵn tiện vài bữa em way clip con bổi 1 mùa ở nhà cho anh nghe luôn, nó cũng đi giọng 6âm: wit...we wè wit wit we, tông y chan con Cam Ly của anh đó.

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thứ nhất bạn biết gì về giọng chim Đà Lạt mà dám chắc chắn bầy chim của mình toàn là chim giọng Tà Nung , thứ hai minh bán chim đã hơn 2 năm bạn lên Đà Lat hỏi dân chơi chim xem mình có từng lừa bất kì một ai để bán chim lai giong ko ? thứ ba người ban nào của ban mua chim của mình bạn nói rõ tên ra mình nghe thử coi , bạn đừng có nói ko thành có nha từ khi mở quầy lại tới nay mình chưa hề bán một con chào mào nào cho dân chơi chim sg nha . Bây giờ bạn muốn phá thì cứ phá đi bạn ko đáng để mình phải đôi co mất thời gian . Để thời gian nghe chim hot con sướng tai hơn .
Mình chơi Chào Mào gần chục năm rồi bạn và biết đến chào mào của đàlat 5 năm rồi . sao bạn giám khẳng định là mình không biết nghe giọng chào mào đalat mà vẩn biết chim của bạn là chim tà nung ....mình nói thiệt với bạn nha , , Mình rất ghét máy thằng vừa Nói Dóc vừa XẠO vừa tự cao lúc nào củng cho là mình giỏi ... Hỏi đalat coi ai không biết mình .., hỏi dàlat coi ai không biết chim mình .... chắc ở Dalat và cả nước việt nam có mình bạn biết chơi chim chào mào thôi quá . Bạn mua chim của ông TÂM chim en ở TÀ NUNG đúng không ? Mà bạn phải phân vua làm gì . nếu theo lời bạn nói thì Chào Mào Tà Nung củng là Cam Ly vậy . !

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mới chơi, cũng ko hiểu rõ giọng chim cam ly nhưng nghe mấy con chim này với lời đồn thì em hơi nản cho chim cam ly. Chak là do lên clip nên chim chưa chơi được hết . Có gì mong mấy anh thông cảm. Còn thua cả mấy chú Chào Mào daklak của em.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom